Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội như sau:
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 206 nhà thầu.
- Đã công bố 11 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 33 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 71 gói thầu, trong đó có 28 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 32 gói (với 38 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 2 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 67 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 35 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 8 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 8 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 7,26 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 71,05%, Xây lắp 2,63%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 23,68%, Hỗn hợp 2,63%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 312.945.836.383 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 295.284.039.020 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 5,64%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội như sau:
- Có quan hệ với 206 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 7,26 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 71,05%, Xây lắp 2,63%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 23,68%, Hỗn hợp 2,63%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 312.945.836.383 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 295.284.039.020 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 5,64%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội như sau:
- Là chủ đầu tư của 11 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 57 KHLCNT trong đó có 29 KHLCNT tự đăng tải, có 28 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 57 TBMT trong đó tự mời thầu 38 TBMT, có 19 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 23 gói thầu, trong đó trúng 15 gói, trượt 6 gói, 1 chưa có kết quả, 1 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 50.01% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 89.04% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Hà Nội (11), Quảng Ninh (6), Hải Phòng (5), Ninh Bình (1), Phú Thọ (1), Không xác định (1)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Hà Nội (11), Quảng Ninh (6), Hải Phòng (4), Không xác định (3)
- Có quan hệ với 9 bên mời thầu
- Có quan hệ với 13 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 22 nhà thầu trong 10 gói thầu, thắng 2 gói, thua 6 gói, 1 chưa có kết quả, 1 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng thầu 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 0 gói thầu với 0 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội đăng tải KHLCNT Hệ thống nội soi tiêu hóa dạ dày – đại tràng tại Bệnh viện Đại học Quốc gia Hà Nội với 1 gói thầu.
04/09/2026 16:34
Bên mời thầu Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội đã đăng tải kết quả gói thầu Gói 07: Gói thầu thuốc dược liệu, thuốc có kết hợp dược chất với các dược liệu, thuốc cổ truyền bổ sung lần 2 của chủ đầu tư Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH DƯỢC PHẨM VÀ TRANG THIẾT BỊ Y TẾ HOÀNG ĐỨC
03/09/2026 08:29
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu TV02: Tư vấn giám sát thi công xây dựng.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN KINH TẾ- KỸ THUẬT XÂY DỰNG VIỆT NAM
21/08/2026 16:47
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu XL01: Thi công xây dựng bể lưu trữ chất thải phóng xạ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG CÔNG NGHIỆP VÀ THƯƠNG MẠI NAM CƯỜNG
21/08/2026 16:43
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu TV01: Tư vấn quản lý dự án.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ ĐẦU TƯ GIA VŨ
21/08/2026 16:38
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội đăng tải KHLCNT Thi công xây dựng bể lưu trữ chất thải phóng xạ tại Bệnh viện Đại học Quốc gia Hà Nội với 3 gói thầu.
19/08/2026 15:35
Chủ đầu tư Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội đã đăng tải Dự án đầu tư phát triển Thi công xây dựng bể lưu trữ chất thải phóng xạ tại Bệnh viện Đại học Quốc gia Hà Nội.
19/08/2026 15:15
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội đăng tải TBMT Gói 07: Gói thầu thuốc dược liệu, thuốc có kết hợp dược chất với các dược liệu, thuốc cổ truyền bổ sung lần 2 theo hình thức Chào giá trực tuyến rút gọn.
14/08/2026 16:16
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội đăng tải KHLCNT Mua bổ sung lần 2 thuốc phục vụ hoạt động khám chữa bệnh năm 2026 tại Bệnh viện Đại học Quốc gia Hà Nội với 1 gói thầu.
11/08/2026 15:09
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu XL01: Thi công cải tạo, sửa chữa tầng 4 nhà B cho Khoa Ngoại sản.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN VIỆT ĐỨC
06/08/2026 14:59
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu Gói 07: Gói thầu thuốc dược liệu, thuốc có kết hợp dược chất với các dược liệu, thuốc cổ truyền bổ sung lần 2.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH DƯỢC PHẨM VIỆT MỸ, CÔNG TY TNHH DƯỢC - TRANG THIẾT BỊ Y TẾ BÌNH MINH, CÔNG TY TNHH DƯỢC PHẨM VÀ TRANG THIẾT BỊ Y TẾ HOÀNG ĐỨC
03/09/2026 08:29
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu Mua máy đo độ loãng xương toàn thân bằng tia X tại Bệnh viện Đại học Quốc gia Hà Nội.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH VT-MEDICAL
10/06/2026 08:24
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu Gói 01: Gói thầu thuốc Generic.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH DƯỢC PHẨM GIGAMED, CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN DƯỢC LIỆU TW2, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM CPC1 HÀ NỘI, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM TRUNG ƯƠNG CPC1
03/02/2026 09:17
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu Gói 14: Gói thầu mua hóa chất, vật tư y tế bổ sung năm 2025-2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THIẾT BỊ VẬT TƯ HOÀNG BẢO, CÔNG TY TNHH THIẾT BỊ Y TẾ VÀ HOÁ CHẤT PHÚ CƯỜNG, CÔNG TY CỔ PHẦN AK GLOBAL VIỆT NAM, CÔNG TY TNHH TM VÀ DỊCH VỤ HỒNG ANH, CÔNG TY CỔ PHẦN ĐĂNG PHÁT VN, CÔNG TY CỔ PHẦN SINH, CÔNG TY TNHH TRANG THIẾT BỊ Y TẾ HÀ NỘI, CÔNG TY TNHH BĂNG GẠC Y TẾ LỢI THÀNH, CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ VẬT TƯ HOÀNG MINH , CÔNG TY TNHH KHOA HỌC - Y TẾ DNC, CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ Y TẾ VÀ HÓA CHẤT HÀ NỘI, CÔNG TY TNHH THIẾT BỊ HUMANIC, CÔNG TY TNHH HÓA CHẤT VÀ THIẾT BỊ VẬT TƯ HOÀNG HÀ, CÔNG TY TNHH ACCOMP HEALTHCARE, CÔNG TY TNHH Y TẾ ANH PHÚC, CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN Y TẾ HC, CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI EUROMED
16/01/2026 15:28
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu MS01: Mua sắm lắp đặt thiết bị cho Khoa Phẫu thuật, Gây mê hồi sức, Khoa Ngoại sản và Khoa Cận lâm sàng.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI TỔNG HỢP VẬT TƯ Y TẾ, CÔNG TY CP XNK, TM, TƯ VẤN, XD, DỊCH VỤ ĐẦU TƯ QTM
23/07/2025 17:26
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu TV03: Tư vấn giám sát lắp đặt thiết bị.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ THƯƠNG MẠI VÀ DỊCH VỤ THIÊN ĐỨC
15/07/2025 16:02
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu XL-TB01: Thi công xây dựng và cung cấp, lắp đặt thiết bị.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI MINH PHÚ VIỆT NAM
15/07/2025 09:41
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu Gói 09: Gói thầu thuốc Biệt dược gốc.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN DƯỢC LIỆU TW2, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM THIẾT BỊ Y TẾ HÀ NỘI
04/07/2025 14:15
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu Gói 08: Gói thầu thuốc Generic.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM TRUNG ƯƠNG CPC1, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC DANAPHA , CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM VĨNH PHÚC, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC - TRANG THIẾT BỊ Y TẾ BÌNH ĐỊNH (BIDIPHAR), CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN DƯỢC LIỆU TW2, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM SAVI, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC LIỆU TRUNG ƯƠNG 2, CÔNG TY TNHH DƯỢC PHẨM VÀ TRANG THIẾT BỊ Y TẾ HOÀNG ĐỨC, CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN SINH DƯỢC PHẨM HERA, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM TRUNG ƯƠNG VIDIPHA, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC HẬU GIANG
04/07/2025 14:15
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố KQMT gói thầu MS01: Mua sắm lắp đặt thiết bị cho Khoa Phẫu thuật, Gây mê hồi sức, Khoa Ngoại sản và Khoa Cận lâm sàng với 3 nhà thầu tham gia.
02/07/2025 14:12
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội đăng tải KHLCNT Hệ thống nội soi tiêu hóa dạ dày – đại tràng tại Bệnh viện Đại học Quốc gia Hà Nội với 1 gói thầu.
04/09/2026 16:34
Bên mời thầu Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội đã đăng tải kết quả gói thầu Gói 07: Gói thầu thuốc dược liệu, thuốc có kết hợp dược chất với các dược liệu, thuốc cổ truyền bổ sung lần 2 của chủ đầu tư Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH DƯỢC PHẨM VÀ TRANG THIẾT BỊ Y TẾ HOÀNG ĐỨC
03/09/2026 08:29
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu TV02: Tư vấn giám sát thi công xây dựng.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN KINH TẾ- KỸ THUẬT XÂY DỰNG VIỆT NAM
21/08/2026 16:47
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu XL01: Thi công xây dựng bể lưu trữ chất thải phóng xạ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG CÔNG NGHIỆP VÀ THƯƠNG MẠI NAM CƯỜNG
21/08/2026 16:43
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu TV01: Tư vấn quản lý dự án.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ ĐẦU TƯ GIA VŨ
21/08/2026 16:38
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội đăng tải KHLCNT Thi công xây dựng bể lưu trữ chất thải phóng xạ tại Bệnh viện Đại học Quốc gia Hà Nội với 3 gói thầu.
19/08/2026 15:35
Chủ đầu tư Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội đã đăng tải Dự án đầu tư phát triển Thi công xây dựng bể lưu trữ chất thải phóng xạ tại Bệnh viện Đại học Quốc gia Hà Nội.
19/08/2026 15:15
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội đăng tải TBMT Gói 07: Gói thầu thuốc dược liệu, thuốc có kết hợp dược chất với các dược liệu, thuốc cổ truyền bổ sung lần 2 theo hình thức Chào giá trực tuyến rút gọn.
14/08/2026 16:16
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội đăng tải KHLCNT Mua bổ sung lần 2 thuốc phục vụ hoạt động khám chữa bệnh năm 2026 tại Bệnh viện Đại học Quốc gia Hà Nội với 1 gói thầu.
11/08/2026 15:09
Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội công bố kết quả gói thầu XL01: Thi công cải tạo, sửa chữa tầng 4 nhà B cho Khoa Ngoại sản.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN VIỆT ĐỨC
06/08/2026 14:59
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội đã đăng tải 33 KHLCNT, trong đó có 71 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội đã đăng tải 38 TBMT trong 32 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 38 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 0 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội đã đăng tải 67 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 67 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 35 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội có quan hệ với 206 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội có quan hệ với 16 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Đại học Quốc Gia Hà Nội có quan hệ với 2 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Thà nhổ răng ra còn hơn lúc nào cũng đau đớn. "
Thomas Fuller
Sự kiện trong nước: Ngày 5-9-1954, tại Đại Từ (tỉnh Thái Nguyên), Hồ Chủ tịch đã nói chuyện với cán bộ, nhân viên, các cơ quan Trung ương, các đơn vị bộ đội, công an và thanh niên xung phong chuẩn bị về tiếp quản thủ đô Hà Nội. Người nói: "Bom đạn của địch không nguy hiểm bằng "đạn bọc đường" vì nó làm hại mình mà mình không trông thấy. Muốn giữ vững nhân cách, cán bộ chiến sĩ phải luôn luôn gương mẫu trong mọi việc, phải cần, kiệm, liêm, chính".