Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương như sau:
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 37 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 66 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 122 gói thầu, trong đó có 66 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 19 gói (với 22 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 1 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 48 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 30 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 42 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 40 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,28 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 81,82%, Xây lắp 0%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 18,18%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 15.301.581.147 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 14.665.292.006 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 4,16%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương như sau:
- Có quan hệ với 37 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,28 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 81,82%, Xây lắp 0%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 18,18%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 15.301.581.147 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 14.665.292.006 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 4,16%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương như sau:
- Là chủ đầu tư của 0 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 66 KHLCNT trong đó có 66 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 67 TBMT trong đó tự mời thầu 22 TBMT, có 45 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 0 gói thầu.
- Đã tham gia tư vấn 0 gói thầu với 0 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu Phòng Kinh tế, Hạ tầng và Đô thị huyện Sơn Dương đã đăng tải kết quả gói thầu Thực hiện công tác vệ sinh môi trường trên địa bàn huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang năm 2025 của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN DỊCH VỤ MÔI TRƯỜNG VÀ QUẢN LÝ ĐÔ THỊ TUYÊN QUANG
19/06/2025 16:13
Bên mời thầu Phòng Nông nghiệp và Môi trường huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 01: Mua trang thiết bị phục vụ cho hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể thao tại các thiết chế văn hóa, thể thao thuộc Nội dung 1, Thành phần số 6, Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới năm 2024 của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương.
05/06/2025 09:29
Bên mời thầu Phòng Kinh tế, Hạ tầng và Đô thị huyện Sơn Dương đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp sản phẩm dịch vụ công sử dụng ngân sách nhà nước trong lĩnh vực quản lý, bảo dưỡng thường xuyên tuyến đường tỉnh ĐT.185, ĐT.186; quản lý vận hành hệ thống điện thắp sáng và bảo vệ cầu An Hòa, Kim Xuyên huyện Sơn Dương năm 2025 của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN QUẢN LÝ VÀ XÂY DỰNG GIAO THÔNG TUYÊN QUANG
28/05/2025 11:18
Bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương đã đăng tải kết quả gói thầu Xây dựng ấn phẩm truyền thông về giảm nghèo bền vững; tuyên truyền, giáo dục, nâng cao nhận thức và trách nhiệm của toàn xã hội về công tác giảm nghèo, thuộc nguồn vốn Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững năm 2024 của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương.
- Nhà thầu trúng thầu: Báo Tuyên Quang
27/05/2025 14:14
Bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm các trang thiết bị phục vụ nâng cao chất lượng đời sống văn hóa của người dân nông thôn, bảo tồn và phát huy các giá trị văn hóa truyền thống theo hướng bền vững gắn với phát triển du lịch nông thôn của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương.
- Nhà thầu trúng thầu: HỘ KINH DOANH BÙI THÀNH NAM
27/05/2025 10:03
Bên mời thầu Phòng Kinh tế, Hạ tầng và Đô thị huyện Sơn Dương đã đăng tải TBMT Thực hiện công tác vệ sinh môi trường trên địa bàn huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang năm 2025 của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
27/05/2025 07:27
Bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương đã đăng tải KHLCNT gói thầu: Xây dựng ấn phẩm truyền thông về giảm nghèo bền vững; tuyên truyền, giáo dục, nâng cao nhận thức và trách nhiệm của toàn xã hội về công tác giảm nghèo, thuộc nguồn vốn Chương trình mục tiêu quốc
gia giảm nghèo bền vững năm 2024 của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương với 1 gói thầu.
26/05/2025 11:14
Bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương đã đăng tải KHLCNT Thực hiện công tác vệ sinh môi trường trên địa bàn huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang năm 2025 của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương với 1 gói thầu.
22/05/2025 16:31
Bên mời thầu Phòng Nông nghiệp và Môi trường huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 01: Tư vấn xác định giá đất cụ thể làm căn cứ tính tiền bồi thường, giải phóng mặt bằng để thực hiện một số công trình, dự án trên địa bàn huyện Sơn Dương. của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN PHƯƠNG BẮC
13/05/2025 15:14
Bên mời thầu Phòng Nông nghiệp và Môi trường huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang đã đăng tải TBMT Gói thầu số 01: Mua trang thiết bị phục vụ cho hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể thao tại các thiết chế văn hóa, thể thao thuộc Nội dung 1, Thành phần số 6, Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới năm 2024 của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
09/05/2025 16:45
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương công bố kết quả gói thầu Xây dựng ấn phẩm truyền thông về giảm nghèo bền vững; tuyên truyền, giáo dục, nâng cao nhận thức và trách nhiệm của toàn xã hội về công tác giảm nghèo, thuộc nguồn vốn Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững năm 2024.
- Nhà thầu trúng thầu: Báo Tuyên Quang
27/05/2025 14:14
Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương công bố kết quả gói thầu Mua sắm các trang thiết bị phục vụ nâng cao chất lượng đời sống văn hóa của người dân nông thôn, bảo tồn và phát huy các giá trị văn hóa truyền thống theo hướng bền vững gắn với phát triển du lịch nông thôn.
- Nhà thầu trúng thầu: HỘ KINH DOANH BÙI THÀNH NAM
27/05/2025 10:03
Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương đăng tải KHLCNT gói thầu: Xây dựng ấn phẩm truyền thông về giảm nghèo bền vững; tuyên truyền, giáo dục, nâng cao nhận thức và trách nhiệm của toàn xã hội về công tác giảm nghèo, thuộc nguồn vốn Chương trình mục tiêu quốc
gia giảm nghèo bền vững năm 2024 với 1 gói thầu.
26/05/2025 11:14
Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương đăng tải KHLCNT Thực hiện công tác vệ sinh môi trường trên địa bàn huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang năm 2025 với 1 gói thầu.
22/05/2025 16:31
Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Tư vấn thẩm định E-HSMT và thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TƯ VẤN VÀ THẨM ĐỊNH SPVALUE
08/05/2025 11:38
Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 02: Tư vấn lập E-HSMT và đánh giá E-HSDT.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH NGHIÊN CỨU VÀ ĐẦU TƯ S&D
08/05/2025 11:36
Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương công bố kết quả gói thầu Tư vấn lập dự toán công tác vệ sinh môi trường trên địa bàn huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang năm 2025.
- Nhà thầu trúng thầu: Trung tâm Tư vấn và Dịch vụ chuyển giao kỹ thuật
06/05/2025 11:11
Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương đăng tải KHLCNT gói thầu: Mua trang thiết bị phục vụ cho hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể thao tại các thiết chế văn hóa, thể thao thuộc nội dung 1, Thành phần số 6 thuộc Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng Nông thôn mới năm 2024 với 3 gói thầu.
05/05/2025 15:23
Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương đăng tải KHLCNT Tư vấn lập dự toán công tác vệ sinh môi trường trên địa bàn huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang năm 2025 với 1 gói thầu.
28/04/2025 16:39
Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương công bố KQMT gói thầu Mua sắm các trang thiết bị phục vụ nâng cao chất lượng đời sống văn hóa của người dân nông thôn, bảo tồn và phát huy các giá trị văn hóa truyền thống theo hướng bền vững gắn với phát triển du lịch nông thôn với 4 nhà thầu tham gia.
25/04/2025 09:42
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu Phòng Kinh tế, Hạ tầng và Đô thị huyện Sơn Dương đã đăng tải kết quả gói thầu Thực hiện công tác vệ sinh môi trường trên địa bàn huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang năm 2025 của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN DỊCH VỤ MÔI TRƯỜNG VÀ QUẢN LÝ ĐÔ THỊ TUYÊN QUANG
19/06/2025 16:13
Bên mời thầu Phòng Nông nghiệp và Môi trường huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 01: Mua trang thiết bị phục vụ cho hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể thao tại các thiết chế văn hóa, thể thao thuộc Nội dung 1, Thành phần số 6, Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới năm 2024 của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương.
05/06/2025 09:29
Bên mời thầu Phòng Kinh tế, Hạ tầng và Đô thị huyện Sơn Dương đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp sản phẩm dịch vụ công sử dụng ngân sách nhà nước trong lĩnh vực quản lý, bảo dưỡng thường xuyên tuyến đường tỉnh ĐT.185, ĐT.186; quản lý vận hành hệ thống điện thắp sáng và bảo vệ cầu An Hòa, Kim Xuyên huyện Sơn Dương năm 2025 của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN QUẢN LÝ VÀ XÂY DỰNG GIAO THÔNG TUYÊN QUANG
28/05/2025 11:18
Bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương đã đăng tải kết quả gói thầu Xây dựng ấn phẩm truyền thông về giảm nghèo bền vững; tuyên truyền, giáo dục, nâng cao nhận thức và trách nhiệm của toàn xã hội về công tác giảm nghèo, thuộc nguồn vốn Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững năm 2024 của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương.
- Nhà thầu trúng thầu: Báo Tuyên Quang
27/05/2025 14:14
Bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm các trang thiết bị phục vụ nâng cao chất lượng đời sống văn hóa của người dân nông thôn, bảo tồn và phát huy các giá trị văn hóa truyền thống theo hướng bền vững gắn với phát triển du lịch nông thôn của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương.
- Nhà thầu trúng thầu: HỘ KINH DOANH BÙI THÀNH NAM
27/05/2025 10:03
Bên mời thầu Phòng Kinh tế, Hạ tầng và Đô thị huyện Sơn Dương đã đăng tải TBMT Thực hiện công tác vệ sinh môi trường trên địa bàn huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang năm 2025 của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
27/05/2025 07:27
Bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương đã đăng tải KHLCNT gói thầu: Xây dựng ấn phẩm truyền thông về giảm nghèo bền vững; tuyên truyền, giáo dục, nâng cao nhận thức và trách nhiệm của toàn xã hội về công tác giảm nghèo, thuộc nguồn vốn Chương trình mục tiêu quốc
gia giảm nghèo bền vững năm 2024 của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương với 1 gói thầu.
26/05/2025 11:14
Bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương đã đăng tải KHLCNT Thực hiện công tác vệ sinh môi trường trên địa bàn huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang năm 2025 của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương với 1 gói thầu.
22/05/2025 16:31
Bên mời thầu Phòng Nông nghiệp và Môi trường huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 01: Tư vấn xác định giá đất cụ thể làm căn cứ tính tiền bồi thường, giải phóng mặt bằng để thực hiện một số công trình, dự án trên địa bàn huyện Sơn Dương. của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN PHƯƠNG BẮC
13/05/2025 15:14
Bên mời thầu Phòng Nông nghiệp và Môi trường huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang đã đăng tải TBMT Gói thầu số 01: Mua trang thiết bị phục vụ cho hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể thao tại các thiết chế văn hóa, thể thao thuộc Nội dung 1, Thành phần số 6, Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới năm 2024 của chủ đầu tư Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương với hình thức Chào hàng cạnh tranh.
09/05/2025 16:45
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương đã đăng tải 66 KHLCNT, trong đó có 122 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương đã đăng tải 22 TBMT trong 19 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 22 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 0 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương đã đăng tải 48 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 48 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 30 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương có quan hệ với 37 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương có quan hệ với 13 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Văn phòng HĐND và UBND huyện Sơn Dương có quan hệ với 1 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Bỏ ra một xu để mua một vật vô ích cũng là trả phải giá quá đắt. "
Caton Le Censeu
Sự kiện trong nước: Nguyễn Huy Tự là nhà thơ đời Lê Hiển Tông, có tên khác nữa là Yên, tự Hữu Chi, hiệu Uẩn Trai. Ông sinh ngày 3-9-1743 tại Trường Lưu, Lại Thạch, La Sơn, tỉnh Hà Tĩnh. Ông là con Thám hoa Nguyễn Huy Oánh. Năm 1759 ông đỗ Hương Cống. Từ năm 1767, ông nhậm chức Tri phủ Quốc Oai. Năm 1770, ông được ưu đãi theo hàng Tiến sĩ, thăng Hiến sát xứ Sơn Nam, sau đó cải sang võ chức tước Nhạc Đình Bá, rồi làm Đốc đồng Sơn Tây. Ông là tác giả truyện thơ nổi tiếng "Hoa Tiên". Khi nhà Hậu Lê suy vong, năm 1789 ông được vua Quang Trung triệu tập vào Phú Xuân, bổ chức Hữu thị lang. Nhưng chẳng bao lâu, ngày 5-9-1790 ông mất, thọ 47 tuổi.