Mua sắm hệ thống Xquang KTS chẩn đoán

Tìm thấy: 14:39 28/07/2026

Thông tin gói thầu

Tên dự án/dự toán mua sắm
Mua sắm hệ thống Xquang KTS chẩn đoán
Tên gói thầu
Mua sắm hệ thống Xquang KTS chẩn đoán

Thông tin cơ bản yêu cầu báo giá

Mã yêu cầu báo giá
RQ2600030036-00
Trạng thái
Đã đăng tải
Tên yêu cầu báo giá
Mua sắm hệ thống Xquang KTS chẩn đoán
Đơn vị yêu cầu báo giá
Địa chỉ đơn vị yêu cầu báo giá
Địa chỉ đơn vị yêu cầu báo giá (Sau sáp nhập)
917, Tôn Đức Thắng, Phường Châu Đốc, Tỉnh An Giang
Phân loại báo giá
Gói thầu mua hóa chất, vật tư xét nghiệm, thiết bị y tế

Thông tin liên hệ của người chịu trách nhiệm tiếp nhận báo giá

Họ Tên
Lê Quốc Minh
Chức vụ
Nhân viên
Số điện thoại
Địa chỉ
Tổ đấu thầu mua sắm tập trung, Bệnh viện Đa khoa Châu Đốc, 917 Tôn Đức Thắng, Phường Châu Đốc, Tỉnh An giang

Cách thức tiếp nhận báo giá

Hình thức tiếp nhận báo giá
Trực tiếp
Địa điểm phát hành yêu cầu báo giá
http://muasamcong.mpi.gov.vn
Thời hạn tiếp nhận báo giá
Từ ngày 28/07/2026 14:39 Đến ngày 07/08/2026 09:00
Thời hạn có hiệu lực của báo giá
90 Ngày kể từ ngày 07/08/2026 09:00
Yêu cầu báo giá
 

Nội dung yêu cầu báo giá

Lọc dữ liệu

dữ liệu/trang
Stt Danh mục hàng hóa/ dịch vụ Khối lượng Đơn vị tính Mô tả chi tiết Địa điểm thực hiện Quy cách Ghi chú Tính năng
1
Hệ thống Xquang KTS chẩn đoán
1
Hệ thống
Máy chính Yêu cầu chung: - Thiết bị được sản xuất năm 2026 trở về sau, mới 100% - Nhà sản xuất đạt tiêu chuẩn quản lý chất lượng: ISO 13485, CE hoặc FDA - Máy chính được sản xuất tại các quốc gia thuộc khối OECD - Nguồn điện: 3 pha 380 VAC, 50/60Hz - Môi trường hoạt động: + Nhiệt độ tối đa: ≥ 30ºC + Độ ẩm tối đa: ≥ 70% Yêu cầu cấu hình: - Máy phát cao thế: 01 bộ - Bóng X-quang: 01 cái - Cột mang bóng: 01 cái - Bộ chuẩn trực chùm tia: 01 cái - Bàn chụp: 01 cái - Giá chụp phổi: 01 cái - Tấm nhận ảnh X-Quang kỹ thuật số: 02 tấm - Trạm điều khiển và xử lý hình ảnh số hóa: 01 bộ - Phần mềm xử lý hình ảnh: 01 bộ - Tài liệu hướng dẫn sử dụng tiếng anh + tiếng việt: 01 bộ Thông số kỹ thuật: Máy phát cao thế - Công suất ra:≥ 50 kW - Tần số đầu ra: ≥500 kHz - Dải kV: Mức tối thiểu 40 kV- 150kV - Dải mA: ≤10 mA- ≥800 mA - Dải mAs: ≤0.1 mAs ≥ 800 mAs - Dải thời gian chụp: 0.001 giây-≥ 06 giây - Chương trình giải phẫu (APR): ≥1290 chương trình - Bảng điều khiển: LCD hoặc tương đương - Điều khiển tối thiểu 04 thông số chụp: KV, mA, mAs/ thời gian. Bóng X-Quang - Loại bóng anode quay, tốc độ quay ≥2.700 vòng/phút - Số tiêu điểm: 2 tiêu điểm, kích thước tiêu điểm nhỏ 0.6 mm, kích thước tiêu điểm lớn 1.2mm - Điện áp tối đa 150 kVp - Trữ lượng nhiệt anode: ≥ 300 KHU - Trữ lượng nhiệt khối đầu bóng: 1250kHU Cột mang bóng gắn sàn - Chuyển động bằng tay hoặc điện, chuyển động dọc, ngang - Khoảng cách từ tâm tiêu điểm tới sàn ≥ 1500 mm - Dải quay của cột đỡ bóng ± 180°, với các mức dừng tại tất cả các điểm trong khoảng từ -90° đến +90o - Dịch chuyển đầu bóng ra vào trong phạm vi ≥26 cm - Dịch chuyển dọc theo ray sàn phạm vi ≥ 190 cm - Góc quay của bóng quanh cột: ± 180°, với các mức dừng tại tất cả các điểm trong khoảng từ -90° đến +90o - Khóa từ - Điều khiển tay đỡ bóng: điều khiển chuyển động dọc, ngang, có nút điều khiển khóa xoay bóng. Bộ chuẩn trực chùm tia - Có thể điều khiển tay hoặc bằng điện - Bộ lọc tương đương với ≥ 1.2 mm Al - Nguồn sáng có cường độ sáng 160 ~ 280 Lux tại SID 100 cm - Tự động tắt trong 30 giây - Trường chiếu tối đa: 48 x 48 cm hoặc hơn tại SID 100 cm Bàn chụp - Bàn chụp X-Quang kiểu bàn nổi, mặt bàn di chuyển 4 hướng - Bộ lọc: 0.8 mmAl tại 100kvp - Di chuyển dọc: ≥± 400mm - Di chuyển ngang: ≥300mm - Di chuyển của bucky: ≥400mm - Tải trọng mặt bàn ≥ 250 kg - Kích thước mặt bàn: 800 mm x 2200 mm - Có phanh điện từ - Chiều cao mặt bàn 690 mm - Tỉ lệ lưới lọc: 10: 1, 103 L/inch lưới dao động Giá chụp phổi: - Tỉ lệ lưới lọc: 10:1, 103 L/inch - Cân bằng đối trọng. - Khoảng cách từ tâm khung đỡ detector tới sàn từ 400mm - ≥1890mm - Có phanh điện từ - Bucky nghiêng từ Bucky nghiêng -15o~ +90o Detector bảng phẳng chẩn đoán hình ảnh trực tiếp (DR): - Loại: TFT a-Si - Vật liệu phát quang: CsI - Độ phân giải: ≥ 3.5 lp/mm - Kích thước điểm ảnh:≤ 140 μm - Ma trận điểm ảnh hoạt động: 3072x3072 pixels hoặc hơn - Kích thước hoạt động: 430.08×430.08 mm hoặc hơn - Trọng lượng tấm: ≤3.7 kg - Chuyển đổi A/D: ≥16 bit - Phương thức giao tiếp: Không dây và Có dây - Tự động phát hiện tia: Có - Thời gian chu kỳ: 4,5 giây (Chế độ có dây)/ 5giây (Chế độ không dây) - Thời gian truyền ảnh: 1,5 giây (Chế độ có dây)/ 2.5 giây (Chế độ không dây) - Tự động lưu hình trên tấm: Lên đến 200 hình - Tải trọng tối đa có thể chịu trên toàn bộ bề mặt tấm: 400Kg - Tải trọng tối đa có thể chịu tại một điểm: 200Kg - Công nghệ kháng bụi kháng nước IP68. - Thời gian pin hoạt động: 300 lần chụp trong 7.5 tiếng - Thay pin mà không cần tắt nguồn (Hot swap) - Trạm thu và xử lý hình ảnh (Mua tại Việt Nam): - Bộ xử lý: Intel Core i5 trở lên - RAM: 8 GB - Ổ cứng: 500 Gb - Window: Win 10 trở lên - Độ phân giải màn hình: 1920 x 1080, full HD - Phần mềm thu nhận và xử lý hình ảnh số hoá +Tìm kiếm và xem thông tin bệnh nhân. +Thêm mới/Chỉnh sửa/Xóa thông tin bệnh nhân. + Chế độ đăng ký cấp cứu - Hỗ trợ danh sách công việc thông qua tích hợp với hệ thống thông tin bệnh viện +Thay đổi hướng ảnh (xoay, lật dọc/ngang) +Tự động điều chỉnh kích thước ROI +Tạm dừng - Phóng to/Thu nhỏ. - Thêm văn bản. - Màn trập. - Đánh dấu. - Âm bản. - Đo khoảng cách - Đo góc - Ghép ảnh - Chuyển hình ảnh sang PACS. - Chỉ số phơi nhiễm - Từ chối/chụp lại - Kết nối máy in phim Phụ kiện, vật tư và các hạng mục đồng bộ theo yêu cầu của nhà sản xuất để lắp đặt và đưa hệ thống vào vận hành: - Bao gồm toàn bộ phụ kiện, vật tư, linh kiện, cáp kết nối, đầu nối, giá đỡ, bộ nguồn, thiết bị bảo vệ, phần mềm, giấy phép sử dụng (nếu có), vật tư lắp đặt, vật tư tiêu hao phục vụ lắp đặt ban đầu, các hạng mục kết nối với hạ tầng hiện có, cấu hình hệ thống, hiệu chuẩn, kiểm định (nếu thuộc trách nhiệm của nhà cung cấp), chạy thử, nghiệm thu và các hạng mục cần thiết khác theo khuyến cáo hoặc yêu cầu của nhà sản xuất để hệ thống hoạt động đồng bộ, ổn định và đáp ứng đầy đủ chức năng theo cấu hình yêu cầu.
Bệnh viện Đa khoa Châu Đốc, 917 Tôn Đức Thắng, Phường Châu Đốc, Tỉnh An giang
+ Hàng hóa mới 100%; + Báo giá kèm theo thời gian bảo hành cho sản phẩm; + Dự kiến thời gian có thể cung cấp hàng hóa sau khi có kết quả lựa chọn nhà thầu; + Giá báo là trọn gói toàn bộ hệ thống và các yêu cầu theo danh mục để đưa máy vào vận hành
Thông tin quyết định phê duyệt
Ngày phê duyệt
28/07/2026
Số quyết định phê duyệt
575/TB-BVĐKCD
File quyết định phê duyệt

Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611
Tiện ích dành cho bạn
Theo dõi yêu cầu báo giá
Chức năng Theo dõi Yêu cầu báo giá giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của Yêu cầu báo giá "Mua sắm hệ thống Xquang KTS chẩn đoán". Phần mềm của chúng tôi sẽ thay bạn theo dõi các yêu cầu báo giá mà bạn đã đăng ký. Khi có bất kỳ thay đổi nào, nó sẽ ngay lập tức gửi email thông báo đến bạn.
Nhận yêu cầu báo giá tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các Yêu cầu báo giá tương tự : "Mua sắm hệ thống Xquang KTS chẩn đoán" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 8 của DauThau.info.
Hỗ trợ
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Đã xem: 3

Chọn các cột để hiển thị


Ra mắt gói VIP9
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây