Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN như sau:
- Có quan hệ với 2 chủ đầu tư.
- Có quan hệ với 3 nhà thầu.
- Đã công bố 0 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 7 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 15 gói thầu, trong đó có 5 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 10 gói (với 10 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Có 0 gói thầu có nội dung cần làm rõ.
- Đã công bố kết quả của 3 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 0 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 13 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 12 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 0 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 60,00%, Xây lắp 40,00%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 6.264.810.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 6.242.986.000 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,35%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN như sau:
- Có quan hệ với 3 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 0 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 60,00%, Xây lắp 40,00%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 0%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 6.264.810.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 6.242.986.000 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 0,35%.
Bên mời thầu này cũng là chủ đầu tư. Kết quả phân tích dữ liệu cho chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN như sau:
- Là chủ đầu tư của 0 dự án đầu tư phát triển.
- Là chủ đầu tư của 9 KHLCNT trong đó có 5 KHLCNT tự đăng tải, có 4 KHLCNT là do đơn vị khác đăng tải.
- Là chủ đầu tư của 3 TBMT trong đó tự mời thầu 3 TBMT, có 0 TBMT là do đơn vị khác mời thầu.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 2 gói thầu, trong đó trúng 2 gói, trượt 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 100% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 100% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Nghệ An (2)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Nghệ An (2)
- Có quan hệ với 0 bên mời thầu
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng thầu 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 0 gói thầu với 0 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm hỗ trợ đầu tư cơ sở vật chất, thiết bị Dự án Đổi mới và nâng cao chất lượng giáo dục nghề nghiệp - việc làm và an toàn lao động năm 2017 của Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN.
17/06/2018 22:25
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm thiết bị phục vụ công tác đào tạo nghề Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An năm 2018 của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN.
15/05/2018 00:55
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải TBMT Mua sắm hỗ trợ đầu tư cơ sở vật chất, thiết bị Dự án Đổi mới và nâng cao chất lượng giáo dục nghề nghiệp - việc làm và an toàn lao động năm 2017 của Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
13/05/2018 12:28
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải KHLCNT Mua sắm hỗ trợ đầu tư cơ sở vật chất, thiết bị Dự án Đổi mới và nâng cao chất lượng giáo dục nghề nghiệp - việc làm và an toàn lao động năm 2017 của Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN với 1 gói thầu.
28/04/2018 18:08
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải TBMT Mua sắm thiết bị phục vụ công tác đào tạo nghề Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An năm 2018 của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
12/04/2018 10:49
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải KHLCNT Mua sắm thiết bị phục vụ công tác đào tạo nghề Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An năm 2018 của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN với 1 gói thầu.
05/04/2018 01:41
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm thiết bị phục vụ công tác đào tạo nghề - Trường Cao đẳng Nghề kỹ thuật Việt Đức của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty CP thương mại và dịch vụ Nghĩa Trường
03/07/2017 17:53
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải TBMT Mua sắm thiết bị phục vụ công tác đào tạo nghề - Trường Cao đẳng Nghề kỹ thuật Việt Đức của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN với hình thức Chào hàng cạnh tranh ( Chỉ chọn nhà thầu trong nước ).
30/05/2017 16:03
Bên mời thầu CÔNG TY CP THƯƠNG MẠI VÀ XÂY DỰNG VIỄN DƯƠNG đã đăng tải KHLCNT Mua sắm thiết bị phục vụ công tác đào tạo nghề - Trường Cao đẳng Nghề kỹ thuật Việt Đức của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN với 1 gói thầu.
26/05/2017 10:32
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải KHLCNT Cải tạo, mở rộng, nâng cấp các hạng mục Trường Cao đẳng Nghề kỹ thuật Việt – Đức của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN với 4 gói thầu.
24/05/2017 17:56
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đăng tải TBMT Gói thầu số 01: Toàn bộ phần xây lắp công trình và chi phí hạng mục chung theo hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
25/06/2018 09:41
TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đăng tải KHLCNT Cải tạo nâng cấp cơ sở vật chất Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An với 4 gói thầu.
25/06/2018 09:33
TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN công bố kết quả gói thầu Mua sắm hỗ trợ đầu tư cơ sở vật chất, thiết bị Dự án Đổi mới và nâng cao chất lượng giáo dục nghề nghiệp - việc làm và an toàn lao động năm 2017 của Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN SẢN XUẤT VÀ THƯƠNG MẠI VINH QUANG
17/06/2018 22:25
TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đăng tải KHLCNT Cải tạo nâng cấp cơ sở vật chất Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An với 4 gói thầu.
13/06/2018 23:26
TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN công bố kết quả gói thầu Mua sắm thiết bị phục vụ công tác đào tạo nghề Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An năm 2018.
- Nhà thầu trúng thầu: Công Ty TNHH Xây Dựng Và Thương Mại Tổng Hợp Vân Chiến
15/05/2018 00:55
TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đăng tải TBMT Mua sắm hỗ trợ đầu tư cơ sở vật chất, thiết bị Dự án Đổi mới và nâng cao chất lượng giáo dục nghề nghiệp - việc làm và an toàn lao động năm 2017 của Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An theo hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
13/05/2018 12:28
TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đăng tải TBMT Mua sắm thiết bị phục vụ công tác đào tạo nghề Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An năm 2018 theo hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
12/04/2018 10:49
TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đăng tải KHLCNT Mua sắm thiết bị phục vụ công tác đào tạo nghề Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An năm 2018 với 1 gói thầu.
05/04/2018 01:41
TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN công bố kết quả gói thầu Mua sắm thiết bị phục vụ công tác đào tạo nghề - Trường Cao đẳng Nghề kỹ thuật Việt Đức.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty CP thương mại và dịch vụ Nghĩa Trường
03/07/2017 17:53
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm hỗ trợ đầu tư cơ sở vật chất, thiết bị Dự án Đổi mới và nâng cao chất lượng giáo dục nghề nghiệp - việc làm và an toàn lao động năm 2017 của Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN.
17/06/2018 22:25
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm thiết bị phục vụ công tác đào tạo nghề Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An năm 2018 của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN.
15/05/2018 00:55
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải TBMT Mua sắm hỗ trợ đầu tư cơ sở vật chất, thiết bị Dự án Đổi mới và nâng cao chất lượng giáo dục nghề nghiệp - việc làm và an toàn lao động năm 2017 của Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN với hình thức Đấu thầu rộng rãi trong nước.
13/05/2018 12:28
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải KHLCNT Mua sắm hỗ trợ đầu tư cơ sở vật chất, thiết bị Dự án Đổi mới và nâng cao chất lượng giáo dục nghề nghiệp - việc làm và an toàn lao động năm 2017 của Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN với 1 gói thầu.
28/04/2018 18:08
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải TBMT Mua sắm thiết bị phục vụ công tác đào tạo nghề Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An năm 2018 của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN với hình thức Chào hàng cạnh tranh trong nước.
12/04/2018 10:49
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải KHLCNT Mua sắm thiết bị phục vụ công tác đào tạo nghề Trường Cao đẳng Việt - Đức Nghệ An năm 2018 của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN với 1 gói thầu.
05/04/2018 01:41
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm thiết bị phục vụ công tác đào tạo nghề - Trường Cao đẳng Nghề kỹ thuật Việt Đức của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty CP thương mại và dịch vụ Nghĩa Trường
03/07/2017 17:53
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải TBMT Mua sắm thiết bị phục vụ công tác đào tạo nghề - Trường Cao đẳng Nghề kỹ thuật Việt Đức của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN với hình thức Chào hàng cạnh tranh ( Chỉ chọn nhà thầu trong nước ).
30/05/2017 16:03
Bên mời thầu CÔNG TY CP THƯƠNG MẠI VÀ XÂY DỰNG VIỄN DƯƠNG đã đăng tải KHLCNT Mua sắm thiết bị phục vụ công tác đào tạo nghề - Trường Cao đẳng Nghề kỹ thuật Việt Đức của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN với 1 gói thầu.
26/05/2017 10:32
Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải KHLCNT Cải tạo, mở rộng, nâng cấp các hạng mục Trường Cao đẳng Nghề kỹ thuật Việt – Đức của chủ đầu tư TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN với 4 gói thầu.
24/05/2017 17:56
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải 7 KHLCNT, trong đó có 15 gói thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải 10 TBMT trong 10 gói thầu. Trong đó tự mời thầu 3 TBMT, mời thầu cho chủ đầu tư khác 7 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN đã đăng tải 3 KQLCNT trong đó:Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
- Đã công bố kết quả của 3 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 0 gói có kết quả mà không tìm thấy TBMT, TBMST.
Tổng kết: Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN có quan hệ với 3 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Bên mời thầu TRƯỜNG CAO ĐẲNG VIỆT – ĐỨC NGHỆ AN có quan hệ với 2 chủ đầu tư. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"Đừng đặt ra mục tiêu cho mình dựa trên cái người khác cho là quan trọng. Chỉ bạn mới biết cái gì là tốt nhất cho mình. "
Khuyết Danh
Sự kiện trong nước: Nguyễn Huy Tự là nhà thơ đời Lê Hiển Tông, có tên khác nữa là Yên, tự Hữu Chi, hiệu Uẩn Trai. Ông sinh ngày 3-9-1743 tại Trường Lưu, Lại Thạch, La Sơn, tỉnh Hà Tĩnh. Ông là con Thám hoa Nguyễn Huy Oánh. Năm 1759 ông đỗ Hương Cống. Từ năm 1767, ông nhậm chức Tri phủ Quốc Oai. Năm 1770, ông được ưu đãi theo hàng Tiến sĩ, thăng Hiến sát xứ Sơn Nam, sau đó cải sang võ chức tước Nhạc Đình Bá, rồi làm Đốc đồng Sơn Tây. Ông là tác giả truyện thơ nổi tiếng "Hoa Tiên". Khi nhà Hậu Lê suy vong, năm 1789 ông được vua Quang Trung triệu tập vào Phú Xuân, bổ chức Hữu thị lang. Nhưng chẳng bao lâu, ngày 5-9-1790 ông mất, thọ 47 tuổi.