Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ như sau:
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 46 nhà thầu.
- Đã công bố 7 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 1 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 101 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 116 gói thầu, trong đó có 99 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 119 gói (với 120 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 1 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 127 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 41 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 25 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 16 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,84 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 91,67%, Xây lắp 6,67%, Tư vấn 0,83%, Phi tư vấn 0,83%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 81.530.084.639 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 77.425.238.854 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 5,03%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ như sau:
- Có quan hệ với 46 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 1,84 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 91,67%, Xây lắp 6,67%, Tư vấn 0,83%, Phi tư vấn 0,83%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 81.530.084.639 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 77.425.238.854 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 5,03%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ như sau:
- Là chủ đầu tư của 7 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 106 KHLCNT trong đó có 90 KHLCNT tự đăng tải, có 16 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 118 TBMT trong đó tự mời thầu 96 TBMT, có 22 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 52 gói thầu, trong đó trúng 40 gói, trượt 10 gói, 2 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 56.12% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 97.42% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : TP.Hồ Chí Minh (15), Lâm Đồng (8), Đồng Tháp (3), Cà Mau (3), Đắk Lắk (3), Vĩnh Long (2), Đồng Nai (2), An Giang (1), Tây Ninh (1), Không xác định (16)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : TP.Hồ Chí Minh (10), Lâm Đồng (7), Tiền Giang (2), Trà Vinh (2), Bà Rịa - Vũng Tàu (2), Bình Phước (2), Đắk Lắk (2), An Giang (1), Đồng Tháp (1), Kiên Giang (1), Long An (1), Bạc Liêu (1), Cà Mau (1), Bình Dương (1), Không xác định (21)
- Có quan hệ với 27 bên mời thầu
- Có quan hệ với 21 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 39 nhà thầu trong 21 gói thầu, thắng 9 gói, thua 10 gói, 2 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 5 nhà thầu trong 7 gói thầu, thắng thầu 4 gói, thua 3 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 4 gói thầu với 4 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ công bố kết quả gói thầu Bảo dưỡng, sửa chữa thay thế linh kiện cho hệ thống trạm KTTV tự động WB4, WB5.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ỨNG DỤNG CÔNG NGHỆ MỚI AN BÌNH
27/08/2026 15:49
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ công bố kết quả gói thầu Bảo dưỡng, sửa chữa thay thế linh kiện cho hệ thống các trạm KTTV, tài nguyên nước tự động.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KHOA HỌC VÀ KỸ THUẬT REECO
27/08/2026 15:35
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ công bố kết quả gói thầu Mua sắm giấy lọc cho thiết bị quan trắc bụi của Trạm Môi trường không khí tự động Cần Thơ năm 2026 của Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ KHÍ TƯỢNG THUỶ VĂN VÀ MÔI TRƯỜNG VIỆT NAM
25/08/2026 15:18
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đăng tải KHLCNT Mua sắm giấy lọc cho thiết bị quan trắc bụi của Trạm Môi trường không khí tự động Cần Thơ năm 2026 của Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ với 1 gói thầu.
25/08/2026 14:56
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ công bố kết quả gói thầu Bảo dưỡng, sửa chữa thay thế linh kiện cho hệ thống trạm hải văn tự động.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ KHÍ TƯỢNG THUỶ VĂN VÀ MÔI TRƯỜNG VIỆT NAM
06/08/2026 14:02
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đăng tải KHLCNT Nhiệm vụ bảo dưỡng, sửa chữa thay thế các linh kiện để duy trì hoạt động cho các trạm khí tượng thủy văn tự động năm 2026 của Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ với 5 gói thầu.
06/08/2026 13:43
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đăng tải TBMT Bảo dưỡng, sửa chữa thay thế linh kiện cho hệ thống trạm KTTV tự động WB4, WB5 theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
03/08/2026 16:17
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đăng tải TBMT Bảo dưỡng, sửa chữa thay thế linh kiện cho hệ thống các trạm KTTV, tài nguyên nước tự động theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
03/08/2026 16:15
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ công bố kết quả gói thầu Mua sắm thiết bị phục vụ mạng lưới quan trắc KTTV.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN VẬT TƯ KHOA HỌC KỸ THUẬT - LASI
30/07/2026 16:54
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ công bố kết quả gói thầu Bảo dưỡng, sửa chữa thay thế linh kiện cho hệ thống trạm bức xạ tự động.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ KHÍ TƯỢNG THUỶ VĂN VÀ MÔI TRƯỜNG VIỆT NAM
29/07/2026 18:06
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đăng tải KHLCNT Công trình “Sửa chữa Trạm Thủy văn Tuyên Nhơn” thuộc Đài Khí tượng Thủy văn khu vực Nam Bộ với 3 gói thầu.
16/09/2025 09:27
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đăng tải KHLCNT “Mua sắm vật tư bảo dưỡng hệ thống trạm khí tượng thủy văn cho các đơn vị thuộc khu vực Tây Nguyên năm 2025” của Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ và Tây Nguyên với 1 gói thầu.
10/06/2025 17:17
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đăng tải TBMT Cung cấp và lắp đặt vật tư, linh kiện để nâng cấp thiết bị truyền tin từ công nghệ 2G sang công nghệ di động 4G/5G các trạm quan trắc khí tượng thủy văn tự động thuộc dự án WB4 và 04 trạm Khí tượng Tà Lài, Tây Ninh, Thủ Dầu Một, DK 1-14” của Đài KTTV khu vực Nam Bộ năm 2024 theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
18/12/2024 14:55
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đăng tải KHLCNT Cung cấp và lắp đặt vật tư, linh kiện để nâng cấp thiết bị truyền tin từ công nghệ 2G sang công nghệ di động 4G/5G các trạm quan trắc khí tượng thủy văn tự động thuộc dự án WB4 và 04 trạm Khí tượng Tà Lài, Tây Ninh, Thủ Dầu Một, DK 1-14” của Đài KTTV khu vực Nam Bộ năm 2024 với 1 gói thầu.
16/12/2024 17:06
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ công bố kết quả gói thầu Mua sắm bóng thám không cho Trạm Cao không Tân Sơn Hòa năm 2024 của Đài Khí tượng Thủy văn khu vực Nam Bộ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ WINDTECH
24/06/2024 14:49
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đăng tải KHLCNT Mua sắm bóng thám không cho Trạm Cao không Tân Sơn Hòa năm 2024 của Đài Khí tượng Thủy văn khu vực Nam Bộ với 1 gói thầu.
31/05/2024 17:11
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ công bố kết quả gói thầu Mua sắm dụng cụ vật liệu phục vụ phân tích mẫu môi trường thực hiện nhiệm vụ điều tra quan trắc và phân tích môi trường năm 2023 của Đài Khí tượng Thủy văn khu vực Nam Bộ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH CHANU
20/11/2023 09:49
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ công bố KQMT gói thầu Mua sắm dụng cụ vật liệu phục vụ phân tích mẫu môi trường thực hiện nhiệm vụ điều tra quan trắc và phân tích môi trường năm 2023 của Đài Khí tượng Thủy văn khu vực Nam Bộ với 2 nhà thầu tham gia.
02/11/2023 14:00
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đăng tải TBMT Mua sắm dụng cụ vật liệu phục vụ phân tích mẫu môi trường thực hiện nhiệm vụ điều tra quan trắc và phân tích môi trường năm 2023 của Đài Khí tượng Thủy văn khu vực Nam Bộ theo hình thức Chào hàng cạnh tranh rút gọn.
30/10/2023 13:56
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ công bố kết quả gói thầu Bảo dưỡng, sửa chữa thay thế linh kiện cho hệ thống trạm KTTV tự động WB4, WB5.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ỨNG DỤNG CÔNG NGHỆ MỚI AN BÌNH
27/08/2026 15:49
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ công bố kết quả gói thầu Bảo dưỡng, sửa chữa thay thế linh kiện cho hệ thống các trạm KTTV, tài nguyên nước tự động.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KHOA HỌC VÀ KỸ THUẬT REECO
27/08/2026 15:35
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ công bố kết quả gói thầu Mua sắm giấy lọc cho thiết bị quan trắc bụi của Trạm Môi trường không khí tự động Cần Thơ năm 2026 của Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ KHÍ TƯỢNG THUỶ VĂN VÀ MÔI TRƯỜNG VIỆT NAM
25/08/2026 15:18
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đăng tải KHLCNT Mua sắm giấy lọc cho thiết bị quan trắc bụi của Trạm Môi trường không khí tự động Cần Thơ năm 2026 của Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ với 1 gói thầu.
25/08/2026 14:56
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ công bố kết quả gói thầu Bảo dưỡng, sửa chữa thay thế linh kiện cho hệ thống trạm hải văn tự động.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ KHÍ TƯỢNG THUỶ VĂN VÀ MÔI TRƯỜNG VIỆT NAM
06/08/2026 14:02
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đăng tải KHLCNT Nhiệm vụ bảo dưỡng, sửa chữa thay thế các linh kiện để duy trì hoạt động cho các trạm khí tượng thủy văn tự động năm 2026 của Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ với 5 gói thầu.
06/08/2026 13:43
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đăng tải TBMT Bảo dưỡng, sửa chữa thay thế linh kiện cho hệ thống trạm KTTV tự động WB4, WB5 theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
03/08/2026 16:17
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đăng tải TBMT Bảo dưỡng, sửa chữa thay thế linh kiện cho hệ thống các trạm KTTV, tài nguyên nước tự động theo hình thức Chào hàng cạnh tranh.
03/08/2026 16:15
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ công bố kết quả gói thầu Mua sắm thiết bị phục vụ mạng lưới quan trắc KTTV.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN VẬT TƯ KHOA HỌC KỸ THUẬT - LASI
30/07/2026 16:54
Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ công bố kết quả gói thầu Bảo dưỡng, sửa chữa thay thế linh kiện cho hệ thống trạm bức xạ tự động.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ KHÍ TƯỢNG THUỶ VĂN VÀ MÔI TRƯỜNG VIỆT NAM
29/07/2026 18:06
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đã đăng tải 101 KHLCNT, trong đó có 116 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đã đăng tải 120 TBMT trong 119 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 96 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 24 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đã đăng tải TBMT có nội dung cần làm rõ. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ đã đăng tải 127 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 127 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 41 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ có quan hệ với 46 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ có quan hệ với 3 đơn vị tư vấn. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu Đài Khí tượng Thủy văn Nam Bộ có quan hệ với 2 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Webinar Đấu Thầu 360 #03: CEO DEAL - Bạn đưa nhu cầu, CEO đưa quyết định
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
"Tri thức sẽ luôn luôn cai trị sự ngu dốt; và một dân tộc muốn tự cai trị mình phải vũ trang cho mình sức mạnh mà tri thức đem lại. "
James Madison
Sự kiện trong nước: Đồng chí Lê Hồng Phong tên thật là Lê Huy Doãn, sinh năm 1902 tại Hưng Nguyên, Nghệ An. Giác ngộ cách mạng khi còn là công nhân nhà máy Diêm (Vinh). Tháng 1-1924, đồng chí cùng Phạm Hồng Thái sang Xiêm, rồi qua Quảng Châu. Tháng 4-1924 được kết nạp vào Tâm Tâm Xã. Đồng chí được Nguyễn Ái Quốc chọn đưa vào cộng sản Đoàn và cử đi học Trường quân sự Hoàng Phố. Năm 1926, đồng chí sang Liên Xô học trường không quân, sau đó là trường đại học Phương Đông (Liên Xô). Năm 1932 đồng chí lại qua Trung Quốc hoạt động. Năm 1934 đồng chí phụ trách Ban lãnh đạo hải ngoại của Đảng được thành lập tại Ma Cao. Tháng 7-1935 đồng chí mang bí danh Hải An tham dự Đại hội Quốc tế Cộng sản họp tại Mátxcơva với tư cách là đại biểu Đông Dương và được bầu làm Uỷ viên Ban Chấp hành Quốc tế Cộng sản. Tháng 1-1936, đồng chí trở lại Trung Quốc triệu tập hội nghị Trung ương Đảng họp tại Thượng Hải rồi trở về nước hoạt động. Giữa năm 1938, đồng chí bị bắt ở Chợ Lớn và bị kết án 10 tháng tù. Ra khỏi tù, đồng chí trở về quê, rồi lại bị bắt vào ngày 29-9-1939 và bị kết án 5 năm tù, đày ra Côn Đảo. Sau ba năm bị tù đày, đồng chí Lê Hồng Phong đã hy sinh vào trưa ngày 6-9-1942 Đồng chí Lê Hồng Phong là một cán bộ lãnh đạo xuất sắc của Đảng. Đồng chí luôn nêu cao khí tiết cách mạng trước kẻ thù. Trước khi vĩnh biệt cuộc đời đồng chí đã dồn hết sức tàn nói to sang buồng giam bên cạnh: "Chào các đồng chí! Nhờ báo cáo với Đảng rằng đến giờ phút cuối cùng, Lê Hồng Phong vẫn một lòng tin tưởng ở thắng lợi vẻ vang của Cách mạng".