Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc như sau:
- Có quan hệ với 12 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 13 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 24 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 109 gói thầu, trong đó có 1 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 20 gói (với 25 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 0 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 19 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 0 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 73 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 72 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,13 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 16,00%, Xây lắp 80,00%, Tư vấn 4,00%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 153.389.562.465 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 151.048.710.775 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,53%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc như sau:
- Có quan hệ với 13 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,13 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 16,00%, Xây lắp 80,00%, Tư vấn 4,00%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 153.389.562.465 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 151.048.710.775 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,53%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc như sau:
- Là chủ đầu tư của 0 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 0 KHLCNT trong đó có 0 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 2 TBMT trong đó tự mời thầu 2 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 157 gói thầu, trong đó trúng 138 gói, trượt 17 gói, 0 chưa có kết quả, 2 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 50.05% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 91.82% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Ninh Bình (94), Quảng Ngãi (1), Khánh Hòa (1), Hà Nội (1), Thanh Hoá (1), Không xác định (59)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Ninh Bình (74), Hà Nam (9), Nam Định (8), Kon Tum (1), Ninh Thuận (1), Hà Nội (1), Thanh Hoá (1), Không xác định (64)
- Có quan hệ với 55 bên mời thầu
- Có quan hệ với 52 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 54 nhà thầu trong 33 gói thầu, thắng 14 gói, thua 17 gói, 0 chưa có kết quả, 2 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 12 nhà thầu trong 29 gói thầu, thắng thầu 17 gói, thua 10 gói, 0 chưa có kết quả, 2 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 74 gói thầu với 13 vai trò.
- Tên tổ chức xây dựng: Công ty CP Tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh Lộc
- Mã chứng chỉ năng lực HĐXD: 00011483
- Cơ quan cấp: Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Ninh Bình
- Lĩnh vực:
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Dân dụng
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Công nghiệp Đường dây & TBA
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Thuỷ lợi
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Giao thông Đường
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Hạ tầng kỹ thuật
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Công nghiệp Đường dây & TBA
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Giao thông Đường
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Thuỷ lợi
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Dân dụng
⚬ Thi công xây dựng công trình: Dân dụng
⚬ Thi công xây dựng công trình: Công nghiệp
⚬ Quản lý dự án đầu tư xây dựng:
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Dân dụng
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Công nghiệp
⚬ Khảo sát xây dựng: Khảo sát địa hình.
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình đường thủy nội địa - hàng hải.
⚬ Thi công xây dựng công trình: Thi công công tác xây dựng công trình: đường bộ; cầu; thủy lợi; đê điều.
⚬ Thi công xây dựng công trình: Thi công lắp đặt thiết bị vào công trình.
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Tư vấn giám sát thi công công tác xây dựng công trình đường thủy nội địa - hàng hải.
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Tư vấn giám sát lắp đặt thiết bị vào công trình.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Thi công xây lắp công trình của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH MTV xây dựng và thương mại Xuân Khoa
25/07/2022 09:07
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 2: Thi công xây lắp + thiết bị của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
14/12/2020 16:52
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 2: Thi công xây lắp của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
13/12/2020 09:08
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 2: Thi công xây lắp + thiết bị của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH MTV xây dựng và thương mại Xuân Khoa
13/12/2020 09:03
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Thi công xây lắp + vật tư thu hồi của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
12/12/2020 08:16
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 8: Mua sắm doanh cụ của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH xây dựng thương mại Đức Minh
06/12/2020 15:39
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Thi công xây lắp của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ XÂY DỰNG VÀ PHÁT TRIỂN PHÚC THÀNH PHÁT
02/12/2020 09:53
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 2: Thi công xây lắp công trình của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
25/11/2020 12:13
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 2: Thi công xây lắp của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
25/11/2020 09:56
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Thi công xây lắp của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH MTV xây dựng và thương mại Xuân Khoa
25/11/2020 09:29
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Thi công xây lắp công trình.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH MTV xây dựng và thương mại Xuân Khoa
25/07/2022 09:07
Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 02:Thi công xây lắp công trình + lắp đặt thiết bị với 1 nhà thầu tham gia.
16/06/2021 10:08
Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đăng tải TBMT Gói thầu số 02:Thi công xây lắp công trình + lắp đặt thiết bị theo hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
05/06/2021 18:02
Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đăng tải KHLCNT Xây dựng Bể bơi và hạng mục phụ trợ Trường Tiểu học xã Ninh Mỹ. với 5 gói thầu.
05/06/2021 17:23
Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 2: Thi công xây lắp + thiết bị.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH MTV xây dựng và thương mại Xuân Khoa
14/12/2020 16:52
Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 2: Thi công xây lắp.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH MTV xây dựng và thương mại Xuân Khoa
13/12/2020 09:08
Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 2: Thi công xây lắp + thiết bị.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH MTV xây dựng và thương mại Xuân Khoa
13/12/2020 09:03
Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Thi công xây lắp + vật tư thu hồi.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH PHƯƠNG HẠNH
12/12/2020 08:16
Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 8: Mua sắm doanh cụ.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH xây dựng thương mại Đức Minh
06/12/2020 15:39
Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Thi công xây lắp.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ XÂY DỰNG VÀ PHÁT TRIỂN PHÚC THÀNH PHÁT
02/12/2020 09:53
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Thi công xây lắp công trình của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH MTV xây dựng và thương mại Xuân Khoa
25/07/2022 09:07
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 2: Thi công xây lắp + thiết bị của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
14/12/2020 16:52
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 2: Thi công xây lắp của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
13/12/2020 09:08
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 2: Thi công xây lắp + thiết bị của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH MTV xây dựng và thương mại Xuân Khoa
13/12/2020 09:03
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Thi công xây lắp + vật tư thu hồi của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
12/12/2020 08:16
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 8: Mua sắm doanh cụ của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH xây dựng thương mại Đức Minh
06/12/2020 15:39
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Thi công xây lắp của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ XÂY DỰNG VÀ PHÁT TRIỂN PHÚC THÀNH PHÁT
02/12/2020 09:53
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 2: Thi công xây lắp công trình của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
25/11/2020 12:13
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 2: Thi công xây lắp của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
25/11/2020 09:56
Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Thi công xây lắp của chủ đầu tư Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH MTV xây dựng và thương mại Xuân Khoa
25/11/2020 09:29
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải 24 KHLCNT, trong đó có 109 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải 25 TBMT trong 20 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 2 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 23 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc đã đăng tải 19 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 19 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 0 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc có quan hệ với 13 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc có quan hệ với 17 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Công ty cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Sinh lộc có quan hệ với 14 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Webinar Đấu Thầu 360 #03: CEO DEAL - Bạn đưa nhu cầu, CEO đưa quyết định
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
"Việc làm kín đáo thì mới nên, câu truyện tiết lộ thì hay hỏng. "
Hàn Phi Tử
Sự kiện trong nước: Ngày 5-9-1954, tại Đại Từ (tỉnh Thái Nguyên), Hồ Chủ tịch đã nói chuyện với cán bộ, nhân viên, các cơ quan Trung ương, các đơn vị bộ đội, công an và thanh niên xung phong chuẩn bị về tiếp quản thủ đô Hà Nội. Người nói: "Bom đạn của địch không nguy hiểm bằng "đạn bọc đường" vì nó làm hại mình mà mình không trông thấy. Muốn giữ vững nhân cách, cán bộ chiến sĩ phải luôn luôn gương mẫu trong mọi việc, phải cần, kiệm, liêm, chính".