Thông tin liên hệ
- 0904.634.288, 024.8888.4288
- [email protected]
- Facebook Fanpage: http://fb.com/dauthau.info
- Messenger: http://m.me/dauthau.info
Thông tin liên hệ
-- Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện cảnh báo bị sai! Xem hướng dẫn tại đây!
E-HSMT có nội dung cần làm rõ hoặc có nội dung chưa rõ ràng!
-- Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện cảnh báo bị sai! Xem hướng dẫn tại đây!
Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
| Mục cần làm rõ | Nội dung cần làm rõ | Nội dung trả lời |
|---|---|---|
| Tiêu chuẩn đánh giá E-HSDT | yêu cầu gây hạn chế nhà thầu, hàng hoá thông dụng không được xét vào đặc thù để yêu cầu : giấy phép bán hàng+ nhân sự chủ chốt | Khi tham khảo thị trường để lựa chọn hàng hóa, Cục HQLA được biết các loại máy vi tính xách tay thông dụng trên thị trường được cài đặt Hệ điều hành Windows Home, hệ điều hành này không tương thích với một số ứng dụng đặc thù của Ngành Hải quan và thời gian bảo hành kèm theo của các hãng sản xuất thông thường từ 12 tháng đến 24 tháng là không phù hợp với yêu cầu kỹ thuật do yêu cầu bảo hành của Ngành Hải quan đối với máy vi tính xách tay chuyên dùng là tối thiểu 03 năm (Quyết định số 1316/QĐ-TCHQ ngày 20/4/2018 của Tổng cục Hải quan). Theo diễn giải nội dung E-CDNT 16.2 Chương II Mẫu 2A E-HSMT ban hành kèm theo Thông tư số 08/2022/TT-BKHĐT ngày 31/5/2022 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư: “Trường hợp nhà thầu không tự sản xuất hoặc chế tạo hàng hóa được chào trong E-HSDT của mình thì nhà thầu phải nộp Giấy phép hoặc Giấy ủy quyền bán hàng của nhà sản xuất, đại lý phân phối hoặc Giấy chứng nhận quan hệ đối tác hoặc tài liệu khác có giá trị tương đương nhằm chứng minh nhà thầu được ủy quyền hợp lệ của nhà sản xuất, đại lý phân phối để cung cấp hàng hóa đó ở Việt Nam. Nhà thầu có thể đính kèm hoặc không đính kèm tài liệu này trong E-HSDT, kể cả trường hợp E-HSMT có yêu cầu nhà thầu phải có tài liệu này. Việc nhà thầu không đính kèm tài liệu nêu trên không phải là lý do loại bỏ nhà thầu...”. Đối với hàng hóa là máy vi tính xách tay, để đưa vào sử dụng ngoài việc bàn giao hàng hoá còn có các dịch vụ liên quan như lắp đặt, cài đặt, hướng dẫn sử dụng, hỗ trợ kỹ thuật,...cần phải có nhân sự có trình độ chuyên môn, hiểu biết đảm nhận. Do đó, việc yêu cầu Giấy phép bán hàng, nhân sự chủ chốt và bảo hành trong Hồ sơ mời thầu E-HSMT không làm hạn chế sự tham gia của nhà thầu hoặc tạo lợi thế cho một hoặc một số nhà thầu gây ra sự cạnh tranh không bình đẳng. |
File đính kèm nội dung cần làm rõ:
File đính kèm nội dung trả lời:
| Mục cần làm rõ | Nội dung cần làm rõ | Nội dung trả lời |
|---|---|---|
| Bảng dữ liệu đấu thầu | yêu cầu giấy phép bán hàng + nhân sự chủ chốt | Cục Hải quan tỉnh Long An (Cục HQLA) nhận được văn bản số 293/2022/CV-KN ngày 25/12/2022 về việc làm rõ hồ sơ mời thầu số IB2200099406-00 ngày 23/12/2022. Trước hết, Cục HQLA xin chân thành tiếp thu và cảm ơn ý kiến góp ý của nhà thầu. Đồng thời, Cục HQLA có một số nội dung muốn trao đổi thêm để nhà thầu hiểu rõ hơn về gói thầu như sau: Căn cứ điểm b khoản 1 Điều 27 Thông tư 08/2022/TT-BKHĐT ngày 31/5/2022: “b) Trường hợp hàng hoá của gói thầu là hàng hoá đặc thù, phức tạp cần gắn với trách nhiệm của nhà sản xuất trong việc cung cấp các dịch vụ sau bán hàng như bảo hành, bảo trì, sửa chữa, cung cấp phụ tùng, vật tư thay thế, dịch vụ hỗ trợ kỹ thuật và các dịch vụ liên quan khác thì trong E-HSMT có thể yêu cầu nhà thầu tham dự phải cung cấp giấy phép bán hàng của nhà sản xuất.” Căn cứ điểm a khoản 1 Điều 30 Thông tư 08/2022/TT-BKHĐT ngày 31/5/2022: “Trường hợp các dịch vụ liên quan có yếu tố đặc thù, phức tạp cần thiết phải có nhân sự có trình độ, hiểu biết, nhiều kinh nghiệm đảm nhận thì có thể đưa ra yêu cầu về huy động nhân sự chủ chốt để thực hiện công việc đặc thù, phức tạp này….” Căn cứ yêu cầu về kỹ thuật tại Chương V hồ sơ mời thầu E-HSMT, Cục HQLA yêu cầu cung cấp hàng hoá là Máy vi tính xách tay có Hệ điều hành Windows 10 Pro 64 bit bản quyền, thời gian bảo hành 36 tháng. Đây là hàng hoá thuộc lĩnh vực công nghệ thông tin có hệ điều hành không đồng bộ đi kèm theo máy (phải cài đặt riêng) và thời gian bảo hành dài hơn quy định thông thường (01 hoặc 02 năm) của nhà sản xuất. Do tính đặc thù trong yêu cầu về kỹ thuật của hàng hoá theo quy định của Ngành Hải quan, Cục HQLA đưa ra yêu cầu cung cấp Giấy phép bán hàng và nhân sự chủ chốt để đảm bảo khả năng cung cấp hàng hoá, nhân sự có trình độ chuyên môn, hiểu biết để triển khai, cài đặt, bảo hành, bảo trì, sửa chữa, cung cấp phụ tùng và các dịch vụ sau bán hàng của nhà thầu. Cục Hải quan tỉnh Long An có ý kiến làm rõ thêm đến nhà thầu được biết. Rất mong có cơ hội được hợp hợp tác với Quý nhà thầu. Trân |
File đính kèm nội dung cần làm rõ:
File đính kèm nội dung trả lời:
| STT | Tên hàng hoá | Khối lượng | Đơn vị tính | Mô tả | Địa điểm thực hiện | Ngày giao hàng sớm nhất | Ngày giao hàng muộn nhất | Ghi chú |
|---|
1 |
Máy vi tính xách tay |
12 |
máy |
Theo quy định tại Chương V |
Cục Hải quan tỉnh Long An - 398 Quốc lộ 1, phường 4, TP Tân An, Long An |
1 |
15 |
Kết quả phân tích dữ liệu của phần mềm DauThau.info cho bên mời thầu Chi cục Hải quan Khu vực XVII như sau:
- Có quan hệ với 81 nhà thầu.
- Trung bình số nhà thầu tham gia mỗi gói thầu là: 3,13 nhà thầu.
- Tỉ lệ lĩnh vực mời thầu: Hàng hoá 31,25%, Xây lắp 31,25%, Tư vấn 18,75%, Phi tư vấn 18,75%, Hỗn hợp 0,00%, Lĩnh vực khác 0%.
- Tổng giá trị theo gói thầu có KQLCNT hợp lệ là: 117.138.204.985 VNĐ, trong đó tổng giá trị trúng thầu là: 115.028.799.344 VNĐ.
- Tỉ lệ tiết kiệm là: 1,80%.
Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)
| Loại chi phí | Công thức tính | Mức phí áp dụng (VND) |
|---|---|---|
| Chi phí duy trì tài khoản hàng năm | ||
| Chi phí nộp hồ sơ dự thầu | ||
| Chi phí nộp hồ sơ đề xuất | ||
| Chi phí trúng thầu | ||
| Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử | ||
| Tổng chi phí dự kiến | ||
Tài khoản này của bạn có thể sử dụng chung ở tất cả hệ thống của chúng tôi, bao gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net, BaoGia.Net
Tiêu chuẩn ASTM A123 là gì? Yêu cầu về mạ kẽm nhúng nóng và ứng dụng trong đấu thầu
Năng lượng tái tạo là gì? Cách tìm kiếm gói thầu năng lượng tái tạo trên DauThau.info
Người đại diện hợp pháp là gì? Ví dụ và cách tra cứu người đại diện doanh nghiệp
Thương hiệu Quốc gia là gì? Có được ưu đãi khi tham gia đấu thầu không?
Hồ sơ yêu cầu là gì? Quy định về hồ sơ yêu cầu theo từng hình thức lựa chọn nhà thầu
DauThau.info thông báo bảo trì hệ thống ngày 03/09/2026
DauThau.info góp phần lan tỏa giá trị nguồn mở tại Hội thảo Linux và Phần mềm nguồn mở 2026
Từ tìm kiếm gói thầu đến lựa chọn đúng cơ hội kinh doanh
"LỖI NGƯỜI SỬ DỤNG: Thay người sử dụng và bấm bất cứ phím nào để tiếp tục. "
Khuyết Danh
Sự kiện trong nước: Trước tình hình thực dân Pháp bám gót quân Anh trở lại xâm chiếm Nam Bộ, Ngày 5-9-1945, Hồ Chủ tịch đã viết lời "Kêu gọi quốc dân", trong đó có đoạn: "Nhân dân Việt Nam hoan nghênh quân đồng minh kéo vào Việt Nam để tước khí giới quân Nhật, nhưng cương quyết phản đối quân Pháp kéo vào Việt Nam, vì mục đích của chúng là hãm dân tộc Việt Nam vào vòng nô lệ lần nữa".
Bạn có chắc chắn muốn tải dữ liệu hàng hóa không?
Không có dữ liệu hàng hoá
Bạn có chắc chắn muốn tải dữ liệu thiết bị thi công không? Nếu có xin vui lòng đợi hệ thống trong giây lát, để hệ thống có thể tải dữ liệu về máy của bạn!
Hàng hóa tương tự Chủ đầu tư Chi cục Hải quan Khu vực XVII đã từng mua sắm:
Không tìm thấy hàng hóa tương tự Chủ đầu tư từng mua.
Hàng hóa tương tự các Chủ đầu tư khác Chi cục Hải quan Khu vực XVII đã từng mua sắm:
Không tìm thấy hàng hóa tương tự các Chủ đầu tư khác từng mua.
Hàng hóa tương tự đã công khai kết quả đấu thầu của Bộ y tế:
Không tìm thấy hàng hóa tương tự đã công khai kết quả đấu thầu của Bộ y tế.