Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC như sau:
- Có quan hệ với 2 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 382 nhà thầu.
- Đã công bố 4 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 1 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 253 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 271 gói thầu, trong đó có 247 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 486 gói (với 515 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 1 gói.
- Có 13 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 239 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 5 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 64 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 22 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 2,71 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 43,50%, Xây lắp 22,14%, Tư vấn 3,69%, Phi tư vấn 29,13%, Hỗn hợp 0,78%, Lĩnh vực khác 3%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 302.562.850.111 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 268.245.487.955 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 11,34%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC như sau:
- Có quan hệ với 382 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 2,71 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 43,50%, Xây lắp 22,14%, Tư vấn 3,69%, Phi tư vấn 29,13%, Hỗn hợp 0,78%, Lĩnh vực khác 3%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 302.562.850.111 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 268.245.487.955 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 11,34%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC như sau:
- Là chủ đầu tư của 4 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 272 KHLCNT trong đó có 236 KHLCNT tự đăng tải, có 36 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 339 TBMT trong đó tự mời thầu 306 TBMT, có 33 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 1 gói thầu, trong đó trúng 1 gói, trượt 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 95% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 95% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Gia Lai (1)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Gia Lai (1)
- Có quan hệ với 1 bên mời thầu
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng thầu 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 21 gói thầu với 1 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 08-MSHH.03-SXKD: Mua các phần mềm phục vụ cho sản xuất kinh doanh năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH GIẢI PHÁP CÔNG NGHỆ TC
04/09/2026 16:08
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 14-PTV.10-SXKD: Xử lý dầu Máy biến áp 110kV có khí hòa tan vượt ngưỡng IEC 60599:2022.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KỶ THUẬT CÔNG NGHỆ ÁNH DƯƠNG SÀI GÒN
03/09/2026 07:33
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải TBMT Gói thầu số 10-PTV.07-SXKD: Thuê dịch vụ đảm bảo An toàn thông tin cho hệ thống thông tin của Công ty năm 2026-2027 theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
26/08/2026 15:57
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải KHLCNT Gói thầu số 15-TV.02-SXKD: Thuê dịch vụ tư vấn lập Hồ sơ đề nghị cấp giấy phép khai thác nước mặt với 1 gói thầu.
06/08/2026 08:04
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải TBMT Gói thầu số 14-PTV.10-SXKD: Xử lý dầu Máy biến áp 110kV có khí hòa tan vượt ngưỡng IEC 60599:2022 theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
05/08/2026 16:03
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải KHLCNT Gói thầu số 10-PTV.07-SXKD: Thuê dịch vụ đảm bảo An toàn thông tin cho hệ thống thông tin của Công ty năm 2026-2027 với 1 gói thầu.
03/08/2026 11:20
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải TBMT Gói thầu số 13-TV.01-SXKD: Thuê dịch vụ tư vấn thẩm định giá tài sản thanh lý năm 2026 theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
31/07/2026 14:53
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải TBMT Gói thầu số 12-PTV.09-SXKD: Sửa chữa hệ thống thu gom về xử lý nước thải sinh hoạt công suất 20 m3/ngày đêm của Công ty theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
30/07/2026 15:56
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải KHLCNT Gói thầu số 14-PTV.10-SXKD: Xử lý dầu Máy biến áp 110kV có khí hòa tan vượt ngưỡng IEC 60599:2022 với 1 gói thầu.
29/07/2026 13:52
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải TBMT Gói thầu số 08-MSHH.03-SXKD: Mua các phần mềm phục vụ cho sản xuất kinh doanh năm 2026 theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
22/07/2026 14:02
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 06-HH.02-ĐTXD: Thiết kế, cung cấp và lắp đặt thiết bị đốt dầu DO thay thế hệ thống dầu FO lò hơi tổ máy hơi nước S1.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ ĐẦU TƯ KỸ THUẬT VIỆT HÀ
12/08/2025 07:21
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 03-PTV.01-SCL: Dịch vụ sửa chữa thiết bị tổ máy Tuabin khí cho Trung tu GT4 năm 2025.
- Nhà thầu trúng thầu:
01/08/2025 08:32
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 06-HH.02-ĐTXD: Thiết kế, cung cấp và lắp đặt thiết bị đốt dầu DO thay thế hệ thống dầu FO lò hơi tổ máy hơi nước S1 với 1 nhà thầu tham gia.
14/07/2025 09:21
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 16-MSHH.04-SXKD: Mua thiết bị sửa chữa tường lửa (Firewall) cho hệ thống thông tin của Công ty.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH GIẢI PHÁP CÔNG NGHỆ TC
08/07/2025 09:14
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 03-PTV.01-SCL: Dịch vụ sửa chữa thiết bị tổ máy Tuabin khí cho Trung tu GT4 năm 2025 với 2 nhà thầu tham gia.
30/06/2025 09:05
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải TBMT Gói thầu số 06-HH.02-ĐTXD: Thiết kế, cung cấp và lắp đặt thiết bị đốt dầu DO thay thế hệ thống dầu FO lò hơi tổ máy hơi nước S1 theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
26/06/2025 09:23
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 15-PTV.09-SXKD: Cung cấp suất ăn giữa ca (catering) cho CBCNV Công ty.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI HUTO
25/06/2025 08:51
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 09-PTV.04-SXKD: Cung cấp dịch vụ đảm bảo an toàn thông tin cho hệ thống thông tin của Công ty.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ VÀ TRUYỀN THÔNG NGS
23/06/2025 13:14
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải KHLCNT Gói thầu số18-PTV.11-SXKD: Sửa chữa tách riêng hệ thống đường ống thoát nước thải sau xử lý ra khỏi hệ thống đường ống thoát nước mưa với 1 gói thầu.
23/06/2025 07:26
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải KHLCNT Gói thầu số 17-PTV.10-SXKD: Sửa chữa mặt đường ra đường số 2 với 1 gói thầu.
20/06/2025 14:26
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 08-MSHH.03-SXKD: Mua các phần mềm phục vụ cho sản xuất kinh doanh năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH GIẢI PHÁP CÔNG NGHỆ TC
04/09/2026 16:08
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 14-PTV.10-SXKD: Xử lý dầu Máy biến áp 110kV có khí hòa tan vượt ngưỡng IEC 60599:2022.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KỶ THUẬT CÔNG NGHỆ ÁNH DƯƠNG SÀI GÒN
03/09/2026 07:33
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải TBMT Gói thầu số 10-PTV.07-SXKD: Thuê dịch vụ đảm bảo An toàn thông tin cho hệ thống thông tin của Công ty năm 2026-2027 theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
26/08/2026 15:57
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải KHLCNT Gói thầu số 15-TV.02-SXKD: Thuê dịch vụ tư vấn lập Hồ sơ đề nghị cấp giấy phép khai thác nước mặt với 1 gói thầu.
06/08/2026 08:04
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải TBMT Gói thầu số 14-PTV.10-SXKD: Xử lý dầu Máy biến áp 110kV có khí hòa tan vượt ngưỡng IEC 60599:2022 theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
05/08/2026 16:03
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải KHLCNT Gói thầu số 10-PTV.07-SXKD: Thuê dịch vụ đảm bảo An toàn thông tin cho hệ thống thông tin của Công ty năm 2026-2027 với 1 gói thầu.
03/08/2026 11:20
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải TBMT Gói thầu số 13-TV.01-SXKD: Thuê dịch vụ tư vấn thẩm định giá tài sản thanh lý năm 2026 theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
31/07/2026 14:53
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải TBMT Gói thầu số 12-PTV.09-SXKD: Sửa chữa hệ thống thu gom về xử lý nước thải sinh hoạt công suất 20 m3/ngày đêm của Công ty theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
30/07/2026 15:56
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải KHLCNT Gói thầu số 14-PTV.10-SXKD: Xử lý dầu Máy biến áp 110kV có khí hòa tan vượt ngưỡng IEC 60599:2022 với 1 gói thầu.
29/07/2026 13:52
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đăng tải TBMT Gói thầu số 08-MSHH.03-SXKD: Mua các phần mềm phục vụ cho sản xuất kinh doanh năm 2026 theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
22/07/2026 14:02
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đã đăng tải 253 KHLCNT, trong đó có 271 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đã đăng tải 1 TBMST. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đã đăng tải 515 TBMT trong 486 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 306 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 209 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC đã đăng tải 239 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 239 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 5 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC có quan hệ với 382 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC có quan hệ với 4 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN NHIỆT ĐIỆN THỦ ĐỨC có quan hệ với 3 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Webinar Đấu Thầu 360 #03: CEO DEAL - Bạn đưa nhu cầu, CEO đưa quyết định
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
"Tôi nên tự sát, hay nên uống một cốc cà phê? "
Albert Camus
Sự kiện trong nước: Từ ngày 5 đến ngày 7-9-1954 đã diễn ra Hội nghị Ban chấp hành Trung ương Đảng. Hội nghị kiểm điểm tình hình mới sau hiệp định Giơnevơ và đề ra nhiệm vụ cho toàn Đảng toàn dân ta là: "Hàn gắn những vết thương chiến tranh, phục hồi kinh tế quốc dân, giảm bớt những khó khăn về đời sống nhân dân, phát triển kinh tế một cách có kế hoạch và từng bước mở rộng việc giao lưu kinh tế giữa thành thị và thôn quê". Hội nghị nêu lên 4 đặc điểm của tình hình nước ta: 1- Từ chiến tranh chuyển sang hòa bình 2- Nước ta tạm thời chia làm hai miền 3- Từ nông thôn chuyển vào thành thị 4- Từ phân tán chuyển đến tập trung.