Thông báo mời thầu

Gói thầu số 05: Thi công xây lắp

Tìm thấy: 10:47 16/09/2025
Click để xem phân tích của DauThau.info (bạn sẽ bị trừ 2 điểm).
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Kéo cáp quang và lắp đặt phụ trợ cho 13 trạm BTS Remote sector - Viễn thông Cà Mau năm 2025
Tên gói thầu
Gói thầu số 05: Thi công xây lắp
Chủ đầu tư
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Kéo cáp quang và lắp đặt phụ trợ cho 13 trạm BTS Remote sector - Viễn thông Cà Mau năm 2025
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Khấu hao TSCĐ
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thời điểm đóng thầu
08:30 26/09/2025
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
120 Ngày
Số quyết định phê duyệt
432/QĐ-VNPT-CMU-KTĐT
Ngày phê duyệt
16/09/2025 10:46
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
VIỄN THÔNG CÀ MAU
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
10:46 16/09/2025
đến
08:30 26/09/2025
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
08:30 26/09/2025
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Cam kết
Số tiền đảm bảo dự thầu
14.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Mười bốn triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
150 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 26/09/2025 (23/02/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VINACO Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 103, phố Phạm Ngọc Thạch - - Phường Kim Liên - Thành phố Hà Nội
2 Công ty TNHH đầu tư và phát triển dịch vụ xây dựng An Khang Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 677, ấp Tân Thuộc, xã An Xuyên, thành phố Cà Mau - - - Tỉnh Cà Mau
3 CÔNG TY TNHH TƯ VẤN XÂY DỰNG THIÊN PHÚ Tư vấn lập E-HSMT Số 05, đường số 22, ấp 5 - - Xã Bình Chánh - Thành phố Hồ Chí Minh
4 CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG THƯƠNG MẠI PHÚC KHANG Tư vấn thẩm định E-HSMT Số 42 đường Lê Văn Một - - Phường An Xuyên - Tỉnh Cà Mau
5 CÔNG TY TNHH TƯ VẤN XÂY DỰNG THIÊN PHÚ Tư vấn đánh giá E-HSDT Số 05, đường số 22, ấp 5 - - Xã Bình Chánh - Thành phố Hồ Chí Minh
6 CÔNG TY TNHH MỘT THÀNH VIÊN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG THƯƠNG MẠI PHÚC KHANG Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 42 đường Lê Văn Một - - Phường An Xuyên - Tỉnh Cà Mau

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy cắt kim loại cầm tay 5 Kw (Tài liệu chứng minh sở hữu, hoá đơn)
1
2
Máy đo cáp quang (Tài liệu chứng minh sở hữu, hoá đơn)
1
3
Máy đo cáp quang OTDR (Tài liệu chứng minh sở hữu, hoá đơn)
1
4
Máy đo công suất quang (Tài liệu chứng minh sở hữu, hoá đơn)
1
5
Máy hàn cáp sợi quang (Tài liệu chứng minh sở hữu, hoá đơn)
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
1. Phần Kéo cáp quang:
2
Vùng III: U Minh, Trần Văn Thời, Năm Căn
3
Ra, kéo, căng hãm cáp quang treo, loại cáp 24FO
26.2
km cáp
4
Hàn nối ODF cáp sợi quang, loại cáp 24FO
14
bộ ODF
5
Hàn nối măng sông cáp sợi quang, loại cáp <= 24FO
5
bộ MS
6
Đấu nối cáp vào phiến, bảng, loại sợi dây nhảy quang
56
đôi đầu dây
7
Lắp phụ kiện treo cáp trên tuyến vào cột điện lực
599
cột
8
Lắp đặt các phụ kiện treo cáp trên cột bê tông: Lắp hộp cáp quang
7
hộp
9
Chôn các điện cực tiếp đất, đóng trực tiếp điện cực chiều dài 1,5m xuống đất, kích thước điện cực 50x50x5
20
1 điện cực
10
Lắp đặt dây đất cho cáp quang trên tuyến cột
20
bộ
11
Lắp đặt dây đất cho cáp quang ở điểm kết cuối cáp của trạm site remote
7
bộ
12
Lắp dựng cột bê tông tròn đơn loại 7,5m, không trang bị thu lôi, lắp dựng bằng thủ công
25
cột
13
Lắp đà cản cột bê tông đúc sẵn, trọng lượng cấu kiện <= 100 kg
25
1 cái
14
Sơn đánh số tuyến cột treo cáp
25
cột
15
Đào móng cột, trụ, hố kiểm tra bằng thủ công, rộng <= 1m, sâu > 1m, đất cấp II
13.75
công/m3
16
Đào rãnh đường ống, đường cáp bằng thủ công <= 1 m, sâu <=1m, cấp đất II: Đào rãnh tiếp địa
1.26
công/m3
17
Đắp đất nền móng công trình
15.01
công/m3
18
Vận chuyển thủ công cột bê tông, đà cản có cự ly vận chuyển <= 100m
12.075
tấn
19
Vận chuyển thủ công cáp quang có cự ly vận chuyển <= 100m
5.24
tấn
20
Cáp quang treo kim loại 24FO
26200
m
21
Hộp cáp quang ngoài trời 24FO
7
bộ
22
Măng xông 24FO
5
bộ
23
ODF 24FO lắp rack 19"
7
bộ
24
Module quang SFP GE 10km
12
cái
25
Module quang SFP GE 20km
2
cái
26
Dây nhảy duplex SC/UPC-LC/UPC 3mm - 10m
42
sợi
27
Dây nhảy duplex LC/UPC-LC/UPC 3mm - 10m
14
cái
28
Vùng IV: Đầm Dơi, Thới Bình, Phú Tân
29
Ra, kéo, căng hãm cáp quang treo, loại cáp 24FO
18.4
km cáp
30
Hàn nối ODF cáp sợi quang, loại cáp 24FO
12
bộ ODF
31
Hàn nối măng sông cáp sợi quang, loại cáp <= 24FO
3
bộ MS
32
Đấu nối cáp vào phiến, bảng, loại sợi dây nhảy quang
48
đôi đầu dây
33
Lắp phụ kiện treo cáp trên tuyến vào cột điện lực
424
cột
34
Lắp đặt các phụ kiện treo cáp trên cột bê tông: Lắp hộp cáp quang
6
hộp
35
Chôn các điện cực tiếp đất, đóng trực tiếp điện cực chiều dài 1,5m xuống đất, kích thước điện cực 50x50x5
14
1 điện cực
36
Lắp đặt dây đất cho cáp quang trên tuyến cột
14
bộ
37
Lắp đặt dây đất cho cáp quang ở điểm kết cuối cáp của trạm site remote
6
bộ
38
Lắp dựng cột bê tông tròn đơn loại 7,5m, không trang bị thu lôi, lắp dựng bằng thủ công
24
cột
39
Lắp đà cản cột bê tông đúc sẵn, trọng lượng cấu kiện <= 100 kg
24
1 cái
40
Sơn đánh số tuyến cột treo cáp
24
cột
41
Đào móng cột, trụ, hố kiểm tra bằng thủ công, rộng <= 1m, sâu > 1m, đất cấp II
13.2
công/m3
42
Đào rãnh đường ống, đường cáp bằng thủ công <= 1 m, sâu <=1m, cấp đất II: Đào rãnh tiếp địa
0.882
công/m3
43
Đắp đất nền móng công trình
14.082
công/m3
44
Vận chuyển thủ công cột bê tông, đà cản có cự ly vận chuyển <= 100m
11.592
tấn
45
Vận chuyển thủ công cáp quang có cự ly vận chuyển <= 100m
3.68
tấn
46
Cáp quang treo kim loại 24FO
18400
m
47
Hộp cáp quang ngoài trời 24FO
6
bộ
48
Măng xông 24FO
3
bộ
49
ODF 24FO lắp rack 19"
6
bộ
50
Module quang SFP GE 10km
12
cái

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Gói thầu số 05: Thi công xây lắp". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Gói thầu số 05: Thi công xây lắp" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 70

Góp điểm làm từ thiện
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây