Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG như sau:
- Có quan hệ với 2 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 251 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 8 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 20 gói thầu, trong đó có 7 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 129 gói (với 146 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 6 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 125 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 1 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 12 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 12 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 2,66 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 39,73%, Xây lắp 36,99%, Tư vấn 1,37%, Phi tư vấn 21,92%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 257.928.847.684 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 223.487.349.096 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 13,35%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG như sau:
- Có quan hệ với 251 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 2,66 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 39,73%, Xây lắp 36,99%, Tư vấn 1,37%, Phi tư vấn 21,92%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 257.928.847.684 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 223.487.349.096 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 13,35%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG như sau:
- Là chủ đầu tư của 0 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 5 KHLCNT trong đó có 5 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 6 TBMT trong đó tự mời thầu 6 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 98 gói thầu, trong đó trúng 98 gói, trượt 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 96.95% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 99.8% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Đà Nẵng (30), Đồng Nai (25), Đắk Lắk (10), Khánh Hòa (5), Quảng Ngãi (1), Lâm Đồng (1), Không xác định (26)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Đà Nẵng (29), Bình Phước (25), Đắk Lắk (10), Khánh Hòa (5), Quảng Nam (1), Quảng Ngãi (1), Đắk Nông (1), Không xác định (26)
- Có quan hệ với 35 bên mời thầu
- Có quan hệ với 35 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng thầu 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 303 gói thầu với 7 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải TBMT Mua thuốc diệt chuột (150kg) của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
30/11/2022 15:35
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Mua giống heo cỏ, thức ăn chăn nuôi và hóa chất sát trùng chuồng trại phục vụ dự án “Ứng dụng tiến bộ kỹ thuật phát triển mô hình chăn nuôi heo cỏ miền núi an toàn sinh học gắn với liên kết tiêu thụ sản phẩm trên địa bàn huyện Đông Giang” của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG.
28/10/2022 08:12
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 3: Mua sắm thiết bị và sách thư viện cho các trường học trên địa bàn huyện của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG.
23/10/2022 11:01
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải TBMT Mua giống heo cỏ, thức ăn chăn nuôi và hóa chất sát trùng chuồng trại phục vụ dự án “Ứng dụng tiến bộ kỹ thuật phát triển mô hình chăn nuôi heo cỏ miền núi an toàn sinh học gắn với liên kết tiêu thụ sản phẩm trên địa bàn huyện Đông Giang” của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
12/10/2022 08:35
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG.
06/10/2022 13:54
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm gạo phục vụ chăm sóc, nuôi dưỡng đối tượng cai nghiện năm 2022 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG.
08/09/2022 09:21
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải TBMT Gói thầu số 3: Mua sắm thiết bị và sách thư viện cho các trường học trên địa bàn huyện của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
31/08/2022 15:57
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải KHLCNT Mua sắm thiết bị và sách thư viện cho các trường học trên địa bàn huyện năm 2022 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG với 3 gói thầu.
20/08/2022 10:57
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải TBMT Mua sắm gạo phục vụ chăm sóc, nuôi dưỡng đối tượng cai nghiện năm 2022 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG với hình thức Chào hàng cạnh tranh rút gọn trong nước.
20/08/2022 10:34
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải KHLCNT Mua sắm gạo phục vụ chăm sóc, nuôi dưỡng đối tượng cai nghiện năm 2022 của Cơ sở cai nghiện mai túy Khánh Hòa của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG với 3 gói thầu.
20/08/2022 10:01
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG công bố kết quả gói thầu Thi công xây dựng.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN ĐỨC THẮNG
26/12/2024 11:53
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG công bố kết quả gói thầu Xây lắp công trình
Công trình: Trang trí, lắp đặt cảnh quan phục vụ Tết 2025.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TƯ VẤN & XÂY LẮP MINH TUẤN TÚ
19/12/2024 14:07
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG công bố KQMT gói thầu Xây lắp công trình
Công trình: Trang trí, lắp đặt cảnh quan phục vụ Tết 2025 với 1 nhà thầu tham gia.
17/12/2024 08:13
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG công bố KQMT gói thầu Thi công xây dựng với 6 nhà thầu tham gia.
09/12/2024 08:37
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đăng tải TBMT Xây lắp công trình
Công trình: Trang trí, lắp đặt cảnh quan phục vụ Tết 2025 theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
05/12/2024 14:49
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đăng tải TBMT Thi công xây dựng theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
02/12/2024 15:11
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đăng tải TBMT Thi công xây dựng theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
29/11/2024 18:57
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG công bố kết quả gói thầu Xây lắp, cung cấp thiết bị Công trình: Trang bị trạm đo ngập một số khu vực trên địa bàn,
kết nối về IOC, OC phục vụ điều hành.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ PHÁT TRIỂN KỸ THUẬT TÀI NGUYÊN NƯỚC
10/11/2024 08:32
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG công bố kết quả gói thầu Xây lắp công trình Sửa chữa điện chiếu sáng các khu dân cư trên địa bàn quận.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN ĐẦU TƯ VÀ XÂY DỰNG TÂN HOÀNG PHÁT
10/11/2024 08:29
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG công bố KQMT gói thầu Xây lắp, cung cấp thiết bị Công trình: Trang bị trạm đo ngập một số khu vực trên địa bàn,
kết nối về IOC, OC phục vụ điều hành với 1 nhà thầu tham gia.
25/10/2024 08:51
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải TBMT Mua thuốc diệt chuột (150kg) của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
30/11/2022 15:35
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Mua giống heo cỏ, thức ăn chăn nuôi và hóa chất sát trùng chuồng trại phục vụ dự án “Ứng dụng tiến bộ kỹ thuật phát triển mô hình chăn nuôi heo cỏ miền núi an toàn sinh học gắn với liên kết tiêu thụ sản phẩm trên địa bàn huyện Đông Giang” của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG.
28/10/2022 08:12
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 3: Mua sắm thiết bị và sách thư viện cho các trường học trên địa bàn huyện của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG.
23/10/2022 11:01
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải TBMT Mua giống heo cỏ, thức ăn chăn nuôi và hóa chất sát trùng chuồng trại phục vụ dự án “Ứng dụng tiến bộ kỹ thuật phát triển mô hình chăn nuôi heo cỏ miền núi an toàn sinh học gắn với liên kết tiêu thụ sản phẩm trên địa bàn huyện Đông Giang” của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
12/10/2022 08:35
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG.
06/10/2022 13:54
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm gạo phục vụ chăm sóc, nuôi dưỡng đối tượng cai nghiện năm 2022 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG.
08/09/2022 09:21
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải TBMT Gói thầu số 3: Mua sắm thiết bị và sách thư viện cho các trường học trên địa bàn huyện của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
31/08/2022 15:57
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải KHLCNT Mua sắm thiết bị và sách thư viện cho các trường học trên địa bàn huyện năm 2022 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG với 3 gói thầu.
20/08/2022 10:57
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải TBMT Mua sắm gạo phục vụ chăm sóc, nuôi dưỡng đối tượng cai nghiện năm 2022 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG với hình thức Chào hàng cạnh tranh rút gọn trong nước.
20/08/2022 10:34
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải KHLCNT Mua sắm gạo phục vụ chăm sóc, nuôi dưỡng đối tượng cai nghiện năm 2022 của Cơ sở cai nghiện mai túy Khánh Hòa của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG với 3 gói thầu.
20/08/2022 10:01
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải 8 KHLCNT, trong đó có 20 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải 146 TBMT trong 129 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 6 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 140 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG đã đăng tải 125 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 125 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 1 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG có quan hệ với 251 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG có quan hệ với 74 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH TƯ VẤN ĐẤU THẦU MIỀN TRUNG có quan hệ với 3 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
5 bài toán doanh nghiệp có thể giải quyết với DauThau.info
"Dòng tư duy tiếp tục chảy; nhưng phần lớn các mảnh của nó rơi xuống vực thẳm không đáy của sự lãng quên. Với một số mảnh, không ký ức nào vượt qua được khoảng khắc chúng trôi qua. Với một số mảnh khác, chúng giới hạn trong một vài khoảng khắc, một vài giờ, hoặc một vài ngày. Lại có những mảnh để lại vết tích không thể xóa đi, và chúng có thể được nhớ lại chừng nào cuộc sống còn tiếp diễn. "
William James
Sự kiện trong nước: Ngày 31-8-1991 Hội đồng Bộ trưởng ra quyết định "Tổ chức và sắp xếp mạng lưới các trường trong hệ thống giáo dục quốc dân". Mục tiêu nguyên tắc của việc sắp xếp lại mạng lưới là: 1- Việc sắp xếp mạng lưới trường học không nhằm thu hẹp sự phát triển, mà phải tạo điều kiện để tiếp tục mở rộng qui mô, nâng cao chất lượng và hiệu quả của hệ thống giáo dục quốc dân. 2- Xoá bỏ những bất hợp lý đang tồn tại trong mạng lưới trường học. 3- Thực hiện đa dạng hoá các hình thức đào tạo chính quy và không chính quy. 4- Gắn chặt quá trình đào tạo với quá trình sử dụng lực lượng lao động. 5- Cải tiến mạnh mẽ công tác quản lý giáo dục đào tạo từ cơ sở trong trường học đến toàn ngành, theo hướng đảm bảo tính thống nhất.