Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC như sau:
- Có quan hệ với 7 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 8 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 19 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 29 gói thầu, trong đó có 19 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 47 gói (với 47 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 0 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 8 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 2 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 26 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 22 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,50 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 82,98%, Xây lắp 10,64%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 6,38%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 1.559.263.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 1.544.974.233 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,92%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC như sau:
- Có quan hệ với 8 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,50 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 82,98%, Xây lắp 10,64%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 6,38%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 1.559.263.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 1.544.974.233 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,92%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC như sau:
- Là chủ đầu tư của 0 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 8 KHLCNT trong đó có 8 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 12 TBMT trong đó tự mời thầu 8 TBMT, có 4 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 187 gói thầu, trong đó trúng 72 gói, trượt 100 gói, 12 chưa có kết quả, 3 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 52.09% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 109.44% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Đồng Nai (67), TP.Hồ Chí Minh (30), Tây Ninh (8), Lâm Đồng (6), Vĩnh Long (6), Đồng Tháp (6), An Giang (5), Cần Thơ (4), Cà Mau (2), Đà Nẵng (2), Phú Thọ (1), Khánh Hòa (1), Quảng Ngãi (1), Không xác định (48)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Đồng Nai (60), TP.Hồ Chí Minh (18), Bình Dương (10), Long An (8), Bình Phước (7), An Giang (4), Đồng Tháp (4), Bình Thuận (4), Cần Thơ (4), Vĩnh Long (3), Lâm Đồng (2), Cà Mau (2), Trà Vinh (2), Quảng Nam (2), Bà Rịa - Vũng Tàu (2), Tiền Giang (2), Phú Thọ (1), Khánh Hòa (1), Kon Tum (1), Bến Tre (1), Kiên Giang (1), Không xác định (48)
- Có quan hệ với 104 bên mời thầu
- Có quan hệ với 29 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 226 nhà thầu trong 134 gói thầu, thắng 21 gói, thua 100 gói, 10 chưa có kết quả, 3 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 8 nhà thầu trong 15 gói thầu, thắng thầu 8 gói, thua 7 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 7 gói thầu với 3 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải TBMT Mua sắm quân trang thường xuyên cho lực lượng dân quân tự vệ thành phố Biên Hòa năm 2019 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
12/12/2019 10:33
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải KHLCNT Mua sắm quân trang thường xuyên cho lực lượng dân quân tự vệ thành phố Biên Hòa năm 2019 của Ban Chỉ huy Quân sự thành phố Biên Hòa của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC với 1 gói thầu.
11/12/2019 14:56
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải KHLCNT Mua sắm trang thiết bị cho lực lượng Quân báo trinh sát năm 2019 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC với 1 gói thầu.
05/11/2019 08:26
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải TBMT Mua sắm trang phục cho lực lượng dân quân tự vệ năm 2019 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
16/10/2019 15:31
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải KHLCNT Mua sắm trang phục cho lực lượng dân quân tự vệ năm 2019 của Ban Chỉ huy quân sự huyện Vĩnh Cửu của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC với 1 gói thầu.
20/09/2019 10:09
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải kết quả gói thầu Thực hiện công tác xử lý rác thải sinh hoạt bằng phương pháp đốt (không phải phương pháp đốt phát điện), đảm bảo tỷ lệ chôn lấp dưới 15% hoặc bằng phương pháp sản xuất phân vi sinh đảm bảo tỷ lệ ... của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC.
19/02/2019 16:44
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải TBMT Mua sắm trang phục, vật chất phục vụ cho diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2018 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
30/11/2018 16:49
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải KHLCNT Mua sắm trang phục, vật chất phục vụ cho diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2018 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC với 1 gói thầu.
30/11/2018 16:24
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải TBMT Thực hiện công tác xử lý rác thải sinh hoạt bằng phương pháp đốt (không phải phương pháp đốt phát điện), đảm bảo tỷ lệ chôn lấp dưới 15% hoặc bằng phương pháp sản xuất phân vi sinh đảm bảo tỷ lệ ... của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
27/11/2018 14:22
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải kết quả gói thầu Trồng cây Hoàng Yến dọc 2 tuyến đường kiểu mẫu tại xã Đồi 61 và xã An Viễn của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC.
16/11/2018 16:00
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC công bố KQMT gói thầu Mua sắm quân trang thường xuyên cho lực lượng dân quân tự vệ thành phố Biên Hòa năm 2019 với 1 nhà thầu tham gia.
19/12/2019 16:25
CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đăng tải TBMT Mua sắm quân trang thường xuyên cho lực lượng dân quân tự vệ thành phố Biên Hòa năm 2019 theo hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
12/12/2019 10:33
CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đăng tải KHLCNT Mua sắm quân trang thường xuyên cho lực lượng dân quân tự vệ thành phố Biên Hòa năm 2019 của Ban Chỉ huy Quân sự thành phố Biên Hòa với 1 gói thầu.
11/12/2019 14:56
CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đăng tải KHLCNT Mua sắm trang thiết bị cho lực lượng Quân báo trinh sát năm 2019 với 1 gói thầu.
05/11/2019 08:26
CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC công bố KQMT gói thầu Mua sắm trang phục cho lực lượng dân quân tự vệ năm 2019 với 2 nhà thầu tham gia.
25/10/2019 15:23
CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đăng tải TBMT Mua sắm trang phục cho lực lượng dân quân tự vệ năm 2019 theo hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
16/10/2019 15:31
CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đăng tải KHLCNT Mua sắm trang phục cho lực lượng dân quân tự vệ năm 2019 của Ban Chỉ huy quân sự huyện Vĩnh Cửu với 1 gói thầu.
20/09/2019 10:09
CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC công bố kết quả gói thầu Thực hiện công tác xử lý rác thải sinh hoạt bằng phương pháp đốt (không phải phương pháp đốt phát điện), đảm bảo tỷ lệ chôn lấp dưới 15% hoặc bằng phương pháp sản xuất phân vi sinh đảm bảo tỷ lệ ....
- Nhà thầu trúng thầu: Không có nhà thầu trúng thầu
19/02/2019 16:44
CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đăng tải TBMT Mua sắm trang phục, vật chất phục vụ cho diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2018 theo hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
30/11/2018 16:49
CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đăng tải KHLCNT Mua sắm trang phục, vật chất phục vụ cho diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2018 với 1 gói thầu.
30/11/2018 16:24
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải TBMT Mua sắm quân trang thường xuyên cho lực lượng dân quân tự vệ thành phố Biên Hòa năm 2019 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
12/12/2019 10:33
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải KHLCNT Mua sắm quân trang thường xuyên cho lực lượng dân quân tự vệ thành phố Biên Hòa năm 2019 của Ban Chỉ huy Quân sự thành phố Biên Hòa của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC với 1 gói thầu.
11/12/2019 14:56
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải KHLCNT Mua sắm trang thiết bị cho lực lượng Quân báo trinh sát năm 2019 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC với 1 gói thầu.
05/11/2019 08:26
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải TBMT Mua sắm trang phục cho lực lượng dân quân tự vệ năm 2019 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
16/10/2019 15:31
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải KHLCNT Mua sắm trang phục cho lực lượng dân quân tự vệ năm 2019 của Ban Chỉ huy quân sự huyện Vĩnh Cửu của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC với 1 gói thầu.
20/09/2019 10:09
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải kết quả gói thầu Thực hiện công tác xử lý rác thải sinh hoạt bằng phương pháp đốt (không phải phương pháp đốt phát điện), đảm bảo tỷ lệ chôn lấp dưới 15% hoặc bằng phương pháp sản xuất phân vi sinh đảm bảo tỷ lệ ... của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC.
19/02/2019 16:44
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải TBMT Mua sắm trang phục, vật chất phục vụ cho diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2018 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
30/11/2018 16:49
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải KHLCNT Mua sắm trang phục, vật chất phục vụ cho diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2018 của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC với 1 gói thầu.
30/11/2018 16:24
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải TBMT Thực hiện công tác xử lý rác thải sinh hoạt bằng phương pháp đốt (không phải phương pháp đốt phát điện), đảm bảo tỷ lệ chôn lấp dưới 15% hoặc bằng phương pháp sản xuất phân vi sinh đảm bảo tỷ lệ ... của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
27/11/2018 14:22
Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải kết quả gói thầu Trồng cây Hoàng Yến dọc 2 tuyến đường kiểu mẫu tại xã Đồi 61 và xã An Viễn của chủ đầu tư CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC.
16/11/2018 16:00
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải 19 KHLCNT, trong đó có 29 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải 47 TBMT trong 47 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 8 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 39 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC đã đăng tải 8 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 8 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 2 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC có quan hệ với 8 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC có quan hệ với 1 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG ĐẠI HỒNG PHƯỚC có quan hệ với 8 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Bạn chỉ có thể nhét vừa chừng ấy từ vào trong bưu thiếp, chừng ấy lời trong một cuộc gọi, chừng ấy vào không gian, trước khi bạn quên đi rằng ngôn từ đôi khi được sử dụng không chỉ để lấp đầy sự trống rỗng mà còn vì những chuyện khác. "
Sarah Kay
Sự kiện trong nước: Ngày 3-9-1945, Hồ Chủ tịch đã chủ toạ phiên họp đầu tiên của Chính phủ Lâm thời nước Việt Nam Dân chủ Cộng hoà. Người đề ra những nhiệm vụ cấp bách để ổn định tình hình trong nước, giữ vững và củng cố chính quyền dân chủ nhân dân. Nội dung cụ thể là: 1. Phát động phong trào tăng gia sản xuất để chống nạn đói, mở ngay cuộc lạc quyên gạo để giúp đỡ người nghèo. 2. Mở chiến dịch chống nạn mù chữ. 3. Tổ chức càng sớm càng hay cuộc tổng tuyển cử với chế độ phổ thông đầu phiếu, soạn thảo Hiến pháp dân chủ. 4. Mở chiến dịch giáo dục cần, kiệm, liêm, chính để bài trừ những thói hư tật xấu của chế độ thực dân để lại. 5. Bỏ ngay thuế thân, thuế chợ, thuế đò, tuyệt đối cấm hút thuốc phiện. 6. Ra tuyên bố tự do tín ngưỡng và đoàn kết lương giáo.