Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ như sau:
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 38 nhà thầu.
- Đã công bố 1 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 6 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 13 gói thầu, trong đó có 6 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 13 gói (với 16 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 0 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 28 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 16 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 1 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 0 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,27 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 68,75%, Xây lắp 12,50%, Tư vấn 12,50%, Phi tư vấn 6,25%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 24.641.707.123 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 22.839.167.873 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 7,31%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ như sau:
- Có quan hệ với 38 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,27 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 68,75%, Xây lắp 12,50%, Tư vấn 12,50%, Phi tư vấn 6,25%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 24.641.707.123 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 22.839.167.873 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 7,31%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ như sau:
- Là chủ đầu tư của 1 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 2 KHLCNT trong đó có 2 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 23 TBMT trong đó tự mời thầu 16 TBMT, có 7 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 331 gói thầu, trong đó trúng 250 gói, trượt 59 gói, 14 chưa có kết quả, 8 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 15.27% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 64.59% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Lâm Đồng (61), Hà Nội (44), TP.Hồ Chí Minh (31), Tây Ninh (13), Gia Lai (11), Hải Phòng (11), Thái Nguyên (11), An Giang (10), Đà Nẵng (9), Cần Thơ (7), Lào Cai (7), Vĩnh Long (7), Khánh Hòa (7), Đắk Lắk (6), Bắc Ninh (5), Phú Thọ (5), Nghệ An (3), Quảng Ngãi (3), Thanh Hoá (3), Lạng Sơn (3), Cà Mau (3), Ninh Bình (2), Hưng Yên (2), Lai Châu (2), Huế (2), Toàn quốc (2), Đồng Nai (2), Sơn La (2), Điện Biên (1), Tuyên Quang (1), Quảng Trị (1), Quảng Ninh (1), Không xác định (64)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Hà Nội (44), Lâm Đồng (37), TP.Hồ Chí Minh (21), Long An (10), Hải Phòng (9), An Giang (9), Thái Nguyên (6), Trà Vinh (6), Bà Rịa - Vũng Tàu (5), Đắk Nông (5), Gia Lai (4), Bình Định (4), Bắc Kạn (4), Khánh Hòa (4), Đà Nẵng (3), Bình Dương (3), Bắc Giang (3), Nghệ An (3), Thanh Hoá (3), Đắk Lắk (3), Lạng Sơn (3), Lào Cai (3), Phú Thọ (3), Cà Mau (3), Sóc Trăng (2), Phú Yên (2), Quảng Ngãi (2), Tây Ninh (2), Yên Bái (2), Vĩnh Phúc (2), Lai Châu (2), Huế (2), Sơn La (2), Bắc Ninh (1), Quảng Nam (1), Hậu Giang (1), Ninh Bình (1), Bình Thuận (1), Điện Biên (1), Hà Nam (1), Thái Bình (1), Hà Giang (1), Cần Thơ (1), Toàn quốc (1), Đồng Nai (1), Quảng Ninh (1), Không xác định (109)
- Có quan hệ với 139 bên mời thầu
- Có quan hệ với 121 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 237 nhà thầu trong 153 gói thầu, thắng 79 gói, thua 59 gói, 9 chưa có kết quả, 6 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 45 nhà thầu trong 83 gói thầu, thắng thầu 66 gói, thua 10 gói, 5 chưa có kết quả, 2 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 1 gói thầu với 1 vai trò.
- Tên tổ chức xây dựng: CÔNG TY TNHH MTV TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ
- Mã chứng chỉ năng lực HĐXD: 00002948
- Cơ quan cấp: Sở Kế hoạch và Đầu tư thành phố Hà Nội
- Lĩnh vực:
⚬ Khảo sát xây dựng: Địa hình
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Cung cấp 01 máy in phun màu khổ A0.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ SIÊU VIỆT
21/07/2026 10:12
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Gói thầu XL-01: Thi công cải tạo Nhà làm việc Xí nghiệp Dịch vụ Trắc địa Bản đồ.
05/01/2026 15:37
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Gói thầu TV-04: Tư vấn giám sát thi công.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI SÀI GÒN THỦ THIÊM
01/12/2025 10:39
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Mua sắm Hệ thống máy ghi bản (CTP).
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH PHÚC THỊNH PRINTING
01/12/2025 10:01
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ đăng tải TBMT Mua sắm Hệ thống máy ghi bản (CTP) theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
13/11/2025 15:40
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ đăng tải TBMT Gói thầu XL-01: Thi công cải tạo Nhà làm việc Xí nghiệp Dịch vụ Trắc địa Bản đồ theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
22/10/2025 16:01
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Đầu tư nâng cấp hạ tầng CNTT phục vụ sản xuất theo MHSXTT Kế hoạch năm 2025 (Nâng cấp trang thiết bị phục vụ sản xuất lắp đặt tại phòng máy chủ).
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN ỨNG DỤNG KỸ THUẬT VÀ SẢN XUẤT
14/10/2025 10:15
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Đầu tư máy chủ cho các đơn vị sản xuất (Tại Chi nhánh miền Nam và Xí nghiệp Dịch vụ TĐBĐ).
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN ỨNG DỤNG KỸ THUẬT VÀ SẢN XUẤT
07/10/2025 16:50
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ đăng tải TBMT Đầu tư nâng cấp hạ tầng CNTT phục vụ sản xuất theo MHSXTT Kế hoạch năm 2025 (Nâng cấp trang thiết bị phục vụ sản xuất lắp đặt tại phòng máy chủ) theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
05/09/2025 10:33
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ đăng tải TBMT Đầu tư máy chủ cho các đơn vị sản xuất (Tại Chi nhánh miền Nam và Xí nghiệp Dịch vụ TĐBĐ) theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
05/09/2025 09:12
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Gói thầu TV-02: Thẩm tra thiết kế dự toán bản vẽ thi công.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI SÀI GÒN THỦ THIÊM
04/07/2025 13:48
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Gói thầu TĐ-01: Thẩm định hồ sơ mời thầu, thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu thi công xây dựng.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG NGUYỄN PHÁT
04/07/2025 13:39
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Gói thầu TV-03: Tư vấn lập hồ sơ mời thầu, đánh giá hồ sơ dự thầu gói thầu thi công xây dựng.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THIẾT KẾ XÂY DỰNG THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ NGÔ TRẦN
04/07/2025 13:29
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Gói thầu TV-01: Lập Báo cáo kinh tế kỹ thuật.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TƯ VẤN THIẾT KẾ VÀ ĐẦU TƯ XÂY DỰNG BLT.
26/05/2025 08:29
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Thẩm tra thiết kế dự toán.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VINATECH
12/03/2025 14:47
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Thi công xây dựng nhà kho Xí nghiệp Bản đồ Đà Lạt (Giai đoạn 2).
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN KIẾN TRÚC XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI TOP HOUSE
12/03/2025 14:43
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Tư vấn giám sát thi công xây dựng.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KIẾN TRÚC LÂM ĐỒNG
12/03/2025 14:38
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Tư vấn giám sát thi công xây dựng.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KIẾN TRÚC LÂM ĐỒNG
30/12/2024 10:56
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Mua sắm thiết bị hạ tầng CNTT phục vụ sản xuất kế hoạch 2024.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN ỨNG DỤNG KỸ THUẬT VÀ SẢN XUẤT
28/12/2024 18:28
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Mua sắm thiết bị nâng cấp Phòng máy chủ thuộc Dự án Đầu tư nâng cấp hạ tầng CNTT phục vụ sản xuất theo MHSXTT.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN ỨNG DỤNG KỸ THUẬT VÀ SẢN XUẤT
28/12/2024 17:52
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Cung cấp 01 máy in phun màu khổ A0.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ SIÊU VIỆT
21/07/2026 10:12
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Gói thầu XL-01: Thi công cải tạo Nhà làm việc Xí nghiệp Dịch vụ Trắc địa Bản đồ.
05/01/2026 15:37
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Gói thầu TV-04: Tư vấn giám sát thi công.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI SÀI GÒN THỦ THIÊM
01/12/2025 10:39
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Mua sắm Hệ thống máy ghi bản (CTP).
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH PHÚC THỊNH PRINTING
01/12/2025 10:01
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ đăng tải TBMT Mua sắm Hệ thống máy ghi bản (CTP) theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
13/11/2025 15:40
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ đăng tải TBMT Gói thầu XL-01: Thi công cải tạo Nhà làm việc Xí nghiệp Dịch vụ Trắc địa Bản đồ theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
22/10/2025 16:01
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Đầu tư nâng cấp hạ tầng CNTT phục vụ sản xuất theo MHSXTT Kế hoạch năm 2025 (Nâng cấp trang thiết bị phục vụ sản xuất lắp đặt tại phòng máy chủ).
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN ỨNG DỤNG KỸ THUẬT VÀ SẢN XUẤT
14/10/2025 10:15
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ công bố kết quả gói thầu Đầu tư máy chủ cho các đơn vị sản xuất (Tại Chi nhánh miền Nam và Xí nghiệp Dịch vụ TĐBĐ).
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN ỨNG DỤNG KỸ THUẬT VÀ SẢN XUẤT
07/10/2025 16:50
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ đăng tải TBMT Đầu tư nâng cấp hạ tầng CNTT phục vụ sản xuất theo MHSXTT Kế hoạch năm 2025 (Nâng cấp trang thiết bị phục vụ sản xuất lắp đặt tại phòng máy chủ) theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
05/09/2025 10:33
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ đăng tải TBMT Đầu tư máy chủ cho các đơn vị sản xuất (Tại Chi nhánh miền Nam và Xí nghiệp Dịch vụ TĐBĐ) theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
05/09/2025 09:12
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ đã đăng tải 6 KHLCNT, trong đó có 13 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ đã đăng tải 16 TBMT trong 13 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 16 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 0 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ đã đăng tải 28 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 28 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 16 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ có quan hệ với 38 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ có quan hệ với 6 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TRẮC ĐỊA BẢN ĐỒ có quan hệ với 2 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Sự bắt đầu cơ bản của cái ác là lòng tốt quá thừa thãi. "
Menander
Sự kiện trong nước: Nhà văn Hồ Biểu Chánh (tức Hồ Văn Trung) sinh năm 1885, quê ở Gò Công, tỉnh Tiền Giang, mất ngày 4-9-1958 tại Sài Gòn. Thời Pháp thuộc, ông làm quan tới chức Đốc phủ sứ (tức Tỉnh trưởng), sau năm 1945 lại làm cố vấn cho Chính phủ Nguyễn Văn Thinh do Pháp dựng lên - dư luận số đông vẫn cho rằng ông là người có tài đức nên bị lợi dụng - Điều này có thể tin được vì ông có một đời văn dài nửa thế kỷ và để lại sự nghiệp văn chương đồ sộ. Riêng tiểu thuyết có 60 cuốn, mà nội dung chính đã phản ánh được chân thực và phong phú cuộc sống xã hội đương thời của Nam Bộ và thể hiện lý tưởng đạo đức tốt đẹp của ông giữa cuộc đời. Nhà văn Hồ Biểu Chánh được xem là một trong số ít người tiên phong đặt nền móng cho tiểu thuyết Việt Nam hiện đại. Trước khi có tiểu thuyết của Tự lực Văn Đoàn và tiểu thuyết hiện thực phê phán, Hồ Biểu Chánh là tác giả có ảnh hưởng lớn ở Nam Bộ.