Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Trung tâm Phát triển nông thôn như sau:
- Có quan hệ với 2 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 21 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 25 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 46 gói thầu, trong đó có 21 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 6 gói (với 7 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 0 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 26 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 23 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 20 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 18 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,00 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 0%, Xây lắp 0%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 71,43%, Hỗn hợp 14,29%, Lĩnh vực khác 15%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 2.674.893.645 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 2.662.301.000 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,47%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Trung tâm Phát triển nông thôn như sau:
- Có quan hệ với 21 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,00 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 0%, Xây lắp 0%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 71,43%, Hỗn hợp 14,29%, Lĩnh vực khác 15%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 2.674.893.645 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 2.662.301.000 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,47%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư Trung tâm Phát triển nông thôn như sau:
- Là chủ đầu tư của 0 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 16 KHLCNT trong đó có 12 KHLCNT tự đăng tải, có 4 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 3 TBMT trong đó tự mời thầu 3 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 5 gói thầu, trong đó trúng 5 gói, trượt 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 96.73% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 98.39% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Hà Nội (3), Không xác định (2)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Hà Nội (3), Không xác định (2)
- Có quan hệ với 4 bên mời thầu
- Có quan hệ với 4 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng thầu 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 0 gói thầu với 0 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Trung tâm Phát triển nông thôn công bố kết quả gói thầu In Sổ tay hỏi – đáp Chương trình OCOP.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH VIỆT S.O.L.A.R
01/12/2025 14:11
Trung tâm Phát triển nông thôn công bố kết quả gói thầu Thiết kế và in cẩm nang giới thiệu các mô hình du lịch cộng đồng nông nghiệp nông thôn tiêu biểu.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ THƯƠNG MẠI QUỐC TẾ HD VIỆT NAM
28/11/2025 15:22
Trung tâm Phát triển nông thôn đăng tải KHLCNT V/v Phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự toán mua sắm phục vụ nhiệm vụ: “Hoàn thiện và phát hành Sổ tay hỏi - đáp về Chương trình OCOP” với 1 gói thầu.
17/11/2025 12:14
Trung tâm Phát triển nông thôn đăng tải KHLCNT V/v Phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự toán mua sắm phục vụ nhiệm vụ: “Hoàn thiện và phát hành Sổ tay hỏi - đáp về Chương trình OCOP” với 1 gói thầu.
11/11/2025 15:54
Trung tâm Phát triển nông thôn công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 1: Phân tích chỉ tiêu lý hóa cho sản phẩm (09 mẫu/loại sản phẩm x 03 loại = 27 mẫu).
- Nhà thầu trúng thầu: Viện Khoa học Công nghệ và Môi trường
30/09/2025 12:16
Trung tâm Phát triển nông thôn đăng tải KHLCNT Phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự toán mua sắm cho nhiệm vụ: Đăng ký bảo hộ, quản lý và phát triển nhãn hiệu tập thể Bánh đa nem Trung Hà của xã Tiến Thịnh, huyện Mê Linh, thành phố Hà Nội, mã số nhiệm vụ: SHTT/04-2024-3 với 1 gói thầu.
17/09/2025 16:16
Bên mời thầu Trung tâm Phát triển nông thôn đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 1: Xây dựng khung phần mềm truy xuất nguồn gốc, kết nối với hệ thống thông tin, dữ liệu quản lý Chương trình OCOP; Xây dựng hệ thống truy xuất nguồn gốc sản phẩm OCOP quốc gia gắn với tem sản phẩm OCOP quốc gia được xây dựng và vận hành thử nghiệm; Thiết kế tem truy xuất nguồn gốc của chủ đầu tư Trung tâm Phát triển nông thôn.
- Nhà thầu trúng thầu: TRUNG TÂM DOANH NGHIỆP HỘI NHẬP VÀ PHÁT TRIỂN
16/07/2025 10:29
Bên mời thầu Trung tâm Phát triển nông thôn đã đăng tải KHLCNT Về việc phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự toán mua sắm phục vụ nhiệm vụ: Thí điểm xây dựng và vận hành hệ thống truy xuất nguồn gốc cho sản phẩm OCOP quốc gia gắn với hệ thống quản lý dữ liệu sản phẩm OCOP của chủ đầu tư Trung tâm Phát triển nông thôn với 1 gói thầu.
02/07/2025 10:08
Bên mời thầu Trung tâm Phát triển nông thôn đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 1: Thiết kế mẫu Nhãn hiệu (logo), thiết kế hệ thống nhận diện và các công cụ quảng bá sản phẩm; Sản xuất, in ấn hệ thống tem nhãn, bao bì, phương tiện giới thiệu sản phẩm, in ấn Sổ tay hướng dẫn kỹ thuật sản xuất sản phẩm và Sổ tay hướng dẫn quản lý và sử dụng nhãn hiệu chứng nhận "Nhạc cụ dân tộc Đào Xá" của chủ đầu tư Trung tâm Phát triển nông thôn.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ IN ẤN HUY HOÀNG
20/05/2025 14:04
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trung tâm Phát triển nông thôn công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 1: Xây dựng khung phần mềm truy xuất nguồn gốc, kết nối với hệ thống thông tin, dữ liệu quản lý Chương trình OCOP; Xây dựng hệ thống truy xuất nguồn gốc sản phẩm OCOP quốc gia gắn với tem sản phẩm OCOP quốc gia được xây dựng và vận hành thử nghiệm; Thiết kế tem truy xuất nguồn gốc.
- Nhà thầu trúng thầu: TRUNG TÂM DOANH NGHIỆP HỘI NHẬP VÀ PHÁT TRIỂN
16/07/2025 10:29
Trung tâm Phát triển nông thôn công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 1: Thiết kế mẫu Nhãn hiệu (logo), thiết kế hệ thống nhận diện và các công cụ quảng bá sản phẩm; Sản xuất, in ấn hệ thống tem nhãn, bao bì, phương tiện giới thiệu sản phẩm, in ấn Sổ tay hướng dẫn kỹ thuật sản xuất sản phẩm và Sổ tay hướng dẫn quản lý và sử dụng nhãn hiệu chứng nhận "Nhạc cụ dân tộc Đào Xá".
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ IN ẤN HUY HOÀNG
20/05/2025 14:04
Trung tâm Phát triển nông thôn công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 1: Thiết kế mẫu Nhãn hiệu (logo), thiết kế hệ thống nhận diện và các công cụ quảng bá sản phẩm; Sản xuất, in ấn hệ thống tem nhãn, bao bì, phương tiện giới thiệu sản phẩm, in ấn Sổ tay hướng dẫn kỹ thuật sản xuất sản phẩm và Sổ tay hướng dẫn quản lý và sử dụng nhãn hiệu tập thể "Hương Xà Cầu".
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ THƯƠNG MẠI QUỐC TẾ HD VIỆT NAM
20/05/2025 10:57
Trung tâm Phát triển nông thôn đăng tải KHLCNT Về việc phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự toán mua sắm cho nhiệm vụ: Đăng ký bảo hộ và quản lý nhãn hiệu chứng nhận "Nhạc cụ dân tộc Đào Xá" của làng nghề truyền thống Đào Xá, xã Đông Lỗ, huyện Ứng Hòa, thành phố Hà Nội, mã số nhiệm vụ: SHTT/23/2023-3 với 1 gói thầu.
08/05/2025 11:56
Trung tâm Phát triển nông thôn đăng tải KHLCNT Phê duyệt Kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự toán mua sắm thuộc các nhiệm vụ "Đăng ký bảo hộ và quản lý nhãn hiệu tập thể "Hương Xà Cầu" của xã Quảng Phú Cầu, huyện Ứng Hòa, thành phố Hà Nội - Mã số SHTT/12-2023-3; Đăng ký bảo hộ và quản lý nhãn hiệu chứng nhận "Nhạc cụ dân tộc Đào Xá" của làng nghề truyền thống Đào Xá, xã Đông Lỗ, huyện Ứng Hòa, thành phố Hà Nội - Mã số SHTT/23-2023-3" với 1 gói thầu.
17/12/2024 12:04
Trung tâm Phát triển nông thôn công bố kết quả gói thầu Gói thầu: Phương tiện di chuyển (bằng xe ô tô).
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ THƯƠNG MẠI TỔNG HỢP HẢI LINH
16/07/2024 15:27
Trung tâm Phát triển nông thôn đăng tải KHLCNT V/v phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu gói thầu "phương tiện di chuyển (bằng xe ô tô)" thuộc hoạt động của gói thầu: "Xây dựng Đề án tổng thể phát triển làng nghề trên địa bàn thành phố Hà Nội giai đoạn 2024-2030, tầm nhìn đến năm 2050" với 1 gói thầu.
02/07/2024 11:44
Trung tâm Phát triển nông thôn công bố kết quả gói thầu Gói thầu 5: Sản xuất tem nhãn, in sổ tay hướng dẫn quản lý và sử dụng NHCN "Dứa Lạng Giang".
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH IN TỐT
09/05/2024 15:38
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trung tâm Phát triển nông thôn công bố kết quả gói thầu In Sổ tay hỏi – đáp Chương trình OCOP.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH VIỆT S.O.L.A.R
01/12/2025 14:11
Trung tâm Phát triển nông thôn công bố kết quả gói thầu Thiết kế và in cẩm nang giới thiệu các mô hình du lịch cộng đồng nông nghiệp nông thôn tiêu biểu.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ THƯƠNG MẠI QUỐC TẾ HD VIỆT NAM
28/11/2025 15:22
Trung tâm Phát triển nông thôn đăng tải KHLCNT V/v Phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự toán mua sắm phục vụ nhiệm vụ: “Hoàn thiện và phát hành Sổ tay hỏi - đáp về Chương trình OCOP” với 1 gói thầu.
17/11/2025 12:14
Trung tâm Phát triển nông thôn đăng tải KHLCNT V/v Phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự toán mua sắm phục vụ nhiệm vụ: “Hoàn thiện và phát hành Sổ tay hỏi - đáp về Chương trình OCOP” với 1 gói thầu.
11/11/2025 15:54
Trung tâm Phát triển nông thôn công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 1: Phân tích chỉ tiêu lý hóa cho sản phẩm (09 mẫu/loại sản phẩm x 03 loại = 27 mẫu).
- Nhà thầu trúng thầu: Viện Khoa học Công nghệ và Môi trường
30/09/2025 12:16
Trung tâm Phát triển nông thôn đăng tải KHLCNT Phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự toán mua sắm cho nhiệm vụ: Đăng ký bảo hộ, quản lý và phát triển nhãn hiệu tập thể Bánh đa nem Trung Hà của xã Tiến Thịnh, huyện Mê Linh, thành phố Hà Nội, mã số nhiệm vụ: SHTT/04-2024-3 với 1 gói thầu.
17/09/2025 16:16
Bên mời thầu Trung tâm Phát triển nông thôn đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 1: Xây dựng khung phần mềm truy xuất nguồn gốc, kết nối với hệ thống thông tin, dữ liệu quản lý Chương trình OCOP; Xây dựng hệ thống truy xuất nguồn gốc sản phẩm OCOP quốc gia gắn với tem sản phẩm OCOP quốc gia được xây dựng và vận hành thử nghiệm; Thiết kế tem truy xuất nguồn gốc của chủ đầu tư Trung tâm Phát triển nông thôn.
- Nhà thầu trúng thầu: TRUNG TÂM DOANH NGHIỆP HỘI NHẬP VÀ PHÁT TRIỂN
16/07/2025 10:29
Bên mời thầu Trung tâm Phát triển nông thôn đã đăng tải KHLCNT Về việc phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự toán mua sắm phục vụ nhiệm vụ: Thí điểm xây dựng và vận hành hệ thống truy xuất nguồn gốc cho sản phẩm OCOP quốc gia gắn với hệ thống quản lý dữ liệu sản phẩm OCOP của chủ đầu tư Trung tâm Phát triển nông thôn với 1 gói thầu.
02/07/2025 10:08
Bên mời thầu Trung tâm Phát triển nông thôn đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 1: Thiết kế mẫu Nhãn hiệu (logo), thiết kế hệ thống nhận diện và các công cụ quảng bá sản phẩm; Sản xuất, in ấn hệ thống tem nhãn, bao bì, phương tiện giới thiệu sản phẩm, in ấn Sổ tay hướng dẫn kỹ thuật sản xuất sản phẩm và Sổ tay hướng dẫn quản lý và sử dụng nhãn hiệu chứng nhận "Nhạc cụ dân tộc Đào Xá" của chủ đầu tư Trung tâm Phát triển nông thôn.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ IN ẤN HUY HOÀNG
20/05/2025 14:04
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu Trung tâm Phát triển nông thôn đã đăng tải 25 KHLCNT, trong đó có 46 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu Trung tâm Phát triển nông thôn đã đăng tải 7 TBMT trong 6 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 3 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 4 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Trung tâm Phát triển nông thôn đã đăng tải 26 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 26 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 23 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu Trung tâm Phát triển nông thôn có quan hệ với 21 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Trung tâm Phát triển nông thôn có quan hệ với 4 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Trung tâm Phát triển nông thôn có quan hệ với 4 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Bắt đền anh đấy! Chẳng hiểu sao hình bóng anh cứ xuất hiện trong mặt bằng tâm trí em. Trả tiền thuê cho em đi, nhưng tiền đấy phải làm bằng những nụ hôn cơ! "
Khuyết Danh
Sự kiện trong nước: Nguyễn Huy Tự là nhà thơ đời Lê Hiển Tông, có tên khác nữa là Yên, tự Hữu Chi, hiệu Uẩn Trai. Ông sinh ngày 3-9-1743 tại Trường Lưu, Lại Thạch, La Sơn, tỉnh Hà Tĩnh. Ông là con Thám hoa Nguyễn Huy Oánh. Năm 1759 ông đỗ Hương Cống. Từ năm 1767, ông nhậm chức Tri phủ Quốc Oai. Năm 1770, ông được ưu đãi theo hàng Tiến sĩ, thăng Hiến sát xứ Sơn Nam, sau đó cải sang võ chức tước Nhạc Đình Bá, rồi làm Đốc đồng Sơn Tây. Ông là tác giả truyện thơ nổi tiếng "Hoa Tiên". Khi nhà Hậu Lê suy vong, năm 1789 ông được vua Quang Trung triệu tập vào Phú Xuân, bổ chức Hữu thị lang. Nhưng chẳng bao lâu, ngày 5-9-1790 ông mất, thọ 47 tuổi.