Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai như sau:
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 253 nhà thầu.
- Đã công bố 7 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 227 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 287 gói thầu, trong đó có 215 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 130 gói (với 153 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 4 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 255 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 162 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 56 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 36 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 3,38 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 74,51%, Xây lắp 3,92%, Tư vấn 1,96%, Phi tư vấn 19,61%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 577.306.980.907 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 521.106.965.909 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 9,73%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai như sau:
- Có quan hệ với 253 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 3,38 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 74,51%, Xây lắp 3,92%, Tư vấn 1,96%, Phi tư vấn 19,61%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 577.306.980.907 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 521.106.965.909 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 9,73%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai như sau:
- Là chủ đầu tư của 7 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 248 KHLCNT trong đó có 217 KHLCNT tự đăng tải, có 31 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 173 TBMT trong đó tự mời thầu 143 TBMT, có 30 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 2 gói thầu, trong đó trúng 2 gói, trượt 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 100% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 100% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Lào Cai (2)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Không xác định (2)
- Có quan hệ với 0 bên mời thầu
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng thầu 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 1 gói thầu với 3 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đăng tải TBMT Mua bổ sung thuốc Generic (9 phần) phục vụ công tác khám, chữa bệnh của Bệnh viện Sản - Nhi tỉnh Lào Cai lần 3 năm 2026 theo hình thức Chào giá trực tuyến rút gọn.
25/08/2026 11:13
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đăng tải KHLCNT Mua bổ sung thuốc Generic (9 phần) phục vụ công tác khám, chữa bệnh của Bệnh viện Sản - Nhi tỉnh Lào Cai lần 3 năm 2026 với 1 gói thầu.
25/08/2026 10:28
Bên mời thầu Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm Trang thiết bị y tế phục vụ cho chuyên môn của Bệnh viện Sản - Nhi tỉnh Lào Cai lần 2 năm 2026 của chủ đầu tư Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN XUẤT NHẬP KHẨU MEE VIỆT NAM
22/08/2026 08:24
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đăng tải TBMT Gói thầu số 04: Thi công xây dựng công trình theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
19/08/2026 22:02
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đăng tải KHLCNT chi phí chuẩn bị dự án và Kế hoạch lựa chọn nhà thầu tư vấn dự án: Cải tạo, sửa chữa Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai với 4 gói thầu.
14/08/2026 11:57
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 06: Tư vấn thẩm định HSMT và kết quả LCNT.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN XÂY DỰNG THƯƠNG MẠI ANH CHI
14/08/2026 11:46
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 05: Tư vấn lập HSMT, đánh giá HSDT.
- Nhà thầu trúng thầu: Trung tâm tư vấn giám sát và quản lý dự án xây dựng tỉnh Lào Cai
14/08/2026 11:42
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 07: Giám sát thi công xây dựng công trình.
- Nhà thầu trúng thầu: Trung tâm tư vấn giám sát và quản lý dự án xây dựng tỉnh Lào Cai
14/08/2026 11:40
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đăng tải KHLCNT Cải tạo, sửa chữa Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai với 4 gói thầu.
14/08/2026 11:30
Chủ đầu tư Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đã đăng tải Dự án đầu tư phát triển Cải tạo, sửa chữa Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai.
14/08/2026 11:11
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Mua sắm Trang thiết bị y tế phục vụ cho chuyên môn của Bệnh viện Sản - Nhi tỉnh Lào Cai lần 2 năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THIẾT BỊ Y TẾ OMICARE, CÔNG TY TNHH GIÁO DỤC & Y TẾ VIỆT NHẬT, CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI NGUYÊN HƯNG, CÔNG TY CỔ PHẦN XUẤT NHẬP KHẨU MEE VIỆT NAM
22/08/2026 08:24
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Mua sắm Trang thiết bị y tế phục vụ cho chuyên môn của Bệnh viện Sản - Nhi tỉnh Lào Cai lần 1 năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI NGUYÊN HƯNG, CÔNG TY TNHH TXP VIỆT NAM , CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ SISC VIỆT NAM, CÔNG TY CỔ PHẦN XUẤT NHẬP KHẨU MEE VIỆT NAM, CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI QUỐC TẾ MEDITOP, CÔNG TY TNHH XNK THIẾT BỊ VÀ HIỆU CHUẨN VIỆT NAM, CÔNG TY TNHH B.C.E VIỆT NAM, CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ PHÁT TRIỂN THIẾT BỊ Y TẾ THÔNG MINH SMED, CÔNG TY TNHH THIẾT BỊ Y TẾ K55
04/08/2026 19:38
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Mua sắm xe điện vận chuyển bệnh nhân phục vụ công tác chuyên môn của Bệnh viện Sản - Nhi tỉnh Lào Cai.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN XUẤT NHẬP KHẨU VÀ DỊCH VỤ Ô TÔ LONG BIÊN
27/07/2026 15:38
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Mua sắm thiết bị y tế cho phòng khám răng hàm mặt và phòng khám tâm bệnh phục vụ cho chuyên môn của Bệnh viện Sản - Nhi tỉnh Lào Cai năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI NGUYÊN HƯNG, CÔNG TY TNHH THIẾT BỊ VẬT TƯ ĐẶNG GIA, CÔNG TY CỔ PHẦN CUNG ỨNG Y TẾ NHA PHONG, CÔNG TY CỔ PHẦN XUẤT NHẬP KHẨU MEE VIỆT NAM
30/06/2026 09:10
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Mua Vaccine phục vụ công tác khám, chữa bệnh của Bệnh viện Sản - Nhi tỉnh Lào Cai năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN DƯỢC LIỆU TW2
30/06/2026 08:47
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Mua bổ sung thuốc Generic lần 2 phục vụ công tác khám, chữa bệnh của Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH DƯỢC PHẨM VÀ TRANG THIẾT BỊ Y TẾ HOÀNG ĐỨC, CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN DƯỢC LIỆU TW2, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC MINH SƠN PHACO, CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI DƯỢC PHẨM VÀ TRANG THIẾT BỊ Y TẾ THUẬN PHÁT, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM VÀ THƯƠNG MẠI ĐẠI THỦY, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM CPC1 HÀ NỘI
12/06/2026 08:48
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Mua sắm dụng cụ y tế cho khoa sản phục vụ cho chuyên môn của Bệnh viện Sản - Nhi tỉnh Lào Cai năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI PADMA
11/06/2026 17:18
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Mua sắm hóa chất, vật tư y tế sử dụng cho máy xét nghiệm miễn dịch phục vụ cho chuyên môn của Bệnh viện Sản - Nhi tỉnh Lào Cai năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ SISC VIỆT NAM
06/05/2026 09:07
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Mua sắm hóa chất, vật tư y tế sử dụng cho máy xét nghiệm huyết học tự động Yumizen H1500 phục vụ cho chuyên môn của Bệnh viện Sản - Nhi tỉnh Lào Cai năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH Y TẾ ĐẶNG GIA
06/05/2026 09:02
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Mua sắm vật tư y tế cho Khoa Gây mê hồi sức phục vụ công tác chuyên môn của bệnh viện Sản - Nhi tỉnh Lào Cai năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty cổ phần dược phẩm Tonimer Việt Nam, CÔNG TY TNHH Y TẾ ĐẶNG GIA, CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ Y TẾ SKY
17/04/2026 14:26
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đăng tải TBMT Mua bổ sung thuốc Generic (9 phần) phục vụ công tác khám, chữa bệnh của Bệnh viện Sản - Nhi tỉnh Lào Cai lần 3 năm 2026 theo hình thức Chào giá trực tuyến rút gọn.
25/08/2026 11:13
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đăng tải KHLCNT Mua bổ sung thuốc Generic (9 phần) phục vụ công tác khám, chữa bệnh của Bệnh viện Sản - Nhi tỉnh Lào Cai lần 3 năm 2026 với 1 gói thầu.
25/08/2026 10:28
Bên mời thầu Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm Trang thiết bị y tế phục vụ cho chuyên môn của Bệnh viện Sản - Nhi tỉnh Lào Cai lần 2 năm 2026 của chủ đầu tư Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN XUẤT NHẬP KHẨU MEE VIỆT NAM
22/08/2026 08:24
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đăng tải TBMT Gói thầu số 04: Thi công xây dựng công trình theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
19/08/2026 22:02
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đăng tải KHLCNT chi phí chuẩn bị dự án và Kế hoạch lựa chọn nhà thầu tư vấn dự án: Cải tạo, sửa chữa Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai với 4 gói thầu.
14/08/2026 11:57
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 06: Tư vấn thẩm định HSMT và kết quả LCNT.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN XÂY DỰNG THƯƠNG MẠI ANH CHI
14/08/2026 11:46
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 05: Tư vấn lập HSMT, đánh giá HSDT.
- Nhà thầu trúng thầu: Trung tâm tư vấn giám sát và quản lý dự án xây dựng tỉnh Lào Cai
14/08/2026 11:42
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 07: Giám sát thi công xây dựng công trình.
- Nhà thầu trúng thầu: Trung tâm tư vấn giám sát và quản lý dự án xây dựng tỉnh Lào Cai
14/08/2026 11:40
Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đăng tải KHLCNT Cải tạo, sửa chữa Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai với 4 gói thầu.
14/08/2026 11:30
Chủ đầu tư Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đã đăng tải Dự án đầu tư phát triển Cải tạo, sửa chữa Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai.
14/08/2026 11:11
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đã đăng tải 227 KHLCNT, trong đó có 287 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đã đăng tải 153 TBMT trong 130 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 143 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 10 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai đã đăng tải 255 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 255 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 162 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai có quan hệ với 253 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai có quan hệ với 48 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Lào Cai có quan hệ với 2 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Hãy đi để nhìn thấy xung quanh, thấy bản thân mình, thấy nhiều vẻ đẹp thiên nhiên, thấy các con đường lạ, thấy tất tần tật những gì khác thường so với cuộc sống mòn mỏi và đơn điệu xung quanh mình. "
Đừng tháo xuống nụ cười – Khải Đơn
Sự kiện trong nước: Ngày 3-9-1945, Hồ Chủ tịch đã chủ toạ phiên họp đầu tiên của Chính phủ Lâm thời nước Việt Nam Dân chủ Cộng hoà. Người đề ra những nhiệm vụ cấp bách để ổn định tình hình trong nước, giữ vững và củng cố chính quyền dân chủ nhân dân. Nội dung cụ thể là: 1. Phát động phong trào tăng gia sản xuất để chống nạn đói, mở ngay cuộc lạc quyên gạo để giúp đỡ người nghèo. 2. Mở chiến dịch chống nạn mù chữ. 3. Tổ chức càng sớm càng hay cuộc tổng tuyển cử với chế độ phổ thông đầu phiếu, soạn thảo Hiến pháp dân chủ. 4. Mở chiến dịch giáo dục cần, kiệm, liêm, chính để bài trừ những thói hư tật xấu của chế độ thực dân để lại. 5. Bỏ ngay thuế thân, thuế chợ, thuế đò, tuyệt đối cấm hút thuốc phiện. 6. Ra tuyên bố tự do tín ngưỡng và đoàn kết lương giáo.