Thông báo mời thầu

Gói số 01: Sửa chữa công trình

Tìm thấy: 17:33 27/11/2025
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Sửa chữa đột xuất sạt lở ta luy âm các vị trí Km16+050-Km16+080, Km20+485-Km20+505, Km28+070-Km28+100, Km103+556-Km103+574; xử lý ngập úng cục bộ đoạn Km83+740-Km84+080; gia cố mái ta luy dương sạt lở đá Km117+650-Km117+800 trên QL.4G
Tên gói thầu
Gói số 01: Sửa chữa công trình
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
dự án: Sửa chữa đột xuất sạt lở ta luy âm các vị trí Km16+050-Km16+080, Km20+485-Km20+505, Km28+070-Km28+100, Km103+556-Km103+574; xử lý ngập úng cục bộ đoạn Km83+740-Km84+080; gia cố mái ta luy dương sạt lở đá Km117+650-Km117+800 trên QL.4G
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Nguồn ngân sách trung ương bổ sung có mục tiêu cho ngân sách tỉnh năm 2025 theo Quyết định số 2242/QĐ-TTg ngày 12/10/2025 của Thủ tướng Chính phủ
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Theo đơn giá cố định
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thời điểm đóng thầu
08:30 16/12/2025
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
180 Ngày
Số quyết định phê duyệt
684/QĐ-SXD
Ngày phê duyệt
27/11/2025 17:24
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Sở Xây dựng tỉnh Sơn La
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
17:24 27/11/2025
đến
08:30 16/12/2025
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
08:30 16/12/2025
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
791.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Bảy trăm chín mươi mốt triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
210 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 16/12/2025 (14/07/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty CP tư vấn đầu tư giao thông Sơn La Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán số 93, đường Nguyễn Lương Bằng, tổ 8, phường Tô Hiệu, tỉnh Sơn La
2 Trung tâm Kỹ thuật đường bộ Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 108 Khương Trung, phường Khương Đình, thành phố Hà Nội

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Phòng thí nghiệm hiện trường: Nhà thầu phải bố trí phòng thí nghiệm đủ tiêu chuẩn (là phòng thí nghiệm có giấy chứng nhận đủ điều kiện hoạt động thí nghiệm chuyên ngành xây dựng hoặc quyết định công nhận phòng thí nghiệm LAS-XD theo quy định còn hiệu lực, kèm theo danh mục được thực hiện các phép thử). Phòng thí nghiệm LAS-XD có đầy đủ các danh mục phép thử đáp ứng yêu cầu công tác thí nghiệm của gói thầu. Trường hợp nhà thầu không có phòng thí nghiệm đủ tiêu chuẩn thì phải thuê một đơn vị tư vấn chuyên ngành thí nghiệm đủ năng lực theo quy định và việc kê khai đơn vị thí nghiệm được thực hiện tương tự như kê khai thầu phụ. Trước khi thi công phải bố trí lực lượng và cơ sở thí nghiệm phù hợp với gói thầu tại hiện trường đủ thiết bị, nhân sự thí nghiệm theo yêu cầu của gói thầu để phục vụ kiểm tra chất lượng thi công xây dựng. Các thiết bị thí nghiệm đủ điều kiện được sử dụng nhằm tránh sử dụng thiết bị quá thời hạn, thiết bị không được hiệu chỉnh theo quy định.
1
2
Dàn máy khoan đá đường kính lỗ khoan D ≥ 76mm: Có tính năng kỹ thuật phù hợp với công việc gói thầu, có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu, có tài liệu chứng minh đã được kiểm tra kỹ thuật, đạt yêu cầu các thông số kỹ thuật, đủ điều kiện vận hành an toàn và có tài liệu chứng minh sở hữu hoặc đi thuê
1
3
Máy nén khí ≥ 1200m3/h: Có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu và có tài liệu chứng minh sở hữu hoặc đi thuê Cần cẩu bánh hơi ≥ 25 tấn: Có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu, có tài liệu chứng minh đã được kiểm tra kỹ thuật, đạt yêu cầu các thông số kỹ thuật, đủ điều kiện vận hành an toàn và có tài liệu chứng minh sở hữu hoặc đi thuê
8
4
Cần cẩu bánh hơi ≥ 25 tấn: Có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu, có tài liệu chứng minh đã được kiểm tra kỹ thuật, đạt yêu cầu các thông số kỹ thuật, đủ điều kiện vận hành an toàn và có tài liệu chứng minh sở hữu hoặc đi thuê
1
5
Trạm trộn bê tông nhựa: Đáp ứng các quy định của TCVN 13567-2022 và các quy định khác nếu có của nhà nước, có giấy chứng nhận kiểm định còn hiệu lực, đang trong tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng để sản xuất.
1
6
Máy bơm vữa có lưu lượng bơm từ 32-50m3/h: Có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu và có tài liệu chứng minh sở hữu hoặc đi thuê
1
7
Máy rải bê tông nhựa: Có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu, có tài liệu chứng minh đã được kiểm tra kỹ thuật, đạt yêu cầu các thông số kỹ thuật, đủ điều kiện vận hành an toàn và có tài liệu chứng minh sở hữu hoặc đi thuê.
1
8
Máy đào ≥ 0,8m3 (có gắn được búa thuỷ lực, kèm theo 01 đầu búa thuỷ lực): Có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu, có tài liệu chứng minh đã được kiểm tra kỹ thuật, đạt yêu cầu các thông số kỹ thuật, đủ điều kiện vận hành an toàn và có tài liệu chứng minh sở hữu hoặc đi thuê.
2
9
Lu bánh hơi ≥ 16 tấn: Có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu, có tài liệu chứng minh đã được kiểm tra kỹ thuật, đạt yêu cầu các thông số kỹ thuật, đủ điều kiện vận hành an toàn và có tài liệu chứng minh sở hữu hoặc đi thuê.
1
10
Lu bánh hơi ≥ 25 tấn: Có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu, có tài liệu chứng minh đã được kiểm tra kỹ thuật, đạt yêu cầu các thông số kỹ thuật, đủ điều kiện vận hành an toàn và có tài liệu chứng minh sở hữu hoặc đi thuê.
1
11
Lu tĩnh 6-12 tấn: Có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu, có tài liệu chứng minh đã được kiểm tra kỹ thuật, đạt yêu cầu các thông số kỹ thuật, đủ điều kiện vận hành an toàn và có tài liệu chứng minh sở hữu hoặc đi thuê.
3
12
Lu tĩnh 6-8 tấn: Có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu, có tài liệu chứng minh đã được kiểm tra kỹ thuật, đạt yêu cầu các thông số kỹ thuật, đủ điều kiện vận hành an toàn và có tài liệu chứng minh sở hữu hoặc đi thuê.
1
13
Máy lu rung tự hành ≥ 25 tấn: Có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu, có tài liệu chứng minh đã được kiểm tra kỹ thuật, đạt yêu cầu các thông số kỹ thuật, đủ điều kiện vận hành an toàn và có tài liệu chứng minh sở hữu hoặc đi thuê
1
14
Máy trộn bê tông - dung tích ≥ 250,0 lít: Có tình trạng hoạt động tốt và khả năng sẵn sàng huy động theo thời gian tiến độ thi công gói thầu
3

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01B. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Gia cố lề đường BTXM mác 200 dày 15cm
92.08
m3
Theo quy định tại Chương V
2
Rãnh BTCT M200 KT(50x60)cm, loại 1
Theo quy định tại Chương V
3
Rãnh BTCT M200 KT(50x60)cm, loại 1 - lắp ghép
409
đốt
Theo quy định tại Chương V
4
Đệm móng bằng đá thải
33.02
m3
Theo quy định tại Chương V
5
Phá bỏ rãnh xây gạch cũ
50.5
m3
Theo quy định tại Chương V
6
Tấm đan BTCT M250 KT(80x100x15)cm - lắp ghép
409
tấm
Theo quy định tại Chương V
7
Rãnh BTCT M200 KT(50x60)cm, loại 2
Theo quy định tại Chương V
8
Rãnh BTCT M200 KT(50x60)cm, loại 2 - lắp ghép
8
đốt
Theo quy định tại Chương V
9
Đệm móng bằng đá thải
0.64
m3
Theo quy định tại Chương V
10
BTCT mác 250 mũ mố
0.48
m3
Theo quy định tại Chương V
11
Song chắn rác bằng gang có khung KT (96x53)cm
8
tấm
Theo quy định tại Chương V
12
Rãnh BTCT M200 KT(80x100)cm
Theo quy định tại Chương V
13
Rãnh BTCT M200 KT(80x100)cm - lắp ghép
66
đốt
Theo quy định tại Chương V
14
Đệm móng bằng đá thải
8.01
m3
Theo quy định tại Chương V
15
Tấm đan BTCT M250 KT(120x100x18)cm - lắp ghép
66
tấm
Theo quy định tại Chương V
16
Hố thu
Theo quy định tại Chương V
17
Hố thu BTCT M200 KT(80x100)cm - lắp ghép
1
hố
Theo quy định tại Chương V
18
Đệm móng bằng đá thải
0.12
m3
Theo quy định tại Chương V
19
BTXM 200 chèn khe hở
0.14
m3
Theo quy định tại Chương V
20
Tấm đan BTCT M250 KT(120x100x15)cm - lắp ghép
1
tấm
Theo quy định tại Chương V
21
Cống thoát nước ngang
Theo quy định tại Chương V
22
Ống cống BTCT M250 lắp ghép (D=1,5m)
11
ống
Theo quy định tại Chương V
23
BTXM M200 (thân: 17,91m3; móng: 24,60m3)
42.51
m3
Theo quy định tại Chương V
24
Đệm móng bằng đá thải
4.08
m3
Theo quy định tại Chương V
25
Đào móng đất C3
150.15
m3
Theo quy định tại Chương V
26
Đắp móng
50.12
m3
Theo quy định tại Chương V
27
Tháo dỡ ống cống cũ
11
ống
Theo quy định tại Chương V
28
Phá khối xây cũ
25.5
m3
Theo quy định tại Chương V
29
Cắt mặt đường BTN dày 7cm
8.58
m
Theo quy định tại Chương V
30
Lớp móng dưới đá dăm nước dày 25cm
25.95
m2
Theo quy định tại Chương V
31
Lớp móng trên đá dăm nước dày 15cm
25.95
m2
Theo quy định tại Chương V
32
Lớp mặt ĐDLN dày 1,5cm, TCN 1,8kg/m2
25.95
m2
Theo quy định tại Chương V
33
Tưới nhựa dính bám nhũ tương (CRS-1) TCN 0,5lít/m2
25.95
m2
Theo quy định tại Chương V
34
Thảm lớp BTNC 16 dày 5cm
25.95
m2
Theo quy định tại Chương V
35
Tấm đan BTCT M250 KT(200x100x20)cm
4
tấm
Theo quy định tại Chương V
36
Hệ thống ATGT
Theo quy định tại Chương V
37
Biển tam giác (bổ sung)
1
biển
Theo quy định tại Chương V
38
Di chuyển biển tam giác (tận dụng)
1
biển
Theo quy định tại Chương V
39
Di chuyển biển chữ nhật 2 cột (tân dụng)
1
biển
Theo quy định tại Chương V
40
Cột Km (di chuyển)
1
cột
Theo quy định tại Chương V
41
Cọc H (di chuyển)
2
cọc
Theo quy định tại Chương V
42
Sơn kẻ đường dày 2mm
102.68
m2
Theo quy định tại Chương V
43
Sơn kẻ đường dày 4mm
4.24
m2
Theo quy định tại Chương V
44
Gia cố mái ta luy dương sạt lở đá Km117+650-Km117+800
Theo quy định tại Chương V
45
Nền đường
Theo quy định tại Chương V
46
Đục phá, cậy, xeo đá cấp IV.2
1982.74
m3
Theo quy định tại Chương V
47
Đào khuôn đá cấp IV.2
53.7
m3
Theo quy định tại Chương V
48
Mặt đường, lề gia cố
Theo quy định tại Chương V
49
Bù vênh kết hợp tăng cường thảm lớp BTNC 16 dày trung bình 7,0cm
1421.33
m2
Theo quy định tại Chương V
50
Tưới nhựa dính bám nhũ tương (CRS-1) TCN 0,5lít/m2
1421.33
m2
Theo quy định tại Chương V

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Gói số 01: Sửa chữa công trình". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Gói số 01: Sửa chữa công trình" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 56

Ra mắt gói VIP9
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây