Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
Kết quả tìm kiếm không phù hợp? Click Reset để thực hiện lệnh tìm kiếm mới
Tiện ích dành cho bạn:
BÁO CÁO PDF "KẾT QUẢ HOẠT ĐỘNG CỦA DOANH NGHIỆP TẠI THỊ TRƯỜNG MUA SẮM CÔNG"
DauThau.info mới cho ra mắt tính năng xuất báo cáo PDF "Kết quả hoạt động của doanh nghiệp tại thị trường Mua sắm công" nhằm hỗ trợ người dùng ra quyết định đầu tư và chiến lược tài chính hay đánh giá tính khả thi của việc đầu tư vào các dự án/công ty cụ thể… xem chi tiết tại đây.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG như sau:
- Có quan hệ với 2 bên mời thầu.
- Có quan hệ với 581 nhà thầu.
- Đã công bố 1 dự án đầu tư phát triển, trong đó có 1 dự án chưa công bố KHLCNT.
- Đã công bố 380 kế hoạch lựa chọn nhà thầu với tổng số 480 gói thầu, trong đó có 380 KHLCNT chưa tìm thấy dự án đầu tư
- Đã thực hiện mời thầu 425 gói (với 469 thông báo mời thầu), thực hiện mời sơ tuyển 0 gói.
- Đã đăng tải 123 yêu cầu báo giá.
- Đã công bố kết quả của 488 gói, hủy thầu 0 gói (trong số các gói thầu ở trên).
- Có 94 gói có kết quả mà không có TBMT, TBMST.
- Có 0 gói có kết quả mà không có KHLCNT.
- Có 37 gói chưa đăng tải đầy đủ kết quả lựa chọn nhà thầu. Trong đó có 17 gói thầu không tìm thấy TBMT
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 3,53 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 90,62%, Xây lắp 0%, Tư vấn 0,21%, Phi tư vấn 9,17%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 2.491.865.135.354 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 1.699.181.711.504 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 31,81%.
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG như sau:
- Có quan hệ với 581 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 3,53 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 90,62%, Xây lắp 0%, Tư vấn 0,21%, Phi tư vấn 9,17%, Hỗn hợp 0%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 2.491.865.135.354 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 1.699.181.711.504 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 31,81%.
Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng kí để có thể xem được thông tin đầy đủ.
- Đã tham gia 2 gói thầu, trong đó trúng 2 gói, trượt 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Tổng giá trị các gói thầu đã trúng (bao gồm liên danh): VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT); VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
Lưu ý: Đây là tổng giá trị các gói thầu mà nhà thầu đã trúng, bao gồm cả gói thầu tham gia với tư cách liên danh. Số liệu này đang tính tổng giá trị của cả liên danh, do tỉ lệ tham gia trong liên danh không được công bố nên chúng tôi không có cơ sở phân tách chính xác số liệu với từng thành viên liên danh. Số liệu trên có thể lớn hơn số liệu thực tế mà nhà thầu trúng thầu
- Tổng giá trị trúng thầu với vai trò độc lập: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT)
- Tổng giá trị các gói thầu đã tham gia và trúng thầu với vai trò liên danh: VND (Trong đó VND là các gói chỉ định thầu; VND là các gói thầu có KQLCNT nhưng không có TBMT; VND là các gói thầu có KQLCNT không liên kết KHLCNT) (Giá trị trúng thầu của tất cả thành viên liên danh)
- Tỷ lệ chào giá thấp nhất khi tham gia: 100% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Tỷ lệ trung bình giá trúng thầu so với giá dự toán: 100% (Chỉ tính dựa trên các gói có công bố giá dự toán hoặc giá gói thầu)
- Các tỉnh, thành phố sau khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Đà Nẵng (2)
- Các tỉnh, thành phố trước khi sáp nhập mà nhà thầu đã tham gia thầu : Đà Nẵng (2)
- Có quan hệ với 1 bên mời thầu
- Có quan hệ với 1 chủ đầu tư
- Đã từng đấu với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã từng liên danh với 0 nhà thầu trong 0 gói thầu, thắng thầu 0 gói, thua 0 gói, 0 chưa có kết quả, 0 gói đã bị huỷ.
- Đã nhận 0 quyết định xử phạt do vi phạm quy định về đấu thầu.
- Đã tham gia tư vấn 45 gói thầu với 13 vai trò.
Thông báo
Thông báo
| Tiêu chí đánh giá | Điểm đánh giá |
|---|---|
| Kinh nghiệm | ??? |
| Kinh nghiệm tài chính | ??? |
| Quan hệ của chủ đầu tư/bên mời thầu với nhà thầu | ??? |
| Hiệu quả mời thầu | ??? |
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thuê đơn vị tổ chức Hội nghị chuyên đề ung thư vú ở phụ nữ trẻ của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN THÔNG VÀ SỰ KIỆN TMCEVENT
28/08/2026 15:09
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm dịch vụ bảo trì, bảo dưỡng hai hệ thống máy xạ trị gia tốc cho Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÔNG NAM Á - VIỆT NAM
25/08/2026 14:12
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải KHLCNT Mua sắm vật tư, phụ kiện thay thế, bảo dưỡng cho máy tiệt trùng nhiệt độ thấp tại Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG với 1 gói thầu.
24/08/2026 17:10
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải TBMT Gói thầu thuốc Generic: Mua sắm bổ sung thuốc Gadoxetate Disodium cho Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng năm 2026 - 2027 của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
22/08/2026 14:07
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải TBMT Mua sắm thiết bị y tế (đợt 1) năm 2026 cho Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
22/08/2026 14:02
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải TBMT Thuê đơn vị tổ chức Hội nghị chuyên đề ung thư vú ở phụ nữ trẻ của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG với hình thức Chào giá trực tuyến rút gọn.
20/08/2026 16:23
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải KHLCNT Thuê đơn vị tổ chức hội nghị chuyên đề ung thư vú ở phụ nữ trẻ của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG với 1 gói thầu.
19/08/2026 15:28
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thuê dịch vụ hút bùn vệ sinh định kỳ hố thu gom ngoài khu xử lý nước thải tại bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng năm 2026-2027 của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN MÔI TRƯỜNG ĐÔ THỊ ĐÀ NẴNG
18/08/2026 09:56
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải KHLCNT Mua sắm vật tư, phụ kiện bảo trì, sửa chữa cho hệ thống khí y tế của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG với 1 gói thầu.
17/08/2026 16:54
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải KHLCNT Đánh giá công nhận năng lực phòng xét nghiệm đáp ứng yêu cầu ISO 15189: 2022 cho khoa Xét nghiệm Truyền máu Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng. của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG với 1 gói thầu.
14/08/2026 10:57
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG công bố kết quả gói thầu Thuê đơn vị tổ chức Hội nghị chuyên đề ung thư vú ở phụ nữ trẻ.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN THÔNG VÀ SỰ KIỆN TMCEVENT
28/08/2026 15:09
BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG công bố kết quả gói thầu Thuê dịch vụ hút bùn vệ sinh định kỳ hố thu gom ngoài khu xử lý nước thải tại bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng năm 2026-2027.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN MÔI TRƯỜNG ĐÔ THỊ ĐÀ NẴNG
18/08/2026 09:56
BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG công bố kết quả gói thầu Mua thùng rác năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ PHÁT TRIỂN CỘNG ĐỒNG XANH , CÔNG TY TNHH MTV SẢN XUẤT XUẤT NHẬP KHẨU XE NÂNG CHÂU Á, CÔNG TY TNHH KINH DOANH TỔNG HỢP AN VINH, Hộ kinh doanh ĐẶNG THỊ VIỆT HỒNG, CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ MÔI TRƯỜNG ĐÔNG Á
06/08/2026 08:42
BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG công bố kết quả gói thầu Mua sắm bình ắc quy để thay thế cho bộ lưu điện (UPS) hệ thống chụp cộng hưởng từ 3.0 Tesla tại Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH KỸ THUẬT VBS
30/06/2026 16:07
BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG công bố kết quả gói thầu Mua sắm bổ sung Bơm tiêm các loại cho Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng năm 2026 - 2027.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM CỬU LONG
26/06/2026 15:53
BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG công bố kết quả gói thầu Mua sắm bộ nhớ RAM máy chủ tại Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN MỘT THÀNH VIÊN ĐẦU TƯ VÀ PHÁT TRIỂN CÔNG KỸ NGHỆ
16/06/2026 16:46
BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG công bố kết quả gói thầu Mua sắm bổ sung vật tư y tế, hóa chất cho Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng năm 2026-2027.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC - THIẾT BỊ Y TẾ ĐÀ NẴNG, CÔNG TY CỔ PHẦN KỸ THUẬT CAO MEKONG, CÔNG TY TNHH DỊCH VỤ THƯƠNG MẠI VÀ KỸ THUẬT NHA, CÔNG TY TNHH THIẾT BỊ Y TẾ HOÀNG GIA HUY, CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ KỸ THUẬT BÌNH MINH, CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI & DỊCH VỤ THIẾT BỊ Y TẾ - KHOA HỌC KỸ THUẬT M.E.D.I.C , CÔNG TY CỔ PHẦN KHOA HỌC CÔNG NGHỆ T&T, CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ SUN, CÔNG TY TNHH VẬT TƯ Y TẾ HỒNG PHÁT, CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ THƯƠNG MẠI TRƯỜNG THỊNH, CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI CÔNG NGHỆ PHƯƠNG QUANG, CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ DỊCH VỤ H&N VIỆT NAM , CÔNG TY TNHH THIẾT BỊ Y TẾ ETC, Công ty Cổ phần công nghệ cao Hà Nội HTC
11/06/2026 17:45
BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG công bố kết quả gói thầu Mua sắm lọc vi sinh điều áp hút.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI-DỊCH VỤ TRANG THIẾT BỊ Y TẾ A.S.T MEDI
04/06/2026 16:39
BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG công bố kết quả gói thầu Mua sắm màn hình LED cho Hội trường A1 Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ DỊCH VỤ KỸ THUẬT PHƯỚC SƠN
04/06/2026 16:16
BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG công bố kết quả gói thầu Mua sắm linh kiện để nâng cấp máy chủ tại Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng năm 2026.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI LÊ THỊNH
12/05/2026 16:00
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thuê đơn vị tổ chức Hội nghị chuyên đề ung thư vú ở phụ nữ trẻ của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY TNHH TRUYỀN THÔNG VÀ SỰ KIỆN TMCEVENT
28/08/2026 15:09
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải kết quả gói thầu Mua sắm dịch vụ bảo trì, bảo dưỡng hai hệ thống máy xạ trị gia tốc cho Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÔNG NAM Á - VIỆT NAM
25/08/2026 14:12
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải KHLCNT Mua sắm vật tư, phụ kiện thay thế, bảo dưỡng cho máy tiệt trùng nhiệt độ thấp tại Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG với 1 gói thầu.
24/08/2026 17:10
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải TBMT Gói thầu thuốc Generic: Mua sắm bổ sung thuốc Gadoxetate Disodium cho Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng năm 2026 - 2027 của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
22/08/2026 14:07
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải TBMT Mua sắm thiết bị y tế (đợt 1) năm 2026 cho Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG với hình thức Đấu thầu rộng rãi.
22/08/2026 14:02
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải TBMT Thuê đơn vị tổ chức Hội nghị chuyên đề ung thư vú ở phụ nữ trẻ của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG với hình thức Chào giá trực tuyến rút gọn.
20/08/2026 16:23
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải KHLCNT Thuê đơn vị tổ chức hội nghị chuyên đề ung thư vú ở phụ nữ trẻ của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG với 1 gói thầu.
19/08/2026 15:28
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải kết quả gói thầu Thuê dịch vụ hút bùn vệ sinh định kỳ hố thu gom ngoài khu xử lý nước thải tại bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng năm 2026-2027 của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG.
- Nhà thầu trúng thầu: CÔNG TY CỔ PHẦN MÔI TRƯỜNG ĐÔ THỊ ĐÀ NẴNG
18/08/2026 09:56
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải KHLCNT Mua sắm vật tư, phụ kiện bảo trì, sửa chữa cho hệ thống khí y tế của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG với 1 gói thầu.
17/08/2026 16:54
Bên mời thầu BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải KHLCNT Đánh giá công nhận năng lực phòng xét nghiệm đáp ứng yêu cầu ISO 15189: 2022 cho khoa Xét nghiệm Truyền máu Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng. của chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG với 1 gói thầu.
14/08/2026 10:57
Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG là chủ đầu tư của 1 dự án đầu tư phát triển. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã đăng tải 123 yêu cầu báo giá. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Để nhận được KHLCNT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP2.
Tổng kết: Chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG là chủ đầu tư của 380 KHLCNT. Trong đó tự mời thầu 297 KHLCNT, đơn vị khác mời thầu 83 KHLCNT.
Để nhận được TBMT sớm nhất của bên mời thầu này qua email, mời bạn đăng ký gói VIP1.
Tổng kết: Chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG là chủ đầu tư của 469 TBMT, trong đó tự mời thầu 391 TBMT, đơn vị khác mời thầu 78 TBMT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG là chủ đầu tư của 488 KQLCNT. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG đã công bố 3 quyết định xử phạt.
Tổng kết: Chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG có quan hệ với 2 bên mời thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tổng kết: Chủ đầu tư BỆNH VIỆN UNG BƯỚU ĐÀ NẴNG là chủ đầu tư có quan hệ với 581 nhà thầu. Bảng dữ liệu đã được ẩn đi một phần, để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
"Lời thề trong giông bão bị lãng quên lúc bình yên. "
Thomas Fuller
Sự kiện trong nước: Ngày 4-9-1945 Hồ Chủ tịch đã ký sắc lệnh "Tổ chức quỹ Độc lập". Quyết định này xuất phát từ chính quyền cách mạng đang gặp muôn vàn khó khăn, nhất là về tài chính. Ta tiếp quản Ngân khố Trung ương chỉ có hơn 1 triệu đồng mà một nửa là hào rách, sắp huỷ. Mọi chi tiêu đều dựa vào dân. Nhân dịp chính phủ phát động "Tuần lễ vàng" từ ngày 17 đến 24-9-1945, Hồ Chủ tịch cũng gửi thư kêu gọi đồng bào cả nước. Chỉ trong thời gian ngắn đã quyên góp được 370 kg vàng và 40 triệu đồng cho quỹ Quốc phòng và 20 triệu đồng cho quỹ Độc lập, góp phần giải quyết khó khăn về tài chính lúc bấy giờ.
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh