Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ như sau:
- Có quan hệ với 3 bên mời thầu.
- Có quan hệ với 298 nhà thầu.
- Đã công bố 1 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 0 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 203 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 333 gói thầu, trong đó có 202 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 112 gói (với 126 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Đã đăng tải 20 yêu cầu báo giá.
- Đã công bố kết quả của 290 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 183 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 70 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 66 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 5,27 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 85,71%, Xây lắp 1,59%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 12,70%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 509.437.341.337 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 468.637.091.312 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 8,01%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ như sau:
- Có quan hệ với 298 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 5,27 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 85,71%, Xây lắp 1,59%, Tư vấn 0%, Phi tư vấn 12,70%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 509.437.341.337 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 468.637.091.312 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 8,01%.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 4 gói thầu, trong đó trúng 4 gói, trượt 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 97.26% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 98.72% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Hà Nội (4)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Hà Nội (4)
- Có quan hệ với 1 bên mời thầu
- Có quan hệ với 4 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng thầu 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 0 gói thầu với 0 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải kết quả gói thầu PTV01: Thuê dịch vụ phần mềm của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN QUẢN LÝ HỒ SƠ ĐIỆN TỬ
03/09/2026 10:21
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải KHLCNT Sửa chữa Phòng điện tim cũ thành phòng lắp máy đo mật độ loãng xương của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ với 1 gói thầu.
26/08/2026 13:53
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm vật tư, linh kiện máy tính, camera, thiết bị mạng của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CP CÔNG NGHỆ ĐIỆN TỬ MÁY TÍNH HOÀNG SỸ
07/08/2026 23:18
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp thiết bị điện Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ năm 2026 của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN V2K GROUP
07/08/2026 15:38
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 01: Gói thầu thuốc generic của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI DƯỢC PHẨM - THIẾT BỊ Y TẾ - HOÁ CHẤT HÀ NỘI
05/08/2026 15:59
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải KHLCNT Cung cấp thiết bị điện Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ năm 2026 của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ với 1 gói thầu.
04/08/2026 14:25
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải TBMT PTV01: Thuê dịch vụ phần mềm của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
04/08/2026 08:22
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải kết quả gói thầu Thuê Hạ tầng phần cứng phòng máy chủ năm 2026 của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN DỊCH VỤ VÀ CÔNG NGHỆ MIỀN BẮC
31/07/2026 15:20
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải KHLCNT Mua sắm vật tư, linh kiện máy tính, camera, thiết bị mạng của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ với 1 gói thầu.
31/07/2026 15:14
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải kết quả gói thầu TV02: Tư vấn thẩm định HSMT, thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu gói thầu PTV01 của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH Tư vấn Xây dựng và Công nghệ N&B Việt Nam
29/07/2026 17:42
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ công bố kết quả gói thầu Gói 1: mua bổ sung vật tư - hóa chất năm 2026 lần 2.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI VÀ XUẤT NHẬP KHẨU H.D.H, CÔNG TY TNHH Y TẾ HẢI NAM, CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN DỊCH VỤ THIÊN BÌNH, CÔNG TY CỔ PHẦN LIÊN HIỆP ĐẦU TƯ XÂY DỰNG NÔNG THÔN VIỆT NAM
10/07/2026 15:35
Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ công bố kết quả gói thầu Gói số 01: Gói thầu mua thuốc bổ sung năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM VĨNH PHÚC, CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN DƯỢC LIỆU TW2, CÔNG TY TNHH DƯỢC PHẨM GIGAMED, Công ty cổ phần dược phẩm Gia Linh, CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI Q&V VIỆT NAM, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM THIẾT BỊ Y TẾ HÀ NỘI, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM FREMED, CÔNG TY CỔ PHẦN AFP GIA VŨ, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM ST. ANDREWS VIỆT NAM, Công ty TNHH Đầu tư và Phát triển Y tế Tín Phát, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM KHÁNH HÒA, CÔNG TY CỔ PHẦN KINH DOANH THƯƠNG MẠI TÂN TRƯỜNG SINH, CÔNG TY TNHH DƯỢC PHẨM VÀ TRANG THIẾT BỊ Y TẾ HOÀNG ĐỨC, Công ty Cổ Phần Thương Mại dược phẩm Việt Đức
13/05/2026 18:09
Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ công bố kết quả gói thầu Gói 1: mua vật tư - hóa chất năm 2026 đợt 2.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ XÂY DỰNG PHÚC THỊNH, CÔNG TY TNHH HÓA CHẤT VÀ THIẾT BỊ Y TẾ THÀNH ĐẠT, CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI VÀ XUẤT NHẬP KHẨU H.D.H, CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ VẬT TƯ HOÀNG MINH , CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ T&P, CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ Y TẾ SKY
03/04/2026 16:39
Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ công bố kết quả gói thầu Gói số 1: Mua vật tư, hóa chất bổ sung năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH Y TẾ HẢI NAM, CÔNG TY CỔ PHẦN LIÊN HIỆP ĐẦU TƯ XÂY DỰNG NÔNG THÔN VIỆT NAM, CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ Y TẾ KLM, CÔNG TY TNHH THIẾT BỊ VẬT TƯ HOÀNG BẢO, CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ XÂY DỰNG PHÚC THỊNH, CÔNG TY TNHH THIẾT BỊ VÀ DỤNG CỤ Y KHOA, CÔNG TY TNHH Y TẾ ANH PHÚC
27/01/2026 14:01
Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ công bố kết quả gói thầu Gói số 01: Gói thầu thuốc Generic.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN DƯỢC LIỆU TW2, Công ty cổ phần dược phẩm Gia Linh, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM VÀ THIẾT BỊ Y TẾ PHÚ HƯNG THỊNH, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM VĨNH PHÚC, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC HẬU GIANG, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM CPC1 HÀ NỘI, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM FREMED, CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI Q&V VIỆT NAM, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM TRUNG ƯƠNG VIDIPHA, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM BẾN TRE
14/01/2026 07:37
Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ công bố kết quả gói thầu Gói số 04: Gói thầu vị thuốc cổ truyền.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC LIỆU VIỆT NAM, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM BẮC NINH
11/07/2025 16:56
Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ công bố kết quả gói thầu Gói số 03: Gói thầu thuốc dược liệu, thuốc có kết hợp dược chất với các dược liệu, thuốc cổ truyền.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM BẾN TRE, CÔNG TY TNHH QSM.PHARMA
11/07/2025 16:50
Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ công bố kết quả gói thầu Gói số 01: Gói thầu thuốc Generic.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM VĨNH PHÚC, CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN DƯỢC LIỆU TW2, CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN DƯỢC SÀI GÒN, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM VÀ THIẾT BỊ Y TẾ PHÚ HƯNG THỊNH, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM BIFACO, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM AN KHANG , CÔNG TY TNHH DƯỢC PHẨM BA ĐÌNH, CÔNG TY CỔ PHẦN KINH DOANH THƯƠNG MẠI TÂN TRƯỜNG SINH, CÔNG TY TNHH DƯỢC PHẨM VÀ TRANG THIẾT BỊ Y TẾ HOÀNG ĐỨC, CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM UPI
11/07/2025 16:43
Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ công bố kết quả gói thầu Làm dóc tẩy tường, trần và sơn lại các phòng khu nhà ăn, bị nấm mốc, bong chóc tại nhà ăn Bệnh viện đa khoa huyện Chương Mỹ năm 2025.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH PHÁT TRIỂN THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ VÂN TRANG
25/06/2025 15:22
Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ công bố kết quả gói thầu Bảo dưỡng định kỳ thiết bị y tế tại các khoa năm 2025.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN CHUYỂN GIAO CÔNG NGHỆ MEDDA
23/06/2025 16:39
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải kết quả gói thầu PTV01: Thuê dịch vụ phần mềm của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN QUẢN LÝ HỒ SƠ ĐIỆN TỬ
03/09/2026 10:21
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải KHLCNT Sửa chữa Phòng điện tim cũ thành phòng lắp máy đo mật độ loãng xương của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ với 1 gói thầu.
26/08/2026 13:53
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm vật tư, linh kiện máy tính, camera, thiết bị mạng của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CP CÔNG NGHỆ ĐIỆN TỬ MÁY TÍNH HOÀNG SỸ
07/08/2026 23:18
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải kết quả gói thầu Cung cấp thiết bị điện Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ năm 2026 của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN V2K GROUP
07/08/2026 15:38
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải kết quả gói thầu Gói số 01: Gói thầu thuốc generic của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI DƯỢC PHẨM - THIẾT BỊ Y TẾ - HOÁ CHẤT HÀ NỘI
05/08/2026 15:59
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải KHLCNT Cung cấp thiết bị điện Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ năm 2026 của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ với 1 gói thầu.
04/08/2026 14:25
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải TBMT PTV01: Thuê dịch vụ phần mềm của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
04/08/2026 08:22
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải kết quả gói thầu Thuê Hạ tầng phần cứng phòng máy chủ năm 2026 của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN DỊCH VỤ VÀ CÔNG NGHỆ MIỀN BẮC
31/07/2026 15:20
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải KHLCNT Mua sắm vật tư, linh kiện máy tính, camera, thiết bị mạng của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ với 1 gói thầu.
31/07/2026 15:14
Bên mời thầu Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải kết quả gói thầu TV02: Tư vấn thẩm định HSMT, thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu gói thầu PTV01 của chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ.
- Nhà thầu trúng thầu: Công ty TNHH Tư vấn Xây dựng và Công nghệ N&B Việt Nam
29/07/2026 17:42
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ là chủ đầu tư của 1 dự án đầu tư phát triển. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ đã đăng tải 20 yêu cầu báo giá. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ là chủ đầu tư của 203 KHLCNT. Trong đó tự mời thầu 130 KHLCNT, đơn vị khác mời thầu 73 KHLCNT.
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ là chủ đầu tư của 126 TBMT, trong đó tự mời thầu 107 TBMT, đơn vị khác mời thầu 19 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ là chủ đầu tư của 290 KQLCNT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ có quan hệ với 3 bên mời thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư Bệnh viện đa khoa Chương Mỹ là chủ đầu tư có quan hệ với 298 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
"Tôi vẫn còn nhớ mẹ thường hay nói với tôi, khi một ai đó buồn, họ cần rất nhiều người để chia sẻ. Nỗi buồn chỉ vơi đi bằng tình thương chứ không hề có một phương thuốc nào hết. Khi chia sẻ một nỗi buồn, chúng ta sẽ không buồn hơn, nhưng người khác lại vui hơn. Và đừng bao giờ quay lưng lại với một con người như vậy. Họ cần những khuôn mặt hơn là những viên thuốc. Họ cần những bàn tay, những tô cháo, những quả ổi hái để đầu giường. Họ cần mỗi buổi tối ghé ngồi lại với họ trong im lặng. Họ cần chúng ta dẫn họ lên đồi cuốc một mảnh vườn, và thỉnh thoảng hỏi có thích ăn bắp rang không… "
Nguyễn Ngọc Thuần
Sự kiện trong nước: Nhà văn Hồ Biểu Chánh (tức Hồ Văn Trung) sinh năm 1885, quê ở Gò Công, tỉnh Tiền Giang, mất ngày 4-9-1958 tại Sài Gòn. Thời Pháp thuộc, ông làm quan tới chức Đốc phủ sứ (tức Tỉnh trưởng), sau năm 1945 lại làm cố vấn cho Chính phủ Nguyễn Văn Thinh do Pháp dựng lên - dư luận số đông vẫn cho rằng ông là người có tài đức nên bị lợi dụng - Điều này có thể tin được vì ông có một đời văn dài nửa thế kỷ và để lại sự nghiệp văn chương đồ sộ. Riêng tiểu thuyết có 60 cuốn, mà nội dung chính đã phản ánh được chân thực và phong phú cuộc sống xã hội đương thời của Nam Bộ và thể hiện lý tưởng đạo đức tốt đẹp của ông giữa cuộc đời. Nhà văn Hồ Biểu Chánh được xem là một trong số ít người tiên phong đặt nền móng cho tiểu thuyết Việt Nam hiện đại. Trước khi có tiểu thuyết của Tự lực Văn Đoàn và tiểu thuyết hiện thực phê phán, Hồ Biểu Chánh là tác giả có ảnh hưởng lớn ở Nam Bộ.
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh