Thông báo mời thầu

Cung cấp và thi công cọc thử, cọc đại trà

E-HSMT có nội dung cần làm rõ hoặc có nội dung chưa rõ ràng!

-- Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện cảnh báo bị sai! Xem hướng dẫn tại đây!

Tìm thấy: 16:57 26/06/2023
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên gói thầu
Cung cấp và thi công cọc thử, cọc đại trà
Mã KHLCNT
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Vốn chủ sở hữu và vốn vay
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn hai túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Theo đơn giá cố định
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Địa điểm thực hiện gói thầu (Sau sáp nhập)
Thời điểm đóng thầu
10:00 20/07/2023
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
180 Ngày
Lĩnh vực AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
007/COC-FTEL TOWER/QĐ-FTT
Ngày phê duyệt
23/06/2023 16:48
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN VIỄN THÔNG FPT TÂN THUẬN
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
16:54 26/06/2023
đến
10:00 20/07/2023
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
10:00 20/07/2023
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
840.774.000 VND
Số tiền bằng chữ
Tám trăm bốn mươi triệu bảy trăm bảy mươi bốn nghìn đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
210 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 20/07/2023 (15/02/2024)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 TỔNG CÔNG TY TƯ VẤN XÂY DỰNG VIỆT NAM - CTCP Tư vấn lập hồ sơ thiết kế, dự toán 243 Đê La Thành - Phường Láng Thượng - Quận Đống Đa - Thành phố Hà Nội
2 CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN THIẾT KẾ XÂY DỰNG Tư vấn thẩm tra hồ sơ thiết kế, dự toán 130 Ung Văn Khiêm - Phường 25 - Quận Bình Thạnh - TP. Hồ Chí Minh

Nội dung làm rõ HSMT

Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Thiết bị Robot ép cọc: - Công suất của thiết bị không nhỏ hơn 1.4 lần lực ép lớn nhất do thiết kế quy định; - Lực ép của thiết bị phải đảm bảo tác dụng đúng dọc trục tâm cọc khi ép từ đỉnh cọc và tác dụng đều lên các mặt bên cọc khi ép ôm, không gây ra lực ngang lên cọc; - Thiết bị phải có chứng chỉ kiểm định còn hiệu lực về đồng hồ đo áp và các van dầu cùng bảng hiệu chỉnh kích do cơ quan có thẩm quyền cấp. - Hệ phản lực có tổng trọng lượng không nhỏ hơn 1.1 lần lực ép lớn nhất; - Phù hợp với đường kính cọc ép D500, D600.
1
2
Máy/thiết bị khoan cọc khoan nhồi: - Đường kính gầu khoan phù hợp với đường kính cọc khoan nhồi D600; - Chiều sâu khoan phù hợp với yêu cầu thiết kế. - Khả năng khoan qua nhiều loại đất khác nhau: đất sét dẻo, sét cứng, đất cát, sỏi cuội.
1
3
Cần cẩu: - Phù hợp với điều kiện địa hình công trình; - Chiều cao nâng, sức nâng phù hợp với các hạng mục công việc của gói thầu;
1
4
Máy hàn: - Công suất: 23 Kw; - Phù hợp với các hạng mục công việc và loại que hàn theo yêu cầu của thiết kế.
3
5
Máy cắt uốn cốt thép
2
6
Máy toàn đạc điện tử
2
7
Máy bơm nước công suất ≥ 1.5 Kw
2
8
Xe ô tô vận chuyển (cọc, xà bần, chất thải…)
2

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01B. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
TỔNG GIÁ TRỊ CỌC THÍ NGHIỆM
Theo quy định tại Chương V
2
Cọc khoan nhồi D600
Theo quy định tại Chương V
3
Khoan tạo lỗ bằng phương pháp khoan xoay có ống vách, khoan vào đất trên cạn bằng máy khoan momen xoay 80KNm - 200KNm, đường kính lỗ khoan 600mm (khoan vào lớp đất T;1;2a;3a)
37
m
Theo quy định tại Chương V
4
Khoan tạo lỗ bằng phương pháp khoan xoay có ống vách, khoan vào đất trên cạn bằng máy khoan momen xoay 80KNm - 200KNm, đường kính lỗ khoan 600mm
23
m
Theo quy định tại Chương V
5
Khoan tạo lỗ bằng phương pháp khoan xoay có ống vách, khoan vào đất trên cạn bằng máy khoan momen xoay 80KNm - 200KNm, đường kính lỗ khoan 600mm (bổ sung hệ số 1,2 do khoan vào cát chặt, sét cứng ở độ sâu >30m)
34
m
Theo quy định tại Chương V
6
Bơm dung dịch bentonit chống sụt thành lỗ khoan, thành cọc barrette, lỗ khoan trên cạn
26.564
m3
Theo quy định tại Chương V
7
Gia công ống vách thép cọc khoan nhồi (Hao hụt vật liệu thi công của thép ống)
0.008
tấn
Theo quy định tại Chương V
8
Bê tông thương phẩm, bê tông cọc khoan nhồi D600 mác 400 độ sụt 18-20cm
26.677
m3
Theo quy định tại Chương V
9
Sản xuất, lắp đặt cốt thép cọc khoan nhồi, cọc, tường barrette trên cạn, đường kính <= 18mm
0.446
tấn
Theo quy định tại Chương V
10
Sản xuất, lắp đặt cốt thép cọc khoan nhồi, cọc, tường barrette trên cạn, đường kính > 18mm
1.45
tấn
Theo quy định tại Chương V
11
Con kê bê tông D150*50mm
156
cái
Theo quy định tại Chương V
12
Cóc nối thép bulong M14
36
cái
Theo quy định tại Chương V
13
Gia công cấu kiện đai thép tăng cường đầu cọc
0.177
tấn
Theo quy định tại Chương V
14
Lắp đặt cấu kiện đai thép tăng cường đầu cọc
0.177
tấn
Theo quy định tại Chương V
15
Lắp đặt ống thép bằng phương pháp hàn, đường kính d55.9/59.9mm
1.84
100m
Theo quy định tại Chương V
16
Lắp đặt ống thép bằng phương pháp hàn, đường kính 109.5/113.5mm
0.942
100m
Theo quy định tại Chương V
17
Lắp đặt măng sông nối ống thép đen D61/66mm
28
cái
Theo quy định tại Chương V
18
Lắp đặt măng sông nối ống thép đen D115/121mm
14
cái
Theo quy định tại Chương V
19
Sản xuất nút bịt đầu ống thép đen
0.001
tấn
Theo quy định tại Chương V
20
Lắp đặt nút bịt đầu ống thép đen D70*2mm
8
cái
Theo quy định tại Chương V
21
Lắp đặt nút bịt đầu ống thép đen D125*2mm
4
cái
Theo quy định tại Chương V
22
Bơm vữa xi măng lấp đầy ống siêu âm cọc khoan nhồi, trên cạn, vữa BTTP mác 400
1.338
m3
Theo quy định tại Chương V
23
Đào xúc đất khoan cọc bằng máy đào 1,25m3, đất cấp II
0.266
100m3
Theo quy định tại Chương V
24
Đào xúc thu hồi bentonite bằng máy đào 1,25m3
0.266
100m3
Theo quy định tại Chương V
25
Vận chuyển đất bằng ôtô tự đổ 12 tấn trong phạm vi <= 1000m, đất cấp II
0.266
100m3
Theo quy định tại Chương V
26
Vận chuyển đất bằng ô tô tự đổ 12T 4km tiếp theo trong phạm vi <= 5km, đất cấp II
0.266
100m3
Theo quy định tại Chương V
27
Vận chuyển đất bằng ô tô tự đổ 12T 15km tiếp theo ngoài phạm vi 5km, đất cấp II
0.266
100m3
Theo quy định tại Chương V
28
Vận chuyển bentonite thu hồi bằng ôtô tự đổ 12 tấn trong phạm vi <= 1000m
0.266
100m3
Theo quy định tại Chương V
29
Vận chuyển bentonite thu hồi bằng ô tô tự đổ 12T 4km tiếp theo trong phạm vi <= 5km, đất cấp II
0.266
100m3
Theo quy định tại Chương V
30
Vận chuyển bentonite thu hồi bằng ô tô tự đổ 12T 1km tiếp theo ngoài phạm vi 5km, đất cấp I
0.266
100m3
Theo quy định tại Chương V
31
Cọc thí nghiệm PHC D500
Theo quy định tại Chương V
32
Cung cấp và Ép cọc ống bê tông cốt thép dự ứng lực bằng máy ép Robot thủy lực tự hành 860T, đất cấp II, đường kính cọc 500mm (Bao gồm cung cấp và thi công ép cọc PHC 500mm)
0.9
100m
Theo quy định tại Chương V
33
Nối cọc ống bê tông cốt thép, đường kính cọc D500mm
6
mối nối
Theo quy định tại Chương V
34
Gia công mũi cọc bằng thép tấm
0.028
tấn
Theo quy định tại Chương V
35
Lắp dựng mũi cọc bằng thép tấm
0.028
tấn
Theo quy định tại Chương V
36
Cọc thí nghiệm PHC D600
Theo quy định tại Chương V
37
Cung cấp và Ép cọc ống bê tông cốt thép dự ứng lực bằng máy ép Robot thủy lực tự hành 860T, đất cấp II, đường kính cọc 600mm (Bao gồm cung cấp và thi công ép cọc PHC 600mm)_bao gồm chi phí huy động thiết bị
1.8
100m
Theo quy định tại Chương V
38
Nối cọc ống bê tông cốt thép, đường kính cọc <= 600mm
12
mối nối
Theo quy định tại Chương V
39
Gia công mũi cọc bằng thép tấm
0.136
tấn
Theo quy định tại Chương V
40
Lắp dựng mũi cọc bằng thép tấm
0.136
tấn
Theo quy định tại Chương V
41
Cọc thí nghiệm 250x250mm
Theo quy định tại Chương V
42
Cung cấp và Ép cọc vuông bê tông cốt thép 250x250
0.4
100m
Theo quy định tại Chương V
43
Nối cọc vuông bê tông cốt thép
2
mối nối
Theo quy định tại Chương V
44
Thí nghiệm cọc
Theo quy định tại Chương V
45
Vận chuyển, tập kết đối trọng và thiết bị phục vụ việc thí nghiệm cọc
1
gói
Theo quy định tại Chương V
46
Thí nghiệm nén tĩnh thử tải cọc bê tông bằng phương pháp chất tải
1
gói
Theo quy định tại Chương V
47
Thí nghiệm kiểm tra chất lượng cọc bê tông bằng phương pháp siêu âm
1
gói
Theo quy định tại Chương V
48
Khoan kiểm tra, xử lý đáy cọc khoan nhồi, đường kính lỗ khoan > 60mm
2
cọc
Theo quy định tại Chương V
49
TỔNG GIÁ TRỊ CỌC ĐẠI TRÀ
Theo quy định tại Chương V
50
Cọc đại trà khoan nhồi D600
Theo quy định tại Chương V

Phân tích bên mời thầu

Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN VIỄN THÔNG FPT TÂN THUẬN như sau:

  • Có quan hệ với 28 nhà thầu.
  • Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 4,13 nhà thầu.
  • Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 20,00%, Xây lắp 40,00%, Tư vấn 30,00%, Phi tư vấn 0,00%, Hỗn hợp 10,00%, Lĩnh vực khác 0%.
  • Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 32.025.800.000 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 28.798.658.068 VNĐ.
  • Tỉ lệ tiết kiệm là: 10,08%.
Phần mềm DauThau.info đọc từ cơ sở dữ liệu mời thầu quốc gia

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Cung cấp và thi công cọc thử, cọc đại trà". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Cung cấp và thi công cọc thử, cọc đại trà" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 473

Video Huong dan su dung dauthau.info
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây