Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM như sau:
- Có quan hệ với 5 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 11 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 15 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 72 gói thầu, trong đó có 15 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 23 gói (với 27 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 0 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 16 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 10 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 72 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 72 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 0 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 37,04%, Xây lắp 59,26%, Tư vấn 3,70%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 87.339.977.594 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 86.349.994.437 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,13%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM như sau:
- Có quan hệ với 11 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 0 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 37,04%, Xây lắp 59,26%, Tư vấn 3,70%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 87.339.977.594 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 86.349.994.437 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,13%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM như sau:
- Là chủ đầu tư của 0 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 0 KHLCNT trong đó có 0 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 2 TBMT trong đó tự mời thầu 2 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 325 gói thầu, trong đó trúng 303 gói, trượt 21 gói, 0 chưa có kết quả, 1 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 43.43% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 91.36% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Cần Thơ (208), Cà Mau (9), An Giang (2), Đồng Tháp (2), Vĩnh Long (1), Tây Ninh (1), Không xác định (102)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Cần Thơ (85), Hậu Giang (82), Sóc Trăng (27), Bạc Liêu (7), Cà Mau (2), Kiên Giang (1), Vĩnh Long (1), Long An (1), An Giang (1), Đồng Tháp (1), Không xác định (125)
- Có quan hệ với 85 bên mời thầu
- Có quan hệ với 82 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 92 nhà thầu trong 81 gói thầu, thắng 59 gói, thua 21 gói, 0 chưa có kết quả, 1 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 20 nhà thầu trong 42 gói thầu, thắng thầu 38 gói, thua 3 gói, 0 chưa có kết quả, 1 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 173 gói thầu với 28 vai trò.
- Tên tổ chức xây dựng: CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM
- Mã chứng chỉ năng lực HĐXD: 00012431
- Cơ quan cấp: Sở Kế hoạch và Đầu tư thành phố Cần Thơ
- Lĩnh vực:
⚬ Thiết kế, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình: Dân dụng
⚬ Lập quy hoạch xây dựng:
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Dân dụng
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Công nghiệp
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Giám sát công tác xây dựng công trình HTKT (Cấp - Thoát nước, công viên, cây xanh, chiếu sáng công cộng) Cấp - Thoát nước, công viên, cây xanh, chiếu sáng công cộng
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Giám sát công tác xây dựng công trình HTKT
⚬ Giám sát thi công xây dựng công trình: Tư vấn Giám sát công tác xây dựng công trình: Phục vụ NN&PTNT
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp, lắp đặt thiết bị điện nhẹ của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
12/05/2016 16:18
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Tư vấn giám sát thi công xây dựng gói thầu 5b: Xây dựng đường và cống từ Km15+960 đến Km24+940 và cầu Chủ Chí (kể cả đường vào cầu) của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty Cổ phần Tư vấn Xây dựng Khánh Hưng
16/11/2015 09:27
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 15: Cung cấp lắp đặt hệ thống điều hòa không khí của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
01/08/2015 10:56
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu gói thầu 5b: Xây dựng đường và cống từ Km15+960 đến Km24+940 và cầu Chủ Chí (kể cả đường vào cầu). của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
27/07/2015 16:47
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải TBMT Tư vấn giám sát thi công xây dựng gói thầu 5b: Xây dựng đường và cống từ Km15+960 đến Km24+940 và cầu Chủ Chí (kể cả đường vào cầu) của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
27/07/2015 16:39
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Xây lắp kỹ thuật hạ tầng (sân đường, nhà bảo vệ, cổng hàng rào, san nền cấp thoát nước, điện ngoài nhà) của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
27/07/2015 15:21
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 13: Trạm biến áp và đường dây cáp ngầm của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
27/07/2015 15:12
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 17: Cung cấp, lắp đặt thiết bị nội thất văn phòng và máy phát điện dự phòng của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
19/06/2015 10:20
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm máy điều hòa nhiệt độ cho Kho bạc Nhà nước Cần Thơ của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty Cổ phần TPT
19/06/2015 10:16
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm máy điều hòa nhiệt độ cho Kho bạc Nhà nước Cần Thơ của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
19/06/2015 10:08
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đăng tải KHLCNT Trung tâm Huấn luyện thể thao quốc gia Cần Thơ (Giai đoạn 1) với 3 gói thầu.
29/09/2017 19:01
CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đăng tải KHLCNT Mua sắm dụng cụ tập luyện thường xuyên năm 2017 với 5 gói thầu.
08/06/2017 15:38
CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đăng tải KHLCNT Mua sắm dụng cụ tập luyện thường xuyên năm 2017 với 5 gói thầu.
08/06/2017 14:30
CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đăng tải KHLCNT Mua sắm dụng cụ tập luyên thường xuyên năm 2017 với 4 gói thầu.
08/06/2017 14:03
CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đăng tải KHLCNT Mua sắm Thảm trải sàn Taraflex Sport với 1 gói thầu.
19/05/2017 16:42
CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đăng tải KHLCNT Trung tâm Huấn luyện thể thao quốc gia tại Thành phố Cần Thơ giai đoạn 1 với 1 gói thầu.
21/04/2017 16:34
CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đăng tải KHLCNT Trung tâm Huấn luyện thể thao quốc gia tại thành phố Cần Thơ (Giai đọa 1) với 6 gói thầu.
04/12/2016 15:38
CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM công bố kết quả gói thầu Cung cấp, lắp đặt thiết bị điện nhẹ.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty Cổ phần TPT
12/05/2016 16:18
CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đăng tải TBMT Cung cấp, lắp đặt thiết bị văn phòng, điện nhẹ, điện tử và thiết bị tích hợp học, kiểm tra kỹ năng ngoại ngữ - tin học cho lao động (Số báo 237 ngày 11/12/2015) theo hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
11/12/2015 10:03
CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đăng tải TBMT Cung cấp, lắp đặt thiết bị điện nhẹ (Số báo 237 ngày 11/12/2015) theo hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
11/12/2015 10:03
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp, lắp đặt thiết bị điện nhẹ của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
12/05/2016 16:18
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Tư vấn giám sát thi công xây dựng gói thầu 5b: Xây dựng đường và cống từ Km15+960 đến Km24+940 và cầu Chủ Chí (kể cả đường vào cầu) của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty Cổ phần Tư vấn Xây dựng Khánh Hưng
16/11/2015 09:27
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 15: Cung cấp lắp đặt hệ thống điều hòa không khí của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
01/08/2015 10:56
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu gói thầu 5b: Xây dựng đường và cống từ Km15+960 đến Km24+940 và cầu Chủ Chí (kể cả đường vào cầu). của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
27/07/2015 16:47
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải TBMT Tư vấn giám sát thi công xây dựng gói thầu 5b: Xây dựng đường và cống từ Km15+960 đến Km24+940 và cầu Chủ Chí (kể cả đường vào cầu) của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
27/07/2015 16:39
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Xây lắp kỹ thuật hạ tầng (sân đường, nhà bảo vệ, cổng hàng rào, san nền cấp thoát nước, điện ngoài nhà) của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
27/07/2015 15:21
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 13: Trạm biến áp và đường dây cáp ngầm của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
27/07/2015 15:12
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Gói thầu số 17: Cung cấp, lắp đặt thiết bị nội thất văn phòng và máy phát điện dự phòng của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
19/06/2015 10:20
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm máy điều hòa nhiệt độ cho Kho bạc Nhà nước Cần Thơ của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty Cổ phần TPT
19/06/2015 10:16
Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm máy điều hòa nhiệt độ cho Kho bạc Nhà nước Cần Thơ của chủ đầu tư CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM.
19/06/2015 10:08
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải 15 KHLCNT, trong đó có 72 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải 27 TBMT trong 23 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 2 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 25 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM đã đăng tải 16 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 16 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 10 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM có quan hệ với 11 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ XÂY DỰNG TRUNG NAM có quan hệ với 5 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
5 bài toán doanh nghiệp có thể giải quyết với DauThau.info
"Bắt đầu thường đáng sợ, kết thúc thường buồn thương, nhưng điều ở giữa mới quan trọng. Vậy nên khi bạn đứng ở điểm khởi đầu, hãy cho hy vọng có cơ hội bay lên. Và nó sẽ làm như vậy. "
Steven Rogers
Sự kiện trong nước: Ngày 31-8-1991 Hội đồng Bộ trưởng ra quyết định "Tổ chức và sắp xếp mạng lưới các trường trong hệ thống giáo dục quốc dân". Mục tiêu nguyên tắc của việc sắp xếp lại mạng lưới là: 1- Việc sắp xếp mạng lưới trường học không nhằm thu hẹp sự phát triển, mà phải tạo điều kiện để tiếp tục mở rộng qui mô, nâng cao chất lượng và hiệu quả của hệ thống giáo dục quốc dân. 2- Xoá bỏ những bất hợp lý đang tồn tại trong mạng lưới trường học. 3- Thực hiện đa dạng hoá các hình thức đào tạo chính quy và không chính quy. 4- Gắn chặt quá trình đào tạo với quá trình sử dụng lực lượng lao động. 5- Cải tiến mạnh mẽ công tác quản lý giáo dục đào tạo từ cơ sở trong trường học đến toàn ngành, theo hướng đảm bảo tính thống nhất.