Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C như sau:
- Có quan hệ với 2 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 204 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 176 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 197 gói thầu, trong đó có 172 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 340 gói (với 458 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 6 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 320 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 0 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 21 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 6 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,31 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 5,90%, Xây lắp 60,26%, Tư vấn 30,79%, Phi tư vấn 3,06%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 3.335.553.600.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 3.281.976.295.997 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,61%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C như sau:
- Có quan hệ với 204 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,31 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 5,90%, Xây lắp 60,26%, Tư vấn 30,79%, Phi tư vấn 3,06%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 3.335.553.600.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 3.281.976.295.997 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,61%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C như sau:
- Là chủ đầu tư của 0 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 171 KHLCNT trong đó có 171 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 274 TBMT trong đó tự mời thầu 274 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 1597 gói thầu, trong đó trúng 629 gói, trượt 913 gói, 40 chưa có kết quả, 15 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 2.16% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 67.84% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : TP.Hồ Chí Minh (341), Đồng Nai (179), Hà Nội (147), Đà Nẵng (100), Khánh Hòa (81), An Giang (73), Lâm Đồng (67), Gia Lai (41), Tây Ninh (36), Vĩnh Long (35), Đồng Tháp (34), Cần Thơ (32), Thanh Hoá (30), Ninh Bình (28), Hải Phòng (27), Đắk Lắk (25), Cà Mau (24), Lào Cai (22), Bắc Ninh (20), Nghệ An (18), Phú Thọ (15), Quảng Ninh (15), Hưng Yên (14), Điện Biên (12), Hà Tĩnh (11), Quảng Trị (10), Quảng Ngãi (10), Huế (9), Tuyên Quang (9), Toàn quốc (9), Thái Nguyên (8), Lạng Sơn (6), Lai Châu (5), Cao Bằng (2), Sơn La (2), Ngoài lãnh thổ Việt Nam (1), Không xác định (156)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : TP.Hồ Chí Minh (281), Đồng Nai (157), Hà Nội (147), Đà Nẵng (81), Kiên Giang (57), Khánh Hòa (55), Bình Thuận (32), Thanh Hoá (30), Bình Định (28), Tây Ninh (22), Bà Rịa - Vũng Tàu (18), Nghệ An (18), Tiền Giang (17), Bình Dương (16), Lâm Đồng (16), Yên Bái (16), Phú Yên (15), Cà Mau (15), Quảng Ninh (15), Hải Phòng (14), Ninh Thuận (14), Vĩnh Long (12), Sóc Trăng (12), Điện Biên (12), Đồng Tháp (11), Quảng Nam (11), Hà Tĩnh (11), Bến Tre (11), Ninh Bình (11), Đắk Nông (10), Bắc Giang (10), Hải Dương (10), Hà Nam (10), Gia Lai (9), Cần Thơ (9), Huế (9), Bình Phước (9), Long An (9), Trà Vinh (9), Đắk Lắk (8), Vĩnh Phúc (7), Quảng Ngãi (7), An Giang (7), Nam Định (7), Thái Bình (7), Toàn quốc (7), Lạng Sơn (6), Hưng Yên (6), Bắc Ninh (6), Hà Giang (6), Hậu Giang (5), Thái Nguyên (5), Lai Châu (5), Quảng Bình (4), Quảng Trị (4), Phú Thọ (4), Bạc Liêu (4), Lào Cai (3), Hòa Bình (2), Tuyên Quang (2), Kon Tum (2), Cao Bằng (2), Sơn La (2), Bắc Kạn (1), Ngoài lãnh thổ Việt Nam (1), Không xác định (274)
- Có quan hệ với 410 bên mời thầu
- Có quan hệ với 238 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 151 nhà thầu trong 1210 gói thầu, thắng 250 gói, thua 913 gói, 35 chưa có kết quả, 12 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 27 nhà thầu trong 220 gói thầu, thắng thầu 104 gói, thua 106 gói, 7 chưa có kết quả, 3 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 1 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 290 gói thầu với 10 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải kết quả gói thầu Giám sát thi công của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C.
29/11/2022 10:24
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải kết quả gói thầu Sửa chữa công trình của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C.
28/09/2022 14:59
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải kết quả gói thầu Tư vấn Giám sát thi công của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C.
28/09/2022 14:54
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải TBMT Giám sát thi công của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
23/09/2022 18:31
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải kết quả gói thầu Đóng mới + Chi phí khác của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C.
13/09/2022 16:54
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải TBMT Sửa chữa công trình của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
22/08/2022 16:27
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải TBMT Tư vấn Giám sát thi công của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
22/08/2022 15:24
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải KHLCNT Sửa chữa nền, mặt đường và hệ thống thoát nước các đoạn Km73+350 - Km76+700, Km82+500 – Km83+400, Km84+400 - Km84+800, Km88-Km90, Km91+100 – Km92, Quốc lộ N2, tỉnh Long An của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C với 2 gói thầu.
22/08/2022 15:04
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải TBMT Đóng mới + Chi phí khác của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
16/08/2022 16:10
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải TBMT Giám sát thi công của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
16/08/2022 11:09
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Lập Quy hoạch phân khu tỉ lệ 1/2000 Phân khu xây dựng Khu vực Bãi Khem và Mũi Ông Đội.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN KIẾN TRÚC VINA
14/02/2025 18:03
CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Lập Quy hoạch phân khu tỉ lệ 1/2000 Phân khu xây dựng đảo Hòn Thơm.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TƯ VẤN QUY HOẠCH KIẾN TRÚC NAM ĐẢO
14/02/2025 17:59
CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Lập Quy hoạch phân khu tỉ lệ 1/2000 Phân khu xây dựng khu vực Rạch Tràm.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN KIẾN TRÚC VINA
14/02/2025 17:53
CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 03: Lập Quy hoạch phân khu tỉ lệ 1/2000 Phân khu xây dựng đảo Hòn Thơm với 2 nhà thầu tham gia.
06/01/2025 11:53
CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 03: Lập Quy hoạch phân khu tỉ lệ 1/2000 Phân khu xây dựng khu vực Rạch Tràm với 2 nhà thầu tham gia.
06/01/2025 11:45
CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 03: Lập Quy hoạch phân khu tỉ lệ 1/2000 Phân khu xây dựng Khu vực Bãi Khem và Mũi Ông Đội với 2 nhà thầu tham gia.
06/01/2025 11:29
CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đăng tải TBMT Gói thầu số 03: Lập Quy hoạch phân khu tỉ lệ 1/2000 Phân khu xây dựng khu vực Rạch Tràm theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
26/12/2024 19:06
CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đăng tải TBMT Gói thầu số 03: Lập Quy hoạch phân khu tỉ lệ 1/2000 Phân khu xây dựng đảo Hòn Thơm theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
26/12/2024 18:59
CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đăng tải TBMT Gói thầu số 03: Lập Quy hoạch phân khu tỉ lệ 1/2000 Phân khu xây dựng Khu vực Bãi Khem và Mũi Ông Đội theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
26/12/2024 18:56
CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đăng tải TBMT Gói thầu số 03: Lập Quy hoạch phân khu tỉ lệ 1/2000 Phân khu xây dựng khu vực Rạch Tràm theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
19/12/2024 09:40
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải kết quả gói thầu Giám sát thi công của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C.
29/11/2022 10:24
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải kết quả gói thầu Sửa chữa công trình của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C.
28/09/2022 14:59
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải kết quả gói thầu Tư vấn Giám sát thi công của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C.
28/09/2022 14:54
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải TBMT Giám sát thi công của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
23/09/2022 18:31
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải kết quả gói thầu Đóng mới + Chi phí khác của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C.
13/09/2022 16:54
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải TBMT Sửa chữa công trình của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
22/08/2022 16:27
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải TBMT Tư vấn Giám sát thi công của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
22/08/2022 15:24
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải KHLCNT Sửa chữa nền, mặt đường và hệ thống thoát nước các đoạn Km73+350 - Km76+700, Km82+500 – Km83+400, Km84+400 - Km84+800, Km88-Km90, Km91+100 – Km92, Quốc lộ N2, tỉnh Long An của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C với 2 gói thầu.
22/08/2022 15:04
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải TBMT Đóng mới + Chi phí khác của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
16/08/2022 16:10
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải TBMT Giám sát thi công của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
16/08/2022 11:09
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải 176 KHLCNT, trong đó có 197 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải 458 TBMT trong 340 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 274 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 184 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C đã đăng tải 320 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 320 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 0 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C có quan hệ với 204 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C có quan hệ với 96 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ TƯ VẤN A & C có quan hệ với 4 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Tôi sẽ cho anh định nghĩa về đạo đức: Luôn tốt khi duy trì và nuôi dưỡng cuộc sống, luôn xấu khi gây thương tổn và phá hủy cuộc sống. "
Albert Schweitzer