Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu như sau:
- Có quan hệ với 2 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 32 nhà thầu.
- Đã công bố 5 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 32 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 88 gói thầu, trong đó có 26 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 17 gói (với 20 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 2 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 23 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 6 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 62 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 62 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 2,46 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 50,00%, Xây lắp 15,00%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 35,00%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 142.153.450.978 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 139.926.699.316 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,57%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu như sau:
- Có quan hệ với 32 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 2,46 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 50,00%, Xây lắp 15,00%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 35,00%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 142.153.450.978 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 139.926.699.316 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,57%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu như sau:
- Là chủ đầu tư của 5 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 21 KHLCNT trong đó có 21 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 13 TBMT trong đó tự mời thầu 13 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 12 gói thầu, trong đó trúng 12 gói, trượt 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 99% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 99.87% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Cà Mau (6), Không xác định (6)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Bạc Liêu (6), Không xác định (6)
- Có quan hệ với 8 bên mời thầu
- Có quan hệ với 8 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng thầu 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 2 gói thầu với 2 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu 03: Thực hiện phát sóng quảng bá kênh chương trình truyền hình Bạc Liêu trên vệ tinh năm 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN THÔNG ALPHA
25/03/2025 16:33
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải TBMT Gói thầu 03: Thực hiện phát sóng quảng bá kênh chương trình truyền hình Bạc Liêu trên vệ tinh năm 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
11/03/2025 16:07
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải TBMT Gói thầu 03: Thực hiện phát sóng quảng bá kênh chương trình truyền hình Bạc Liêu trên vệ tinh năm 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
04/03/2025 15:26
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải kết quả gói thầu Truyền hình trực tiếp Lễ khai mạc Festival nghề Muối Việt Nam - Bạc Liêu năm 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu.
- Nhà thầu trúng thầu: Trung tâm Truyền hình Việt Nam khu vực Tây Nam Bộ
04/03/2025 08:33
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải KHLCNT Truyền hình trực tiếp Lễ khai mạc Festival nghề Muối Việt Nam - Bạc Liêu năm 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu với 1 gói thầu.
03/03/2025 15:52
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải KHLCNT Thực hiện phát sóng quảng bá kênh chương trình truyền hình Bạc Liêu trên vệ tinh năm 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu với 3 gói thầu.
21/02/2025 10:21
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải kết quả gói thầu Thực hiện Chương trình Táo quân phục vụ Tết Nguyên đán Ất Tỵ 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHHHÃNG PHIM CHỢ LỚN
21/01/2025 13:54
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải KHLCNT Thực hiện Chương trình Táo quân phục vụ Tết Nguyên đán Ất Tỵ 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu với 1 gói thầu.
17/01/2025 07:26
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 03: Thực hiện truyền dẫn, phát sóng kênh chương trình Truyền hình Bạc Liêu trên hạ tầng kỹ thuật số mặt đất tín hiệu HD khu vực Nam bộ năm 2024 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN HÌNH KỸ THUẬT SỐ MIỀN NAM
31/12/2024 11:06
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 03: Thực hiện truyền dẫn, phát sóng kênh chương trình Truyền hình Bạc Liêu trên hệ thống VTVCab năm 2024 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN THÔNG ALPHA
30/12/2024 16:15
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu công bố kết quả gói thầu Gói thầu 03: Thực hiện phát sóng quảng bá kênh chương trình truyền hình Bạc Liêu trên vệ tinh năm 2025.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN THÔNG ALPHA
25/03/2025 16:33
Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu công bố KQMT gói thầu Gói thầu 03: Thực hiện phát sóng quảng bá kênh chương trình truyền hình Bạc Liêu trên vệ tinh năm 2025 với 1 nhà thầu tham gia.
18/03/2025 10:35
Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đăng tải TBMT Gói thầu 03: Thực hiện phát sóng quảng bá kênh chương trình truyền hình Bạc Liêu trên vệ tinh năm 2025 theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
11/03/2025 16:07
Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đăng tải TBMT Gói thầu 03: Thực hiện phát sóng quảng bá kênh chương trình truyền hình Bạc Liêu trên vệ tinh năm 2025 theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
04/03/2025 15:26
Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu công bố kết quả gói thầu Truyền hình trực tiếp Lễ khai mạc Festival nghề Muối Việt Nam - Bạc Liêu năm 2025.
- Nhà thầu trúng thầu: Trung tâm Truyền hình Việt Nam khu vực Tây Nam Bộ
04/03/2025 08:33
Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đăng tải KHLCNT Truyền hình trực tiếp Lễ khai mạc Festival nghề Muối Việt Nam - Bạc Liêu năm 2025 với 1 gói thầu.
03/03/2025 15:52
Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đăng tải KHLCNT Thực hiện phát sóng quảng bá kênh chương trình truyền hình Bạc Liêu trên vệ tinh năm 2025 với 3 gói thầu.
21/02/2025 10:21
Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu công bố kết quả gói thầu Thực hiện Chương trình Táo quân phục vụ Tết Nguyên đán Ất Tỵ 2025.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHHHÃNG PHIM CHỢ LỚN
21/01/2025 13:54
Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đăng tải KHLCNT Thực hiện Chương trình Táo quân phục vụ Tết Nguyên đán Ất Tỵ 2025 với 1 gói thầu.
17/01/2025 07:26
Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu công bố kết quả gói thầu Gói số 03: Thực hiện truyền dẫn, phát sóng kênh chương trình Truyền hình Bạc Liêu trên hạ tầng kỹ thuật số mặt đất tín hiệu HD khu vực Nam bộ năm 2024.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN HÌNH KỸ THUẬT SỐ MIỀN NAM
31/12/2024 11:06
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu 03: Thực hiện phát sóng quảng bá kênh chương trình truyền hình Bạc Liêu trên vệ tinh năm 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN THÔNG ALPHA
25/03/2025 16:33
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải TBMT Gói thầu 03: Thực hiện phát sóng quảng bá kênh chương trình truyền hình Bạc Liêu trên vệ tinh năm 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
11/03/2025 16:07
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải TBMT Gói thầu 03: Thực hiện phát sóng quảng bá kênh chương trình truyền hình Bạc Liêu trên vệ tinh năm 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
04/03/2025 15:26
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải kết quả gói thầu Truyền hình trực tiếp Lễ khai mạc Festival nghề Muối Việt Nam - Bạc Liêu năm 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu.
- Nhà thầu trúng thầu: Trung tâm Truyền hình Việt Nam khu vực Tây Nam Bộ
04/03/2025 08:33
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải KHLCNT Truyền hình trực tiếp Lễ khai mạc Festival nghề Muối Việt Nam - Bạc Liêu năm 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu với 1 gói thầu.
03/03/2025 15:52
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải KHLCNT Thực hiện phát sóng quảng bá kênh chương trình truyền hình Bạc Liêu trên vệ tinh năm 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu với 3 gói thầu.
21/02/2025 10:21
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải kết quả gói thầu Thực hiện Chương trình Táo quân phục vụ Tết Nguyên đán Ất Tỵ 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHHHÃNG PHIM CHỢ LỚN
21/01/2025 13:54
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải KHLCNT Thực hiện Chương trình Táo quân phục vụ Tết Nguyên đán Ất Tỵ 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu với 1 gói thầu.
17/01/2025 07:26
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 03: Thực hiện truyền dẫn, phát sóng kênh chương trình Truyền hình Bạc Liêu trên hạ tầng kỹ thuật số mặt đất tín hiệu HD khu vực Nam bộ năm 2024 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN HÌNH KỸ THUẬT SỐ MIỀN NAM
31/12/2024 11:06
Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 03: Thực hiện truyền dẫn, phát sóng kênh chương trình Truyền hình Bạc Liêu trên hệ thống VTVCab năm 2024 của chủ đầu tư Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN THÔNG ALPHA
30/12/2024 16:15
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải 32 KHLCNT, trong đó có 88 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải 20 TBMT trong 17 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 13 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 7 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu đã đăng tải 23 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 23 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 6 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu có quan hệ với 32 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu có quan hệ với 23 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Phát thanh Truyền hình tỉnh Bạc Liêu có quan hệ với 4 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Đạo đức là gì, cô hỏi. Là sự phán đoán để phân biệt giữa đúng và sai, tầm nhìn để nhận ra sự thật, và lòng can đảm để hành động theo nó, là sự cống hiến cho điều tốt đẹp, và sự nhất quán đứng về phía cái tốt dù phải trả giá thế nào đi nữa.What is morality, she asked. Judgement to distinguish right and wrong, vision to see the truth, and courage to act upon it, dedication to that which is good, integrity to stand by the good at any price. "
Ayn Rand
Sự kiện trong nước: Ngày 4-9-1945 Hồ Chủ tịch đã ký sắc lệnh "Tổ chức quỹ Độc lập". Quyết định này xuất phát từ chính quyền cách mạng đang gặp muôn vàn khó khăn, nhất là về tài chính. Ta tiếp quản Ngân khố Trung ương chỉ có hơn 1 triệu đồng mà một nửa là hào rách, sắp huỷ. Mọi chi tiêu đều dựa vào dân. Nhân dịp chính phủ phát động "Tuần lễ vàng" từ ngày 17 đến 24-9-1945, Hồ Chủ tịch cũng gửi thư kêu gọi đồng bào cả nước. Chỉ trong thời gian ngắn đã quyên góp được 370 kg vàng và 40 triệu đồng cho quỹ Quốc phòng và 20 triệu đồng cho quỹ Độc lập, góp phần giải quyết khó khăn về tài chính lúc bấy giờ.