Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) như sau:
- Có quan hệ với 4 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 101 nhà thầu.
- Đã công bố 1 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 1 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 21 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 92 gói thầu, trong đó có 15 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 47 gói (với 53 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 0 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 44 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 0 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 70 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 70 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 3,00 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 67,92%, Xây lắp 13,21%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 18,87%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 171.601.758.753 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 153.375.742.340 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 10,62%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) như sau:
- Có quan hệ với 101 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 3,00 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 67,92%, Xây lắp 13,21%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 18,87%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 171.601.758.753 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 153.375.742.340 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 10,62%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) như sau:
- Là chủ đầu tư của 1 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 10 KHLCNT trong đó có 10 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 15 TBMT trong đó tự mời thầu 15 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 275 gói thầu, trong đó trúng 269 gói, trượt 3 gói, 2 chưa có kết quả, 1 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 27.91% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 98.33% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Vĩnh Long (235), Đồng Tháp (2), Cần Thơ (2), Không xác định (36)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Vĩnh Long (179), Trà Vinh (19), Đồng Tháp (2), Cần Thơ (2), Không xác định (73)
- Có quan hệ với 54 bên mời thầu
- Có quan hệ với 63 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 25 nhà thầu trong 21 gói thầu, thắng 16 gói, thua 3 gói, 1 chưa có kết quả, 1 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 3 nhà thầu trong 3 gói thầu, thắng thầu 3 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 471 gói thầu với 16 vai trò.
- Tên tổ chức xây dựng: Công ty Tư vấn Đầu tư Xây dựng Phát Lam Sơn (TNHH)
- Mã chứng chỉ năng lực HĐXD: 00003375
- Cơ quan cấp: Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Vĩnh Long
- Lĩnh vực:
⚬ Quản lý dự án đầu tư xây dựng: Giao thông
⚬ Thi công xây dựng công trình: Giao thông
⚬ Thi công xây dựng công trình: Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Thủy Lợi
⚬ Thi công xây dựng công trình: Hạ tầng kỹ thuật
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 2: Thiết bị điện, điện tử và đồ dùng dạy học khác của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH).
20/11/2023 14:47
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 1: Chỉnh lý tài liệu lưu trữ Phòng Giáo dục của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH).
13/11/2023 08:39
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 3: Thiết bị đồ dùng dạy học khác của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH).
19/10/2023 10:29
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 2: Thiết bị điện, điện tử. của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH).
19/10/2023 10:22
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 1: Thiết bị đồ gỗ của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH).
19/10/2023 10:07
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 2: Thiết bị điện, điện tử và đồ dùng dạy học khác của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH).
17/10/2023 13:47
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải TBMT Gói số 1: Chỉnh lý tài liệu lưu trữ Phòng Giáo dục của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
17/10/2023 09:17
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải TBMT Gói số 2: Thiết bị điện, điện tử và đồ dùng dạy học khác của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
12/10/2023 08:51
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải KHLCNT Chỉnh lý tài liệu lưu trữ Phòng Giáo dục của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) với 3 gói thầu.
10/10/2023 15:37
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải KHLCNT Đầu tư thiết bị thực hiện Chương trình đổi mới giáo dục phổ thông Lớp 4 và Lớp 8 trên địa bàn huyện Tam Bình, tỉnh Vĩnh Long của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) với 9 gói thầu.
03/10/2023 09:54
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) công bố kết quả gói thầu Gói số 2: Thuê dịch vụ thu gom, vận chuyển và xử lý rác thải y tế nguy hại cho Bệnh viện đa khoa Vĩnh Long.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH SẢN XUẤT THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ MÔI TRƯỜNG VIỆT XANH
23/06/2025 14:49
CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) công bố KQMT gói thầu Gói số 2: Thuê dịch vụ thu gom, vận chuyển và xử lý rác thải y tế nguy hại cho Bệnh viện đa khoa Vĩnh Long với 1 nhà thầu tham gia.
11/06/2025 09:29
CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đăng tải TBMT Gói số 2: Thuê dịch vụ thu gom, vận chuyển và xử lý rác thải y tế nguy hại cho Bệnh viện đa khoa Vĩnh Long theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
30/05/2025 16:36
CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 1: Chương trình tham quan du lịch cho tập thể viên chức và người lao động tại Văn phòng Đăng ký Đất đai tỉnh Vĩnh Long.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH LIÊN HỢP VẬN TẢI VÀ DU LỊCH VI.TRA.CO
21/05/2025 15:56
CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 1: Chương trình tham quan du lịch cho tập thể viên chức và người lao động tại Văn phòng Đăng ký Đất đai tỉnh Vĩnh Long với 13 nhà thầu tham gia.
09/05/2025 09:02
CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) công bố kết quả gói thầu Gói số 3: Mua sắm hàng hóa thực hiện chế độ bồi dưỡng độc hại bằng hiện vật cho Bệnh viện đa khoa Vĩnh Long.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TMDV TTD
05/05/2025 16:48
CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) công bố kết quả gói thầu Gói số 1: Xây dựng các hạng mục công trình (trừ hệ thống PCCC - chống sét và đường dây trung thế và TBA).
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG GIA PHÚ LONG
29/04/2025 16:39
CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đăng tải TBMT Gói thầu số 1: Chương trình tham quan du lịch cho tập thể viên chức và người lao động tại Văn phòng Đăng ký Đất đai tỉnh Vĩnh Long theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
29/04/2025 15:51
CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) công bố kết quả gói thầu Gói số 1: Xây dựng các hạng mục của công trình.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TƯ VẤN XÂY DỰNG TRƯỜNG LỘC VĨNH LONG
23/04/2025 10:08
CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) công bố kết quả gói thầu Gói số 3: Thuê hệ thống quản lý bệnh viện HIS tại Bệnh viện Tâm thần Vĩnh Long.
- Nhà thầu trúng thầu: TẬP ĐOÀN BƯU CHÍNH VIỄN THÔNG VIỆT NAM (LOẠI HÌNH DOANH NGHIỆP: CÔNG TY TNHH)
21/04/2025 16:26
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 2: Thiết bị điện, điện tử và đồ dùng dạy học khác của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH).
20/11/2023 14:47
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 1: Chỉnh lý tài liệu lưu trữ Phòng Giáo dục của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH).
13/11/2023 08:39
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 3: Thiết bị đồ dùng dạy học khác của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH).
19/10/2023 10:29
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 2: Thiết bị điện, điện tử. của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH).
19/10/2023 10:22
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 1: Thiết bị đồ gỗ của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH).
19/10/2023 10:07
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 2: Thiết bị điện, điện tử và đồ dùng dạy học khác của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH).
17/10/2023 13:47
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải TBMT Gói số 1: Chỉnh lý tài liệu lưu trữ Phòng Giáo dục của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
17/10/2023 09:17
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải TBMT Gói số 2: Thiết bị điện, điện tử và đồ dùng dạy học khác của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
12/10/2023 08:51
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải KHLCNT Chỉnh lý tài liệu lưu trữ Phòng Giáo dục của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) với 3 gói thầu.
10/10/2023 15:37
Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải KHLCNT Đầu tư thiết bị thực hiện Chương trình đổi mới giáo dục phổ thông Lớp 4 và Lớp 8 trên địa bàn huyện Tam Bình, tỉnh Vĩnh Long của chủ đầu tư CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) với 9 gói thầu.
03/10/2023 09:54
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải 21 KHLCNT, trong đó có 92 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải 53 TBMT trong 47 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 15 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 38 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) đã đăng tải 44 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 44 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 0 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) có quan hệ với 101 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) có quan hệ với 32 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TƯ VẤN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG PHÁT LAM SƠN (TNHH) có quan hệ với 6 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Chúng ta dự định hành động khi ý tưởng thôi thúc chúng ta. Chúng ta dự định làm một việc gì đó khi cảm xúc dâng cao. Nhưng nếu chúng ta không chuyển dự định đó thành hành động ngay thì tính cấp bách bắt đầu suy giảm. Một tháng nữa kể từ bây giờ, niềm đam mê sẽ bị nguội lạnh. Một năm sau kể từ bây giờ, dự định đó không còn tìm thấy nữa. "
Jim Rohn
Sự kiện trong nước: Ngày 4-9-1945 Hồ Chủ tịch đã ký sắc lệnh "Tổ chức quỹ Độc lập". Quyết định này xuất phát từ chính quyền cách mạng đang gặp muôn vàn khó khăn, nhất là về tài chính. Ta tiếp quản Ngân khố Trung ương chỉ có hơn 1 triệu đồng mà một nửa là hào rách, sắp huỷ. Mọi chi tiêu đều dựa vào dân. Nhân dịp chính phủ phát động "Tuần lễ vàng" từ ngày 17 đến 24-9-1945, Hồ Chủ tịch cũng gửi thư kêu gọi đồng bào cả nước. Chỉ trong thời gian ngắn đã quyên góp được 370 kg vàng và 40 triệu đồng cho quỹ Quốc phòng và 20 triệu đồng cho quỹ Độc lập, góp phần giải quyết khó khăn về tài chính lúc bấy giờ.