Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG như sau:
- Có quan hệ với 2 bên mời thầu.
- Có quan hệ với 8 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 7 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 9 gói thầu, trong đó có 7 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 4 gói (với 6 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Đã đăng tải 0 yêu cầu báo giá.
- Đã công bố kết quả của 7 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 4 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 3 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 2 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,33 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 83,33%, Xây lắp 16,67%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 12.684.745.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 12.468.470.000 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,71%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG như sau:
- Có quan hệ với 8 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,33 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 83,33%, Xây lắp 16,67%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 12.684.745.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 12.468.470.000 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,71%.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 35 gói thầu, trong đó trúng 15 gói, trượt 18 gói, 2 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 50.36% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 95.08% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Đà Nẵng (21), TP.Hồ Chí Minh (5), Đắk Lắk (2), Huế (1), Quảng Trị (1), Quảng Ngãi (1), Không xác định (5)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Đà Nẵng (12), Quảng Nam (6), TP.Hồ Chí Minh (5), Đắk Lắk (2), Huế (1), Quảng Bình (1), Không xác định (8)
- Có quan hệ với 22 bên mời thầu
- Có quan hệ với 16 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 122 nhà thầu trong 26 gói thầu, thắng 6 gói, thua 18 gói, 2 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 19 nhà thầu trong 15 gói thầu, thắng thầu 9 gói, thua 4 gói, 2 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 1 gói thầu với 1 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải TBMT Xây dựng và cung cấp lắp đặt thiết bị của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
13/08/2025 11:39
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải kết quả gói thầu Tư vấn thẩm định HSMT, Kết quả lựa chọn nhà thầu của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ VÀ THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ KCL
04/08/2025 16:46
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải KHLCNT Cải tạo, nâng cấp Nhà điều hành Công ty cổ phần Chiếu sáng công cộng Đà Nẵng tại cơ sở đường Bùi Tá Hán của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG với 5 gói thầu.
04/08/2025 16:42
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải kết quả gói thầu Tư vấn lập, đánh giá hồ sơ dự thầu của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KIẾN TRÚC HUY THỊNH PHÁT
04/08/2025 16:41
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải KHLCNT Cải tạo, nâng cấp Nhà điều hành Công ty cổ phần Chiếu sáng công cộng Đà Nẵng tại cơ sở đường Bùi Tá Hán của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG với 5 gói thầu.
01/08/2025 15:22
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải KHLCNT Cải tạo, nâng cấp Nhà điều hành Công ty cổ phần Chiếu sáng công cộng Đà Nẵng tại cơ sở đường Bùi Tá Hán của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG với 5 gói thầu.
01/08/2025 15:16
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải kết quả gói thầu TV02 - Thẩm tra dự toán, thiết kế của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH Tư vấn Thiết kế UPA
31/07/2025 15:47
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải kết quả gói thầu TV01-Lập Báo cáo kinh tế - kỹ thuật của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ VÀ XÂY DỰNG KIẾN VIỆT PHÁT
29/07/2025 16:04
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải KHLCNT CHUẨN BỊ ĐẦU TƯ của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG với 2 gói thầu.
28/07/2025 15:27
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm xe ô tô cẩu – tải chuyên dùng phục vụ hoạt động của
Công ty cổ phần Chiếu sáng công cộng Đà Nẵng của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN KỸ THUẬT VÀ Ô TÔ TRƯỜNG LONG (TÊN CŨ: CÔNG TY CỔ PHẦN ÔTÔ CHUYÊN DÙNG TRƯỜNG LONG)
26/04/2024 15:11
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG công bố kết quả gói thầu TV02 - Thẩm tra dự toán, thiết kế.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH Tư vấn Thiết kế UPA
31/07/2025 15:47
CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG công bố kết quả gói thầu TV01-Lập Báo cáo kinh tế - kỹ thuật.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ VÀ XÂY DỰNG KIẾN VIỆT PHÁT
29/07/2025 16:04
CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đăng tải KHLCNT CHUẨN BỊ ĐẦU TƯ với 2 gói thầu.
28/07/2025 15:27
CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG công bố kết quả gói thầu Mua sắm xe ô tô cẩu – tải chuyên dùng phục vụ hoạt động của
Công ty cổ phần Chiếu sáng công cộng Đà Nẵng.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN KỸ THUẬT VÀ Ô TÔ TRƯỜNG LONG (TÊN CŨ: CÔNG TY CỔ PHẦN ÔTÔ CHUYÊN DÙNG TRƯỜNG LONG)
26/04/2024 15:11
CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG công bố KQMT gói thầu Mua sắm xe ô tô cẩu – tải chuyên dùng phục vụ hoạt động của
Công ty cổ phần Chiếu sáng công cộng Đà Nẵng với 1 nhà thầu tham gia.
20/04/2024 09:20
CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đăng tải TBMT Mua sắm xe ô tô cẩu – tải chuyên dùng phục vụ hoạt động của
Công ty cổ phần Chiếu sáng công cộng Đà Nẵng theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
15/04/2024 15:40
CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đăng tải TBMT Mua sắm xe ô tô cẩu – tải chuyên dùng phục vụ hoạt động của
Công ty cổ phần Chiếu sáng công cộng Đà Nẵng theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
08/04/2024 10:44
CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đăng tải KHLCNT Mua sắm xe ô tô cẩu – tải chuyên dùng phục vụ hoạt động của Công ty cổ phần Chiếu sáng công cộng Đà Nẵng với 1 gói thầu.
26/03/2024 14:56
CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đăng tải KHLCNT Mua sắm xe ô tô cẩu – tải chuyên dùng phục vụ hoạt động của Công ty cổ phần Chiếu sáng công cộng Đà Nẵng với 1 gói thầu.
21/12/2023 15:30
CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG công bố kết quả gói thầu Mua sắm Xe ô tô cẩu-tải chuyên dùng phục vụ hoạt động của Công ty cổ phần Chiếu sáng công cộng Đà Nẵng.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN KỸ THUẬT VÀ Ô TÔ TRƯỜNG LONG (TÊN CŨ: CÔNG TY CỔ PHẦN ÔTÔ CHUYÊN DÙNG TRƯỜNG LONG)
23/11/2022 09:05
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải TBMT Xây dựng và cung cấp lắp đặt thiết bị của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
13/08/2025 11:39
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải kết quả gói thầu Tư vấn thẩm định HSMT, Kết quả lựa chọn nhà thầu của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ VÀ THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ KCL
04/08/2025 16:46
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải KHLCNT Cải tạo, nâng cấp Nhà điều hành Công ty cổ phần Chiếu sáng công cộng Đà Nẵng tại cơ sở đường Bùi Tá Hán của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG với 5 gói thầu.
04/08/2025 16:42
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải kết quả gói thầu Tư vấn lập, đánh giá hồ sơ dự thầu của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KIẾN TRÚC HUY THỊNH PHÁT
04/08/2025 16:41
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải KHLCNT Cải tạo, nâng cấp Nhà điều hành Công ty cổ phần Chiếu sáng công cộng Đà Nẵng tại cơ sở đường Bùi Tá Hán của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG với 5 gói thầu.
01/08/2025 15:22
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải KHLCNT Cải tạo, nâng cấp Nhà điều hành Công ty cổ phần Chiếu sáng công cộng Đà Nẵng tại cơ sở đường Bùi Tá Hán của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG với 5 gói thầu.
01/08/2025 15:16
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải kết quả gói thầu TV02 - Thẩm tra dự toán, thiết kế của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH Tư vấn Thiết kế UPA
31/07/2025 15:47
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải kết quả gói thầu TV01-Lập Báo cáo kinh tế - kỹ thuật của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ VÀ XÂY DỰNG KIẾN VIỆT PHÁT
29/07/2025 16:04
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải KHLCNT CHUẨN BỊ ĐẦU TƯ của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG với 2 gói thầu.
28/07/2025 15:27
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm xe ô tô cẩu – tải chuyên dùng phục vụ hoạt động của
Công ty cổ phần Chiếu sáng công cộng Đà Nẵng của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN KỸ THUẬT VÀ Ô TÔ TRƯỜNG LONG (TÊN CŨ: CÔNG TY CỔ PHẦN ÔTÔ CHUYÊN DÙNG TRƯỜNG LONG)
26/04/2024 15:11
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG là chủ đầu tư của 7 KHLCNT. Trong đó tự mời thầu 4 KHLCNT, đơn vị khác mời thầu 3 KHLCNT.
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG là chủ đầu tư của 6 TBMT, trong đó tự mời thầu 5 TBMT, đơn vị khác mời thầu 1 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG là chủ đầu tư của 7 KQLCNT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG có quan hệ với 2 bên mời thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN CHIẾU SÁNG CÔNG CỘNG ĐÀ NẴNG là chủ đầu tư có quan hệ với 8 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
"Đạo đức là gì, cô hỏi. Là sự phán đoán để phân biệt giữa đúng và sai, tầm nhìn để nhận ra sự thật, và lòng can đảm để hành động theo nó, là sự cống hiến cho điều tốt đẹp, và sự nhất quán đứng về phía cái tốt dù phải trả giá thế nào đi nữa.What is morality, she asked. Judgement to distinguish right and wrong, vision to see the truth, and courage to act upon it, dedication to that which is good, integrity to stand by the good at any price. "
Ayn Rand
Sự kiện trong nước: Nhà văn Hồ Biểu Chánh (tức Hồ Văn Trung) sinh năm 1885, quê ở Gò Công, tỉnh Tiền Giang, mất ngày 4-9-1958 tại Sài Gòn. Thời Pháp thuộc, ông làm quan tới chức Đốc phủ sứ (tức Tỉnh trưởng), sau năm 1945 lại làm cố vấn cho Chính phủ Nguyễn Văn Thinh do Pháp dựng lên - dư luận số đông vẫn cho rằng ông là người có tài đức nên bị lợi dụng - Điều này có thể tin được vì ông có một đời văn dài nửa thế kỷ và để lại sự nghiệp văn chương đồ sộ. Riêng tiểu thuyết có 60 cuốn, mà nội dung chính đã phản ánh được chân thực và phong phú cuộc sống xã hội đương thời của Nam Bộ và thể hiện lý tưởng đạo đức tốt đẹp của ông giữa cuộc đời. Nhà văn Hồ Biểu Chánh được xem là một trong số ít người tiên phong đặt nền móng cho tiểu thuyết Việt Nam hiện đại. Trước khi có tiểu thuyết của Tự lực Văn Đoàn và tiểu thuyết hiện thực phê phán, Hồ Biểu Chánh là tác giả có ảnh hưởng lớn ở Nam Bộ.
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh