Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên như sau:
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 13 nhà thầu.
- Đã công bố 5 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 2 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 15 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 35 gói thầu, trong đó có 14 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 15 gói (với 19 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 1 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 17 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 4 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 19 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 19 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,00 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 15,79%, Xây lắp 5,26%, Tư vấn 73,68%, Phi tư vấn 5,26%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 9.828.838.730 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 9.756.326.243 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,74%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên như sau:
- Có quan hệ với 13 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,00 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 15,79%, Xây lắp 5,26%, Tư vấn 73,68%, Phi tư vấn 5,26%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 9.828.838.730 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 9.756.326.243 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,74%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên như sau:
- Là chủ đầu tư của 5 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 13 KHLCNT trong đó có 13 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 17 TBMT trong đó tự mời thầu 17 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 01: Tư vấn lập Điều chỉnh Chương trình phát triển nhà ở tỉnh Thái Nguyên giai đoạn 2021 - 2030 và tầm nhìn đến năm 2040 của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên.
- Nhà thầu trúng thầu: Trung tâm Nghiên cứu nhà ở và thị trường bất động sản
13/12/2024 16:32
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải kết quả gói thầu Xây dựng Bảng giá ca máy và thiết bị thi công xây dựng trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên năm 2024 của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG "CHUYỂN ĐỔI TỪ CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG, GCN ĐKKD SỐ: 0102005925 CẤP NGÀY 22/07/2002"
29/11/2024 14:57
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 01: Xây dựng khung giá cho thuê nhà ở xã hội, nhà lưu trú cho công nhân trong khu công nghiệp và khung giá dịch vụ quản lý, vận hành nhà chung cư trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG "CHUYỂN ĐỔI TỪ CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG, GCN ĐKKD SỐ: 0102005925 CẤP NGÀY 22/07/2002"
29/11/2024 14:50
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải KHLCNT kế hoạch lựa chọn nhà thầu thực hiện Xây dựng Bảng giá ca máy và thiết bị thi công xây dựng trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên năm 2024 của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên với 1 gói thầu.
18/11/2024 11:28
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải TBMT Gói thầu số 01: Tư vấn lập Điều chỉnh Chương trình phát triển nhà ở tỉnh Thái Nguyên giai đoạn 2021 - 2030 và tầm nhìn đến năm 2040 của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
16/11/2024 13:35
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 1: Xây dựng Bộ đơn giá chuyên ngành Điện - Phần lắp đặt đường dây tải điện và lắp đặt trạm biến áp; phần thí nghiệm điện đường dây và trạm biến áp của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG "CHUYỂN ĐỔI TỪ CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG, GCN ĐKKD SỐ: 0102005925 CẤP NGÀY 22/07/2002"
06/11/2024 15:21
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải TBMT Gói số 01: Xây dựng khung giá cho thuê nhà ở xã hội, nhà lưu trú cho công nhân trong khu công nghiệp và khung giá dịch vụ quản lý, vận hành nhà chung cư trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
05/11/2024 15:51
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải TBMT Gói thầu số 01: Tư vấn lập Điều chỉnh Chương trình phát triển nhà ở tỉnh Thái Nguyên giai đoạn 2021 - 2030 và tầm nhìn đến năm 2040 của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
05/11/2024 14:37
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu Lập điều chỉnh Chương trình phát triển nhà ở tỉnh Thái Nguyên giai đoạn 2021 - 2030 và tầm nhìn đến năm 2040 của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên với 3 gói thầu.
05/11/2024 11:21
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu Xây dựng khung giá cho thuê nhà ở xã hội, nhà lưu trú cho công nhân trong khu công nghiệp và khung giá dịch vụ quản lý, vận hành nhà chung cư trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên với 3 gói thầu.
01/11/2024 10:39
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 01: Tư vấn lập Điều chỉnh Chương trình phát triển nhà ở tỉnh Thái Nguyên giai đoạn 2021 - 2030 và tầm nhìn đến năm 2040.
- Nhà thầu trúng thầu: Trung tâm Nghiên cứu nhà ở và thị trường bất động sản
13/12/2024 16:32
Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên công bố kết quả gói thầu Xây dựng Bảng giá ca máy và thiết bị thi công xây dựng trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên năm 2024.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG "CHUYỂN ĐỔI TỪ CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG, GCN ĐKKD SỐ: 0102005925 CẤP NGÀY 22/07/2002"
29/11/2024 14:57
Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên công bố kết quả gói thầu Gói số 01: Xây dựng khung giá cho thuê nhà ở xã hội, nhà lưu trú cho công nhân trong khu công nghiệp và khung giá dịch vụ quản lý, vận hành nhà chung cư trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG "CHUYỂN ĐỔI TỪ CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG, GCN ĐKKD SỐ: 0102005925 CẤP NGÀY 22/07/2002"
29/11/2024 14:50
Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 01: Tư vấn lập Điều chỉnh Chương trình phát triển nhà ở tỉnh Thái Nguyên giai đoạn 2021 - 2030 và tầm nhìn đến năm 2040 với 1 nhà thầu tham gia.
27/11/2024 08:07
Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên công bố KQMT gói thầu Gói số 01: Xây dựng khung giá cho thuê nhà ở xã hội, nhà lưu trú cho công nhân trong khu công nghiệp và khung giá dịch vụ quản lý, vận hành nhà chung cư trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên với 1 nhà thầu tham gia.
23/11/2024 09:08
Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đăng tải KHLCNT kế hoạch lựa chọn nhà thầu thực hiện Xây dựng Bảng giá ca máy và thiết bị thi công xây dựng trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên năm 2024 với 1 gói thầu.
18/11/2024 11:28
Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đăng tải TBMT Gói thầu số 01: Tư vấn lập Điều chỉnh Chương trình phát triển nhà ở tỉnh Thái Nguyên giai đoạn 2021 - 2030 và tầm nhìn đến năm 2040 theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
16/11/2024 13:35
Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 1: Xây dựng Bộ đơn giá chuyên ngành Điện - Phần lắp đặt đường dây tải điện và lắp đặt trạm biến áp; phần thí nghiệm điện đường dây và trạm biến áp.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG "CHUYỂN ĐỔI TỪ CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG, GCN ĐKKD SỐ: 0102005925 CẤP NGÀY 22/07/2002"
06/11/2024 15:21
Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đăng tải TBMT Gói số 01: Xây dựng khung giá cho thuê nhà ở xã hội, nhà lưu trú cho công nhân trong khu công nghiệp và khung giá dịch vụ quản lý, vận hành nhà chung cư trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
05/11/2024 15:51
Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đăng tải TBMT Gói thầu số 01: Tư vấn lập Điều chỉnh Chương trình phát triển nhà ở tỉnh Thái Nguyên giai đoạn 2021 - 2030 và tầm nhìn đến năm 2040 theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
05/11/2024 14:37
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 01: Tư vấn lập Điều chỉnh Chương trình phát triển nhà ở tỉnh Thái Nguyên giai đoạn 2021 - 2030 và tầm nhìn đến năm 2040 của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên.
- Nhà thầu trúng thầu: Trung tâm Nghiên cứu nhà ở và thị trường bất động sản
13/12/2024 16:32
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải kết quả gói thầu Xây dựng Bảng giá ca máy và thiết bị thi công xây dựng trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên năm 2024 của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG "CHUYỂN ĐỔI TỪ CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG, GCN ĐKKD SỐ: 0102005925 CẤP NGÀY 22/07/2002"
29/11/2024 14:57
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 01: Xây dựng khung giá cho thuê nhà ở xã hội, nhà lưu trú cho công nhân trong khu công nghiệp và khung giá dịch vụ quản lý, vận hành nhà chung cư trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG "CHUYỂN ĐỔI TỪ CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG, GCN ĐKKD SỐ: 0102005925 CẤP NGÀY 22/07/2002"
29/11/2024 14:50
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải KHLCNT kế hoạch lựa chọn nhà thầu thực hiện Xây dựng Bảng giá ca máy và thiết bị thi công xây dựng trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên năm 2024 của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên với 1 gói thầu.
18/11/2024 11:28
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải TBMT Gói thầu số 01: Tư vấn lập Điều chỉnh Chương trình phát triển nhà ở tỉnh Thái Nguyên giai đoạn 2021 - 2030 và tầm nhìn đến năm 2040 của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
16/11/2024 13:35
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 1: Xây dựng Bộ đơn giá chuyên ngành Điện - Phần lắp đặt đường dây tải điện và lắp đặt trạm biến áp; phần thí nghiệm điện đường dây và trạm biến áp của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG "CHUYỂN ĐỔI TỪ CÔNG TY TNHH TƯ VẤN KIẾN TRÚC THĂNG LONG, GCN ĐKKD SỐ: 0102005925 CẤP NGÀY 22/07/2002"
06/11/2024 15:21
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải TBMT Gói số 01: Xây dựng khung giá cho thuê nhà ở xã hội, nhà lưu trú cho công nhân trong khu công nghiệp và khung giá dịch vụ quản lý, vận hành nhà chung cư trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
05/11/2024 15:51
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải TBMT Gói thầu số 01: Tư vấn lập Điều chỉnh Chương trình phát triển nhà ở tỉnh Thái Nguyên giai đoạn 2021 - 2030 và tầm nhìn đến năm 2040 của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
05/11/2024 14:37
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu Lập điều chỉnh Chương trình phát triển nhà ở tỉnh Thái Nguyên giai đoạn 2021 - 2030 và tầm nhìn đến năm 2040 của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên với 3 gói thầu.
05/11/2024 11:21
Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu Xây dựng khung giá cho thuê nhà ở xã hội, nhà lưu trú cho công nhân trong khu công nghiệp và khung giá dịch vụ quản lý, vận hành nhà chung cư trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên của chủ đầu tư Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên với 3 gói thầu.
01/11/2024 10:39
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải 15 KHLCNT, trong đó có 35 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải 19 TBMT trong 15 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 17 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 2 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên đã đăng tải 17 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 17 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 4 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên có quan hệ với 13 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên có quan hệ với 15 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Sở Xây dựng tỉnh Thái Nguyên có quan hệ với 2 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Tình yêu, chính là khi bạn cho người ấy quyền làm bạn đau khổ. "
Fedor Dostievski
Sự kiện trong nước: Đầu tháng 9 năm 1950, trên đường đi chiến dịch Biên giới (còn gọi là chiến dịch Cao - Bắc - Lạng), Chủ tịch Hồ Chí Minh đã thăm một đơn vị thanh niên xung phong làm đường phục vụ chiến dịch. Bác Hồ đã tặng thanh niên ta 4 câu thơ: "Không cóviệc gì khó Chỉ sợ lòng không bền Đào núi và lấp biển Quyết chí ắt làm nên"