Thông báo mời thầu

Chi phí xây dựng công trình

E-HSMT có nội dung cần làm rõ hoặc có nội dung chưa rõ ràng!

-- Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện cảnh báo bị sai! Xem hướng dẫn tại đây!

Tìm thấy: 09:35 01/04/2019
Trạng thái gói thầu
Đăng lần đầu
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Mầm non Tân Phước Tây
Gói thầu
Chi phí xây dựng công trình
Số hiệu KHLCNT
Tên KHLCNT
Mầm non Tân Phước Tây
Phân loại
Dự án đầu tư phát triển
Nguồn vốn
Ngân sách tỉnh
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thực hiện trong
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi trong nước
Địa điểm thực hiện gói thầu
Địa điểm thực hiện gói thầu (Sau sáp nhập)
Thời điểm đóng thầu
09:00 12/04/2019
Lĩnh vực AI phân loại

Tham dự thầu

Hình thức
Đấu thầu qua mạng
Nhận HSDT từ
09:34 01/04/2019
đến
09:00 12/04/2019
Chi phí nộp E-HSDT
Nơi nhận HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Mở thầu vào
09:00 12/04/2019
Mở thầu tại
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức
Thư bảo lãnh
Số tiền
90.000.000 VND
Bằng chữ
Chín mươi triệu đồng chẵn

Hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Nội dung làm rõ HSMT

Nội dung cần làm rõ Căn cứ E-HSMT dự án: Mầm non Tân Phước Tây của Công ty cổ phần tư vấn đầu tư Nam Sài Gòn ( bên mời thầu) đăng tải 01/4/2019 số TBMT 20190372081, Ban QLDA đầu tư xây dựng huyện Tân Trụ, địa chỉ: Ấp Bình Hòa, thị trấn Tân Trụ, huyện Tân Trụ, tỉnh Long An (chủ đầu tư)
Căn cứ theo hướng dẫn tại Chương IV, mẫu số 03, mục 2.2, ghi chú số 4, Mẫu hồ sơ mời thầu xây lắp ban hành kèm theo Thông tư số 04/2017/TT-BKHĐT ngày 15 tháng 11 năm 2017 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư, cách tính toán thông thường về mức yêu cầu doanh thu bình quân hàng năm:
Yêu cầu tối thiểu về mức doanh thu bình quân hàng năm = (Giá gói thầu/thời gian thực hiện hợp đồng theo năm) x k.
Thông thường yêu cầu hệ số “k” trong công thức này là từ 1,5 đến 2.
Trường hợp thời gian thực hiện hợp đồng dưới 1 năm thì cách tính doanh thu như sau:
Yêu cầu tối thiểu về mức doanh thu trung bình hàng năm = Giá gói thầu x k.
Thông thường yêu cầu hệ số “k” trong công thức này là 1,5.
Việc đưa ra yêu cầu về doanh thu trung bình hàng năm trong hồ sơ mời thầu với giá gói thầu là: 6,142,921,941 đồng, mà hồ sơ yêu cầu doanh thu trung bình hàng năm là 6,200,000,000 đồng là không phù hợp với yêu cầu của Thông tư số 04/2017/TT-BKHĐT ngày 15 tháng 11 năm 2017 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư của Bộ Kế hoạch và Đầu tư.
Nhằm tạo tính công bằng, khách quang. Kính mong Công ty cổ phần tư vấn đầu tư Nam Sài Gòn ( bên mời thầu), Ban QLDA đầu tư xây dựng huyện Tân Trụ (chủ đầu tư) làm rõ việc đưa ra yêu cầu về doanh thu trung bình hàng năm trong hồ sơ mời thầu.
File đính kèm nội dung cần làm rõ
Nội dung trả lời Đối với nội dung Yêu cầu tối thiểu về mức doanh thu trung bình hàng năm của gói thầu Chi phí xây dựng công trình thuộc công trình Mầm non Tân Phước Tây, Bên mời thầu làm rõ nội dung này như sau:
Tiêu chí doanh thu từ hoạt động xây dựng theo E-HSMT này được xác định với hệ số k (từ 1 đến 1,5) x giá gói thầu nhằm mở rộng, khuyến khích các nhà thầu tham dự gói thầu này và phù hợp theo các quy định pháp luật hiện hành về đấu thầu.
Trân trọng.

File đính kèm nội dung trả lời
Ngày trả lời 14:20 10/04/2019

Nội dung cần làm rõ Căn cứ E-HSMT dự án: Mầm non Tân Phước Tây của Công ty cổ phần tư vấn đầu tư Nam Sài Gòn ( bên mời thầu) đăng tải 01/4/2019 số TBMT 20190372081, Ban QLDA đầu tư xây dựng huyện Tân Trụ, địa chỉ: Ấp Bình Hòa, thị trấn Tân Trụ, huyện Tân Trụ, tỉnh Long An (chủ đầu tư)
Căn cứ theo hướng dẫn tại Chương IV, mẫu số 03, mục 2.2, ghi chú số 4, Mẫu hồ sơ mời thầu xây lắp ban hành kèm theo Thông tư số 04/2017/TT-BKHĐT ngày 15 tháng 11 năm 2017 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư, cách tính toán thông thường về mức yêu cầu doanh thu bình quân hàng năm:
Yêu cầu tối thiểu về mức doanh thu bình quân hàng năm = (Giá gói thầu/thời gian thực hiện hợp đồng theo năm) x k.
Thông thường yêu cầu hệ số “k” trong công thức này là từ 1,5 đến 2.
Trường hợp thời gian thực hiện hợp đồng dưới 1 năm thì cách tính doanh thu như sau:
Yêu cầu tối thiểu về mức doanh thu trung bình hàng năm = Giá gói thầu x k.
Thông thường yêu cầu hệ số “k” trong công thức này là 1,5.
Việc đưa ra yêu cầu về doanh thu trung bình hàng năm trong hồ sơ mời thầu với giá gói thầu là: 6,142,921,941 đồng, mà hồ sơ yêu cầu doanh thu trung bình hàng năm là 6,200,000,000 đồng là không phù hợp với yêu cầu của Thông tư số 04/2017/TT-BKHĐT ngày 15 tháng 11 năm 2017 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư của Bộ Kế hoạch và Đầu tư.
Nhằm tạo tính công bằng, khách quang. Kính mong Công ty cổ phần tư vấn đầu tư Nam Sài Gòn ( bên mời thầu), Ban QLDA đầu tư xây dựng huyện Tân Trụ (chủ đầu tư) làm rõ việc đưa ra yêu cầu về doanh thu trung bình hàng năm trong hồ sơ mời thầu.
File đính kèm nội dung cần làm rõ
Nội dung trả lời Đối với nội dung Yêu cầu tối thiểu về mức doanh thu trung bình hàng năm của gói thầu Chi phí xây dựng công trình thuộc công trình Mầm non Tân Phước Tây, Bên mời thầu làm rõ nội dung này như sau:
Tiêu chí doanh thu từ hoạt động xây dựng theo E-HSMT này được xác định với hệ số k (từ 1 đến 1,5) x giá gói thầu nhằm mở rộng, khuyến khích các nhà thầu tham dự gói thầu này và phù hợp theo các quy định pháp luật hiện hành về đấu thầu.
Trân trọng.

File đính kèm nội dung trả lời
Ngày trả lời 14:20 10/04/2019

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Chi phí xây dựng công trình". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Chi phí xây dựng công trình" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 100

Góp điểm làm từ thiện
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây