Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn như sau:
- Có quan hệ với 2 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 29 nhà thầu.
- Đã công bố 6 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 2 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 30 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 73 gói thầu, trong đó có 26 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 21 gói (với 26 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 0 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 42 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 21 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 38 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 36 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,67 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 61,54%, Xây lắp 7,69%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 30,77%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 105.461.086.903 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 104.996.197.660 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,44%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn như sau:
- Có quan hệ với 29 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,67 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 61,54%, Xây lắp 7,69%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 30,77%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 105.461.086.903 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 104.996.197.660 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,44%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn như sau:
- Là chủ đầu tư của 6 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 24 KHLCNT trong đó có 24 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 23 TBMT trong đó tự mời thầu 23 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 20 gói thầu, trong đó trúng 20 gói, trượt 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 100% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 96.97% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Lạng Sơn (11), Không xác định (9)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Lạng Sơn (11), Không xác định (9)
- Có quan hệ với 9 bên mời thầu
- Có quan hệ với 9 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng thầu 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 1 gói thầu với 1 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải kết quả gói thầu Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên hạ tầng truyền hình kỹ thuật số mặt đất của Đài Truyền hình Việt Nam của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN THÔNG ALPHA
02/04/2025 18:12
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải kết quả gói thầu Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên Hệ thống mạng truyền hình cáp kỹ thuật số Quốc gia VTVcab của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN THÔNG ALPHA
02/04/2025 18:11
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải KHLCNT Mua bản quyền phát sóng phim truyện truyền hình phát kênh LSTV của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn với 1 gói thầu.
21/03/2025 18:44
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải KHLCNT Mua bản quyền phát sóng phim truyện truyền hình phát kênh LSTV của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn với 1 gói thầu.
21/03/2025 18:38
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải TBMT Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên hạ tầng truyền hình kỹ thuật số mặt đất của Đài Truyền hình Việt Nam của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
18/03/2025 16:59
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải TBMT Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên Hệ thống mạng truyền hình cáp kỹ thuật số Quốc gia VTVcab của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
14/03/2025 16:51
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải TBMT Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên hạ tầng truyền hình kỹ thuật số mặt đất của Đài Truyền hình Việt Nam của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
14/03/2025 16:50
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu Mua bản quyền phát sóng phim truyện truyền hình phát kênh LSTV tháng 3 năm 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn với 1 gói thầu.
12/03/2025 17:26
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải KHLCNT Quyết định phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự toán Mua bản quyền phát sóng phim truyện truyền hình phát kênh LSTV tháng 2.2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn với 1 gói thầu.
14/02/2025 11:34
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải KHLCNT Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên Hệ thống mạng truyền hình cáp kỹ thuật số Quốc gia VTVcab của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn với 1 gói thầu.
21/01/2025 09:23
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn công bố kết quả gói thầu Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên hạ tầng truyền hình kỹ thuật số mặt đất của Đài Truyền hình Việt Nam.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN THÔNG ALPHA
02/04/2025 18:12
Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn công bố kết quả gói thầu Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên Hệ thống mạng truyền hình cáp kỹ thuật số Quốc gia VTVcab.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN THÔNG ALPHA
02/04/2025 18:11
Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn công bố KQMT gói thầu Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên hạ tầng truyền hình kỹ thuật số mặt đất của Đài Truyền hình Việt Nam với 1 nhà thầu tham gia.
22/03/2025 16:20
Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đăng tải KHLCNT Mua bản quyền phát sóng phim truyện truyền hình phát kênh LSTV với 1 gói thầu.
21/03/2025 18:44
Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đăng tải KHLCNT Mua bản quyền phát sóng phim truyện truyền hình phát kênh LSTV với 1 gói thầu.
21/03/2025 18:38
Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn công bố KQMT gói thầu Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên Hệ thống mạng truyền hình cáp kỹ thuật số Quốc gia VTVcab với 1 nhà thầu tham gia.
21/03/2025 16:04
Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đăng tải TBMT Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên hạ tầng truyền hình kỹ thuật số mặt đất của Đài Truyền hình Việt Nam theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
18/03/2025 16:59
Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đăng tải TBMT Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên Hệ thống mạng truyền hình cáp kỹ thuật số Quốc gia VTVcab theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
14/03/2025 16:51
Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đăng tải TBMT Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên hạ tầng truyền hình kỹ thuật số mặt đất của Đài Truyền hình Việt Nam theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
14/03/2025 16:50
Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu Mua bản quyền phát sóng phim truyện truyền hình phát kênh LSTV tháng 3 năm 2025 với 1 gói thầu.
12/03/2025 17:26
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải kết quả gói thầu Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên hạ tầng truyền hình kỹ thuật số mặt đất của Đài Truyền hình Việt Nam của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN THÔNG ALPHA
02/04/2025 18:12
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải kết quả gói thầu Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên Hệ thống mạng truyền hình cáp kỹ thuật số Quốc gia VTVcab của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN THÔNG ALPHA
02/04/2025 18:11
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải KHLCNT Mua bản quyền phát sóng phim truyện truyền hình phát kênh LSTV của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn với 1 gói thầu.
21/03/2025 18:44
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải KHLCNT Mua bản quyền phát sóng phim truyện truyền hình phát kênh LSTV của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn với 1 gói thầu.
21/03/2025 18:38
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải TBMT Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên hạ tầng truyền hình kỹ thuật số mặt đất của Đài Truyền hình Việt Nam của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
18/03/2025 16:59
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải TBMT Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên Hệ thống mạng truyền hình cáp kỹ thuật số Quốc gia VTVcab của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
14/03/2025 16:51
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải TBMT Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên hạ tầng truyền hình kỹ thuật số mặt đất của Đài Truyền hình Việt Nam của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
14/03/2025 16:50
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu Mua bản quyền phát sóng phim truyện truyền hình phát kênh LSTV tháng 3 năm 2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn với 1 gói thầu.
12/03/2025 17:26
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải KHLCNT Quyết định phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự toán Mua bản quyền phát sóng phim truyện truyền hình phát kênh LSTV tháng 2.2025 của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn với 1 gói thầu.
14/02/2025 11:34
Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải KHLCNT Thuê dịch vụ truyền dẫn phát sóng quảng bá kênh truyền hình Lạng Sơn trên Hệ thống mạng truyền hình cáp kỹ thuật số Quốc gia VTVcab của chủ đầu tư Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn với 1 gói thầu.
21/01/2025 09:23
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải 30 KHLCNT, trong đó có 73 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải 26 TBMT trong 21 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 23 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 3 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn đã đăng tải 42 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 42 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 21 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn có quan hệ với 29 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn có quan hệ với 22 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Lạng Sơn có quan hệ với 4 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Rượu chẳng sáng tạo ra cái gì cả, nó chỉ làm ra kẻ nói nhiều. "
Khuyết Danh
Sự kiện trong nước: Nhà văn Hồ Biểu Chánh (tức Hồ Văn Trung) sinh năm 1885, quê ở Gò Công, tỉnh Tiền Giang, mất ngày 4-9-1958 tại Sài Gòn. Thời Pháp thuộc, ông làm quan tới chức Đốc phủ sứ (tức Tỉnh trưởng), sau năm 1945 lại làm cố vấn cho Chính phủ Nguyễn Văn Thinh do Pháp dựng lên - dư luận số đông vẫn cho rằng ông là người có tài đức nên bị lợi dụng - Điều này có thể tin được vì ông có một đời văn dài nửa thế kỷ và để lại sự nghiệp văn chương đồ sộ. Riêng tiểu thuyết có 60 cuốn, mà nội dung chính đã phản ánh được chân thực và phong phú cuộc sống xã hội đương thời của Nam Bộ và thể hiện lý tưởng đạo đức tốt đẹp của ông giữa cuộc đời. Nhà văn Hồ Biểu Chánh được xem là một trong số ít người tiên phong đặt nền móng cho tiểu thuyết Việt Nam hiện đại. Trước khi có tiểu thuyết của Tự lực Văn Đoàn và tiểu thuyết hiện thực phê phán, Hồ Biểu Chánh là tác giả có ảnh hưởng lớn ở Nam Bộ.