Phòng thí nghiệm LAS-XD 1222

Thông tin về đơn vị quản lý: CÔNG TY TNHH TƯ VẤN THIẾT KẾ VÀ ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÚ THÀNH

Địa chỉ
82 Đường TCH 03, KP.10, p. Tân Chánh Hiệp, Quận 12, Tp. Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Sau sáp nhập)
82 Đường TCH 03, KP.10, Tp. Hồ Chí Minh, TP.Hồ Chí Minh
Mã số thuế
0311795750

Thông tin về phòng thí nghiệm

Tên phòng thí nghiệm
Phòng thí nghiệm và kiểm định chất lượng công trình
Địa chỉ phòng thí nghiệm
82 Đường TCH 03, KP.10, p. Tân Chánh Hiệp, Quận 12, Tp. Ho Chí Minh.
Địa chỉ phòng thí nghiệm (Sau sáp nhập)
82 Đường TCH 03, KP.10, TP.Hồ Chí Minh
Mã số phòng thí nghiệm
LAS-XD 1222
Ngày công nhận
30/03/2021
Nội dung công nhận
Danh mục chỉ tiêu thí nghiệm đủ điều kiện hoạt động chuyên ngành Xây dựng của phòng thí nghiệm LAS-XD 1222 gồm: Thí nghiệm xi măng, xi măng sunfat; Thí nghiệm hỗn hợp bê tông và bê tông nặng; Thử nghiệm cốt liệu cho bê tông và vữa (cát, đá); Thí nghiệm bê tông nhựa; Thí nghiệm nhựa bitum; Thí nghiệm cơ lý đất; Thí nghiệm vật liệu kim loại, cáp DƯL và liên kết hàn; Thí nghiệm gạch block bê tông; Gạch Block bê tông nhẹ (gạch BT bọt, khí không chưng áp); Thí nghiệm cơ lý gạch xây; Thí nghiệm cơ lý gạch bê tông tự chèn; Thí nghiệm cơ lý gạch xi măng lát nền, gạch granito; Thí nghiệm gạch Terrazzo; Thí nghiệm ngói lợp, ngói xi măng; Thí nghiệm vữa xây dựng, vữa bơm chèn ống gen, vữa cho bê tông nhẹ, vữa bền hóa học gốc polymer; Thí nghiệm cơ lý vật liệu bột khoáng trong BTN; Phân tích hóa nước cho xây dựng; Thí nghiệm bentonite và polyme, đất sét; Thí nghiệm nhũ tương nhựa đường gốc axít; Thử nghiệm sơn; Thí nghiệm tấm ngăn nước polime, pvc (waterstop); Thí nghiệm kính xây dựng; Xỉ, tro bay, phụ gia hóa học cho bê tông; Ống BTCT thoát nước, cống hộp thoát nước; Tủ điện, dây dẫn và thiết bị điện; Thí nghiệm ống HDPE, ống nhựa xoắn HDPE; Thí nghiệm tấm PVB; Tấm thạch cao; Thử nghiệm tại hiện trường; Thí nghiệm nhựa đường lỏng; Thí nghiệm gạch ốp lát, đá ốp lát; Rọ đá, dây thép bọc nhựa & thảm đá (Gabion, mattesse); Hỗn hợp xi măng và đất, đất gia cố chất kết dính; Cấu kiện bê tông và bê tông đúc sẵn; Gối cầu cao su và khe co gian; Tấm tường rỗng bê tông đúc sẵn; Thử nghiệm vật liệu cách nhiệt, vật liệu chịu lửa; Vải địa kỹ thuật, bao tải PP, bấc thấm và vỏ bọc bấc thấm.

Các tiêu chuẩn kỹ thuật dùng cho các phép thử được liệt kê đầy đủ, bao gồm tiêu chuẩn Việt Nam và nước ngoài (nếu có). Khi có phiên bản mới về tiêu chuẩn kỹ thuật thay thế tiêu chuẩn cũ, phải áp dụng tiêu chuẩn mới tương ứng.

Giấy chứng nhận này có hiệu lực 05 năm kể từ ngày cấp và thay thế cho các Giấy chứng nhận số 113/GCN-BXD ngày 29 tháng 3 năm 2017 và số 703/GCN-BXD ngày 19 tháng 10 năm 2018 của Bộ trướng Bộ Xây dựng.

Cập nhật lần cuối
07/03/2022 - Cập nhật lần thứ 6.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.

Danh sách các chứng nhận

STT Tên quyết định Thời gian chứng nhận
1 Giấy chứng nhận 47/GCN-BXD 30/03/2021
2 Giấy chứng nhận 703/GCN-BXD.  19/10/2018

Phòng thí nghiệm này thuộc nhà thầu. Kết quả phân tích dữ liệu cho nhà thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN THIẾT KẾ VÀ ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÚ THÀNH như sau:

  • Đã tham gia 300 gói thầu, trong đó trúng 296 gói, trượt 4 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
  • Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)

    Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu

  • Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
  • Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
  • Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 41.67% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
  • Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 108.34% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
  • Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : TP.Hồ Chí Minh (242), Đồng Nai (3), Tây Ninh (3), Không xác định (52)
  • Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : TP.Hồ Chí Minh (150), Bình Dương (51), Đồng Nai (2), Bình Phước (1), Không xác định (96)
  • Có quan hệ với 48 bên mời thầu
  • Có quan hệ với 62 chủ đầu tư
  • Đã từng đấu với 13 nhà thầu trong 11 gói thầu, thắng 7 gói, thua 4 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
  • Đã từng liên danh với 4 nhà thầu trong 7 gói thầu, thắng thầu 7 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
  • Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
  • Đã tham gia tư vấn 182 gói thầu với 23 vai trò.
Phần mềm DauThau.info tổng hợp và phân tích thông tin từ cơ sở dữ liệu mời thầu quốc gia
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
Phòng thí nghiệm này thuộc bên mời thầu. Kết quả phân tích dữ liệu cho bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN THIẾT KẾ VÀ ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÚ THÀNH như sau:
  • Đã công bố kế hoạch lựa chọn nhà thầu của 63 dự án với tổng số 344 gói thầu.
  • Đã thực hiện mời thầu 30 gói (với 45 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
  • Đã công bố kết quả của 36 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
  • 8 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
Phần mềm DauThau.info tổng hợp và phân tích thông tin từ cơ sở dữ liệu mời thầu quốc gia

Thông tin về phòng thí nghiệm LAS-XD bên trên được website DauThau.asia cập nhật thường xuyên và đầy đủ, bao gồm các thông tin như: mã số thuế, tên phòng thí nghiệm, địa chỉ phòng thí nghiệm, mã số phòng thí nghiệm, phòng thí nghiệm này thuộc nhà thầu nào…
Bạn có thể tìm kiếm danh sách các phòng thí nghiệm LAS-XD khác bằng cách truy cập vào trang https://dauthau.asia/las, tra cứu thông tin theo tỉnh thành kết hợp với từ khóa liên quan. Chi tiết cách tra cứu xem tại đây.
Ngoài ra nếu đang thắc mắc “Phòng LAS-XD là gì và các quy định về phòng thí nghiệm chuyên ngành xây dựng cần nắm rõ”, bạn có thể xem chi tiết bài viết tại đây.
Đăng ký làm Diễn giả
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây