Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 như sau:
- Có quan hệ với 2 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 39 nhà thầu.
- Đã công bố 11 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 65 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 70 gói thầu, trong đó có 52 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 12 gói (với 12 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 0 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 46 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 34 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 30 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 28 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 2,50 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 66,67%, Xây lắp 8,33%, Tư vấn 25,00%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 70.927.593.126 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 66.283.685.774 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 6,55%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 như sau:
- Có quan hệ với 39 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 2,50 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 66,67%, Xây lắp 8,33%, Tư vấn 25,00%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 70.927.593.126 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 66.283.685.774 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 6,55%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 như sau:
- Là chủ đầu tư của 11 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 64 KHLCNT trong đó có 37 KHLCNT tự đăng tải, có 27 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 12 TBMT trong đó tự mời thầu 7 TBMT, có 5 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 913 gói thầu, trong đó trúng 730 gói, trượt 144 gói, 24 chưa có kết quả, 15 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 13.99% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 100.35% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Hà Nội (157), Lai Châu (47), Phú Thọ (43), Nghệ An (38), Đà Nẵng (37), Lâm Đồng (28), Sơn La (28), Gia Lai (27), Quảng Ninh (26), Lào Cai (25), TP.Hồ Chí Minh (22), Thanh Hoá (21), Tuyên Quang (18), Bắc Ninh (18), Thái Nguyên (17), Hải Phòng (16), Đồng Nai (16), Đắk Lắk (15), Ninh Bình (14), Quảng Ngãi (12), Cần Thơ (12), Hưng Yên (12), Quảng Trị (8), Vĩnh Long (7), Lạng Sơn (6), Hà Tĩnh (5), Khánh Hòa (4), Toàn quốc (3), Điện Biên (3), Huế (1), Tây Ninh (1), Không xác định (281)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Hà Nội (157), Lai Châu (47), Nghệ An (38), Sơn La (28), Quảng Ninh (26), Gia Lai (23), Hòa Bình (23), Thanh Hoá (21), Lâm Đồng (19), Đà Nẵng (15), Quảng Nam (15), Tuyên Quang (14), Yên Bái (14), Thái Nguyên (13), Kon Tum (11), TP.Hồ Chí Minh (11), Phú Yên (10), Bình Phước (9), Bình Thuận (8), Hải Dương (7), Trà Vinh (7), Cần Thơ (7), Lạng Sơn (6), Bắc Giang (6), Hà Tĩnh (5), Vĩnh Phúc (5), Lào Cai (5), Thái Bình (5), Bà Rịa - Vũng Tàu (4), Ninh Thuận (4), Đắk Lắk (4), Đồng Nai (4), Bắc Ninh (4), Hưng Yên (4), Quảng Bình (4), Nam Định (4), Hải Phòng (4), Quảng Trị (4), Bình Định (3), Phú Thọ (3), Điện Biên (3), Bình Dương (2), Hà Nam (2), Sóc Trăng (2), Toàn quốc (2), Hà Giang (2), Hậu Giang (2), Huế (1), Ninh Bình (1), Quảng Ngãi (1), Không xác định (344)
- Có quan hệ với 142 bên mời thầu
- Có quan hệ với 106 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 140 nhà thầu trong 327 gói thầu, thắng 164 gói, thua 144 gói, 11 chưa có kết quả, 8 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 48 nhà thầu trong 92 gói thầu, thắng thầu 71 gói, thua 16 gói, 2 chưa có kết quả, 3 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 687 gói thầu với 63 vai trò.
- Tên tổ chức xây dựng: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1
- Mã chứng chỉ năng lực HĐXD: 00004090
- Cơ quan cấp: Sở kế hoạch và đầu tư Thành phố Hà Nội
- Lĩnh vực:
⚬ Khảo sát xây dựng: Địa hình,Địa chất công trình
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Công nghiệp (Năng lượng)
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Công nghiệp (Năng lượng)
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Thủy lợi
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Hạ tầng kỹ thuật
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 công bố kết quả gói thầu Gói thầu 01 - Mua phần mềm phục vụ công tác Tài chính kế toán.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN PHẦN MỀM QUẢN LÝ DOANH NGHIỆP FAST
24/08/2026 16:41
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải KHLCNT Về việc phê duyệt Kế hoạch lựa chọn nhà thầu
Dự toán mua sắm: Mua phần mềm phục vụ công tác Tài chính kế toán với 1 gói thầu.
24/08/2026 16:31
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải KHLCNT Về việc phê duyệt Kế hoạch lựa chọn nhà thầu
Dự toán mua sắm: Mua phần mềm phục vụ công tác Tài chính kế toán với 1 gói thầu.
24/08/2026 09:24
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải KHLCNT Về việc phê duyệt Kế hoạch lựa chọn nhà thầu
Dự toán mua sắm: Mua phần mềm phục vụ công tác Tài chính kế toán với 1 gói thầu.
24/08/2026 09:02
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 công bố kết quả gói thầu Gói thầu KT-04: Dịch vụ Kiểm toán Báo cáo tài chính năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN AN VIỆT
19/08/2026 14:33
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải KHLCNT Về việc phê duyệt Kế hoạch lựa chọn nhà thầu
Dịch vụ Kiểm toán Báo cáo tài chính năm 2026 với 1 gói thầu.
19/08/2026 14:11
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 công bố kết quả gói thầu VTTB-01.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ TIN HỌC VÀ KỸ THUẬT ĐIỆN
13/08/2026 10:38
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 công bố kết quả gói thầu Mua sắm 02 xe ô tô 7 chỗ loại Fortuner.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TOYOTA THANH XUÂN
10/08/2026 18:27
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải KHLCNT Về việc phê duyệt Kết quả lựa chọn nhà thầu Gói thầu: Mua sắm vật tư thiết bị cho Nhà máy thủy điện Sông Bung 5 với 1 gói thầu.
05/08/2026 14:39
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải TBMT Mua sắm 02 xe ô tô 7 chỗ loại Fortuner theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
30/07/2026 18:36
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu
Gói thầu 1: mua máy ghi địa chấn 24 kênh cùng các thiết bị kèm theo
Gói thầu 2: Lập HSMT, đánh giá HSDT với 2 gói thầu.
15/12/2025 09:48
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu
Gói thầu 1: mua máy ghi địa chấn 24 kênh cùng các thiết bị kèm theo
Gói thầu 2: Lập HSMT, đánh giá HSDT với 2 gói thầu.
25/08/2025 09:21
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 công bố kết quả gói thầu KH: SCLH1-01 Cung cấp vật tư thiết bị và dịch vụ kỹ thuật cho công tác sửa chữa lớn tổ máy số 01 - NMTĐ Sông Bung 5.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CP THUỶ ĐIỆN A VƯƠNG, CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN PHAN SƠN GIA LAI
27/05/2025 16:01
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu
Gói thầu 1: mua máy ghi địa chấn 24 kênh cùng các thiết bị kèm theo
Gói thầu 2: Lập HSMT, đánh giá HSDT với 2 gói thầu.
19/05/2025 09:38
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 công bố KQMT gói thầu KH: SCLH1-01 Cung cấp vật tư thiết bị và dịch vụ kỹ thuật cho công tác sửa chữa lớn tổ máy số 01 - NMTĐ Sông Bung 5 với 1 nhà thầu tham gia.
07/05/2025 09:33
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải TBMT KH: SCLH1-01 Cung cấp vật tư thiết bị và dịch vụ kỹ thuật cho công tác sửa chữa lớn tổ máy số 01 - NMTĐ Sông Bung 5 theo hình thức Đấu thầu rộng rãi.
19/04/2025 15:25
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 công bố kết quả gói thầu Cung cấp vật tư thiết bị và dịch vụ kỹ thuật sửa chữa cầu trục chân dê hạ lưu - NMTĐ Sông Bung 5
(KH: CTHL-01).
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN CƠ KHÍ & LẮP MÁY ĐẠI HÃN
17/04/2025 10:07
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu
Hạng mục: Sửa chữa lớn tổ máy số 01- Nhà máy thủy điện Sông Bung 5 với 2 gói thầu.
09/04/2025 10:07
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 công bố kết quả gói thầu Gói thầu 01 - Mua phần mềm phục vụ công tác Tài chính kế toán.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN PHẦN MỀM QUẢN LÝ DOANH NGHIỆP FAST
24/08/2026 16:41
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải KHLCNT Về việc phê duyệt Kế hoạch lựa chọn nhà thầu
Dự toán mua sắm: Mua phần mềm phục vụ công tác Tài chính kế toán với 1 gói thầu.
24/08/2026 16:31
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải KHLCNT Về việc phê duyệt Kế hoạch lựa chọn nhà thầu
Dự toán mua sắm: Mua phần mềm phục vụ công tác Tài chính kế toán với 1 gói thầu.
24/08/2026 09:24
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải KHLCNT Về việc phê duyệt Kế hoạch lựa chọn nhà thầu
Dự toán mua sắm: Mua phần mềm phục vụ công tác Tài chính kế toán với 1 gói thầu.
24/08/2026 09:02
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 công bố kết quả gói thầu Gói thầu KT-04: Dịch vụ Kiểm toán Báo cáo tài chính năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN AN VIỆT
19/08/2026 14:33
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải KHLCNT Về việc phê duyệt Kế hoạch lựa chọn nhà thầu
Dịch vụ Kiểm toán Báo cáo tài chính năm 2026 với 1 gói thầu.
19/08/2026 14:11
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 công bố kết quả gói thầu VTTB-01.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ TIN HỌC VÀ KỸ THUẬT ĐIỆN
13/08/2026 10:38
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 công bố kết quả gói thầu Mua sắm 02 xe ô tô 7 chỗ loại Fortuner.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TOYOTA THANH XUÂN
10/08/2026 18:27
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải KHLCNT Về việc phê duyệt Kết quả lựa chọn nhà thầu Gói thầu: Mua sắm vật tư thiết bị cho Nhà máy thủy điện Sông Bung 5 với 1 gói thầu.
05/08/2026 14:39
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đăng tải TBMT Mua sắm 02 xe ô tô 7 chỗ loại Fortuner theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
30/07/2026 18:36
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đã đăng tải 65 KHLCNT, trong đó có 70 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đã đăng tải 12 TBMT trong 12 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 7 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 5 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 đã đăng tải 46 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 46 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 34 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 có quan hệ với 39 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 có quan hệ với 2 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG ĐIỆN 1 có quan hệ với 4 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Người vĩ đại là cột mốc và giới tuyến của quốc gia. "
Edmund Burke (Anh)
Sự kiện trong nước: Ngày 3-9-1945, Hồ Chủ tịch đã chủ toạ phiên họp đầu tiên của Chính phủ Lâm thời nước Việt Nam Dân chủ Cộng hoà. Người đề ra những nhiệm vụ cấp bách để ổn định tình hình trong nước, giữ vững và củng cố chính quyền dân chủ nhân dân. Nội dung cụ thể là: 1. Phát động phong trào tăng gia sản xuất để chống nạn đói, mở ngay cuộc lạc quyên gạo để giúp đỡ người nghèo. 2. Mở chiến dịch chống nạn mù chữ. 3. Tổ chức càng sớm càng hay cuộc tổng tuyển cử với chế độ phổ thông đầu phiếu, soạn thảo Hiến pháp dân chủ. 4. Mở chiến dịch giáo dục cần, kiệm, liêm, chính để bài trừ những thói hư tật xấu của chế độ thực dân để lại. 5. Bỏ ngay thuế thân, thuế chợ, thuế đò, tuyệt đối cấm hút thuốc phiện. 6. Ra tuyên bố tự do tín ngưỡng và đoàn kết lương giáo.