Thư mời chào giá trang thiết bị y tế năm 2026

Tìm thấy: 15:02 07/05/2026

Thông tin gói thầu

Tên dự án/dự toán mua sắm
Mua sắm máy chụp phân tích da phục vụ công tác chuyên môn của Trung tâm Da liễu
Tên gói thầu
Mua sắm máy chụp phân tích da phục vụ công tác chuyên môn của Trung tâm Da liễu

Thông tin cơ bản yêu cầu báo giá

Mã yêu cầu báo giá
RQ2600016600-00
Trạng thái
Đã đăng tải
Tên yêu cầu báo giá
Thư mời chào giá trang thiết bị y tế năm 2026
Đơn vị yêu cầu báo giá
Địa chỉ đơn vị yêu cầu báo giá
Địa chỉ đơn vị yêu cầu báo giá (Sau sáp nhập)
Số 140 đường Trần Phú, Phường Gia Viên, Thành phố Hải Phòng
Phân loại báo giá
Gói thầu hàng hoá, dịch vụ khác

Thông tin liên hệ của người chịu trách nhiệm tiếp nhận báo giá

Họ Tên
Dược sĩ Ngô Thị Thu Thanh
Chức vụ
Phụ trách điều hành Khoa Dược
Số điện thoại
Địa chỉ
Trung tâm Da liễu, số 140 Trần Phú, Phường Gia Viên, Thành Phố Hải Phòng

Cách thức tiếp nhận báo giá

Hình thức tiếp nhận báo giá
Trực tiếp
Địa điểm phát hành yêu cầu báo giá
http://muasamcong.mpi.gov.vn
Thời hạn tiếp nhận báo giá
Từ ngày 07/05/2026 15:00 Đến ngày 17/05/2026 17:00
Thời hạn có hiệu lực của báo giá
90 Ngày kể từ ngày 17/05/2026 17:00
Yêu cầu báo giá
 

Nội dung yêu cầu báo giá

Lọc dữ liệu

dữ liệu/trang
Stt Danh mục hàng hóa/ dịch vụ Khối lượng Đơn vị tính Mô tả chi tiết Địa điểm thực hiện Quy cách Ghi chú Tính năng
1
Máy chụp phân tích da
1
Máy
YÊU CẦU CHUNG Thiết bị mới 100%, chưa qua sử dụng. Sản xuất năm: 2025 trở về đây. Đạt tiêu chuẩn quản lý chất lượng: CE hoặc tương đương Được sản xuất tại các quốc gia, vùng lãnh thổ có hệ thống tiêu chuẩn, quản lý chất lượng thiết bị y tế phù hợp với các tiêu chuẩn quốc tế Môi trường làm việc: -Nhiệt độ tối đa: 0-40ͦC -Độ ẩm tối đa: 20-90% -nguồn điện 100-240V, 50/60Hz YÊU CẦU CẤU HÌNH Máy chính và bộ phụ kiện tiêu chuẩn: 01 bộ -Hệ thống giá đỡ, bàn làm việc có bánh xe và phanh cố định 01 bộ -Thiết bị chụp ảnh chuyên dụng cầm tay camera full HD, có khoá bảo vệ 01 bộ -Đầu chụp chuyên dụng cho máy chụp cầm tay (có nắp đóng mở) 01 bộ -Thiết bị trạm sử dụng cho máy chụp cầm tay 01 bộ -Máy chủ y tế 01 bộ -Phần mềm tích hợp sẵn trong máy 01 bộ Tài liệu hướng dẫn sử dụng Tiếng Anh 01 Bộ Tài liệu hướng dẫn sử dụng Tiếng Việt 01 Bộ YÊU CẦU THÔNG SỐ KỸ THUẬT Máy chụp hình cầm tay Medicam 1000: Máy ảnh Full HD, ánh sáng kép TweenLight, chế độ chuyển đổi hình ánh sáng phân cực, không phân cực không cần dùng chất lỏng. Tiếp xúc hoặc không tiếp xúc. Zoom quang học trực tiếp. Độ phóng đại khác nhau, tự động lấy nét nhanh, có khóa bảo vệ: 01 máy + Nguồn điện: AC 110V- 220V/ 50-60Hz + Công suất: DC 12V + Độ phân giải 1920 x 1080 pixel + ống kính zoom phóng đại140 + Tính năng quang học: Có + Hệ thống đèn chiếu sáng vòng tròn với trùm sáng led + Cổng kết nối Lemon Push/Pull + Số lượng pixels: 2.000.000 pixel + Định dạng hình ảnh: 16:9 + Khoảng cách gần nhất không có ống: Rộng 1 cm, tele 120cm + Có bảng điều khiển gắn liền phía sau tay chụp. + Mode chuyển đổi ánh sáng phân cực, không phân cực điều khiển bằng phần mềm và trực tiếp trên máy không cần chất lỏng. + Thanh giữ khoảng cách dùng cho chụp hình macro - Dây cáp: 300cm - Thiết bị trạm kết nối thiết bị chụp cầm tay USB 3.0 + Nguồn cấp: DC 12V + Nút tắt/mở + Cổng kết nối Push pull connector + Chân cân bằng điện thế + Nút kết nối mode hệ thống (kích hoạt thiết bị) + Nút nguồn cấp điện + Yêu cầu kết nối phần cứng máy tính: Cổng kết nối USB 3.0 loại A. Phần cứng máy tính chủ y tế: -Loại bộ vi xử lý CPUi 5 (2.7 GHz; 14 cores/ 20 threads) -Bộ nhớ Ram ≥ 16384 MB (16GB) Ram -Loại màn hình ≥ 27 inch. 3840 x 2160 pixels -Bàn phím, con chuột máy tính -Dung lượng ổ cứng: tối thiểu 01xHHD 4TB chứa cơ sở dữ liệu; 01xHDD 4TB sao dữ liệu; 01xSSD min 1TB; 01x ổ cứng ngoài (USB 3.0) min 2TB. +Microsoft window 10 pro, 64 bits, Microsoft window 11 pro, 64 bits, +Có cổng USB; số cổng ≥ 8 (5 USB: 2.0; 3 USB 3.2) +Có kết nối internet, nâng cấp phần mềm, hỗ trợ từ xa. +Cáp tiếp đất chống giật. -Phần mềm thiết bị: Phần mềm điều hành toàn bộ hệ thống phần mềm quản trị dữ liệu giao thức bảo mật mã hóa cá nhân, quản lý người dùng -Mô hình quản lý: Hệ điều hành chạy độc lập trên 1 máy chủ hoặc chạy trên nhiều máy với mô hình máy chủ, máy trạm cơ sở dữ liệu tập trung. - Chức năng chụp ảnh quay video, hình ảnh tổng quan, ảnh micro, so sánh hình ảnh, theo dõi sắp xếp hình ảnh, lưu trữ, chú thích, lọc hình ảnh theo khu vực, thứ tự, trình tự thời gian và chức năng truy xuất in báo cáo ảnh kỹ thuật số. - Phần mềm phân tích tổn thương da dermoscopy: Phần mềm chụp phân tích da dermoscope theo giao thức chụp ảnh tổng quan, ảnh micro, mũi tên đánh dấu, cửa sổ xem trước, thư viện ảnh hiển thị trên 1 màn hình. + Tính năng đánh dấu, hiển thị tất cả các đánh dấu ảnh tổng quan, micro. Xếp, lọc ảnh theo thời gian. Hướng dẫn đánh dấu các bước chụp hình, quan sát và theo dõi lịch sử các lần điều trị trên 1 màn hình. + Tính năng quay chụp video ảnh tổng quan, micro, so sánh, theo dõi, lưu trữ, chú thích, sàng lọc nhanh không lưu, theo khu vực, thứ tự, trình tự thời gian và chức năng truy xuất in báo cáo ảnh kỹ thuật số. -Phần mềm phân tích u ác tính : Phương pháp phân tích đánh giá: Phân tích đánh giá nhanh và đánh giá tùy chọn: 1. Đánh giá nhanh: Trả lời câu hỏi chấm 3 điểm, 7 điểm hiển thị trên 1 màn hình. 2. Đánh giá tùy chọn: Trả lời câu hỏi chấm 3 điểm, 7 điểm và tùy chọn quy tắc ABCD hiển thị trên 1 màn hình. 3. Kiểm tra kết hợp cả 3 phương pháp đánh giá hiển thị trên 1 màn hình. + Tự động nhận diện, so sánh, phân tích, đánh giá dựa vào hình ảnh kết qua đo đạc diện tích, chu vi, đường kính, tỉ lệ đối xứng, cấu trúc, màu sắc để đưa ra cảnh báo nguy cơ ung thư da ác tính. 4. Công cụ phần mềm ứng dụng AI (công nghệ trí tuệ nhân tạo) chứng nhận EU-MDR tự động phân tích u ác tính AIMEE bằng thang bảng màu ghi điểm số rủi ro ác tính từ 0-1 cảnh báo nguy cơ ung thư da. - Phần mềm phân tích tóc: + Ứng dụng công nghệ AI tự động tìm kiếm, phân tích đánh giá, đo sự tăng trưởng của tóc, đưa ra các thông số: số lượng tóc, mật độ tóc, độ dầy (cỡ), chiều dài, tốc độ tăng tưởng, tỉ lệ anagen/telogen, tỉ lệ tóc tơ/ tóc đầu cuối, số lượng, mật độ đơn vị nang trứng, tỉ lệ phần trăm của đơn vị nang trứng đơn,/đôi/ba và nhiều hơn cũng như tích lũy độ dầy của tóc để theo dõi bệnh nhân bị rụng tóc. -2 Chế độ đo: + Chế độ đo tức thì không cắt nhuộm. + Chế độ đo sau cắt nhuộm. -5 chế độ xem: + Xem kết quả phân tích cơ bản. + Xem telogen và anagen. + Xem tóc Terminal vellus. + Xem từng sợi tóc + Xem số lượng nang trứng - Báo cáo kết quả tức thì và bằng biểu đồ, số liệu thống kê phân tích đầy đủ, chi tiết rõ ràng về soi chụp tóc cắt cạo và không cắt cạo, theo dõi chính xác tình trạng, và quá trình mọc tóc. - Độ chính xác: 1/2micro mét. - Bộ kít FotoFinder preparation kit: 01 bộ - Phần mềm kết nối lấy ý kiến chuyên gia từ xa. + Chức năng tự động sao lưu dữ liệu. + Tài liệu báo cáo in màu. YÊU CẦU KHÁC: - Có chứng nhận CO và CQ của Nhà sản xuất. - Có đội ngũ kỹ sư, kỹ thuật viên làm dịch vụ kỹ thuật sau bán hàng - Có giấy ủy quyền bán hàng của Hãng - Cam kết cung cấp vật tư tiêu hao, phụ tùng thay thế trong thời gian 10 năm sau bán hàng - Đào tạo hướng dẫn sử dụng máy, cài đặt máy. - Bảo hành tối thiểu từ ngày nghiệm thu: 12 tháng
Trung tâm Da liễu, số 140 Trần Phú, Phường Gia Viên, Thành Phố Hải Phòng.
Thông tin quyết định phê duyệt
Ngày phê duyệt
07/05/2026
Số quyết định phê duyệt
22/TMCG-TTDL
File quyết định phê duyệt

Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611
Tiện ích dành cho bạn
Theo dõi yêu cầu báo giá
Chức năng Theo dõi Yêu cầu báo giá giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của Yêu cầu báo giá "Thư mời chào giá trang thiết bị y tế năm 2026". Phần mềm của chúng tôi sẽ thay bạn theo dõi các yêu cầu báo giá mà bạn đã đăng ký. Khi có bất kỳ thay đổi nào, nó sẽ ngay lập tức gửi email thông báo đến bạn.
Nhận yêu cầu báo giá tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các Yêu cầu báo giá tương tự : "Thư mời chào giá trang thiết bị y tế năm 2026" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 8 của DauThau.info.
Hỗ trợ
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Đã xem: 21

Chọn các cột để hiển thị


QC LuatVietnam giua trang
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây