Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG như sau:
- Có quan hệ với 7 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 16 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 60 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 320 gói thầu, trong đó có 31 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 23 gói (với 24 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 0 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 23 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 0 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 299 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 299 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 0 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 4,17%, Xây lắp 95,83%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 89.799.402.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 89.369.760.000 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,48%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG như sau:
- Có quan hệ với 16 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 0 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 4,17%, Xây lắp 95,83%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 89.799.402.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 89.369.760.000 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,48%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG như sau:
- Là chủ đầu tư của 0 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 0 KHLCNT trong đó có 0 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 5 TBMT trong đó tự mời thầu 5 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 33 gói thầu, trong đó trúng 18 gói, trượt 11 gói, 4 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 9.9% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 89.6% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Khánh Hòa (30), Không xác định (3)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Khánh Hòa (28), Không xác định (5)
- Có quan hệ với 13 bên mời thầu
- Có quan hệ với 12 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 42 nhà thầu trong 18 gói thầu, thắng 3 gói, thua 11 gói, 4 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 6 nhà thầu trong 8 gói thầu, thắng thầu 2 gói, thua 6 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 11 gói thầu với 3 vai trò.
- Tên tổ chức xây dựng: Cty CP đầu tư và thương mại Thanh Trung
- Mã chứng chỉ năng lực HĐXD: 00001017
- Cơ quan cấp: Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Khánh Hòa
- Lĩnh vực:
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Dân dụng
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Cầu, đường bộ
⚬ Khảo sát xây dựng: Khảo sát địa hình
⚬ Khảo sát xây dựng: Khảo sát địa chất
⚬ Quản lý dự án đầu tư xây dựng: Giao thông
⚬ Quản lý dự án đầu tư xây dựng: NN&PTNT
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Dân dụng
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Hạ tầng kỹ thuật
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: NN&PTNT
⚬ Quản lý dự án đầu tư xây dựng: Dân dụng
⚬ Quản lý dự án đầu tư xây dựng: Hạ tầng kỹ thuật
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Hạ tầng kỹ thuật
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Dân dụng
⚬ Thi công xây dựng công trình: Thi công công tác xây dựng công trình dân dụng
⚬ Thi công xây dựng công trình: Thi công công tác xây dựng công trình hạ tầng kỹ thuật cấp nước, thoát nước
⚬ Thi công xây dựng công trình: Thi công công tác xây dựng công trình giao thông đường bộ
⚬ Thi công xây dựng công trình: Thi công công tác xây dựng công trình phục vụ nông nghiệp và phát triển nông thôn thủy lợi, đê điều
⚬ Thi công lắp đặt thiết bị vào công trình: Dân dụng
⚬ Giám sát công tác xây dựng công trình: Tư vấn giám sát công tác xây dựng công trình dân dụng
⚬ Giám sát công tác xây dựng công trình: Tư vấn giám sát công tác xây dựng công trình hạ tầng kỹ thuật
⚬ Giám sát công tác xây dựng công trình: Tư vấn giám sát công tác xây dựng công trình giao thông đường bộ
⚬ Giám sát công tác xây dựng công trình: Tư vấn giám sát công tác xây dựng công trình phục vụ nông nghiệp và phát triển nông thôn thủy lợi
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
04/03/2020 09:10
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
21/02/2020 14:50
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
21/02/2020 14:47
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
21/02/2020 14:39
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
21/02/2020 14:36
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
21/02/2020 14:33
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
21/02/2020 14:30
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XÂY DỰNG TÂM TRỰC
21/02/2020 09:31
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH Tư vấn Thiết kế và Xây dựng Hưng Phát
18/02/2020 10:07
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải TBMT Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
06/01/2020 15:01
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đăng tải KHLCNT Mua sắm bàn ghế 02 chỗ ngồi cấp tiểu học năm 2020 với 4 gói thầu.
13/06/2020 14:15
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đăng tải KHLCNT Xây dựng, sửa chữa Trường THCS Trần Quốc Tuấn với 6 gói thầu.
08/04/2020 16:28
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đăng tải KHLCNT Xây dựng, sửa chữa các điểm Trường Tiểu học và Mẫu giáo Ninh Tân với 4 gói thầu.
08/04/2020 16:13
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đăng tải KHLCNT Bảo trì, sửa chữa Trường Mầm non, Tiểu học, THCS với 4 gói thầu.
08/04/2020 16:02
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đăng tải KHLCNT Xây dựng, sửa chữa các điểm Trường Tiểu học Ninh Đông với 4 gói thầu.
08/04/2020 15:51
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đăng tải KHLCNT Xây dựng, sửa chữa Trường Tiểu học số 2 Ninh Phụng với 4 gói thầu.
08/04/2020 15:40
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đăng tải KHLCNT Xây dựng, sửa chữa Trường Tiểu học số 2 Ninh Phụng với 4 gói thầu.
08/04/2020 15:15
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG công bố kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG IVCON, CÔNG TY TNHH TƯ VẤN THIẾT KẾ VÀ XÂY DỰNG HƯNG PHÁT
04/03/2020 09:10
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG công bố kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG THƯƠNG MẠI MẠNH TRUNG
21/02/2020 14:50
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG công bố kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG SỐ 1 DIÊN KHÁNH, CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG & SẢN XUẤT MINH HƯNG
21/02/2020 14:47
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
04/03/2020 09:10
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
21/02/2020 14:50
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
21/02/2020 14:47
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
21/02/2020 14:39
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
21/02/2020 14:36
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
21/02/2020 14:33
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
21/02/2020 14:30
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XÂY DỰNG TÂM TRỰC
21/02/2020 09:31
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thi công xây dựng công trình của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH Tư vấn Thiết kế và Xây dựng Hưng Phát
18/02/2020 10:07
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải TBMT Thi công xây dựng công trình và hạng mục chung của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
06/01/2020 15:01
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải 60 KHLCNT, trong đó có 320 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải 24 TBMT trong 23 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 5 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 19 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG đã đăng tải 23 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 23 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 0 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG có quan hệ với 16 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ THƯƠNG MẠI THANH TRUNG có quan hệ với 9 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Có những sợi dây trong trái tim con người tốt nhất là không nên làm rung động. "
Charles Dickens
Sự kiện trong nước: Ngày 3-9-1945, Hồ Chủ tịch đã chủ toạ phiên họp đầu tiên của Chính phủ Lâm thời nước Việt Nam Dân chủ Cộng hoà. Người đề ra những nhiệm vụ cấp bách để ổn định tình hình trong nước, giữ vững và củng cố chính quyền dân chủ nhân dân. Nội dung cụ thể là: 1. Phát động phong trào tăng gia sản xuất để chống nạn đói, mở ngay cuộc lạc quyên gạo để giúp đỡ người nghèo. 2. Mở chiến dịch chống nạn mù chữ. 3. Tổ chức càng sớm càng hay cuộc tổng tuyển cử với chế độ phổ thông đầu phiếu, soạn thảo Hiến pháp dân chủ. 4. Mở chiến dịch giáo dục cần, kiệm, liêm, chính để bài trừ những thói hư tật xấu của chế độ thực dân để lại. 5. Bỏ ngay thuế thân, thuế chợ, thuế đò, tuyệt đối cấm hút thuốc phiện. 6. Ra tuyên bố tự do tín ngưỡng và đoàn kết lương giáo.