Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học như sau:
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 30 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 57 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 173 gói thầu, trong đó có 56 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 45 gói (với 54 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 0 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 43 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 6 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 108 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 102 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,57 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 0%, Xây lắp 0%, Tư vấn 50,00%, Phi tư vấn 48,15%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 2%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 32.096.431.719 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 30.797.639.320 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 4,05%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học như sau:
- Có quan hệ với 30 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,57 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 0%, Xây lắp 0%, Tư vấn 50,00%, Phi tư vấn 48,15%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 2%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 32.096.431.719 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 30.797.639.320 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 4,05%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học như sau:
- Là chủ đầu tư của 0 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 54 KHLCNT trong đó có 54 KHLCNT tự đăng tải, có 0 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 79 TBMT trong đó tự mời thầu 51 TBMT, có 28 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải kết quả gói thầu Báo cáo về tăng cường năng lực thể chế để phối hợp và hợp tác liên ngành của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học.
- Nhà thầu trúng thầu: Trung tâm Nghiên cứu Môi trường và Phát triển Cộng đồng
28/02/2025 11:06
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải kết quả gói thầu Xây dựng Cơ sở dữ liệu về quản lý hoá chất và chất thải theo Công ước BRS của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN NGUỒN MỞ VÀ DỊCH VỤ FDS
14/02/2025 10:11
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải kết quả gói thầu Dịch vụ tổ chức hội thảo của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ THƯƠNG MẠI VÀ DU LỊCH QUỐC TẾ HOÀ BÌNH
14/02/2025 10:06
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải kết quả gói thầu Biên, phiên dịch của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học.
- Nhà thầu trúng thầu: Trịnh Thị Hòa
15/01/2025 09:47
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải kết quả gói thầu Cán bộ hành chính Dự án của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học.
- Nhà thầu trúng thầu: Lê Ngọc Sơn
10/01/2025 15:47
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải kết quả gói thầu Cán bộ Quản lý Dự án của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học.
- Nhà thầu trúng thầu: Lê Hồng Giang
02/01/2025 10:10
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải TBMT Kiểm toán của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
27/12/2024 14:26
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải TBMT Báo cáo về tăng cường năng lực thể chế để phối hợp và hợp tác liên ngành của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
27/12/2024 14:18
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải TBMT Xây dựng Cơ sở dữ liệu về quản lý hoá chất và chất thải theo Công ước BRS của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
27/12/2024 14:16
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải TBMT Biên, phiên dịch của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học với hình thức Tư vấn cá nhân.
20/12/2024 10:28
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học công bố kết quả gói thầu Phần mềm kế toán.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN MISA
20/12/2024 08:59
Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học công bố kết quả gói thầu Xây dựng Báo cáo về tổ chức hoạt động và quản lý tài chính của Nhóm công tác liên ngành và Ban Quản lý Dự án.
- Nhà thầu trúng thầu: An Thị Huyền
18/12/2024 11:02
Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu Dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hoá chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hoá chất (SAICM) ở Việt Nam” với 11 gói thầu.
18/10/2024 09:42
Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu năm 2024 Dự án “Lồng ghép quản lý tài nguyên thiên nhiên và các mục tiêu về bảo tồn đa dạng sinh học vào quy hoạch phát triển kinh tế - xã hội và quản lý các khu dự trữ sinh quyển ở Việt Nam” với 13 gói thầu.
15/07/2024 09:59
Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu Dự án: "Điều tra, khảo sát và xây dựng, sửa đổi các quy định pháp luật về xác định loài, chế độ quản lý loài nguy cấp, quý hiếm
được ưu tiên bảo vệ và tăng cường bảo vệ các loài chim hoang dã di cư" với 9 gói thầu.
25/11/2022 17:28
Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học công bố kết quả gói thầu Tổng hợp, phân tích, đánh giá các hệ sinh thái đất ngập nước bị suy thoái tại Việt Nam; tổng hợp, phân tích kinh nghiệm quốc tế trong phục hồi hệ sinh thái đất ngập nước bị suy thoái và xây dựng Đề án phục hồi hệ sinh thái đất ngập nước tại Việt Nam.
- Nhà thầu trúng thầu: Trung tâm Tài nguyên và Môi trường lâm nghiệp, Trung tâm Môi trường và Phát triển Nguồn lực Cộng đồng
31/10/2022 15:44
Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học đăng tải KHLCNT Kế hoạch lựa chọn nhà thầu Nhiệm vụ Đánh giá tình hình bảo tồn thiên nhiên và đa dạng sinh học với 2 gói thầu.
27/10/2022 16:20
Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học công bố kết quả gói thầu Gói thầu số 03: Điều tra, khảo sát thu thập thông tin các khu bảo tồn thiên nhiên và các khu đất ngập nước quan trọng.
- Nhà thầu trúng thầu: Viện Khoa học môi trường và Biến đổi khí hậu
21/10/2022 18:49
Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học công bố KQMT gói thầu Tổng hợp, phân tích, đánh giá các hệ sinh thái đất ngập nước bị suy thoái tại Việt Nam; tổng hợp, phân tích kinh nghiệm quốc tế trong phục hồi hệ sinh thái đất ngập nước bị suy thoái và xây dựng Đề án phục hồi hệ sinh thái đất ngập nước tại Việt Nam với 1 nhà thầu tham gia.
18/10/2022 16:22
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải kết quả gói thầu Báo cáo về tăng cường năng lực thể chế để phối hợp và hợp tác liên ngành của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học.
- Nhà thầu trúng thầu: Trung tâm Nghiên cứu Môi trường và Phát triển Cộng đồng
28/02/2025 11:06
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải kết quả gói thầu Xây dựng Cơ sở dữ liệu về quản lý hoá chất và chất thải theo Công ước BRS của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN NGUỒN MỞ VÀ DỊCH VỤ FDS
14/02/2025 10:11
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải kết quả gói thầu Dịch vụ tổ chức hội thảo của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ THƯƠNG MẠI VÀ DU LỊCH QUỐC TẾ HOÀ BÌNH
14/02/2025 10:06
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải kết quả gói thầu Biên, phiên dịch của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học.
- Nhà thầu trúng thầu: Trịnh Thị Hòa
15/01/2025 09:47
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải kết quả gói thầu Cán bộ hành chính Dự án của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học.
- Nhà thầu trúng thầu: Lê Ngọc Sơn
10/01/2025 15:47
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải kết quả gói thầu Cán bộ Quản lý Dự án của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học.
- Nhà thầu trúng thầu: Lê Hồng Giang
02/01/2025 10:10
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải TBMT Kiểm toán của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
27/12/2024 14:26
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải TBMT Báo cáo về tăng cường năng lực thể chế để phối hợp và hợp tác liên ngành của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
27/12/2024 14:18
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải TBMT Xây dựng Cơ sở dữ liệu về quản lý hoá chất và chất thải theo Công ước BRS của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
27/12/2024 14:16
Bên mời thầu Ban quản lý dự án “Tăng cường năng lực quốc gia để quản lý an toàn hóa chất và chất thải trong việc thực hiện các Công ước Basel, Rotterdam, Stockholm, Minamata và Phương pháp tiếp cận Chiến lược quốc tế về quản lý hóa chất (SAICM) ở Việt Nam” đã đăng tải TBMT Biên, phiên dịch của chủ đầu tư Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học với hình thức Tư vấn cá nhân.
20/12/2024 10:28
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học đã đăng tải 57 KHLCNT, trong đó có 173 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học đã đăng tải 54 TBMT trong 45 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 51 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 3 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học đã đăng tải 43 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 43 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 6 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học có quan hệ với 30 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Cục Bảo tồn thiên nhiên và Đa dạng sinh học có quan hệ với 2 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Webinar Đấu Thầu 360 #03: CEO DEAL - Bạn đưa nhu cầu, CEO đưa quyết định
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
"Đó là lễ rửa tội dài lâu với nước của đại dương nhân loại, con gái của ta. Tốt nhất hãy ngâm mình thay vì sống mà không dính nước. "
Tillie Olsen
Sự kiện trong nước: Đồng chí Lê Hồng Phong tên thật là Lê Huy Doãn, sinh năm 1902 tại Hưng Nguyên, Nghệ An. Giác ngộ cách mạng khi còn là công nhân nhà máy Diêm (Vinh). Tháng 1-1924, đồng chí cùng Phạm Hồng Thái sang Xiêm, rồi qua Quảng Châu. Tháng 4-1924 được kết nạp vào Tâm Tâm Xã. Đồng chí được Nguyễn Ái Quốc chọn đưa vào cộng sản Đoàn và cử đi học Trường quân sự Hoàng Phố. Năm 1926, đồng chí sang Liên Xô học trường không quân, sau đó là trường đại học Phương Đông (Liên Xô). Năm 1932 đồng chí lại qua Trung Quốc hoạt động. Năm 1934 đồng chí phụ trách Ban lãnh đạo hải ngoại của Đảng được thành lập tại Ma Cao. Tháng 7-1935 đồng chí mang bí danh Hải An tham dự Đại hội Quốc tế Cộng sản họp tại Mátxcơva với tư cách là đại biểu Đông Dương và được bầu làm Uỷ viên Ban Chấp hành Quốc tế Cộng sản. Tháng 1-1936, đồng chí trở lại Trung Quốc triệu tập hội nghị Trung ương Đảng họp tại Thượng Hải rồi trở về nước hoạt động. Giữa năm 1938, đồng chí bị bắt ở Chợ Lớn và bị kết án 10 tháng tù. Ra khỏi tù, đồng chí trở về quê, rồi lại bị bắt vào ngày 29-9-1939 và bị kết án 5 năm tù, đày ra Côn Đảo. Sau ba năm bị tù đày, đồng chí Lê Hồng Phong đã hy sinh vào trưa ngày 6-9-1942 Đồng chí Lê Hồng Phong là một cán bộ lãnh đạo xuất sắc của Đảng. Đồng chí luôn nêu cao khí tiết cách mạng trước kẻ thù. Trước khi vĩnh biệt cuộc đời đồng chí đã dồn hết sức tàn nói to sang buồng giam bên cạnh: "Chào các đồng chí! Nhờ báo cáo với Đảng rằng đến giờ phút cuối cùng, Lê Hồng Phong vẫn một lòng tin tưởng ở thắng lợi vẻ vang của Cách mạng".