Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH như sau:
- Có quan hệ với 2 bên mời thầu.
- Có quan hệ với 230 nhà thầu.
- Đã công bố 150 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 14 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 331 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 469 gói thầu, trong đó có 285 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 240 gói (với 280 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Đã đăng tải 0 yêu cầu báo giá.
- Đã công bố kết quả của 495 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 289 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 287 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 283 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 2,86 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 31,43%, Xây lắp 44,29%, Tư vấn 22,86%, Phi tư vấn 1,07%, Hỗn hợp 0,36%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 977.098.206.337 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 918.344.522.861 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 6,01%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH như sau:
- Có quan hệ với 230 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 2,86 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 31,43%, Xây lắp 44,29%, Tư vấn 22,86%, Phi tư vấn 1,07%, Hỗn hợp 0,36%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 977.098.206.337 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 918.344.522.861 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 6,01%.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 21 gói thầu, trong đó trúng 21 gói, trượt 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 61.27% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 75.03% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Hà Nội (11), Không xác định (10)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Hà Nội (11), Không xác định (10)
- Có quan hệ với 6 bên mời thầu
- Có quan hệ với 6 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng thầu 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 91 gói thầu với 17 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải TBMT Gói thầu số 46XL-SCL2026 Thi công xây lắp các công trình Sửa chữa lớn bổ sung năm 2026 của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
28/08/2026 16:08
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu 43-XL-SCL2026: Thi công xây lắp các công trình SCL năm 2026 của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG VÀ PHÁT TRIỂN HOÀNG ANH
28/08/2026 14:51
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 36XL-SCL2026 Thi công xây lắp các công trình Sửa chữa lớn bổ sung năm 2026. của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH BẢO DƯỠNG VÀ DỊCH VỤ KỸ THUẬT NĂNG LƯỢNG
28/08/2026 11:16
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu 03: Giám sát thi công dự án: “Xây dựng hệ thống Điện mặt trời mái nhà trụ sở, văn phòng làm việc Công ty Điện lực Cầu Giấy” của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ PHÁT TRIỂN ĐIỆN LỰC
28/08/2026 08:35
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu 02: Thi công xây lắp dự án: "Xây dựng hệ thống Điện mặt trời mái nhà trụ sở, văn phòng làm việc Công ty Điện lực Cầu Giấy" của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG VÀ PHÁT TRIỂN ĐIỆN LỰC HÀ NỘI
28/08/2026 08:33
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu 41XL-SCL2026: Thi công xây lắp các công trình SCL năm 2026 của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY LẮP ĐIỆN VÀ VIỄN THÔNG ĐÔNG ANH
27/08/2026 17:49
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 22XL-SCL2026 Thi công xây lắp các công trình Sửa chữa lớn bổ sung năm 2026 của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH BẢO DƯỠNG VÀ DỊCH VỤ KỸ THUẬT NĂNG LƯỢNG
27/08/2026 15:41
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu 4: Tư vấn giám sát thi công xây dựng và lắp đặt VTTB” công trình: “Nâng cao năng lực lưới điện hạ thế ngầm phường Xuân Tảo, Cổ Nhuế 1 (Theo địa dư hành chính cũ) năm 2026” của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG VÀ PHÁT TRIỂN ĐIỆN LỰC HÀ NỘI
26/08/2026 17:51
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu 5 “Thí nghiệm VTTB” công trình Xây dựng mới các TBA trên địa bàn phường Yên Hòa năm 2026 của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG VÀ PHÁT TRIỂN ĐIỆN LỰC HÀ NỘI
26/08/2026 09:29
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải TBMT Gói thầu 39GS-SCL2026: Giám sát thi công các công trình Sửa chữa lớn Đại tu kiến trúc năm 2026 của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
26/08/2026 09:10
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 03-26-MSHH: Mua sắm vật tư phục vụ công tác sản xuất kinh doanh đợt 3 năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN NĂNG LƯỢNG XANH TƯƠNG LAI
18/05/2026 15:04
CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH công bố kết quả gói thầu Gói thầu ĐTXD2-2026-TK-007 Tư vấn lập báo cáo kinh tế kỹ thuật dự án Cải tạo lưới điện tuyến phố Đội Cấn trên địa bàn phường Ba Đình năm 2026 thuộc kế hoạch BCĐ 197 UBND TP Hà Nội..
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN CƠ ĐIỆN INO
03/02/2026 11:09
CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 38 : Mua vật tư phục vụ sản xuất kinh doanh.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN PHM QUỐC TẾ
25/12/2025 16:53
CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 36-TNSCADA25 Thí nghiệm kết nối thiết bị công trình "Lắp đặt bổ sung thiết bị đóng cắt trung áp có chức năng giám sát và điều khiển xa trên lưới điện trung áp quận Ba Đình năm 2025 - đợt 2".
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY THÍ NGHIỆM ĐIỆN ĐIỆN LỰC HÀ NỘI
18/08/2025 16:15
CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đăng tải KHLCNT Gói thầu số 24:"Mua vật tư thiết bị điện phục vụ các công trình đầu tư xây dựng năm 2025” với 1 gói thầu.
27/06/2025 17:05
CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 28-XLĐTXD2025: Thi công xây lắp các công trình ĐTXD năm 2025.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN CƠ ĐIỆN VÀ XÂY DỰNG HỢP THÀNH
27/06/2025 10:57
CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 25ĐTXD2025: Thi công các công trình tại các tuyến phố Đặng Tất, Đặng Dung; Kim Mã Thượng và Thanh Báo.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG THƯƠNG MẠI GIA THÁI
26/06/2025 17:58
CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 32-XLĐTXD2025: Xây lắp các công trình ĐTXD2025.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ PHÁT TRIỂN VÀ DỊCH VỤ HOÀNG HUY
26/06/2025 17:26
CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 22-XLĐTXD25: Xây lắp thi công các công trình ĐTXD năm 2025.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY LẮP ĐIỆN VÀ THƯƠNG MẠI AN DƯƠNG
26/06/2025 17:11
CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH công bố kết quả gói thầu Gói thầu: số 09XLĐTXD2025: Xây lắp các công trình cải tạo nâng cao độ tin cậy và scada năm 2025.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY LẮP THÁI AN, CÔNG TY TNHH BẢO DƯỠNG VÀ DỊCH VỤ KỸ THUẬT NĂNG LƯỢNG
25/06/2025 16:42
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải TBMT Gói thầu số 46XL-SCL2026 Thi công xây lắp các công trình Sửa chữa lớn bổ sung năm 2026 của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
28/08/2026 16:08
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu 43-XL-SCL2026: Thi công xây lắp các công trình SCL năm 2026 của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG VÀ PHÁT TRIỂN HOÀNG ANH
28/08/2026 14:51
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 36XL-SCL2026 Thi công xây lắp các công trình Sửa chữa lớn bổ sung năm 2026. của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH BẢO DƯỠNG VÀ DỊCH VỤ KỸ THUẬT NĂNG LƯỢNG
28/08/2026 11:16
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu 03: Giám sát thi công dự án: “Xây dựng hệ thống Điện mặt trời mái nhà trụ sở, văn phòng làm việc Công ty Điện lực Cầu Giấy” của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ PHÁT TRIỂN ĐIỆN LỰC
28/08/2026 08:35
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu 02: Thi công xây lắp dự án: "Xây dựng hệ thống Điện mặt trời mái nhà trụ sở, văn phòng làm việc Công ty Điện lực Cầu Giấy" của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG VÀ PHÁT TRIỂN ĐIỆN LỰC HÀ NỘI
28/08/2026 08:33
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu 41XL-SCL2026: Thi công xây lắp các công trình SCL năm 2026 của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY LẮP ĐIỆN VÀ VIỄN THÔNG ĐÔNG ANH
27/08/2026 17:49
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 22XL-SCL2026 Thi công xây lắp các công trình Sửa chữa lớn bổ sung năm 2026 của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH BẢO DƯỠNG VÀ DỊCH VỤ KỸ THUẬT NĂNG LƯỢNG
27/08/2026 15:41
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu 4: Tư vấn giám sát thi công xây dựng và lắp đặt VTTB” công trình: “Nâng cao năng lực lưới điện hạ thế ngầm phường Xuân Tảo, Cổ Nhuế 1 (Theo địa dư hành chính cũ) năm 2026” của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG VÀ PHÁT TRIỂN ĐIỆN LỰC HÀ NỘI
26/08/2026 17:51
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu 5 “Thí nghiệm VTTB” công trình Xây dựng mới các TBA trên địa bàn phường Yên Hòa năm 2026 của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG VÀ PHÁT TRIỂN ĐIỆN LỰC HÀ NỘI
26/08/2026 09:29
Bên mời thầu CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH đã đăng tải TBMT Gói thầu 39GS-SCL2026: Giám sát thi công các công trình Sửa chữa lớn Đại tu kiến trúc năm 2026 của chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
26/08/2026 09:10
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH là chủ đầu tư của 150 dự án đầu tư phát triển. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH là chủ đầu tư của 331 KHLCNT. Trong đó tự mời thầu 216 KHLCNT, đơn vị khác mời thầu 115 KHLCNT.
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH là chủ đầu tư của 280 TBMT, trong đó tự mời thầu 127 TBMT, đơn vị khác mời thầu 153 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH là chủ đầu tư của 495 KQLCNT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH có quan hệ với 2 bên mời thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư CÔNG TY ĐIỆN LỰC BA ĐÌNH là chủ đầu tư có quan hệ với 230 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
"Hãy nói nếu bạn có những lời lẽ mạnh hơn, nếu không, hãy im lặng. "
Euripide
Sự kiện trong nước: Nguyễn Huy Tự là nhà thơ đời Lê Hiển Tông, có tên khác nữa là Yên, tự Hữu Chi, hiệu Uẩn Trai. Ông sinh ngày 3-9-1743 tại Trường Lưu, Lại Thạch, La Sơn, tỉnh Hà Tĩnh. Ông là con Thám hoa Nguyễn Huy Oánh. Năm 1759 ông đỗ Hương Cống. Từ năm 1767, ông nhậm chức Tri phủ Quốc Oai. Năm 1770, ông được ưu đãi theo hàng Tiến sĩ, thăng Hiến sát xứ Sơn Nam, sau đó cải sang võ chức tước Nhạc Đình Bá, rồi làm Đốc đồng Sơn Tây. Ông là tác giả truyện thơ nổi tiếng "Hoa Tiên". Khi nhà Hậu Lê suy vong, năm 1789 ông được vua Quang Trung triệu tập vào Phú Xuân, bổ chức Hữu thị lang. Nhưng chẳng bao lâu, ngày 5-9-1790 ông mất, thọ 47 tuổi.
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh