Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN như sau:
- Có quan hệ với 3 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 8 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 24 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 70 gói thầu, trong đó có 24 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 17 gói (với 17 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 0 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 18 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 2 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 52 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 52 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 0 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 29,41%, Xây lắp 70,59%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 13.110.105.430 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 12.731.363.439 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 2,89%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN như sau:
- Có quan hệ với 8 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 0 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 29,41%, Xây lắp 70,59%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 13.110.105.430 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 12.731.363.439 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 2,89%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN như sau:
- Là chủ đầu tư của 0 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 21 KHLCNT trong đó có 21 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 16 TBMT trong đó tự mời thầu 16 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 20 gói thầu, trong đó trúng 16 gói, trượt 4 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 97.29% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 99.45% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : TP.Hồ Chí Minh (18), Đà Nẵng (1), Không xác định (1)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Bình Dương (12), TP.Hồ Chí Minh (2), Đà Nẵng (1), Không xác định (5)
- Có quan hệ với 10 bên mời thầu
- Có quan hệ với 14 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 9 nhà thầu trong 4 gói thầu, thắng 0 gói, thua 4 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng thầu 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 12 gói thầu với 6 vai trò.
- Tên tổ chức xây dựng: Công ty TNHH Quản lý Tư vấn Thảo Nguyên
- Mã chứng chỉ năng lực HĐXD: 00014026
- Cơ quan cấp: Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Bình Dương
- Lĩnh vực:
⚬ Khảo sát xây dựng: Địa hình
⚬ Lập quy hoạch xây dựng:
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Giao thông Đường bộ
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Hạ tầng kỹ thuật Cấp - thoát nước
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Nông nghiệp và Phát triển nông thôn
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Giao thông Đường bộ
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Hạ tầng kỹ thuật Cấp - thoát nước
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Nông nghiệp và Phát triển nông thôn
⚬ Quản lý dự án đầu tư xây dựng:
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Dân dụng
⚬ Giám sát công tác xây dựng công trình: Dân dụng và Công nghiệp
⚬ Thi công xây dựng công trình: Dân dụng và Công nghiệp
⚬ Thi công xây dựng công trình: Giao thông Đường bộ
⚬ Thi công xây dựng công trình: Hạ tầng kỹ thuật Cấp nước, thoát nước
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải kết quả gói thầu Trang bị thiết bị lưu trữ DELL EMC UNITY 300 (Số thông báo: 20191278866 - 00. Thời điểm đăng tải: 31/01/2020 09:57) (Đăng tải trên báo đấu thầu số 19 ngày 04/02/2020) của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN.
04/02/2020 15:23
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải kết quả gói thầu Trang bị thiết bị lưu trữ DELL EMC UNITY 300 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN.
31/01/2020 09:57
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải kết quả gói thầu Trang bị máy Scan A3 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN.
08/01/2020 15:36
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải TBMT Trang bị thiết bị lưu trữ DELL EMC UNITY 300 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
31/12/2019 08:13
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải TBMT Trang bị máy Scan A3 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
18/12/2019 07:26
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải KHLCNT Trang bị máy Scan A3 phục vụ hoạt động của Chi nhánh Văn phòng đăng ký đất đai thành phốThủ Dầu Một của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN với 3 gói thầu.
11/12/2019 14:25
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải KHLCNT Trang bị thiết bị lưu trữ DELL EMC UNITY 300 cho Chi nhánh Văn phòng đăng ký đất đai thị xã Thuận An của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN với 3 gói thầu.
06/12/2019 07:58
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải KHLCNT Môhìnhtrìnhdiễnxửlýnướcthảichănnuôibòsữa của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN với 5 gói thầu.
08/11/2019 13:51
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng và cung cấp thiết bị công trình Hồ xử lý nước thải thuộc “Mô hình trình diễn xử lý nước thải cụm chăn nuôi heo” (gồm chi phí xây dựng, thiết bị và chi phí hạng mục chung) của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN.
15/10/2019 09:32
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải TBMT Thi công xây dựng và cung cấp thiết bị công trình Hồ xử lý nước thải thuộc “Mô hình trình diễn xử lý nước thải cụm chăn nuôi heo” (gồm chi phí xây dựng, thiết bị và chi phí hạng mục chung) của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
10/09/2019 15:43
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN công bố kết quả gói thầu Trang bị thiết bị lưu trữ DELL EMC UNITY 300 (Số thông báo: 20191278866 - 00. Thời điểm đăng tải: 31/01/2020 09:57) (Đăng tải trên báo đấu thầu số 19 ngày 04/02/2020).
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH Công nghệ M.T
04/02/2020 15:23
CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN công bố kết quả gói thầu Trang bị thiết bị lưu trữ DELL EMC UNITY 300.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ M.T
31/01/2020 09:57
CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN công bố kết quả gói thầu Trang bị máy Scan A3.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng thiết bị máy văn phòng Toàn Phước
08/01/2020 15:36
CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đăng tải TBMT Trang bị thiết bị lưu trữ DELL EMC UNITY 300 theo hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
31/12/2019 08:13
CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đăng tải TBMT Trang bị máy Scan A3 theo hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
18/12/2019 07:26
CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đăng tải KHLCNT Trang bị máy Scan A3 phục vụ hoạt động của Chi nhánh Văn phòng đăng ký đất đai thành phốThủ Dầu Một với 3 gói thầu.
11/12/2019 14:25
CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đăng tải KHLCNT Trang bị thiết bị lưu trữ DELL EMC UNITY 300 cho Chi nhánh Văn phòng đăng ký đất đai thị xã Thuận An với 3 gói thầu.
06/12/2019 07:58
CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đăng tải KHLCNT Môhìnhtrìnhdiễnxửlýnướcthảichănnuôibòsữa với 5 gói thầu.
08/11/2019 13:51
CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN công bố kết quả gói thầu Thi công xây dựng và cung cấp thiết bị công trình Hồ xử lý nước thải thuộc “Mô hình trình diễn xử lý nước thải cụm chăn nuôi heo” (gồm chi phí xây dựng, thiết bị và chi phí hạng mục chung).
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN XÂY DỰNG THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ ĐẠI ĐỨC PHÁT
15/10/2019 09:32
CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đăng tải TBMT Thi công xây dựng và cung cấp thiết bị công trình Hồ xử lý nước thải thuộc “Mô hình trình diễn xử lý nước thải cụm chăn nuôi heo” (gồm chi phí xây dựng, thiết bị và chi phí hạng mục chung) theo hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
10/09/2019 15:43
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải kết quả gói thầu Trang bị thiết bị lưu trữ DELL EMC UNITY 300 (Số thông báo: 20191278866 - 00. Thời điểm đăng tải: 31/01/2020 09:57) (Đăng tải trên báo đấu thầu số 19 ngày 04/02/2020) của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN.
04/02/2020 15:23
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải kết quả gói thầu Trang bị thiết bị lưu trữ DELL EMC UNITY 300 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN.
31/01/2020 09:57
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải kết quả gói thầu Trang bị máy Scan A3 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN.
08/01/2020 15:36
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải TBMT Trang bị thiết bị lưu trữ DELL EMC UNITY 300 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
31/12/2019 08:13
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải TBMT Trang bị máy Scan A3 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
18/12/2019 07:26
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải KHLCNT Trang bị máy Scan A3 phục vụ hoạt động của Chi nhánh Văn phòng đăng ký đất đai thành phốThủ Dầu Một của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN với 3 gói thầu.
11/12/2019 14:25
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải KHLCNT Trang bị thiết bị lưu trữ DELL EMC UNITY 300 cho Chi nhánh Văn phòng đăng ký đất đai thị xã Thuận An của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN với 3 gói thầu.
06/12/2019 07:58
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải KHLCNT Môhìnhtrìnhdiễnxửlýnướcthảichănnuôibòsữa của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN với 5 gói thầu.
08/11/2019 13:51
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng và cung cấp thiết bị công trình Hồ xử lý nước thải thuộc “Mô hình trình diễn xử lý nước thải cụm chăn nuôi heo” (gồm chi phí xây dựng, thiết bị và chi phí hạng mục chung) của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN.
15/10/2019 09:32
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải TBMT Thi công xây dựng và cung cấp thiết bị công trình Hồ xử lý nước thải thuộc “Mô hình trình diễn xử lý nước thải cụm chăn nuôi heo” (gồm chi phí xây dựng, thiết bị và chi phí hạng mục chung) của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
10/09/2019 15:43
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải 24 KHLCNT, trong đó có 70 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải 17 TBMT trong 17 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 16 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 1 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN đã đăng tải 18 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 18 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 2 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN có quan hệ với 8 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ TƯ VẤN THẢO NGUYÊN có quan hệ với 4 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Người ta coi khinh người đàn ông ghen vợ vì đó là bằng chứng cho thấy anh ta không thật yêu vợ và có quan niệm xấu về bản thân cũng như về vợ mình. "
Descarter
Sự kiện trong nước: Ngày 3-9-1945, Hồ Chủ tịch đã chủ toạ phiên họp đầu tiên của Chính phủ Lâm thời nước Việt Nam Dân chủ Cộng hoà. Người đề ra những nhiệm vụ cấp bách để ổn định tình hình trong nước, giữ vững và củng cố chính quyền dân chủ nhân dân. Nội dung cụ thể là: 1. Phát động phong trào tăng gia sản xuất để chống nạn đói, mở ngay cuộc lạc quyên gạo để giúp đỡ người nghèo. 2. Mở chiến dịch chống nạn mù chữ. 3. Tổ chức càng sớm càng hay cuộc tổng tuyển cử với chế độ phổ thông đầu phiếu, soạn thảo Hiến pháp dân chủ. 4. Mở chiến dịch giáo dục cần, kiệm, liêm, chính để bài trừ những thói hư tật xấu của chế độ thực dân để lại. 5. Bỏ ngay thuế thân, thuế chợ, thuế đò, tuyệt đối cấm hút thuốc phiện. 6. Ra tuyên bố tự do tín ngưỡng và đoàn kết lương giáo.