Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai như sau:
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 27 nhà thầu.
- Đã công bố 10 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 21 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 24 gói thầu, trong đó có 18 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 14 gói (với 16 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 1 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 16 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 7 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 7 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 4 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,67 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 31,25%, Xây lắp 0%, Tư vấn 43,75%, Phi tư vấn 25,00%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 18.095.348.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 17.864.869.458 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,27%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai như sau:
- Có quan hệ với 27 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,67 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 31,25%, Xây lắp 0%, Tư vấn 43,75%, Phi tư vấn 25,00%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 18.095.348.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 17.864.869.458 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,27%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai như sau:
- Là chủ đầu tư của 10 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 39 KHLCNT trong đó có 21 KHLCNT tự đăng tải, có 18 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 42 TBMT trong đó tự mời thầu 16 TBMT, có 26 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải kết quả gói thầu Thuê chuyên gia tư vấn thực hiện Đề án "Đánh giá các yếu tố tác động đến viêc thực hiện các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội nhiệm kỳ 2021-2025 và đề xuất phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội 5 năm 2026-2030 tỉnh Lào Cai" của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai.
- Nhà thầu trúng thầu: Viện Chiến lược phát triển
21/04/2025 14:01
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải KHLCNT Đặt ăn tổ chức hội nghị tổng kết công tác thi đua, khen thưởng khối thi đua Sở Kế hoạch và Đầu tư các tỉnh Miền núi biên giới phía Bắc năm 2024 của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai với 1 gói thầu.
10/01/2025 17:03
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải TBMT Thuê chuyên gia tư vấn thực hiện Đề án "Đánh giá các yếu tố tác động đến viêc thực hiện các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội nhiệm kỳ 2021-2025 và đề xuất phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội 5 năm 2026-2030 tỉnh Lào Cai" của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
30/12/2024 09:58
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải KHLCNT Thuê chuyên gia tư vấn thực hiện Đề án "Đánh giá các yếu tố tác động đến việc thực hiện
các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội nhiệm kỳ 2021-2025 và đề xuất phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội 5 năm 2026-2030 tỉnh Lào Cai" của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai với 1 gói thầu.
18/12/2024 14:43
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải kết quả gói thầu Tuyên truyền, quảng bá về tỉnh Lào Cai trên Ấn phẩm doanh nhân của Tạp chí Diễn đàn Doanh nghiệp của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai.
- Nhà thầu trúng thầu: TẠP CHÍ DIỄN ĐÀN DOANH NGHIỆP
06/12/2024 14:30
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải KHLCNT Thuê chuyên gia tư vấn thực hiện Đề án "Đánh giá các yếu tố tác động đến việc thực hiện
các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội nhiệm kỳ 2021-2025 và đề xuất phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội 5 năm 2026-2030 tỉnh Lào Cai" của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai với 1 gói thầu.
06/12/2024 11:30
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải KHLCNT Tuyên truyền, quảng bá về tỉnh Lào Cai trên Ấn phẩm doanh nhân của Tạp chí Diễn đàn Doanh nghiệp của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai với 1 gói thầu.
29/11/2024 15:16
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm phầm mềm diệt vi rút để phục vụ an toàn thông tin mạng của Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ ADS
22/11/2024 10:01
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải KHLCNT Mua sắm phầm mềm diệt vi rút để phục vụ an toàn thông tin mạng của Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai với 1 gói thầu.
15/11/2024 11:02
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 01: Duy trì, chăm sóc hệ thống cây xanh, cây cảnh khuôn viên trụ sở Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CP MÔI TRƯỜNG ĐÔ THỊ TỈNH LÀO CAI
26/02/2024 10:44
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Thuê chuyên gia tư vấn thực hiện Đề án "Đánh giá các yếu tố tác động đến viêc thực hiện các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội nhiệm kỳ 2021-2025 và đề xuất phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội 5 năm 2026-2030 tỉnh Lào Cai".
- Nhà thầu trúng thầu: Viện Chiến lược phát triển
21/04/2025 14:01
Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai công bố KQMT gói thầu Thuê chuyên gia tư vấn thực hiện Đề án "Đánh giá các yếu tố tác động đến viêc thực hiện các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội nhiệm kỳ 2021-2025 và đề xuất phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội 5 năm 2026-2030 tỉnh Lào Cai" với 1 nhà thầu tham gia.
17/01/2025 08:42
Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đăng tải KHLCNT Đặt ăn tổ chức hội nghị tổng kết công tác thi đua, khen thưởng khối thi đua Sở Kế hoạch và Đầu tư các tỉnh Miền núi biên giới phía Bắc năm 2024 với 1 gói thầu.
10/01/2025 17:03
Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đăng tải TBMT Thuê chuyên gia tư vấn thực hiện Đề án "Đánh giá các yếu tố tác động đến viêc thực hiện các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội nhiệm kỳ 2021-2025 và đề xuất phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội 5 năm 2026-2030 tỉnh Lào Cai" theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
30/12/2024 09:58
Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đăng tải KHLCNT Thuê chuyên gia tư vấn thực hiện Đề án "Đánh giá các yếu tố tác động đến việc thực hiện
các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội nhiệm kỳ 2021-2025 và đề xuất phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội 5 năm 2026-2030 tỉnh Lào Cai" với 1 gói thầu.
18/12/2024 14:43
Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Tuyên truyền, quảng bá về tỉnh Lào Cai trên Ấn phẩm doanh nhân của Tạp chí Diễn đàn Doanh nghiệp.
- Nhà thầu trúng thầu: TẠP CHÍ DIỄN ĐÀN DOANH NGHIỆP
06/12/2024 14:30
Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đăng tải KHLCNT Thuê chuyên gia tư vấn thực hiện Đề án "Đánh giá các yếu tố tác động đến việc thực hiện
các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội nhiệm kỳ 2021-2025 và đề xuất phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội 5 năm 2026-2030 tỉnh Lào Cai" với 1 gói thầu.
06/12/2024 11:30
Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đăng tải KHLCNT Tuyên truyền, quảng bá về tỉnh Lào Cai trên Ấn phẩm doanh nhân của Tạp chí Diễn đàn Doanh nghiệp với 1 gói thầu.
29/11/2024 15:16
Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Mua sắm phầm mềm diệt vi rút để phục vụ an toàn thông tin mạng của Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ ADS
22/11/2024 10:01
Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đăng tải KHLCNT Mua sắm phầm mềm diệt vi rút để phục vụ an toàn thông tin mạng của Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai với 1 gói thầu.
15/11/2024 11:02
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải kết quả gói thầu Thuê chuyên gia tư vấn thực hiện Đề án "Đánh giá các yếu tố tác động đến viêc thực hiện các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội nhiệm kỳ 2021-2025 và đề xuất phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội 5 năm 2026-2030 tỉnh Lào Cai" của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai.
- Nhà thầu trúng thầu: Viện Chiến lược phát triển
21/04/2025 14:01
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải KHLCNT Đặt ăn tổ chức hội nghị tổng kết công tác thi đua, khen thưởng khối thi đua Sở Kế hoạch và Đầu tư các tỉnh Miền núi biên giới phía Bắc năm 2024 của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai với 1 gói thầu.
10/01/2025 17:03
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải TBMT Thuê chuyên gia tư vấn thực hiện Đề án "Đánh giá các yếu tố tác động đến viêc thực hiện các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội nhiệm kỳ 2021-2025 và đề xuất phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội 5 năm 2026-2030 tỉnh Lào Cai" của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
30/12/2024 09:58
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải KHLCNT Thuê chuyên gia tư vấn thực hiện Đề án "Đánh giá các yếu tố tác động đến việc thực hiện
các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội nhiệm kỳ 2021-2025 và đề xuất phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội 5 năm 2026-2030 tỉnh Lào Cai" của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai với 1 gói thầu.
18/12/2024 14:43
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải kết quả gói thầu Tuyên truyền, quảng bá về tỉnh Lào Cai trên Ấn phẩm doanh nhân của Tạp chí Diễn đàn Doanh nghiệp của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai.
- Nhà thầu trúng thầu: TẠP CHÍ DIỄN ĐÀN DOANH NGHIỆP
06/12/2024 14:30
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải KHLCNT Thuê chuyên gia tư vấn thực hiện Đề án "Đánh giá các yếu tố tác động đến việc thực hiện
các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội nhiệm kỳ 2021-2025 và đề xuất phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội 5 năm 2026-2030 tỉnh Lào Cai" của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai với 1 gói thầu.
06/12/2024 11:30
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải KHLCNT Tuyên truyền, quảng bá về tỉnh Lào Cai trên Ấn phẩm doanh nhân của Tạp chí Diễn đàn Doanh nghiệp của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai với 1 gói thầu.
29/11/2024 15:16
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm phầm mềm diệt vi rút để phục vụ an toàn thông tin mạng của Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ ADS
22/11/2024 10:01
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải KHLCNT Mua sắm phầm mềm diệt vi rút để phục vụ an toàn thông tin mạng của Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai với 1 gói thầu.
15/11/2024 11:02
Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 01: Duy trì, chăm sóc hệ thống cây xanh, cây cảnh khuôn viên trụ sở Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai của chủ đầu tư Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CP MÔI TRƯỜNG ĐÔ THỊ TỈNH LÀO CAI
26/02/2024 10:44
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải 21 KHLCNT, trong đó có 24 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải 16 TBMT trong 14 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 16 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 0 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai đã đăng tải 16 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 16 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 7 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai có quan hệ với 27 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai có quan hệ với 1 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Lào Cai có quan hệ với 1 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Webinar Đấu Thầu 360 #03: CEO DEAL - Bạn đưa nhu cầu, CEO đưa quyết định
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
"Để giữ được niềm vui bạn phải chia sẻ nó. Hạnh phúc chào đời đã là anh em sinh đôi. "
Lord Byron
Sự kiện trong nước: Để tăng cường điều kiện và đẩy mạnh sản xuất, cải thiện đời sống nhân dân miền núi, góp phần đảm bảo cung cấp và xây dựng nhà nước. Ngày 6-9-1957 Phủ thủ tướng đã ra Nghị định ban hành 10 chính sách khuyến khích sản xuất ở miền núi. Các chính sách này được áp dụng cho các dân tộc thiểu số và đồng bào Kinh sống trong vùng dân tộc thiểu số.