Thông báo mời thầu

Gói thầu số 05: Thi công xây dựng

Tìm thấy: 17:22 28/11/2025
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Mua sắm, cải tạo, sửa chữa Trụ sở cơ quan Bộ số 3 Công trường Quốc tế, phường Xuân Hòa, Thành phố Hồ Chí Minh
Tên gói thầu
Gói thầu số 05: Thi công xây dựng
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Mua sắm, cải tạo, sửa chữa Trụ sở cơ quan Bộ số 3 Công trường Quốc tế, phường Xuân Hòa, Thành phố Hồ Chí Minh
Phân loại KHLCNT
Chi thường xuyên
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Kinh phí thường xuyên Ngân sách nhà nước
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Phường Xuân Hòa, Thành phố Hồ Chí Minh
Thời điểm đóng thầu
09:00 08/12/2025
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Số quyết định phê duyệt
379/QĐ-TTPTGDĐTPN
Ngày phê duyệt
28/11/2025 16:47
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
TRUNG TÂM PHÁT TRIỂN GIÁO DỤC VÀ ĐÀO TẠO PHÍA NAM
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
16:48 28/11/2025
đến
09:00 08/12/2025
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
09:00 08/12/2025
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
92.269.000 VND
Số tiền bằng chữ
Chín mươi hai triệu hai trăm sáu mươi chín nghìn đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 08/12/2025 (07/04/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty TNHH Xây dựng và Thương mại Infinity Việt Nam Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 13 ngách 333/3 Phố Vọng, phường Tương Mai, Hà Nội
2 Công ty Cổ phần Tư vấn – Đầu tư xây dựng và Chuyển giao công nghệ Việt Nam Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 6 Đặng Xuân Bảng, phường Định Công, Hà Nội
3 Công ty cổ phần định giá HFC Tư vấn thẩm định giá Số 146 phố Nguyễn Hoàng Tôn, Phường Phú Thượng, TP Hà Nội
4 Công ty cổ phần tư vấn và xây dựng MKC Tư vấn lập E-HSMT Số nhà 27, Ngõ 69, Phố Bùi Huy Bích, Phường Hoàng Mai, TP Hà Nội
5 Công ty TNHH XD Xuân Trường Tư vấn thẩm định E-HSMT Ô 29 Lô 2, Đền Lừ 2, phường Tương Mai, Hà Nội
6 Công ty cổ phần tư vấn và xây dựng MKC Tư vấn đánh giá E-HSDT Số nhà 27, Ngõ 69, Phố Bùi Huy Bích, Phường Hoàng Mai, TP Hà Nội
7 Công ty TNHH XD Xuân Trường Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Ô 29 Lô 2, Đền Lừ 2, phường Tương Mai, Hà Nội

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Ô tô tự đổ: Thông số kỹ thuật của thiết bị phải phù hợp với biện pháp thi công của Nhà thầu đề xuất Tài liệu chứng minh gồm: - Giấy chứng nhận đăng ký xe. - Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường còn hiệu lực
1
2
Cần cẩu/xe cẩu tự hành: Thông số kỹ thuật của thiết bị phải phù hợp với biện pháp thi công của Nhà thầu đề xuất Tài liệu chứng minh gồm: - Giấy chứng nhận đăng ký xe. - Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường còn hiệu lực.
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
HẠNG MỤC: SỬA CHỮA CẢI TẠO NHÀ A (Nhà trung tâm)
2
Tháo dỡ cửa bằng thủ công
15
m2
3
Phá dỡ tường xây gạch chiều dày ≤11cm
3.3997
m3
4
Phá dỡ tường xây gạch chiều dày ≤22cm
0.2581
m3
5
Tháo dỡ mái tôn bằng thủ công, chiều cao ≤28m
565
m2
6
Cắt sàn bê tông bằng máy - Chiều dày ≤15cm
4.76
m
7
Phá dỡ kết cấu bê tông có cốt thép bằng máy khoan cầm tay
1.9992
m3
8
Phá dỡ nền gạch xi măng, gạch gốm các loại
440.1
m2
9
Cạo bỏ lớp sơn cũ trên bề mặt - tường, trụ, cột, tường ngoài
1467.9483
m2
10
Cạo bỏ lớp sơn cũ trên bề mặt - tường, trụ, cột, tường trong
2000.3284
m2
11
Cạo bỏ lớp sơn cũ trên bề mặt - xà dầm, trần
960.1873
m2
12
Vận chuyển phế thải trong phạm vi 1000m bằng ô tô - 5,0T (Ô tô vận tải thùng)
48.841
m3
13
Vận chuyển phế thải tiếp 7000m bằng ô tô - 5,0T (Ô tô vận tải thùng)
48.841
m3
14
Lắp dựng, tháo dỡ dàn giáo trong có chiều cao >3,6m - Chiều cao chuẩn 3,6m
9.6019
100m2
15
Lắp dựng, tháo dỡ dàn giáo ngoài, chiều cao ≤16m
12.7062
100m2
16
Lát nền, sàn - Tiết diện gạch ≤ 0,36m2, vữa XM M75, PCB40
440.1
m2
17
Thi công vách bằng tấm thạch cao 2 mặt, bông thủy tinh dày 100mm
2.5
m2
18
Bả bằng bột bả vào tường
5
m2
19
Trát bù má cửa dày 1,5cm, vữa XM M75, PCB40 sau khi tháo cửa gỗ
6.8288
m2
20
Sơn dầm, trần, tường trong nhà đã bả bằng sơn các loại 1 nước lót + 2 nước phủ
5
m2
21
Sơn dầm, trần cột, tường ngoài nhà không bả bằng sơn các loại, 1 nước lót, 2 nước phủ
6.8288
m2
22
Cung cấp cửa sổ hất 4 cánh, cửa nhôm kính nhôm xingfa hệ 55, màu trắng, độ dày trung bình 1,2mm, kính an toàn 6,38mm, phụ kiện đồng bộ (Theo công bố giá số 493)
15.04
m2
23
Sơn dầm, trần cột, tường ngoài nhà không bả bằng sơn các loại, 1 nước lót, 2 nước phủ
1467.9483
m2
24
Sơn dầm, trần cột, tường trong nhà không bả bằng sơn các loại, 1 nước lót, 2 nước phủ
2960.5157
m2
25
Khoan cấy bulong chân cột M12x150, keo ramset
176
lỗ
26
Bulong M12x150
176
cái
27
Gia công cột bằng thép hình
1.4005
tấn
28
Lắp cột thép các loại
1.4005
tấn
29
Ván khuôn gỗ xà dầm, giằng
0.3534
100m2
30
Lắp dựng cốt thép xà dầm, giằng, ĐK ≤10mm, chiều cao ≤6m
0.1001
tấn
31
Lắp dựng cốt thép xà dầm, giằng, ĐK ≤18mm, chiều cao ≤6m
0.5336
tấn
32
Bê tông xà dầm, giằng nhà SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, chiều cao ≤6m, M250, đá 1x2, PCB40
4.172
m3
33
Trát xà dầm, vữa XM M75, PCB40
63.86
m2
34
Gia công vì kèo thép hình khẩu độ nhỏ, khẩu độ ≤9m
1.3837
tấn
35
Lắp vì kèo thép khẩu độ ≤18m
1.3837
tấn
36
Gia công khung diềm mái
0.3209
tấn
37
Lắp đặt khung diềm mái
0.3209
tấn
38
Gia công giằng mái thép
0.3277
tấn
39
Lắp dựng giằng thép mái
0.3277
tấn
40
Gia công xà gồ thép
1.774
tấn
41
Lắp dựng xà gồ thép
1.774
tấn
42
Gia công giằng cột
0.6813
tấn
43
Lắp dựng giằng cột
0.6813
tấn
44
Lợp mái che tường bằng tôn múi, chiều dài bất kỳ, tôn xốp dày 0,45mm
5.8024
100m2
45
Tôn ốp viền B40
31.4
md
46
Tôn ốp nóc B40
34.37
md
47
Cung cấp lắp đặt trần nhựa tấm thả 600x600
565.2863
m2
48
Thi công alumium ốp viền, alumium 3mm màu trắng
82.5256
m2
49
Cung cấp thi công lắp đặt tấm tường tấm EPS tấm 5mm, lõi xốp 2 mặt tôn, độ dày tôn 0,4mm
226.1754
m2
50
Thi công chống thấm sàn seno mái bằng màng khò bitum vén thành cao 200mm
131.4155
m2

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Gói thầu số 05: Thi công xây dựng". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Gói thầu số 05: Thi công xây dựng" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 36

Đăng ký làm Diễn giả
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây