Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA như sau:
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 6 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 5 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 12 gói thầu, trong đó có 5 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 1 gói (với 1 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 0 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 8 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 8 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 3 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 1 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 0 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 100,00%, Xây lắp 0%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 332.716.264 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 332.716.264 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,00%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA như sau:
- Có quan hệ với 6 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 0 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 100,00%, Xây lắp 0%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 332.716.264 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 332.716.264 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,00%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA như sau:
- Là chủ đầu tư của 0 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 6 KHLCNT trong đó có 5 KHLCNT tự đăng tải, có 1 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 4 TBMT trong đó tự mời thầu 1 TBMT, có 3 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 01: Mua sắm nhạc cụ hỗ trợ hoạt động cho đội văn nghệ truyền thống tại các thôn, bản vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi trên địa bàn huyện Hướng Hóa năm 2025 của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA.
- Nhà thầu trúng thầu: PHẠM CHÍ TÂN
01/07/2025 14:47
Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đã đăng tải KHLCNT Hỗ trợ hoạt động cho đội văn nghệ truyền thống tại các thôn, bản vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi trên địa bàn huyện Hướng Hóa năm 2025 của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA với 1 gói thầu.
10/06/2025 11:02
Bên mời thầu CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN TÂN KHỞI QUẢNG TRỊ đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Mua sắm thiết bị hỗ trợ thiết lập các điểm hỗ trợ đồng bào dân tộc thiểu số ứng dụng công nghệ thông tin tại Ủy ban nhân dân cấp xã để phục vụ phát triển kinh tế - xã hội và đảm bảo an ninh trật tự năm 2024 của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CP CÔNG NGHỆ HẢI NAM TECH
31/03/2025 16:45
Bên mời thầu CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN TÂN KHỞI QUẢNG TRỊ đã đăng tải TBMT Gói thầu số 01: Cấp trang thiết bị phục vụ cho hoạt động văn hóa, thể thao đối với nhà văn hóa các thôn, bản thuộc vùng đồng bào dân tộc thiếu số và miền núi huyện Hướng Hóa năm 2024 thuộc dự án 06: Bảo tồn, phát huy giá trị văn hoá truyền thống tốt đẹp của các dân tộc thiểu số gắn với phát triển du lịch của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
11/03/2025 09:03
Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Thẩm định E-HSMT, thẩm định KQLCNT gói thầu số 01 của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TIỀM LONG QUẢNG TRỊ
20/02/2025 08:40
Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Lập E-HSMT, đánh giá E-HSDT gói thầu số 01 của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN TÂN KHỞI QUẢNG TRỊ
20/02/2025 08:38
Bên mời thầu CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN TÂN KHỞI QUẢNG TRỊ đã đăng tải TBMT Gói thầu số 03: Mua sắm thiết bị hỗ trợ thiết lập các điểm hỗ trợ đồng bào dân tộc thiểu số ứng dụng công nghệ thông tin tại Ủy ban nhân dân cấp xã để phục vụ phát triển kinh tế - xã hội và đảm bảo an ninh trật tự năm 2024 của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
12/02/2025 08:53
Bên mời thầu CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN TÂN KHỞI QUẢNG TRỊ đã đăng tải TBMT Gói thầu số 03: Mua sắm thiết bị hỗ trợ thiết lập các điểm hỗ trợ đồng bào dân tộc thiểu số ứng dụng công nghệ thông tin tại Ủy ban nhân dân cấp xã để phục vụ phát triển kinh tế - xã hội và đảm bảo an ninh trật tự năm 2024 của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
07/02/2025 14:14
Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đã đăng tải KHLCNT Cấp trang thiết bị phục vụ cho hoạt động văn hóa, thể thao đối với nhà văn hóa các thôn, bản thuộc vùng đồng bào dân tộc thiếu số và miền núi huyện Hướng Hóa năm 2024 thuộc dự án 06: Bảo tồn, phát huy giá trị văn hoá truyền thống tốt đẹp của các dân tộc thiểu số gắn với phát triển du lịch của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA với 3 gói thầu.
07/02/2025 11:29
Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 07: Tư vấn giám sát thi công của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐỨC TIẾN QUẢNG TRỊ
23/01/2025 10:40
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 01: Mua sắm nhạc cụ hỗ trợ hoạt động cho đội văn nghệ truyền thống tại các thôn, bản vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi trên địa bàn huyện Hướng Hóa năm 2025.
- Nhà thầu trúng thầu: PHẠM CHÍ TÂN
01/07/2025 14:47
PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đăng tải KHLCNT Hỗ trợ hoạt động cho đội văn nghệ truyền thống tại các thôn, bản vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi trên địa bàn huyện Hướng Hóa năm 2025 với 1 gói thầu.
10/06/2025 11:02
PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Thẩm định E-HSMT, thẩm định KQLCNT gói thầu số 01.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TIỀM LONG QUẢNG TRỊ
20/02/2025 08:40
PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Lập E-HSMT, đánh giá E-HSDT gói thầu số 01.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN TÂN KHỞI QUẢNG TRỊ
20/02/2025 08:38
PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đăng tải KHLCNT Cấp trang thiết bị phục vụ cho hoạt động văn hóa, thể thao đối với nhà văn hóa các thôn, bản thuộc vùng đồng bào dân tộc thiếu số và miền núi huyện Hướng Hóa năm 2024 thuộc dự án 06: Bảo tồn, phát huy giá trị văn hoá truyền thống tốt đẹp của các dân tộc thiểu số gắn với phát triển du lịch với 3 gói thầu.
07/02/2025 11:29
PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 07: Tư vấn giám sát thi công.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐỨC TIẾN QUẢNG TRỊ
23/01/2025 10:40
PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 05: Tư vấn thẩm định E-HSMT và thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TIỀM LONG QUẢNG TRỊ
23/01/2025 10:37
PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 04: Tư vấn lập E-HSMT và đánh giá E-HSDT.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN TÂN KHỞI QUẢNG TRỊ
23/01/2025 10:34
PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đăng tải KHLCNT Mua sắm thiết bị thiết lập các điểm hỗ trợ đồng bào dân tộc thiểu số ứng dụng công nghệ thông tin tại Ủy ban nhân dân cấp xã để phục vụ phát triển kinh tế - xã hội và đảm bảo an ninh trật tự năm 2024 thuộc dự án: Ứng dụng công nghệ thông tin hỗ trợ phát triển kinh tế - xã hội và đảm bảo an ninh trật tự vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi với 5 gói thầu.
23/01/2025 10:29
PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Tư vấn thẩm định giá.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CP THẨM ĐỊNH GIÁ TMC
04/05/2024 14:34
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 01: Mua sắm nhạc cụ hỗ trợ hoạt động cho đội văn nghệ truyền thống tại các thôn, bản vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi trên địa bàn huyện Hướng Hóa năm 2025 của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA.
- Nhà thầu trúng thầu: PHẠM CHÍ TÂN
01/07/2025 14:47
Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đã đăng tải KHLCNT Hỗ trợ hoạt động cho đội văn nghệ truyền thống tại các thôn, bản vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi trên địa bàn huyện Hướng Hóa năm 2025 của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA với 1 gói thầu.
10/06/2025 11:02
Bên mời thầu CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN TÂN KHỞI QUẢNG TRỊ đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Mua sắm thiết bị hỗ trợ thiết lập các điểm hỗ trợ đồng bào dân tộc thiểu số ứng dụng công nghệ thông tin tại Ủy ban nhân dân cấp xã để phục vụ phát triển kinh tế - xã hội và đảm bảo an ninh trật tự năm 2024 của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CP CÔNG NGHỆ HẢI NAM TECH
31/03/2025 16:45
Bên mời thầu CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN TÂN KHỞI QUẢNG TRỊ đã đăng tải TBMT Gói thầu số 01: Cấp trang thiết bị phục vụ cho hoạt động văn hóa, thể thao đối với nhà văn hóa các thôn, bản thuộc vùng đồng bào dân tộc thiếu số và miền núi huyện Hướng Hóa năm 2024 thuộc dự án 06: Bảo tồn, phát huy giá trị văn hoá truyền thống tốt đẹp của các dân tộc thiểu số gắn với phát triển du lịch của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
11/03/2025 09:03
Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Thẩm định E-HSMT, thẩm định KQLCNT gói thầu số 01 của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TIỀM LONG QUẢNG TRỊ
20/02/2025 08:40
Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Lập E-HSMT, đánh giá E-HSDT gói thầu số 01 của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN TÂN KHỞI QUẢNG TRỊ
20/02/2025 08:38
Bên mời thầu CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN TÂN KHỞI QUẢNG TRỊ đã đăng tải TBMT Gói thầu số 03: Mua sắm thiết bị hỗ trợ thiết lập các điểm hỗ trợ đồng bào dân tộc thiểu số ứng dụng công nghệ thông tin tại Ủy ban nhân dân cấp xã để phục vụ phát triển kinh tế - xã hội và đảm bảo an ninh trật tự năm 2024 của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
12/02/2025 08:53
Bên mời thầu CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN TÂN KHỞI QUẢNG TRỊ đã đăng tải TBMT Gói thầu số 03: Mua sắm thiết bị hỗ trợ thiết lập các điểm hỗ trợ đồng bào dân tộc thiểu số ứng dụng công nghệ thông tin tại Ủy ban nhân dân cấp xã để phục vụ phát triển kinh tế - xã hội và đảm bảo an ninh trật tự năm 2024 của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
07/02/2025 14:14
Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đã đăng tải KHLCNT Cấp trang thiết bị phục vụ cho hoạt động văn hóa, thể thao đối với nhà văn hóa các thôn, bản thuộc vùng đồng bào dân tộc thiếu số và miền núi huyện Hướng Hóa năm 2024 thuộc dự án 06: Bảo tồn, phát huy giá trị văn hoá truyền thống tốt đẹp của các dân tộc thiểu số gắn với phát triển du lịch của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA với 3 gói thầu.
07/02/2025 11:29
Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 07: Tư vấn giám sát thi công của chủ đầu tư PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐỨC TIẾN QUẢNG TRỊ
23/01/2025 10:40
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đã đăng tải 5 KHLCNT, trong đó có 12 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đã đăng tải 1 TBMT trong 1 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 1 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 0 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA đã đăng tải 8 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 8 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 8 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA có quan hệ với 6 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu PHÒNG VĂN HÓA VÀ THÔNG TIN HƯỚNG HÓA có quan hệ với 1 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Người khiêm tốn không phải là người thờ ơ với tiếng khen, mà là người chăm chú nghe lời chỉ trích. "
Sartre