Thông báo mời thầu

Gói thầu số 04: Xây lắp

Tìm thấy: 15:37 10/04/2026
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Sửa chữa, cải tạo, nâng cấp nghĩa trang liệt sĩ Mường Tè, Nậm Nhùn, Sìn Hồ
Tên gói thầu
Gói thầu số 04: Xây lắp
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự án: Sửa chữa, cải tạo, nâng cấp nghĩa trang liệt sĩ Mường Tè, Nậm Nhùn, Sìn Hồ
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Nguồn kinh phí chi thường xuyên ngân sách cấp tỉnh và nguồn vốn hợp pháp khác (Nếu có)
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Theo đơn giá cố định
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thời điểm đóng thầu
08:45 19/04/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Số quyết định phê duyệt
429/QĐ-SNV
Ngày phê duyệt
10/04/2026 15:34
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Sở Nội vụ tỉnh Lai Châu
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
15:36 10/04/2026
đến
08:45 19/04/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
08:45 19/04/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
225.075.000 VND
Số tiền bằng chữ
Hai trăm hai mươi lăm triệu không trăm bảy mươi lăm nghìn đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 19/04/2026 (17/08/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty TNHH MTV tư vấn và xây dựng Miền Bắc Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Xã Bình Lư, tỉnh Lai Châu
2 Công ty TNHH tư vấn và xây dựng Hùng Phát Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán SN 048, tổ 10, Phường Đoàn Kết, tỉnh Lai Châu
3 Ban QLDA đầu tư xây dựng tỉnh Lai Châu Tư vấn lập E-HSMT Tổ 22, phường Tân Phong, tỉnh Lai Châu
4 Ban QLDA đầu tư xây dựng tỉnh Lai Châu Tư vấn thẩm định E-HSMT Ban QLDA đầu tư xây dựng tỉnh Lai Châu
5 Ban QLDA đầu tư xây dựng tỉnh Lai Châu Tư vấn đánh giá E-HSDT Ban QLDA đầu tư xây dựng tỉnh Lai Châu
6 Ban QLDA đầu tư xây dựng tỉnh Lai Châu Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Ban QLDA đầu tư xây dựng tỉnh Lai Châu

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy đào một gầu ≥ 8m3
1
2
Ô tô tự đổ ≥ 7 tấn
3
3
Máy trộn bê tông ≥250L
3
4
Máy đầm bê tông (đầm dùi)
3
5
Máy đầm bàn
3
6
Máy cắt uấn cốt thép
3
7
Máy đầm đất cầm tay
2
8
Máy cắt gạch đá
6
9
Máy cắt bê tông cấm tay
6
10
Máy mài
6
11
Máy thủy bình
1
12
Máy hàn điện
3
13
Phòng thí nghiệm hợp chuẩn
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01B. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
NGHĨA TRANG LIỆT SĨ MƯỜNG TÈ
Theo quy định tại Chương V
2
CẢI TẠO, VỆ SINH KHUÔN VIÊN
Theo quy định tại Chương V
3
Vệ sinh nền sân, khuôn viên nghĩa trang
1066.932
Theo quy định tại Chương V
4
Hóa chất tẩy rửa đá tự nhiên (3m2/kg)
355.644
kg
Theo quy định tại Chương V
5
Dụng cụ đánh rửa (50m2/bộ)
21.339
bộ
Theo quy định tại Chương V
6
Khu vực đài tưởng niệm
Theo quy định tại Chương V
7
Phá dỡ bia ghi danh hiện trạng
2
Bia
Theo quy định tại Chương V
8
Lát nền bằng đá tự nhiên Thanh hóa, băm mặt dày 3cm
5.06
Theo quy định tại Chương V
9
Vệ sinh nền khu vực đài tưởng niệm
75.18
Theo quy định tại Chương V
10
Hóa chất tẩy rửa đá tự nhiên (3m2/kg)
25.06
kg
Theo quy định tại Chương V
11
Dụng cụ đánh rửa (50m2/bộ)
1.504
bộ
Theo quy định tại Chương V
12
Tháo dỡ gạch ốp tường
71
Theo quy định tại Chương V
13
Ốp đá đỏ Ruby nhập khẩu Ấn Độ dày 1,8cm vào tường, có chốt bằng inox
71
Theo quy định tại Chương V
14
Sản xuất, lắp đặt bộ chữ "TỔ QUỐC GHI CÔNG" bằng Inox vàng bóng, chiều cao chữ 25cm
1
Bộ
Theo quy định tại Chương V
15
Bậc lên + kè làm mới
Theo quy định tại Chương V
16
Đào móng băng, đất cấp IV
3.234
Theo quy định tại Chương V
17
Bê tông đá dăm sản xuất bằng máy trộn, bê tông lót móng rộng ≤250cm đá 2x4, vữa bê tông mác 100
1.027
Theo quy định tại Chương V
18
Bê tông đá dăm sản xuất bằng máy trộn, bê tông tường dày ≤45cm, đá 1x2, vữa bê tông mác 200
6.652
Theo quy định tại Chương V
19
Xây móng bằng gạch đất sét nung 6,5x10,5x22, chiều dày ≤33cm, vữa XM mác 75
4.54
Theo quy định tại Chương V
20
Lát nền, sàn đá Thanh Hóa tiết diện đá ≤0,16m2, dày 3 cm
21.007
Theo quy định tại Chương V
21
San nền mở rộng khuôn viên
Theo quy định tại Chương V
22
Đào xúc đất để đắp hoặc đổ ra bãi thải, bãi tập kết, đất cấp III
2.557
100m³
Theo quy định tại Chương V
23
Vận chuyển đất bằng ôtô tự đổ 7 tấn trong phạm vi ≤1000m, đất cấp III
2.813
100m³
Theo quy định tại Chương V
24
Lan can phân khu
Theo quy định tại Chương V
25
Đào móng băng, đất cấp IV
13.392
Theo quy định tại Chương V
26
Bê tông đá dăm sản xuất bằng máy trộn, bê tông lót móng rộng ≤250cm đá 2x4, vữa bê tông mác 100
2.232
Theo quy định tại Chương V
27
Gia công, lắp dựng cốt thép xà dầm, giằng, đường kính ≤10mm,
0.223
tấn
Theo quy định tại Chương V
28
Gia công, lắp dựng cốt thép xà dầm, giằng, đường kính ≤18mm,
0.42
tấn
Theo quy định tại Chương V
29
Gia công, lắp dựng tháo dỡ ván khuôn xà dầm, giằng
0.558
100m²
Theo quy định tại Chương V
30
Bê tông đá dăm sản xuất bằng máy trộn, bê tông xà dầm, giằng nhà , đá 1x2, vữa bê tông mác 200
8.37
Theo quy định tại Chương V
31
SXLD Lan can đá nguyên khối, chạm khắc hoa văn theo thiết kế (Bao gồm cả công lắp đặt, vận chuyển)
65.6
md
Theo quy định tại Chương V
32
Phần sân lát mới
Theo quy định tại Chương V
33
Láng nền sàn không đánh màu, chiều dày 3cm, vữa XM mác 75
176.8
Theo quy định tại Chương V
34
Lát nền, sàn đá cẩm thạch tiết diện đá ≤0,16m2
176.8
Theo quy định tại Chương V
35
Rãnh thoát nước
Theo quy định tại Chương V
36
Đào kênh mương, rãnh thoát nước, đất cấp III
6.51
Theo quy định tại Chương V
37
Bê tông đá dăm sản xuất bằng máy trộn, bê tông lót móng rộng ≤250cm đá 2x4, vữa bê tông mác 100
1.302
Theo quy định tại Chương V
38
Xây móng bằng gạch đất sét nung 6,5x10,5x22, chiều dày ≤33cm, vữa XM mác 75
1.386
Theo quy định tại Chương V
39
Đắp đất công trình, độ chặt yêu cầu K=0,85
0.006
100m³
Theo quy định tại Chương V
40
Trát tường ngoài, chiều dày trát 1,5cm, vữa XM mác 75
12.6
Theo quy định tại Chương V
41
Láng mương cáp, mương rãnh dày 1cm, vữa XM mác 75
6.3
Theo quy định tại Chương V
42
Gia công, lắp dựng tháo dỡ ván khuôn tấm đan
0.064
100m²
Theo quy định tại Chương V
43
Sản xuất cấu kiện bê tông đúc sẵn, bê tông tấm đan, mái hắt, lanh tô... đá 1x2, vữa bê tông mác 200
1.092
Theo quy định tại Chương V
44
Sản xuất, lắp đặt cốt thép tấm đan
0.063
tấn
Theo quy định tại Chương V
45
Lắp các loại cấu kiện bê tông đúc sẵn trọng lượng cấu kiện ≤100kg
21
cấu kiện
Theo quy định tại Chương V
46
Hố ga
Theo quy định tại Chương V
47
Đào móng cột, trụ, đất cấp III
0.459
Theo quy định tại Chương V
48
Bê tông đá dăm sản xuất bằng máy trộn, bê tông lót móng rộng ≤250cm đá 2x4, vữa bê tông mác 100
0.071
Theo quy định tại Chương V
49
Xây móng bằng gạch đất sét nung 6,5x10,5x22, chiều dày ≤33cm, vữa XM mác 75
0.125
Theo quy định tại Chương V
50
Láng mương cáp, mương rãnh dày 1cm, vữa XM mác 75
0.27
Theo quy định tại Chương V

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Gói thầu số 04: Xây lắp". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Gói thầu số 04: Xây lắp" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 50

Đăng ký làm Diễn giả
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây