Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông như sau:
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 37 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 34 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 54 gói thầu, trong đó có 32 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 15 gói (với 18 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 1 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 31 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 17 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 26 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 25 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,60 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 61,11%, Xây lắp 16,67%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 22,22%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 19.304.488.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 19.027.828.347 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,43%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông như sau:
- Có quan hệ với 37 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,60 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 61,11%, Xây lắp 16,67%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 22,22%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 19.304.488.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 19.027.828.347 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,43%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông như sau:
- Là chủ đầu tư của 0 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 30 KHLCNT trong đó có 30 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 23 TBMT trong đó tự mời thầu 16 TBMT, có 7 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải kết quả gói thầu Tổ chức sự kiện Ngày hội Sách và Văn hóa đọc tỉnh Đắk Nông năm 2025 của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MTV QUẢNG CÁO & TỔ CHỨC SỰ KIỆN TUẤN ANH EVENT
12/05/2025 14:55
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải KHLCNT Tổ chức sự kiện Ngày hội Sách và Văn hóa đọc tỉnh Đắk Nông năm 2025 của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông với 1 gói thầu.
08/05/2025 08:27
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải kết quả gói thầu Thiết kế, in ấn băng rôn, panô và thay cụm panô chiến lược
tuyên truyền nhân Ngày Quốc tế Gia đình 15/5/2025 của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH DỊCH VỤ IN ẤN QUẢNG CÁO MỸ THUẬT
06/05/2025 14:31
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải KHLCNT Thiết kế, in ấn băng rôn, panô và thay cụm panô chiến lược thực hiện tuyên truyền nhân Ngày Quốc tế Gia đình 15/5/2025 của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông với 1 gói thầu.
06/05/2025 14:05
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải kết quả gói thầu Xây dựng phóng sự
“ Đức Lập - Đăk
Mil một vùng đất
anh hùng” và
truyền hình trực
tiếp Lễ kỷ niệm 50
năm giải phóng
Đức Lập
(09/3/1975-
09/3/2025) của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông.
- Nhà thầu trúng thầu: Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Đắk Nông
06/03/2025 08:47
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải kết quả gói thầu Xây dựng các chuyên trang, chuyên mục tuyên truyền nhân Lễ kỷ niệm 50 năm giải phóng Đức Lập (09/3/1975-09/3/2025) của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông.
- Nhà thầu trúng thầu: Báo Đắk Nông
06/03/2025 08:42
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải KHLCNT Xây dựng
phóng sự “ Đức Lập - Đăk Mil một vùng đất anh hùng” và truyền hình
trực tiếp Lễ kỷ niệm 50 năm giải phóng Đức Lập (09/3/1975-09/3/2025) của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông với 1 gói thầu.
04/03/2025 14:48
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải KHLCNT Xây dựng các chuyên trang, chuyên mục tuyên truyền nhân Lễ kỷ niệm 50 năm giải phóng Đức Lập (09/3/1975-09/3/2025) của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông với 1 gói thầu.
04/03/2025 14:41
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp dịch vụ thi công sàn sân khấu, khung nhà bạt sân khấu, ánh sáng, bàn, ghế đại biểu, ghế nhựa đỏ, dù, thảm trải lối đi phục vụ Liên hoan trình diễn cồng chiêng và nhạc cụ truyền thống của đồng bào các dân tộc thiểu số tỉnh Đắk Nông năm 2024 của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MTV QUẢNG CÁO & TỔ CHỨC SỰ KIỆN DUY NGUYỄN PRO
31/12/2024 11:15
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải KHLCNT Cung cấp dịch vụ thi công sàn sân khấu, khung nhà bạt sân khấu, ánh sáng, bàn, ghế đại biểu, ghế nhựa đỏ, dù, thảm trải lối đi phục vụ Liên hoan trình diễn cồng chiêng và nhạc cụ truyền thống của đồng bào các dân tộc thiểu số tỉnh Đắk Nông năm 2024 của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông với 1 gói thầu.
31/12/2024 11:05
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông công bố kết quả gói thầu Tổ chức sự kiện Ngày hội Sách và Văn hóa đọc tỉnh Đắk Nông năm 2025.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MTV QUẢNG CÁO & TỔ CHỨC SỰ KIỆN TUẤN ANH EVENT
12/05/2025 14:55
Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đăng tải KHLCNT Tổ chức sự kiện Ngày hội Sách và Văn hóa đọc tỉnh Đắk Nông năm 2025 với 1 gói thầu.
08/05/2025 08:27
Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông công bố kết quả gói thầu Thiết kế, in ấn băng rôn, panô và thay cụm panô chiến lược
tuyên truyền nhân Ngày Quốc tế Gia đình 15/5/2025.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH DỊCH VỤ IN ẤN QUẢNG CÁO MỸ THUẬT
06/05/2025 14:31
Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đăng tải KHLCNT Thiết kế, in ấn băng rôn, panô và thay cụm panô chiến lược thực hiện tuyên truyền nhân Ngày Quốc tế Gia đình 15/5/2025 với 1 gói thầu.
06/05/2025 14:05
Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông công bố kết quả gói thầu Xây dựng phóng sự
“ Đức Lập - Đăk
Mil một vùng đất
anh hùng” và
truyền hình trực
tiếp Lễ kỷ niệm 50
năm giải phóng
Đức Lập
(09/3/1975-
09/3/2025).
- Nhà thầu trúng thầu: Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Đắk Nông
06/03/2025 08:47
Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông công bố kết quả gói thầu Xây dựng các chuyên trang, chuyên mục tuyên truyền nhân Lễ kỷ niệm 50 năm giải phóng Đức Lập (09/3/1975-09/3/2025).
- Nhà thầu trúng thầu: Báo Đắk Nông
06/03/2025 08:42
Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đăng tải KHLCNT Xây dựng
phóng sự “ Đức Lập - Đăk Mil một vùng đất anh hùng” và truyền hình
trực tiếp Lễ kỷ niệm 50 năm giải phóng Đức Lập (09/3/1975-09/3/2025) với 1 gói thầu.
04/03/2025 14:48
Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đăng tải KHLCNT Xây dựng các chuyên trang, chuyên mục tuyên truyền nhân Lễ kỷ niệm 50 năm giải phóng Đức Lập (09/3/1975-09/3/2025) với 1 gói thầu.
04/03/2025 14:41
Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông công bố kết quả gói thầu Cung cấp dịch vụ thi công sàn sân khấu, khung nhà bạt sân khấu, ánh sáng, bàn, ghế đại biểu, ghế nhựa đỏ, dù, thảm trải lối đi phục vụ Liên hoan trình diễn cồng chiêng và nhạc cụ truyền thống của đồng bào các dân tộc thiểu số tỉnh Đắk Nông năm 2024.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MTV QUẢNG CÁO & TỔ CHỨC SỰ KIỆN DUY NGUYỄN PRO
31/12/2024 11:15
Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đăng tải KHLCNT Cung cấp dịch vụ thi công sàn sân khấu, khung nhà bạt sân khấu, ánh sáng, bàn, ghế đại biểu, ghế nhựa đỏ, dù, thảm trải lối đi phục vụ Liên hoan trình diễn cồng chiêng và nhạc cụ truyền thống của đồng bào các dân tộc thiểu số tỉnh Đắk Nông năm 2024 với 1 gói thầu.
31/12/2024 11:05
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải kết quả gói thầu Tổ chức sự kiện Ngày hội Sách và Văn hóa đọc tỉnh Đắk Nông năm 2025 của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MTV QUẢNG CÁO & TỔ CHỨC SỰ KIỆN TUẤN ANH EVENT
12/05/2025 14:55
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải KHLCNT Tổ chức sự kiện Ngày hội Sách và Văn hóa đọc tỉnh Đắk Nông năm 2025 của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông với 1 gói thầu.
08/05/2025 08:27
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải kết quả gói thầu Thiết kế, in ấn băng rôn, panô và thay cụm panô chiến lược
tuyên truyền nhân Ngày Quốc tế Gia đình 15/5/2025 của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH DỊCH VỤ IN ẤN QUẢNG CÁO MỸ THUẬT
06/05/2025 14:31
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải KHLCNT Thiết kế, in ấn băng rôn, panô và thay cụm panô chiến lược thực hiện tuyên truyền nhân Ngày Quốc tế Gia đình 15/5/2025 của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông với 1 gói thầu.
06/05/2025 14:05
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải kết quả gói thầu Xây dựng phóng sự
“ Đức Lập - Đăk
Mil một vùng đất
anh hùng” và
truyền hình trực
tiếp Lễ kỷ niệm 50
năm giải phóng
Đức Lập
(09/3/1975-
09/3/2025) của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông.
- Nhà thầu trúng thầu: Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh Đắk Nông
06/03/2025 08:47
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải kết quả gói thầu Xây dựng các chuyên trang, chuyên mục tuyên truyền nhân Lễ kỷ niệm 50 năm giải phóng Đức Lập (09/3/1975-09/3/2025) của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông.
- Nhà thầu trúng thầu: Báo Đắk Nông
06/03/2025 08:42
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải KHLCNT Xây dựng
phóng sự “ Đức Lập - Đăk Mil một vùng đất anh hùng” và truyền hình
trực tiếp Lễ kỷ niệm 50 năm giải phóng Đức Lập (09/3/1975-09/3/2025) của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông với 1 gói thầu.
04/03/2025 14:48
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải KHLCNT Xây dựng các chuyên trang, chuyên mục tuyên truyền nhân Lễ kỷ niệm 50 năm giải phóng Đức Lập (09/3/1975-09/3/2025) của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông với 1 gói thầu.
04/03/2025 14:41
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp dịch vụ thi công sàn sân khấu, khung nhà bạt sân khấu, ánh sáng, bàn, ghế đại biểu, ghế nhựa đỏ, dù, thảm trải lối đi phục vụ Liên hoan trình diễn cồng chiêng và nhạc cụ truyền thống của đồng bào các dân tộc thiểu số tỉnh Đắk Nông năm 2024 của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MTV QUẢNG CÁO & TỔ CHỨC SỰ KIỆN DUY NGUYỄN PRO
31/12/2024 11:15
Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải KHLCNT Cung cấp dịch vụ thi công sàn sân khấu, khung nhà bạt sân khấu, ánh sáng, bàn, ghế đại biểu, ghế nhựa đỏ, dù, thảm trải lối đi phục vụ Liên hoan trình diễn cồng chiêng và nhạc cụ truyền thống của đồng bào các dân tộc thiểu số tỉnh Đắk Nông năm 2024 của chủ đầu tư Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông với 1 gói thầu.
31/12/2024 11:05
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải 34 KHLCNT, trong đó có 54 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải 18 TBMT trong 15 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 16 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 2 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông đã đăng tải 31 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 31 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 17 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông có quan hệ với 37 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông có quan hệ với 21 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Nông có quan hệ với 3 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Sức mạnh của tính cách có thể được học trong công việc, nhưng vẻ đẹp của tính cách phải được học ở gia đình. "
Henry Drummond
Sự kiện trong nước: Nhà văn Hồ Biểu Chánh (tức Hồ Văn Trung) sinh năm 1885, quê ở Gò Công, tỉnh Tiền Giang, mất ngày 4-9-1958 tại Sài Gòn. Thời Pháp thuộc, ông làm quan tới chức Đốc phủ sứ (tức Tỉnh trưởng), sau năm 1945 lại làm cố vấn cho Chính phủ Nguyễn Văn Thinh do Pháp dựng lên - dư luận số đông vẫn cho rằng ông là người có tài đức nên bị lợi dụng - Điều này có thể tin được vì ông có một đời văn dài nửa thế kỷ và để lại sự nghiệp văn chương đồ sộ. Riêng tiểu thuyết có 60 cuốn, mà nội dung chính đã phản ánh được chân thực và phong phú cuộc sống xã hội đương thời của Nam Bộ và thể hiện lý tưởng đạo đức tốt đẹp của ông giữa cuộc đời. Nhà văn Hồ Biểu Chánh được xem là một trong số ít người tiên phong đặt nền móng cho tiểu thuyết Việt Nam hiện đại. Trước khi có tiểu thuyết của Tự lực Văn Đoàn và tiểu thuyết hiện thực phê phán, Hồ Biểu Chánh là tác giả có ảnh hưởng lớn ở Nam Bộ.