Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM như sau:
- Có quan hệ với 2 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 130 nhà thầu.
- Đã công bố 1 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 13 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 18 gói thầu, trong đó có 11 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 61 gói (với 81 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 35 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 67 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 8 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 7 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 7 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 3,03 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 41,98%, Xây lắp 2,47%, Tư vấn 18,52%, Phi tư vấn 7,41%, Hỗn hợp 29,63%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 4.628.313.058.898 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 4.047.296.349.888 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 12,55%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM như sau:
- Có quan hệ với 130 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 3,03 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 41,98%, Xây lắp 2,47%, Tư vấn 18,52%, Phi tư vấn 7,41%, Hỗn hợp 29,63%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 4.628.313.058.898 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 4.047.296.349.888 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 12,55%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM như sau:
- Là chủ đầu tư của 1 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 29 KHLCNT trong đó có 9 KHLCNT tự đăng tải, có 20 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 12 TBMT trong đó tự mời thầu 3 TBMT, có 9 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM công bố kết quả gói thầu 03-CPB2025 “May đồng phục và trang bị bảo hộ lao động cho cán bộ công nhân viên Ban Quản lý dự án Điện 1 năm 2025”.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH HUY TRAN VIỆT NAM
05/01/2026 17:52
Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu 1MS-D10: Mua sắm thiết bị điều hòa tại trụ sở làm việc tòa nhà D10 của chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN MÔI TRƯỜNG VÀ XÂY DỰNG SỐ 18
16/07/2025 14:08
Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu 2XL-D10: Thi công lắp đặt hoàn thiện nội thất của chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KIẾN TRÚC VÀ XÂY DỰNG HOÀNG GIANG
16/07/2025 10:19
Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu 1XL-D10: Thi công sửa chữa trụ sở làm việc tại tòa nhà D10 của chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty cổ phần kiến trúc và xây dựng ACK
14/07/2025 09:12
Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 01-CPB2025: “Cung cấp văn phòng phẩm và trang thiết bị văn phòng năm 2025” của chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ÁNH DƯƠNG
11/07/2025 21:26
Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải KHLCNT Công tác sửa chữa trụ sở làm việc, di chuyển trang thiết bị văn phòng của Ban Quản lý dự án Điện 1 tại tòa nhà D10 Khuất Duy Tiến – Phường Thanh Xuân Bắc – Quận Thanh Xuân – Thành phố Hà Nội của chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM với 4 gói thầu.
25/06/2025 11:00
Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 02-CPB2025 “Trang bị máy tính xách tay, máy in cho CBCNV thực hiện tại công trường các dự án” của chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM.
08/05/2025 08:44
Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải TBMT Gói thầu số 01-CPB2025: “Cung cấp văn phòng phẩm và trang thiết bị văn phòng năm 2025” của chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
29/04/2025 16:08
Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải KHLCNT Gói thầu số 01-CPB2025: “Cung cấp văn phòng phẩm và trang thiết bị văn phòng năm 2025” của chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM với 1 gói thầu.
23/04/2025 14:18
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM công bố kết quả gói thầu 1MS-D10: Mua sắm thiết bị điều hòa tại trụ sở làm việc tòa nhà D10.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN MÔI TRƯỜNG VÀ XÂY DỰNG SỐ 18
16/07/2025 14:08
BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM công bố kết quả gói thầu 2XL-D10: Thi công lắp đặt hoàn thiện nội thất.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KIẾN TRÚC VÀ XÂY DỰNG HOÀNG GIANG
16/07/2025 10:19
BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM công bố kết quả gói thầu 1XL-D10: Thi công sửa chữa trụ sở làm việc tại tòa nhà D10.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty cổ phần kiến trúc và xây dựng ACK
14/07/2025 09:12
BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 01-CPB2025: “Cung cấp văn phòng phẩm và trang thiết bị văn phòng năm 2025”.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ÁNH DƯƠNG
11/07/2025 21:26
BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 2TV-DZ500LB: Tư vấn thẩm tra Báo cáo nghiên cứu khả thi.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1
10/07/2025 16:39
BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 5PTV-HB: Đo, thử nghiệm mẫu của hệ thống đo đếm điện năng.
- Nhà thầu trúng thầu: Viện Đo lường Việt Nam
03/07/2025 11:05
BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 2TV-DZ500LB: Tư vấn thẩm tra Báo cáo nghiên cứu khả thi với 2 nhà thầu tham gia.
28/06/2025 17:24
BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đăng tải KHLCNT Công tác sửa chữa trụ sở làm việc, di chuyển trang thiết bị văn phòng của Ban Quản lý dự án Điện 1 tại tòa nhà D10 Khuất Duy Tiến – Phường Thanh Xuân Bắc – Quận Thanh Xuân – Thành phố Hà Nội với 4 gói thầu.
25/06/2025 11:00
BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 5PTV-HB: Đo, thử nghiệm mẫu của hệ thống đo đếm điện năng với 1 nhà thầu tham gia.
20/06/2025 15:38
BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM công bố kết quả gói thầu 1PTV-DZ500LC: Thí nghiệm hiệu chỉnh thiết bị.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN THÍ NGHIỆM ĐIỆN MIỀN BẮC
19/06/2025 16:58
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM công bố kết quả gói thầu 03-CPB2025 “May đồng phục và trang bị bảo hộ lao động cho cán bộ công nhân viên Ban Quản lý dự án Điện 1 năm 2025”.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH HUY TRAN VIỆT NAM
05/01/2026 17:52
Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu 1MS-D10: Mua sắm thiết bị điều hòa tại trụ sở làm việc tòa nhà D10 của chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN MÔI TRƯỜNG VÀ XÂY DỰNG SỐ 18
16/07/2025 14:08
Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu 2XL-D10: Thi công lắp đặt hoàn thiện nội thất của chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KIẾN TRÚC VÀ XÂY DỰNG HOÀNG GIANG
16/07/2025 10:19
Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu 1XL-D10: Thi công sửa chữa trụ sở làm việc tại tòa nhà D10 của chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty cổ phần kiến trúc và xây dựng ACK
14/07/2025 09:12
Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 01-CPB2025: “Cung cấp văn phòng phẩm và trang thiết bị văn phòng năm 2025” của chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ÁNH DƯƠNG
11/07/2025 21:26
Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải KHLCNT Công tác sửa chữa trụ sở làm việc, di chuyển trang thiết bị văn phòng của Ban Quản lý dự án Điện 1 tại tòa nhà D10 Khuất Duy Tiến – Phường Thanh Xuân Bắc – Quận Thanh Xuân – Thành phố Hà Nội của chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM với 4 gói thầu.
25/06/2025 11:00
Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 02-CPB2025 “Trang bị máy tính xách tay, máy in cho CBCNV thực hiện tại công trường các dự án” của chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM.
08/05/2025 08:44
Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải TBMT Gói thầu số 01-CPB2025: “Cung cấp văn phòng phẩm và trang thiết bị văn phòng năm 2025” của chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
29/04/2025 16:08
Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải KHLCNT Gói thầu số 01-CPB2025: “Cung cấp văn phòng phẩm và trang thiết bị văn phòng năm 2025” của chủ đầu tư BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM với 1 gói thầu.
23/04/2025 14:18
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải 13 KHLCNT, trong đó có 18 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải 81 TBMT trong 61 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 3 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 78 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM đã đăng tải 67 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 67 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 8 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM có quan hệ với 130 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM có quan hệ với 29 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN ĐIỆN 1 - CHI NHÁNH TẬP ĐOÀN ĐIỆN LỰC VIỆT NAM có quan hệ với 3 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Tôi đã cầu mong có một người yêu thương tôi. Chắc hẳn tôi đã cầu nguyện rất siêng năng, bởi lẽ Thượng Đế đã không ban cho tôi một người – Ngài trao cho tôi một thiên thần. "
Khuyết Danh
Sự kiện trong nước: Anh hùng dân tộc Trần Quốc Tuấn sinh năm 1226 quê ở làng Tức Mặc, Mỹ Lộc tỉnh Nam Định. Ông có tài quân sự, khi giặc Nguyên sang cướp nước ta, ông được Trần Nhân Tông phong làm Tiết chế các đạo quân thuỷ bộ. Thế giặc mạnh, nhà vua lo ngại muốn tạm hàng, ông khảng khái nói: "Bệ hạ muốn hàng, xin hãy chém đầu tôi trước rồi hãy hàng". Ông làm "Hịch tướng sĩ" khích lệ lòng quân, đôn đốc các vương hầu, binh tướng tận trung cứu nước. Dưới tài lãnh đạo của ông, quân dân ta chiến thắng vang dội ở Chương Dương, Hàm Tử, Vạn Kiếp, Bạch Đằng, đuổi giặc ra khỏi nước. Ông được thăng chức Hưng Đạo Vương. Ông thường tiến cử nhiều người có tài ra giúp lập nên nghiệp lớn như Phạm Ngũ Lão, Dã Tượng, Yết Kiêu ... bất kể họ thuộc thành phần nào trong xã hội. Ngoài "Hịch tướng sĩ" ông còn là tác giả của "Binh thư yếu lược" và "Vạn Kiếp tông bí truyền thư". Ông mất ngày 3-9-1300, thọ 74 tuổi.