Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM như sau:
- Có quan hệ với 3 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 47 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 5 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 17 gói thầu, trong đó có 3 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 38 gói (với 39 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 3 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 36 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 0 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 12 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 12 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,97 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 41,03%, Xây lắp 33,33%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 25,64%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 60.584.089.888 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 58.701.781.428 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 3,11%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM như sau:
- Có quan hệ với 47 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,97 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 41,03%, Xây lắp 33,33%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 25,64%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 60.584.089.888 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 58.701.781.428 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 3,11%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM như sau:
- Là chủ đầu tư của 0 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 3 KHLCNT trong đó có 3 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 2 TBMT trong đó tự mời thầu 2 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 107 gói thầu, trong đó trúng 107 gói, trượt 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 63.78% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 100.14% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Hà Nội (71), Bắc Ninh (15), Ninh Bình (4), Đồng Nai (2), Hải Phòng (2), Vĩnh Long (1), Không xác định (12)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Hà Nội (71), Bắc Ninh (12), Hà Nam (3), Bắc Giang (3), Đồng Nai (2), Hải Dương (2), Ninh Bình (1), Vĩnh Long (1), Không xác định (13)
- Có quan hệ với 29 bên mời thầu
- Có quan hệ với 48 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng thầu 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 178 gói thầu với 19 vai trò.
- Tên tổ chức xây dựng: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM
- Mã chứng chỉ năng lực HĐXD: 00046104
- Cơ quan cấp: Sở Kế hoạch và Đầu tư thành phố Hà Nội
- Lĩnh vực:
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Giao thông Cầu, đường bộ
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: dân dụng; đường bộ; cầu; hạ tầng kỹ thuật (trừ công trình xử lý chất thải rắn).
⚬ Quản lý dự án đầu tư xây dựng: Quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình: dân dụng; đường bộ; cầu.
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Giám sát thi công xây dựng công trình: dân dụng; đường bộ; cầu.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải TBMT Lắp đặt hệ thống báo cháy tự động của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
14/12/2023 06:59
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu gói thầu lắp đặt hệ thống báo cháy tự động của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM với 2 gói thầu.
14/11/2023 06:17
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Sửa chữa, mua sắm thiết bị các phòng họp của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM.
27/07/2023 17:33
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu thực hiện lắp dựng hàng rào tại cá khu vực ao, hồ không được san lấp và một số vị trí đất công do phường quản lý của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM với 2 gói thầu.
13/07/2023 16:18
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải TBMT Sửa chữa, mua sắm thiết bị các phòng họp của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
01/07/2023 12:48
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu tư vấn lựa chọn nhà thầu, nhà thầu sửa chữa, mua sắm thiết bị các phòng họp của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM với 2 gói thầu.
28/06/2023 04:06
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Bảo hiểm công trình của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM.
12/09/2022 16:52
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Xây dựng nhà làm việc, điện nước, chống sét và các hạng mục phụ trợ; chống mối công trình; Cung cấp lắp đặt hệ thống PCCC, giám sát an ninh, điều hòa không khí; đường dây 0.4kV; Thiết bị văn phòng, phòng một cửa, kho lưu trữ của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM.
22/07/2022 07:43
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Xây lắp của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM.
08/07/2022 13:45
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM công bố kết quả gói thầu Thuê dịch vụ vệ sinh công nghiệp của trường tiểu học Đỗ Ngọc Du.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ DỊCH VỤ VỆ SINH AN PHÁT
31/12/2024 16:21
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM công bố KQMT gói thầu Thuê dịch vụ vệ sinh công nghiệp của trường tiểu học Đỗ Ngọc Du với 1 nhà thầu tham gia.
26/12/2024 07:27
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM công bố kết quả gói thầu Thuê dịch vụ vệ sinh công nghiệp của trường tiểu học Đại Áng.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ PHÁT TRIỂN DỊCH VỤ BÀN TAY VIỆT
25/12/2024 08:51
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đăng tải TBMT Thuê dịch vụ vệ sinh công nghiệp của trường tiểu học Đỗ Ngọc Du theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
19/12/2024 15:41
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 09: Thi công xây dựng công trình.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI TÂN TẠO ( TÊN CŨ: CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG TÂN TẠO ), CÔNG TY TNHH TUẤN TƯỜNG
05/12/2024 11:10
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM công bố KQMT gói thầu Thuê dịch vụ vệ sinh công nghiệp của trường tiểu học Đại Áng với 2 nhà thầu tham gia.
03/12/2024 08:13
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đăng tải TBMT Thuê dịch vụ vệ sinh công nghiệp của trường tiểu học Đại Áng theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
26/11/2024 09:02
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM công bố kết quả gói thầu Xây dựng và cung cấp lắp đặt thiết bị.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MTV ĐẦU TƯ PHÁT TRIỂN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI BÌNH AN
25/11/2024 11:54
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 09: Thi công xây dựng công trình với 1 nhà thầu tham gia.
24/11/2024 09:32
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM công bố KQMT gói thầu Xây dựng và cung cấp lắp đặt thiết bị với 1 nhà thầu tham gia.
19/11/2024 07:20
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải TBMT Lắp đặt hệ thống báo cháy tự động của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
14/12/2023 06:59
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu gói thầu lắp đặt hệ thống báo cháy tự động của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM với 2 gói thầu.
14/11/2023 06:17
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Sửa chữa, mua sắm thiết bị các phòng họp của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM.
27/07/2023 17:33
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu thực hiện lắp dựng hàng rào tại cá khu vực ao, hồ không được san lấp và một số vị trí đất công do phường quản lý của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM với 2 gói thầu.
13/07/2023 16:18
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải TBMT Sửa chữa, mua sắm thiết bị các phòng họp của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
01/07/2023 12:48
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu tư vấn lựa chọn nhà thầu, nhà thầu sửa chữa, mua sắm thiết bị các phòng họp của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM với 2 gói thầu.
28/06/2023 04:06
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Bảo hiểm công trình của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM.
12/09/2022 16:52
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Xây dựng nhà làm việc, điện nước, chống sét và các hạng mục phụ trợ; chống mối công trình; Cung cấp lắp đặt hệ thống PCCC, giám sát an ninh, điều hòa không khí; đường dây 0.4kV; Thiết bị văn phòng, phòng một cửa, kho lưu trữ của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM.
22/07/2022 07:43
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Xây lắp của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM.
08/07/2022 13:45
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải 5 KHLCNT, trong đó có 17 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải 39 TBMT trong 38 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 2 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 37 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM đã đăng tải 36 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 36 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 0 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM có quan hệ với 47 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM có quan hệ với 27 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG PT HOME VIỆT NAM có quan hệ với 3 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Webinar Đấu Thầu 360 #03: CEO DEAL - Bạn đưa nhu cầu, CEO đưa quyết định
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
"Ngày nối tiếp ngày chúng ta bước qua cuộc đời, nhưng đôi khi ta hoàn toàn vô tình bắt gặp những người sẽ mãi mãi thay đổi đời ta, và chừng nào ta còn chưa tìm thấy họ, cuộc sống còn chưa bắt đầu. "
Khuyết Danh
Sự kiện trong nước: Từ ngày 5 đến ngày 7-9-1954 đã diễn ra Hội nghị Ban chấp hành Trung ương Đảng. Hội nghị kiểm điểm tình hình mới sau hiệp định Giơnevơ và đề ra nhiệm vụ cho toàn Đảng toàn dân ta là: "Hàn gắn những vết thương chiến tranh, phục hồi kinh tế quốc dân, giảm bớt những khó khăn về đời sống nhân dân, phát triển kinh tế một cách có kế hoạch và từng bước mở rộng việc giao lưu kinh tế giữa thành thị và thôn quê". Hội nghị nêu lên 4 đặc điểm của tình hình nước ta: 1- Từ chiến tranh chuyển sang hòa bình 2- Nước ta tạm thời chia làm hai miền 3- Từ nông thôn chuyển vào thành thị 4- Từ phân tán chuyển đến tập trung.