Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa như sau:
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 303 nhà thầu.
- Đã công bố 13 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 9 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 237 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 289 gói thầu, trong đó có 233 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 95 gói (với 105 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 7 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 270 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 185 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 40 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 33 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 4,28 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 89,52%, Xây lắp 0%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 10,48%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 745.776.922.030 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 458.797.191.215 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 38,48%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa như sau:
- Có quan hệ với 303 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 4,28 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 89,52%, Xây lắp 0%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 10,48%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 745.776.922.030 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 458.797.191.215 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 38,48%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa như sau:
- Là chủ đầu tư của 13 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 313 KHLCNT trong đó có 209 KHLCNT tự đăng tải, có 104 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 149 TBMT trong đó tự mời thầu 102 TBMT, có 47 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 27 gói thầu, trong đó trúng 26 gói, trượt 0 gói, 1 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 99.57% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 100.22% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Thanh Hoá (2), Không xác định (25)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Thanh Hoá (2), Không xác định (25)
- Có quan hệ với 1 bên mời thầu
- Có quan hệ với 2 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng thầu 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 0 gói thầu với 0 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Thi công lắp đặt mái che khu thể thao đa năng tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hoá.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH SẢN XUẤT VÀ DVTM LÊ TUẤN
27/08/2026 15:28
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa đăng tải KHLCNT Thi công lắp đặt mái che khu thể thao đa năng tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hoá với 1 gói thầu.
27/08/2026 15:26
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa đăng tải KHLCNT Thi công lắp đặt mái che khu thể thao đa năng tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hoá với 1 gói thầu.
26/08/2026 16:25
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Bảo trì, bảo dưỡng, sửa chữa thay thế thiết bị Tổ điều hòa trung tâm tại tầng 2 Phòng TB-VTYT tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hoá.
- Nhà thầu trúng thầu: Hộ Kinh doanh Điện tử Điện lạnh Minh Thành
26/08/2026 15:00
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa đăng tải KHLCNT Bảo trì, bảo dưỡng, sửa chữa thay thế thiết bị Tổ điều hòa trung tâm tại tầng 2 Phòng TB-VTYT tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hoá với 1 gói thầu.
26/08/2026 14:52
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Bảo trì, bảo dưỡng Hệ thống chụp cộng hưởng từ (MRI) >= 1.5 Tesla; Hệ thống chụp mạch số hóa xóa nền (DSA) 1 bình diện; Hệ thống SPECT/CT (loại 2 đầu thu) tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÔNG NAM Á - VIỆT NAM
25/08/2026 17:01
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Bảo trì, bảo dưỡng thiết bị y tế tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH Medigroup Việt Nam
25/08/2026 16:18
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Mua máy ảnh, phương tiện ghi hình truyền thông cho phòng CTXH Tại Bệnh viện Ung bướu Tỉnh Thanh Hoá.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ THƯƠNG MẠI VÀ DỊCH VỤ HẢI ANH
22/08/2026 14:26
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa đăng tải KHLCNT Mua máy ảnh, phương tiện ghi hình truyền thông cho phòng CTXH Tại Bệnh viện Ung bướu Tỉnh Thanh Hoá với 1 gói thầu.
21/08/2026 16:25
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Đào tạo, tư vấn xây dựng hệ thống quản lý chất lượng phòng xét nghiệm y tế đạt tiêu chuẩn ISO 15189:2022.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH CHẤT LƯỢNG XÉT NGHIỆM Y HỌC
21/08/2026 16:00
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Mua ống nghiệm lấy máu, dây nối bơm tiêm điện, bàn chải phẫu thuật và Hoá chất H2O2 cho máy tiệt trùng nhiệt độ thấp tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa năm 2026..
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ VẬT TƯ Y TẾ THANH HÓA
11/08/2026 16:12
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Mua thuốc Cyclophosphamide tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM THIẾT BỊ Y TẾ HÀ NỘI
28/07/2026 14:14
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Mua sắm màn hình LED tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN CÔNG NGHỆ VÀ TRUYỀN THÔNG TOP VIỆT
28/07/2026 07:47
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Mua sữa bồi dưỡng bằng hiện vật cho Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa năm 2025-2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN SỮA VIỆT NAM
27/07/2026 15:51
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Mua sinh phẩm chẩn đoán, cồn y tế, oxy già, bơm tiêm, giấy in nhiệt và phim Gafchromic tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ VẬT TƯ Y TẾ THANH HÓA, CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI ĐẦU TƯ VINH KHANG
01/07/2026 09:09
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Mua sắm vật tư, thiết bị y tế tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: DOANH NGHIỆP TƯ NHÂN XÍ NGHIỆP CƠ KIM KHÍ HẢI HÀ, CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI ĐẦU TƯ VIỆT NAM, CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ PHÁT TRIỂN Y TẾ AN SINH, CÔNG TY CỔ PHẦN AK GLOBAL VIỆT NAM, CÔNG TY CỔ PHẦN SINH, CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ VẬT TƯ Y TẾ THANH HÓA, CÔNG TY TNHH PHƯỚC PHÁT EAKAO
28/05/2026 09:51
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 8: Kiểm toán dự án.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN UHY
28/05/2026 09:47
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Mua sắm Coil chụp đầu phía trên (dS NVS Head Top Coil 1.5T) thuộc Hệ thống chụp cộng hưởng từ (MRI) 1.5 Tesla tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VẬT TƯ KHOA HỌC KỸ THUẬT
26/05/2026 09:59
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Mua thuốc Diphenhydramin tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THANH DƯỢC
21/05/2026 10:47
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Mua vật tư y tế bổ sung tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ VẬT TƯ Y TẾ THANH HÓA
16/04/2026 11:07
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Thi công lắp đặt mái che khu thể thao đa năng tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hoá.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH SẢN XUẤT VÀ DVTM LÊ TUẤN
27/08/2026 15:28
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa đăng tải KHLCNT Thi công lắp đặt mái che khu thể thao đa năng tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hoá với 1 gói thầu.
27/08/2026 15:26
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa đăng tải KHLCNT Thi công lắp đặt mái che khu thể thao đa năng tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hoá với 1 gói thầu.
26/08/2026 16:25
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Bảo trì, bảo dưỡng, sửa chữa thay thế thiết bị Tổ điều hòa trung tâm tại tầng 2 Phòng TB-VTYT tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hoá.
- Nhà thầu trúng thầu: Hộ Kinh doanh Điện tử Điện lạnh Minh Thành
26/08/2026 15:00
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa đăng tải KHLCNT Bảo trì, bảo dưỡng, sửa chữa thay thế thiết bị Tổ điều hòa trung tâm tại tầng 2 Phòng TB-VTYT tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hoá với 1 gói thầu.
26/08/2026 14:52
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Bảo trì, bảo dưỡng Hệ thống chụp cộng hưởng từ (MRI) >= 1.5 Tesla; Hệ thống chụp mạch số hóa xóa nền (DSA) 1 bình diện; Hệ thống SPECT/CT (loại 2 đầu thu) tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÔNG NAM Á - VIỆT NAM
25/08/2026 17:01
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Bảo trì, bảo dưỡng thiết bị y tế tại Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH Medigroup Việt Nam
25/08/2026 16:18
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Mua máy ảnh, phương tiện ghi hình truyền thông cho phòng CTXH Tại Bệnh viện Ung bướu Tỉnh Thanh Hoá.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ THƯƠNG MẠI VÀ DỊCH VỤ HẢI ANH
22/08/2026 14:26
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa đăng tải KHLCNT Mua máy ảnh, phương tiện ghi hình truyền thông cho phòng CTXH Tại Bệnh viện Ung bướu Tỉnh Thanh Hoá với 1 gói thầu.
21/08/2026 16:25
Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa công bố kết quả gói thầu Đào tạo, tư vấn xây dựng hệ thống quản lý chất lượng phòng xét nghiệm y tế đạt tiêu chuẩn ISO 15189:2022.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH CHẤT LƯỢNG XÉT NGHIỆM Y HỌC
21/08/2026 16:00
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa đã đăng tải 237 KHLCNT, trong đó có 289 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa đã đăng tải 105 TBMT trong 95 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 102 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 3 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa đã đăng tải 270 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 270 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 185 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa có quan hệ với 303 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa có quan hệ với 9 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Ung bướu tỉnh Thanh Hóa có quan hệ với 3 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Khi bạn đánh giá thấp điều mình làm, thế giới sẽ đánh giá thấp con người bạn. "
Oprah Winfrey
Sự kiện trong nước: Ngày 4-9-1945 Hồ Chủ tịch đã ký sắc lệnh "Tổ chức quỹ Độc lập". Quyết định này xuất phát từ chính quyền cách mạng đang gặp muôn vàn khó khăn, nhất là về tài chính. Ta tiếp quản Ngân khố Trung ương chỉ có hơn 1 triệu đồng mà một nửa là hào rách, sắp huỷ. Mọi chi tiêu đều dựa vào dân. Nhân dịp chính phủ phát động "Tuần lễ vàng" từ ngày 17 đến 24-9-1945, Hồ Chủ tịch cũng gửi thư kêu gọi đồng bào cả nước. Chỉ trong thời gian ngắn đã quyên góp được 370 kg vàng và 40 triệu đồng cho quỹ Quốc phòng và 20 triệu đồng cho quỹ Độc lập, góp phần giải quyết khó khăn về tài chính lúc bấy giờ.