Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG như sau:
- Có quan hệ với 1 bên mời thầu.
- Có quan hệ với 21 nhà thầu.
- Đã công bố 2 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 1 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 3 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 12 gói thầu, trong đó có 2 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 9 gói (với 11 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Đã đăng tải 0 yêu cầu báo giá.
- Đã công bố kết quả của 28 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 20 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 11 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 10 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,91 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 0%, Xây lắp 81,82%, Tư vấn 9,09%, Phi tư vấn 9,09%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 104.778.535.256 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 104.062.491.080 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,68%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG như sau:
- Có quan hệ với 21 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,91 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 0%, Xây lắp 81,82%, Tư vấn 9,09%, Phi tư vấn 9,09%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 104.778.535.256 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 104.062.491.080 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,68%.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 551 gói thầu, trong đó trúng 496 gói, trượt 47 gói, 3 chưa có kết quả, 5 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 11.06% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 95.19% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Hà Nội (228), TP.Hồ Chí Minh (31), Phú Thọ (22), Ninh Bình (18), Hưng Yên (18), Thái Nguyên (14), Quảng Ninh (10), Nghệ An (10), Đà Nẵng (10), Lâm Đồng (9), Bắc Ninh (6), Tuyên Quang (5), Hải Phòng (5), Vĩnh Long (4), Đồng Nai (4), Lai Châu (3), Lạng Sơn (3), Hà Tĩnh (2), Quảng Trị (2), Cà Mau (2), Cần Thơ (2), Đồng Tháp (2), Cao Bằng (2), Sơn La (2), Gia Lai (2), Thanh Hoá (2), Toàn quốc (2), Huế (1), Lào Cai (1), Ngoài lãnh thổ Việt Nam (1), Không xác định (128)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Hà Nội (228), TP.Hồ Chí Minh (21), Vĩnh Phúc (11), Quảng Ninh (10), Nghệ An (10), Thái Bình (8), Hưng Yên (8), Ninh Bình (7), Hà Nam (7), Lâm Đồng (6), Phú Thọ (5), Thái Nguyên (4), Vĩnh Long (4), Đồng Nai (4), Bắc Giang (4), Lai Châu (3), Đà Nẵng (3), Bắc Ninh (3), Tuyên Quang (3), Lạng Sơn (3), Bình Thuận (2), Hà Tĩnh (2), Bạc Liêu (2), Hà Giang (2), Tiền Giang (2), Cao Bằng (2), Sơn La (2), Quảng Nam (2), Bà Rịa - Vũng Tàu (2), Bình Định (2), Thanh Hoá (2), Toàn quốc (2), Quảng Bình (1), Sóc Trăng (1), Cần Thơ (1), Nam Định (1), Huế (1), Yên Bái (1), Hải Dương (1), Ngoài lãnh thổ Việt Nam (1), Bắc Kạn (1), Không xác định (167)
- Có quan hệ với 223 bên mời thầu
- Có quan hệ với 237 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 97 nhà thầu trong 90 gói thầu, thắng 40 gói, thua 46 gói, 1 chưa có kết quả, 3 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 27 nhà thầu trong 36 gói thầu, thắng thầu 22 gói, thua 11 gói, 0 chưa có kết quả, 3 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 324 gói thầu với 43 vai trò.
- Tên tổ chức xây dựng: Công ty CP đầu tư và tư vấn Viễn Đông
- Mã chứng chỉ năng lực HĐXD: 00006936
- Cơ quan cấp: Sở kế hoạch đầu tư Thành phố Hà Nội
- Lĩnh vực:
⚬ Thi công xây dựng công trình: Dân dụng
⚬ Thi công xây dựng công trình: Công nghiệp nhẹ
⚬ Thi công xây dựng công trình: Hạ tầng kỹ thuật
⚬ Khảo sát xây dựng: Địa chất
⚬ Quản lý dự án đầu tư xây dựng: Dân dụng
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Hạ tầng kỹ thuật
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Giao thông Cầu, Đường bộ
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải KHLCNT Doanh trại các đơn vị Lữ đoàn 649/Cục Vận Tải của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG với 7 gói thầu.
28/09/2023 11:16
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đăng tải Dự án đầu tư phát triển Doanh trại các đơn vị Lữ đoàn 649/Cục Vận Tải.
28/09/2023 10:10
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải TBMT Gói thầu số DV01/2023/THP: Cung cấp dịch vụ quản lý, vận hành Nhà chung cư Tứ Hiệp Plaza của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
19/09/2023 08:31
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải KHLCNT Cung cấp dịch vụ quản lý, vận hành Nhà chung cư Tứ Hiệp Plaza của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG với 1 gói thầu.
18/09/2023 10:46
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải kết quả gói thầu Tư vấn kiểm toán của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG.
30/06/2023 15:22
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng và cung cấp lắp đặt thiết bị Phòng cháy chữa cháy của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG.
23/08/2022 14:11
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng và cung cấp lắp đặt thiết bị Phòng cháy chữa cháy của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG.
08/08/2022 14:03
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải TBMT Thi công xây dựng và cung cấp lắp đặt thiết bị Phòng cháy chữa cháy của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
11/07/2022 09:40
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công hệ thống PCCC (đã bao gồm 5% chi phí dự phòng) của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG.
11/07/2022 09:00
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải TBMT Thi công xây dựng và cung cấp lắp đặt thiết bị Phòng cháy chữa cháy của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
02/07/2022 08:51
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG công bố kết quả gói thầu XL-01/2025: Thi công Cải tạo, nâng cấp ký túc xá (Khu nhà D) và hạng mục phụ trợ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN TỔNG CÔNG TY THÁI SƠN
21/07/2025 17:07
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG công bố KQMT gói thầu XL-01/2025: Thi công Cải tạo, nâng cấp ký túc xá (Khu nhà D) và hạng mục phụ trợ với 6 nhà thầu tham gia.
25/06/2025 10:34
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đăng tải TBMT XL-01/2025: Thi công Cải tạo, nâng cấp ký túc xá (Khu nhà D) và hạng mục phụ trợ theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
19/06/2025 17:12
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đăng tải TBMT XL-01/2025: Thi công Cải tạo, nâng cấp ký túc xá (Khu nhà D) và hạng mục phụ trợ theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
13/06/2025 18:32
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG công bố kết quả gói thầu Gói thầu tư vấn số 12: Kiểm toán công trình.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VACO
29/11/2024 10:36
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG công bố KQMT gói thầu Gói thầu tư vấn số 12: Kiểm toán công trình với 2 nhà thầu tham gia.
29/10/2024 16:43
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đăng tải TBMT Gói thầu tư vấn số 12: Kiểm toán công trình theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
11/10/2024 15:00
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 08: Tư vấn giám sát thi công xây dựng, lắp đặt thiết bị, doanh cụ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN QUẢN LÝ XÂY DỰNG QUỐC TẾ
22/11/2023 12:07
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 09: Toàn bộ phần thi công xây dựng, cung cấp lắp đặt thiết bị, doanh cụ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TIẾN PHƯƠNG
22/11/2023 12:04
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 09: Toàn bộ phần thi công xây dựng, cung cấp lắp đặt thiết bị, doanh cụ với 1 nhà thầu tham gia.
01/11/2023 15:17
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải KHLCNT Doanh trại các đơn vị Lữ đoàn 649/Cục Vận Tải của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG với 7 gói thầu.
28/09/2023 11:16
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đăng tải Dự án đầu tư phát triển Doanh trại các đơn vị Lữ đoàn 649/Cục Vận Tải.
28/09/2023 10:10
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải TBMT Gói thầu số DV01/2023/THP: Cung cấp dịch vụ quản lý, vận hành Nhà chung cư Tứ Hiệp Plaza của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
19/09/2023 08:31
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải KHLCNT Cung cấp dịch vụ quản lý, vận hành Nhà chung cư Tứ Hiệp Plaza của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG với 1 gói thầu.
18/09/2023 10:46
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải kết quả gói thầu Tư vấn kiểm toán của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG.
30/06/2023 15:22
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng và cung cấp lắp đặt thiết bị Phòng cháy chữa cháy của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG.
23/08/2022 14:11
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng và cung cấp lắp đặt thiết bị Phòng cháy chữa cháy của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG.
08/08/2022 14:03
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải TBMT Thi công xây dựng và cung cấp lắp đặt thiết bị Phòng cháy chữa cháy của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
11/07/2022 09:40
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công hệ thống PCCC (đã bao gồm 5% chi phí dự phòng) của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG.
11/07/2022 09:00
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG đã đăng tải TBMT Thi công xây dựng và cung cấp lắp đặt thiết bị Phòng cháy chữa cháy của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
02/07/2022 08:51
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG là chủ đầu tư của 2 dự án đầu tư phát triển. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG là chủ đầu tư của 3 KHLCNT. Trong đó tự mời thầu 3 KHLCNT, đơn vị khác mời thầu 0 KHLCNT.
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG là chủ đầu tư của 11 TBMT, trong đó tự mời thầu 5 TBMT, đơn vị khác mời thầu 6 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG là chủ đầu tư của 28 KQLCNT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG có quan hệ với 1 bên mời thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ TƯ VẤN VIỄN ĐÔNG là chủ đầu tư có quan hệ với 21 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
"Lòng tự tôn đối với linh hồn giống như ôxi đối với cơ thể. Chặn nguồn ôxi của một người, và cơ thể anh ta sẽ chết; tước đoạt lòng tự tôn của một người, và linh hồn anh ta sẽ chết. "
Thomas Szasz
Sự kiện trong nước: Ngày 4-9-1945 Hồ Chủ tịch đã ký sắc lệnh "Tổ chức quỹ Độc lập". Quyết định này xuất phát từ chính quyền cách mạng đang gặp muôn vàn khó khăn, nhất là về tài chính. Ta tiếp quản Ngân khố Trung ương chỉ có hơn 1 triệu đồng mà một nửa là hào rách, sắp huỷ. Mọi chi tiêu đều dựa vào dân. Nhân dịp chính phủ phát động "Tuần lễ vàng" từ ngày 17 đến 24-9-1945, Hồ Chủ tịch cũng gửi thư kêu gọi đồng bào cả nước. Chỉ trong thời gian ngắn đã quyên góp được 370 kg vàng và 40 triệu đồng cho quỹ Quốc phòng và 20 triệu đồng cho quỹ Độc lập, góp phần giải quyết khó khăn về tài chính lúc bấy giờ.
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh