Thông báo mời thầu

Gói thầu 07: Thi công xây dựng

Tìm thấy: 18:07 27/05/2025
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Trung tâm Đổi mới sáng tạo phía Nam của Viện Hàn lâm Khoa học và Công nghệ Việt Nam
Tên gói thầu
Gói thầu 07: Thi công xây dựng
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Các gói thầu số 04, 05, 06, 07, 08, 09, 10, 11, 12 thuộc dự án Trung tâm Đổi mới sáng tạo phía Nam của Viện Hàn lâm Khoa học và Công nghệ Việt Nam
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Ngân sách nhà nước
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thành phố Thủ Đức, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa điểm thực hiện gói thầu (Sau sáp nhập)
Các thông báo liên quan
Thời điểm đóng thầu
16:00 01/06/2025
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Lĩnh vực AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
E2500219234_2505271750
Ngày phê duyệt
27/05/2025 18:03
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Viện Khoa học sự sống
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
18:05 27/05/2025
đến
16:00 01/06/2025
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
16:00 01/06/2025
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
187.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Một trăm tám mươi bảy triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 01/06/2025 (29/09/2025)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN ĐẮC NGUYÊN Tư vấn lập E-HSMT 39/14G đường Cây Keo, Khu phố 1 - Phường Tam Phú - Thành phố Thủ Đức - TP. Hồ Chí Minh
2 CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ KINH DOANH XÂY DỰNG VŨ AN NAM Tư vấn thẩm định E-HSMT Số 4/13A đường 182 - Phường Tăng Nhơn Phú A - Quận 9 - TP. Hồ Chí Minh
3 CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN ĐẮC NGUYÊN Tư vấn đánh giá E-HSDT 39/14G đường Cây Keo, Khu phố 1 - Phường Tam Phú - Thành phố Thủ Đức - TP. Hồ Chí Minh
4 CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ KINH DOANH XÂY DỰNG VŨ AN NAM Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 4/13A đường 182 - Phường Tăng Nhơn Phú A - Quận 9 - TP. Hồ Chí Minh
5 CÔNG TY TNHH TƯ VẤN THIẾT KẾ GIÁM SÁT XÂY DỰNG HUỲNH LONG Tư vấn quản lý dự án, quản lý hợp đồng của Chủ đầu tư, Bên mời thầu hoặc do Chủ đầu tư, Bên mời thầu thuê 14/3V Đường Gò Ô Môi - Phường Phú Thuận - Quận 7 - TP. Hồ Chí Minh
6 CÔNG TY TNHH KIẾN TRÚC NGUYỄN HOÀNG Tư vấn lập Báo cáo kinh tế - kỹ thuật đầu tư xây dựng 8A/9D2 Thái Văn Lung, Phường Bến Nghé, Quận 1, Tp.HCM - Phường Bến Nghé - Quận 1 - TP. Hồ Chí Minh
7 CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ XÂY DỰNG THÀNH HIỂN Tư vấn thẩm tra Báo cáo kinh tế kỹ thuật 59/33/2 Đường 102, khu phố 7 - Phường Tăng Nhơn Phú A - Thành phố Thủ Đức - TP. Hồ Chí Minh

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy cắt bê tông (ĐVT: Cái) Nhà thầu phải scan các tài liệu sau của thiết bị: + Hóa đơn GTGT; + Trường hợp đi thuê, ngoài các tài liệu nêu trên nhà thầu kèm thêm hợp đồng thuê.
5
2
Máy cắt gạch đá(ĐVT: Cái) Nhà thầu phải scan các tài liệu sau của thiết bị: + Hóa đơn GTGT; + Trường hợp đi thuê, ngoài các tài liệu nêu trên nhà thầu kèm thêm hợp đồng thuê.
2
3
Máy khoan bê tông cầm tay( ĐVT: Cái) Nhà thầu phải scan các tài liệu sau của thiết bị: + Hóa đơn GTGT; + Trường hợp đi thuê, ngoài các tài liệu nêu trên nhà thầu kèm thêm hợp đồng thuê.
4
4
Máy đầm dùi ( ĐVT: Cái) Nhà thầu phải scan các tài liệu sau của thiết bị: + Hóa đơn GTGT; + Trường hợp đi thuê, ngoài các tài liệu nêu trên nhà thầu kèm thêm hợp đồng thuê.
3
5
Máy đầm đất cầm tay ( ĐVT: Cái) Nhà thầu phải scan các tài liệu sau của thiết bị: + Hóa đơn GTGT; + Trường hợp đi thuê, ngoài các tài liệu nêu trên nhà thầu kèm thêm hợp đồng thuê.
4
6
Máy mài (ĐVT: Cái) Nhà thầu phải scan các tài liệu sau của thiết bị: + Hóa đơn GTGT; + Trường hợp đi thuê, ngoài các tài liệu nêu trên nhà thầu kèm thêm hợp đồng thuê.
2
7
Máy hàn ( ĐVT: Cái) Nhà thầu phải scan các tài liệu sau của thiết bị: + Hóa đơn GTGT; + Trường hợp đi thuê, ngoài các tài liệu nêu trên nhà thầu kèm thêm hợp đồng thuê.
2
8
Máy trộn bê tông ( ĐVT: Cái) Nhà thầu phải scan các tài liệu sau của thiết bị: + Hóa đơn GTGT; + Trường hợp đi thuê, ngoài các tài liệu nêu trên nhà thầu kèm thêm hợp đồng thuê.
2
9
Ô tô tự đổ, trọng tải ≥ 5T (ĐVT: Chiếc) Nhà thầu phải scan các tài liệu sau của thiết bị: + Hóa đơn GTGT/Giấy chứng nhận đăng ký xe chuyên dụng; Giấy chứng nhận kiểm định thiết bị còn hiệu lực; + Trường hợp đi thuê, ngoài các tài liệu nêu trên nhà thầu kèm thêm hợp đồng thuê.
3
10
Cần cẩu bánh hơi ≥ 10T (ĐVT: Chiếc) Nhà thầu phải scan các tài liệu sau của thiết bị: + Hóa đơn GTGT/Giấy chứng nhận đăng ký xe chuyên dụng; Giấy chứng nhận kiểm định thiết bị còn hiệu lực; + Trường hợp đi thuê, ngoài các tài liệu nêu trên nhà thầu kèm thêm hợp đồng thuê.
2
11
Cần trục tháp ≥ 25T (ĐVT: Chiếc) Nhà thầu phải scan các tài liệu sau của thiết bị: + Hóa đơn GTGT/Giấy chứng nhận đăng ký xe chuyên dụng; Giấy chứng nhận kiểm định thiết bị còn hiệu lực; + Trường hợp đi thuê, ngoài các tài liệu nêu trên nhà thầu kèm thêm hợp đồng thuê.
1
12
Máy vận thăng ≥ 0,8T ( ĐVT: Cái) Nhà thầu phải scan các tài liệu sau của thiết bị: + Hóa đơn GTGT; + Giấy chứng nhận kiểm định thiết bị còn hiệu lực + Trường hợp đi thuê, ngoài các tài liệu nêu trên nhà thầu kèm thêm hợp đồng thuê.
2

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Lắp dựng dàn giáo ngoài, chiều cao <= 16 m
5.21
100m2
2
Tháo dỡ cửa bằng thủ công
19.26
m2
3
Tháo dỡ cửa sắt
64.08
m2
4
Song sắt cửa
11.7
m2
5
Tháo dỡ mái tôn bằng thủ công, chiều cao <= 6m
434.223
m2
6
Tháo dỡ xà gồ, kèo thép
434.223
m2
7
Tháo dỡ trần
112.28
m2
8
Tháo cột trụ thép D90
0.423
tấn
9
Cắt tường bằng máy, chiều dày tường <=20cm
35
m
10
Phá dỡ tường xây gạch chiều dày tường <=22cm
214.21
m3
11
Tháo dỡ vách ngăn, vách tôn
186.2
m2
12
Phá dỡ nền gạch
434.223
m2
13
Phá dỡ nền bê tông không cốt thép
43.422
m3
14
Tháo dỡ hệ thống điện
10
công
15
Tháo dỡ phụ kiện vệ sinh bệ xí
2
bộ
16
Tháo dỡ phụ kiện vệ sinh chậu rửa
2
bộ
17
Tháo dỡ phụ kiện vệ sinh khác (như: gương soi, vòi rửa, vòi sen, hộp đựng giấy vệ sinh, ...)
4
bộ
18
Đục tháo dỡ phễu thu sàn
2
cái
19
Di dời trạm điện TBA 250kVA
1
gói
20
Bốc xếp vận chuyển phế thải các loại
53.132
m3
21
Vận chuyển bằng thủ công 10m khởi điểm - vận chuyển phế thải các loại
53.132
m3
22
Vận chuyển bằng thủ công 10m tiếp theo - vận chuyển phế thải các loại
53.132
m3
23
Vận chuyển phế thải trong phạm vi 1000m bằng ô tô - 2,5T
53.132
m3
24
Vận chuyển phế thải tiếp 1000m bằng ô tô - 2,5T
53.132
m3
25
Đào móng cột, trụ, hố kiểm tra bằng thủ công, rộng <= 1m, sâu <= 1m, đất cấp III
244.608
m3
26
Đào kênh mương, rãnh thoát nước, đường ống, đường cáp bằng thủ công, rộng <= 3m, sâu <=1m, đất cấp III
106.979
m3
27
Bê tông lót móng, đá 1x2
30.047
m3
28
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông móng, chiều rộng <= 250 cm, đá 1x2, mác 250
26.46
m3
29
Đổ bê tông thủ công cổ cột M250
1.8
m3
30
Bê tông đà kiềng M250
31.918
m3
31
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông cột, tiết diện cột <= 0,1m2, chiều cao <= 6m, đá 1x2, mác 250, PC40
29.615
m3
32
Đổ bê tông đà giằng nhà cao độ +3m, đá 1x2, mác 250
31.206
m3
33
Đổ bê tông đà giằng nhà cao độ +5,8m, đá 1x2, mác 250
22.584
m3
34
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông sàn gác lửng, đá 1x2, mác 250, PC40
22.86
m3
35
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông cầu thang thường, đá 1x2, mác 250, PC40
3.2
m3
36
Đổ bê tông thủ công bằng máy chộn tấm đan, ô văng, đá 1x2, mác 250
7.36
m3
37
Ván khuôn móng
0.912
100m2
38
Ván khuôn cột
2.376
100m2
39
Ván khuôn gỗ. Ván khuôn bê tông lót đà kiềng
0.917
100m2
40
Ván khuôn đà kiềng
3.211
100m2
41
Ván khuôn xà dầm, giằng tường
2.688
100m2
42
Ván khuôn xà dầm, giằng mái
1.961
100m2
43
Ván khuôn gỗ. Ván khuôn sàn gác lửng
2.28
100m2
44
Ván khuôn gỗ sê nô
0.736
100m2
45
Công tác sản xuất lắp dựng cốt thép vỉ móng
1.534
tấn
46
Công tác sản xuất lắp dựng cốt thép cột D6
0.575
tấn
47
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép cột, trụ, đường kính cốt thép <= 18mm, chiều cao <= 6m
2.768
tấn
48
Công tác sản xuất lắp dựng cốt thép đà
0.962
tấn
49
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép cột, trụ, đường kính cốt thép <= 16mm, chiều cao <= 6m
4.521
tấn
50
Công tác sản xuất lắp dựng cốt thép đà giằng D6
0.792
tấn

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Gói thầu 07: Thi công xây dựng". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Gói thầu 07: Thi công xây dựng" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 64

QC LuatVietnam giua trang
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây