Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh như sau:
- Có quan hệ với 2 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 30 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 62 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 61 gói thầu, trong đó có 62 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 48 gói (với 52 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 0 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 46 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 6 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 10 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 7 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,19 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 100,00%, Xây lắp 0%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 15.150.956.675 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 14.951.302.928 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,32%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh như sau:
- Có quan hệ với 30 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,19 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 100,00%, Xây lắp 0%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 15.150.956.675 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 14.951.302.928 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,32%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh như sau:
- Là chủ đầu tư của 0 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 18 KHLCNT trong đó có 18 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 11 TBMT trong đó tự mời thầu 11 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 0 gói thầu.
- Đã tham gia tư vấn 0 gói thầu với 0 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp thức ăn hỗn hợp cho bò thịt để phục vụ mô hình “Vỗ béo bò thịt lai BBB thương phẩm” của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng Hồ Quang Duy
12/10/2022 09:19
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp thức ăn hỗn hợp cho thỏ thương phẩm để phục vụ Dự án khuyến nông Trung ương xây dựng mô hình liên kết chăn nuôi thỏ New Zealand năm 2022 của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng thiết bị và vật tư KHKT
30/09/2022 15:39
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp giống thỏ New Zealand White thương phẩm để phục vụ Dự án khuyến nông Trung ương xây dựng mô hình liên kết chăn nuôi thỏ New Zealand năm 2022 của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN VIETCOOP
28/09/2022 16:35
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp thức ăn công nghiệp dạng viên cho cá có hàm lượng protein (đạm) tối thiểu ≥ 40% phục vụ dự án Khuyến nông Trung ương “Xây dựng mô hình nuôi cá trắm đen (Mylopharyngodo piceus) thương phẩm trong lồng trên sông gắn với xây dựng thương hiệu OCOP” của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng thiết bị và vật tư KHKT
18/08/2022 10:59
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp phân bón phục vụ mô hình ứng dụng Drone – thiết bị bay không người lái 3 trong 1 (gieo giống, rải phân, phun thuốc BVTV) trong sản xuất lúa tại Bắc Ninh vụ mùa năm 2022 của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẠI THÀNH
21/07/2022 11:01
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp cá trắm đen (Mylopharyngodo piceus) giống phục vụ dự án Khuyến nông Trung ương “Xây dựng mô hình nuôi cá trắm đen (Mylopharyngodo piceus) thương phẩm trong lồng trên sông gắn với xây dựng thương hiệu OCOP” của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN VIETCOOP
24/06/2022 15:26
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu: Cung cấp thức ăn cho gà thịt phục vụ mô hình sử dụng thức ăn bổ sung thảo dược để nâng cao hiệu quả kinh tế trong phát triển nuôi gà thịt bền vững của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng Hồ Quang Duy
24/06/2022 09:27
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp thức ăn công nghiệp dạng viên cho cá tầm có hàm lượng protein (đạm tối thiểu ≥ 44%) phục vụ mô hình “Nuôi cá tầm thương phẩm bằng lồng trên sông Thái Bình” của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng Hồ Quang Duy
21/06/2022 07:58
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp thức ăn hỗn hợp dê thịt để phục vụ mô hình “Chăn nuôi dê thương phẩm nhốt chuồng” của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng thiết bị và vật tư KHKT
26/05/2022 09:40
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp thức ăn hỗn hợp cho vịt thịt từ 22 ngày tuổi đến xuất chuồng để phục vụ mô hình “Mô hình chăn nuôi vịt thương phẩm trên sàn lưới theo hướng an toàn sinh học” của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng Hồ Quang Duy
13/05/2022 15:24
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh công bố kết quả gói thầu Gói thầu: Cung cấp thức ăn hỗn hợp cho thỏ thương phẩm để phục vụ Dự án khuyến nông Trung ương xây dựng mô hình liên kết chăn nuôi thỏ New Zealand năm 2021.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng thiết bị và vật tư KHKT
12/11/2021 14:38
Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh công bố kết quả gói thầu Cung cấp thức ăn hỗn hợp cho ngan thịt để phục vụ mô hình “Mô hình chăn nuôi ngan sen nâng cao hiệu quả kinh tế”.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng thiết bị và vật tư KHKT
02/11/2021 10:39
Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh công bố KQMT gói thầu Gói thầu: Cung cấp thức ăn hỗn hợp cho thỏ thương phẩm để phục vụ Dự án khuyến nông Trung ương xây dựng mô hình liên kết chăn nuôi thỏ New Zealand năm 2021 với 1 nhà thầu tham gia.
25/10/2021 16:02
Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh công bố kết quả gói thầu Cung cấp củ giống khoai tây Marabel xác nhận và phân bón NPK Văn Điển 5.10.3, NPK Văn Điển 22.5.11 phục vụ mô hình “Mô hình liên kết trong sản xuất và tiêu thụ khoai tây năng suất và chất lượng cao”.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH PHÁT TRIỂN THƯƠNG MẠI GIỐNG CÂY TRỒNG ĐỨC MINH
21/10/2021 09:37
Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh đăng tải TBMT Gói thầu: Cung cấp thức ăn hỗn hợp cho thỏ thương phẩm để phục vụ Dự án khuyến nông Trung ương xây dựng mô hình liên kết chăn nuôi thỏ New Zealand năm 2021 theo hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
18/10/2021 15:48
Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh đăng tải KHLCNT Gói thầu: Cung cấp thức ăn hỗn hợp cho thỏ thương phẩm để phục vụ Dự án khuyến nông Trung ương xây dựng mô hình liên kết chăn nuôi thỏ New Zealand năm 2021 với 1 gói thầu.
18/10/2021 10:14
Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh công bố KQMT gói thầu Cung cấp củ giống khoai tây Marabel xác nhận và phân bón NPK Văn Điển 5.10.3, NPK Văn Điển 22.5.11 phục vụ mô hình “Mô hình liên kết trong sản xuất và tiêu thụ khoai tây năng suất và chất lượng cao” với 1 nhà thầu tham gia.
05/10/2021 12:55
Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh công bố kết quả gói thầu Cung cấp hạt giống cà rốt Ti103 phục vụ mô hình sử dụng chế phẩm sinh học Trico-ĐHCT phòng trừ tuyến trùng và nấm bệnh gây hại trên cà rốt thương phẩm tại Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH sản xuất và thương mại Ngọc Kỳ
04/10/2021 15:26
Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh công bố KQMT gói thầu Cung cấp thức ăn hỗn hợp cho thỏ thương phẩm để phục vụ Dự án khuyến nông Trung ương xây dựng mô hình liên kết chăn nuôi thỏ New Zealand năm 2021 với 1 nhà thầu tham gia.
01/10/2021 15:56
Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh công bố KQMT gói thầu Cung cấp thức ăn hỗn hợp cho ngan thịt để phục vụ mô hình “Mô hình chăn nuôi ngan sen nâng cao hiệu quả kinh tế” với 1 nhà thầu tham gia.
29/09/2021 09:24
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp thức ăn hỗn hợp cho bò thịt để phục vụ mô hình “Vỗ béo bò thịt lai BBB thương phẩm” của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng Hồ Quang Duy
12/10/2022 09:19
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp thức ăn hỗn hợp cho thỏ thương phẩm để phục vụ Dự án khuyến nông Trung ương xây dựng mô hình liên kết chăn nuôi thỏ New Zealand năm 2022 của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng thiết bị và vật tư KHKT
30/09/2022 15:39
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp giống thỏ New Zealand White thương phẩm để phục vụ Dự án khuyến nông Trung ương xây dựng mô hình liên kết chăn nuôi thỏ New Zealand năm 2022 của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN VIETCOOP
28/09/2022 16:35
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp thức ăn công nghiệp dạng viên cho cá có hàm lượng protein (đạm) tối thiểu ≥ 40% phục vụ dự án Khuyến nông Trung ương “Xây dựng mô hình nuôi cá trắm đen (Mylopharyngodo piceus) thương phẩm trong lồng trên sông gắn với xây dựng thương hiệu OCOP” của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng thiết bị và vật tư KHKT
18/08/2022 10:59
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp phân bón phục vụ mô hình ứng dụng Drone – thiết bị bay không người lái 3 trong 1 (gieo giống, rải phân, phun thuốc BVTV) trong sản xuất lúa tại Bắc Ninh vụ mùa năm 2022 của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẠI THÀNH
21/07/2022 11:01
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp cá trắm đen (Mylopharyngodo piceus) giống phục vụ dự án Khuyến nông Trung ương “Xây dựng mô hình nuôi cá trắm đen (Mylopharyngodo piceus) thương phẩm trong lồng trên sông gắn với xây dựng thương hiệu OCOP” của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN VIETCOOP
24/06/2022 15:26
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu: Cung cấp thức ăn cho gà thịt phục vụ mô hình sử dụng thức ăn bổ sung thảo dược để nâng cao hiệu quả kinh tế trong phát triển nuôi gà thịt bền vững của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng Hồ Quang Duy
24/06/2022 09:27
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp thức ăn công nghiệp dạng viên cho cá tầm có hàm lượng protein (đạm tối thiểu ≥ 44%) phục vụ mô hình “Nuôi cá tầm thương phẩm bằng lồng trên sông Thái Bình” của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng Hồ Quang Duy
21/06/2022 07:58
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp thức ăn hỗn hợp dê thịt để phục vụ mô hình “Chăn nuôi dê thương phẩm nhốt chuồng” của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng thiết bị và vật tư KHKT
26/05/2022 09:40
Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông và Phát triển nông nghiệp công nghệ cao Bắc Ninh đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp thức ăn hỗn hợp cho vịt thịt từ 22 ngày tuổi đến xuất chuồng để phục vụ mô hình “Mô hình chăn nuôi vịt thương phẩm trên sàn lưới theo hướng an toàn sinh học” của chủ đầu tư Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh.
- Nhà thầu trúng thầu: Cửa hàng Hồ Quang Duy
13/05/2022 15:24
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh đã đăng tải 62 KHLCNT, trong đó có 61 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh đã đăng tải 52 TBMT trong 48 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 11 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 41 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh đã đăng tải 46 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 46 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 6 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh có quan hệ với 30 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh có quan hệ với 5 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Trung tâm Khuyến nông tỉnh Bắc Ninh có quan hệ với 2 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Webinar Đấu Thầu 360 #03: CEO DEAL - Bạn đưa nhu cầu, CEO đưa quyết định
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
"Sau này, tôi cuối cùng cũng hiểu được, tình yêu phức tạp nhất trên đời chính là, A yêu B, B yêu C. Tình cảm dẫu có nhiều đến mấy cũng chỉ là một cái khung, sau đó, tùy vào mỗi người khác nhau mà sẽ có họa tiết khác nhau, chỉ có điều, họa tiết chính đều là một. Ví dụ như, kết thúc của một tình yêu, nếu không là vĩnh viễn bên nhau, thì cũng sẽ đường ai nấy đi. Tình yêu của tôi và anh cũng vậy, cứ ngỡ là khác biệt, ai biết rằng cũng chỉ đến thế mà thôi. Chỉ vì chúng ta đều muốn nhìn thấy một cái kết viên mãn, một cái kết hạnh phúc, đặc biệt là chuyện tình của bản thân mình. "
Lục Xu
Sự kiện trong nước: Từ ngày 5 đến ngày 7-9-1954 đã diễn ra Hội nghị Ban chấp hành Trung ương Đảng. Hội nghị kiểm điểm tình hình mới sau hiệp định Giơnevơ và đề ra nhiệm vụ cho toàn Đảng toàn dân ta là: "Hàn gắn những vết thương chiến tranh, phục hồi kinh tế quốc dân, giảm bớt những khó khăn về đời sống nhân dân, phát triển kinh tế một cách có kế hoạch và từng bước mở rộng việc giao lưu kinh tế giữa thành thị và thôn quê". Hội nghị nêu lên 4 đặc điểm của tình hình nước ta: 1- Từ chiến tranh chuyển sang hòa bình 2- Nước ta tạm thời chia làm hai miền 3- Từ nông thôn chuyển vào thành thị 4- Từ phân tán chuyển đến tập trung.