Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 như sau:
- Có quan hệ với 9 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 10 nhà thầu.
- Đã công bố 1 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 16 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 60 gói thầu, trong đó có 9 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 16 gói (với 16 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 0 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 7 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 0 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 54 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 49 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,20 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 25,00%, Xây lắp 56,25%, Tư vấn 18,75%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 33.678.655.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 31.278.932.000 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 7,13%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 như sau:
- Có quan hệ với 10 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,20 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 25,00%, Xây lắp 56,25%, Tư vấn 18,75%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 33.678.655.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 31.278.932.000 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 7,13%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 như sau:
- Là chủ đầu tư của 1 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 2 KHLCNT trong đó có 2 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 1 TBMT trong đó tự mời thầu 1 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 24 gói thầu, trong đó trúng 23 gói, trượt 0 gói, 1 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 90.98% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 95.67% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Nghệ An (19), Không xác định (5)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Nghệ An (19), Không xác định (5)
- Có quan hệ với 10 bên mời thầu
- Có quan hệ với 12 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 2 nhà thầu trong 2 gói thầu, thắng 1 gói, thua 0 gói, 1 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 1 nhà thầu trong 1 gói thầu, thắng thầu 0 gói, thua 0 gói, 1 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 25 gói thầu với 19 vai trò.
- Tên tổ chức xây dựng: Công ty cổ phần xây dựng và thương mại 282
- Mã chứng chỉ năng lực HĐXD: 00041420
- Cơ quan cấp: Sở Kế hoạch và Đầu tư Nghệ An
- Lĩnh vực:
⚬ Khảo sát xây dựng: Khảo sát địa hình
⚬ Lập quy hoạch xây dựng:
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Dân dụng
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Công nghiệp
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Giao thông Cầu, đường bộ
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Nông nghiệp và PTNT Thủy lợi
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Hạ tầng kỹ thuật
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Dân dụng
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Công nghiệp
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Giao thông Cầu, đường bộ
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Nông nghiệp và PTNT Thủy lợi
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Hạ tầng kỹ thuật
⚬ Quản lý dự án đầu tư xây dựng: Dân dụng
⚬ Quản lý dự án đầu tư xây dựng: Công nghiệp
⚬ Quản lý dự án đầu tư xây dựng: Giao thông Cầu, đường bộ
⚬ Quản lý dự án đầu tư xây dựng: Nông nghiệp và PTNT Thủy lợi
⚬ Quản lý dự án đầu tư xây dựng: Hạ tầng kỹ thuật
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 02 : Phần xây dựng của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty Cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Nghệ An
07/11/2022 18:02
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 01: Toàn bộ phần xây lắp công trình và lắp đặt thiết bị của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ XÂY DỰNG INEXCO
30/09/2022 17:32
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Tư vấn giám sát thi công gói thầu só 01 của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282.
30/09/2022 17:21
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 02:Tư vấn khảo sát, lập thiết kế bản vẽ thi công và dự toán công trình của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CP TƯ VẤN & XÂY DỰNG ĐÔNG ĐÔ
30/09/2022 17:14
Chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải Dự án đầu tư phát triển Xây dựng Trụ sở Đảng ủy khối Doanh nghiệp tỉnh Nghệ An.
28/01/2022 17:17
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải KHLCNT Sửa chữa nhà làm việc 10 gian và giàn tôn nhà tập thể văn phòng của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 với 3 gói thầu.
30/11/2020 10:29
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải TBMT Mua sắm thiết bị dạy nghề cho lao động nông thôn năm 2019 của Trường trung cấp kinh tế-kỹ thuật Tây Nam Nghệ An của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
24/07/2019 16:34
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải KHLCNT Mua sắm thiết bị dạy nghề cho lao động nông thôn năm 2019 của Trường trung cấp kinh tế-kỹ thuật Tây Nam Nghệ An của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 với 1 gói thầu.
24/07/2019 16:28
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 02 : Phần xây dựng.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty Cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Nghệ An
07/11/2022 18:02
CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 01: Toàn bộ phần xây lắp công trình và lắp đặt thiết bị.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CP XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI TÂN BÌNH MẠNH, CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ XÂY DỰNG INEXCO
30/09/2022 17:32
CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Tư vấn giám sát thi công gói thầu só 01.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN QUẢN LÝ XÂY DỰNG QUỐC TẾ
30/09/2022 17:21
CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 02:Tư vấn khảo sát, lập thiết kế bản vẽ thi công và dự toán công trình.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CP TƯ VẤN & XÂY DỰNG ĐÔNG ĐÔ
30/09/2022 17:14
CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 02 : Phần xây dựng với 2 nhà thầu tham gia.
01/09/2022 18:22
CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đăng tải TBMT Gói thầu số 02 : Phần xây dựng theo hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
22/08/2022 17:15
CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 01: Toàn bộ phần xây lắp công trình và lắp đặt thiết bị với 1 nhà thầu tham gia.
08/08/2022 18:07
CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 công bố KQMT gói thầu Gói thầu số 03: Tư vấn giám sát thi công gói thầu só 01 với 1 nhà thầu tham gia.
08/08/2022 18:00
CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đăng tải KHLCNT Nhà văn hóa xóm Phổ Môn, xã Nghi Liên với 5 gói thầu.
06/08/2022 22:36
CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đăng tải TBMT Gói thầu số 01: Toàn bộ phần xây lắp công trình và lắp đặt thiết bị theo hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
05/07/2022 01:26
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 02 : Phần xây dựng của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty Cổ phần tư vấn xây dựng và Thương mại Nghệ An
07/11/2022 18:02
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 01: Toàn bộ phần xây lắp công trình và lắp đặt thiết bị của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ XÂY DỰNG INEXCO
30/09/2022 17:32
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Tư vấn giám sát thi công gói thầu só 01 của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282.
30/09/2022 17:21
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 02:Tư vấn khảo sát, lập thiết kế bản vẽ thi công và dự toán công trình của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CP TƯ VẤN & XÂY DỰNG ĐÔNG ĐÔ
30/09/2022 17:14
Chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải Dự án đầu tư phát triển Xây dựng Trụ sở Đảng ủy khối Doanh nghiệp tỉnh Nghệ An.
28/01/2022 17:17
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải KHLCNT Sửa chữa nhà làm việc 10 gian và giàn tôn nhà tập thể văn phòng của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 với 3 gói thầu.
30/11/2020 10:29
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải TBMT Mua sắm thiết bị dạy nghề cho lao động nông thôn năm 2019 của Trường trung cấp kinh tế-kỹ thuật Tây Nam Nghệ An của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
24/07/2019 16:34
Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải KHLCNT Mua sắm thiết bị dạy nghề cho lao động nông thôn năm 2019 của Trường trung cấp kinh tế-kỹ thuật Tây Nam Nghệ An của chủ đầu tư CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 với 1 gói thầu.
24/07/2019 16:28
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải 16 KHLCNT, trong đó có 60 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải 16 TBMT trong 16 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 1 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 15 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 đã đăng tải 7 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 7 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 0 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 có quan hệ với 10 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 có quan hệ với 3 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI 282 có quan hệ với 12 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Cách duy nhất để có một người bạn là hãy làm một người bạn. "
Ralph Waldo Emerson
Sự kiện trong nước: Tháng 8-1961, nhân dịp nhà danh họa Picátxô 80 tuổi Chủ tịch Hồ Chí Minh đã gửi tới người bạn hoạ sĩ bức thư chúc mừng. Trong thư Người viết: "Đồng chí Picátxô thuộc vào những con người luôn luôn trẻ, bởi vì những người ấy sôi nổi trong tâm hồn và một tình yêu say mê cái thiện, cái mỹ, với hoà bình và nhân đạo. Tình yêu ấy đã dẫn dắt Picátxô đên với chủ nghĩa cộng sản, và vì thế, hoạ sĩ mãi mãi giữ được tuổi xuân. Con chim bồ câu hoà bình Picátxô vẽ, rất quen thuộc với nhân dân Việt Nam và nhân dân khắp thế giới, đã thể hiện một cách rực rỡ lòng tin mãnh liệt của nhà nghệ sĩ lớn ấy là sự vươn tới hoà bình không gì có thể ngǎn cản nổi của nhân dân các dân tộc".