Thông báo mời thầu

Thi công xây dựng

Tìm thấy: 11:21 10/07/2026
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Bảo trì, sửa chữa công trình đê bao ven sông Sài Gòn đoạn từ rạch Sơn đến rạch Cầu Đen
Tên gói thầu
Thi công xây dựng
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Kế hoạch lựa chọn nhà thầu dự án: Bảo trì, sửa chữa công trình đê bao ven sông Sài Gòn đoạn từ rạch Sơn đến rạch Cầu Đen
Phân loại KHLCNT
Chi thường xuyên
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Ngân sách nhà nước
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thời điểm đóng thầu
15:10 20/07/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Ngành nghề AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
256/QĐ-CCTL-TL
Ngày phê duyệt
10/07/2026 11:18
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
Chi cục Thủy lợi Thành phố Hồ Chí Minh
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
11:20 10/07/2026
đến
15:10 20/07/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
15:10 20/07/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
130.600.000 VND
Số tiền bằng chữ
Một trăm ba mươi triệu sáu trăm nghìn đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 20/07/2026 (17/11/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty Cổ phần Xây dựng CEMCO Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán 218/43/43 đường Bùi Thị Xuân, phường Tân Sơn Hòa, thành phố Hồ Chí Minh
2 Công ty Cổ phần Xây dựng và Cơ điện Trung Nam Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán A67 đường Bạch Đằng, phường Tân Sơn Hòa, thành phố Hồ Chí Minh
3 Công ty TNHH Tư vấn Quản lý Xây dựng Sài Gòn Tư vấn lập E-HSMT Số 2 đường số 9, khu phố 5, phường Hiệp Bình, thành phố Hồ Chí Minh
4 Công ty TNHH Quản lý Xây dựng Hưng Thịnh Tư vấn thẩm định E-HSMT Số 47 đường số 12, khu nhà ở Vạn Phúc 1, phường Hiệp Bình, thành phố Hồ Chí Minh
5 Công ty TNHH Tư vấn Quản lý Xây dựng Sài Gòn Tư vấn đánh giá E-HSDT Số 2 đường số 9, khu phố 5, phường Hiệp Bình, thành phố Hồ Chí Minh
6 Công ty TNHH Quản lý Xây dựng Hưng Thịnh Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 47 đường số 12, khu nhà ở Vạn Phúc 1, phường Hiệp Bình, thành phố Hồ Chí Minh
7 Công Ty TNHH Tư vấn Xây dựng Quang Phong Tư vấn giám sát công tác khảo sát xây dựng 54.A1, đường 4, tổ 3, khu phố 5, phường Thủ Đức, thành phố Hồ Chí Minh

Thông tin gia hạn

STT Thời điểm Gia hạn thành công Thời điểm đóng thầu cũ Thời điểm đóng thầu sau gia hạn Thời điểm mở thầu cũ Thời điểm mở thầu sau gia hạn Lý do
1 09:35 20/07/2026 09:00 20/07/2026 15:10 20/07/2026 09:00 20/07/2026 15:10 20/07/2026 Gia hạn tự động các gói thầu nằm trong khoảng thời gian Hệ thống gặp sự cố.

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Máy đào, dung tích gầu ≥ 0,5m3 Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê; + Tài liệu chứng minh công suất thiết bị theo quy định (Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực hoặc tài liệu tương đương)
1
2
Máy lu rung, tải trọng hoặc lực rung ≥ 25 tấn Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê; + Tài liệu chứng minh công suất thiết bị theo quy định (Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực hoặc tài liệu tương đương)
1
3
Máy lu bánh hơi, tải trọng ≥ 16 tấn Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê; + Tài liệu chứng minh công suất thiết bị theo quy định (Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực hoặc tài liệu tương đương).
1
4
Máy lu bánh thép, tải trọng ≥ 8,5 tấn Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê; + Tài liệu chứng minh công suất thiết bị theo quy định (Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực hoặc tài liệu tương đương).
1
5
Máy rải cấp phối đá dăm, năng suất ≥ 50m3/h Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê; + Tài liệu chứng minh công suất thiết bị theo quy định (Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực hoặc tài liệu tương đương).
1
6
Ô tô tưới nước hoặc ô tô tải chở bồn nước, dung tích bồn ≥ 5m3 Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê; + Giấy chứng nhận kiểm định kỹ thuật thiết bị còn hiệu lực.
1
7
Đầm cóc Nhà thầu kê khai theo mẫu 06D và tài liệu chứng minh: + Tài liệu chứng minh sở hữu của nhà thầu hoặc sở hữu của đơn vị cho thuê kèm theo hợp đồng thuê.
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Bóc hữu cơ
4.149
100m3
2
Vận chuyển đất bằng ôtô tự đổ 7 tấn trong phạm vi <= 1000m, đất cấp I
4.149
100m3
3
Vận chuyển đất bằng ôtô tự đổ 7 tấn trong phạm vi 4km tiếp theo, đất cấp I
4.149
100m3
4
Vận chuyển đất bằng ôtô tự đổ 7 tấn trong phạm vi 10km tiếp theo, đất cấp I
4.149
100m3
5
Đào móng công trình
2.578
100m3
6
Đắp lề đường/ mái taluy bằng đất phún sỏi, bằng thủ công, độ chặt yêu cầu K=0,90 (đất mua)
574.437
m3
7
Đắp bù cao độ nền đường bằng đất phún sỏi, độ chặt yêu cầu K=0,90 (đất mua)
2.032
100m3
8
Thi công mặt đường cấp phối đá dăm lớp trên, độ chặt yêu cầu K >= 0,95
4.56
100m3
9
Rọ đá (2x1x1)m
98
rọ
10
Đóng cọc tràm Fi 8-10 cm bằng máy đào 0,5m3, chiều dài cọc > 2,5m, đất cấp I
180.4
100m
11
Đệm đá dăm lọc 1x2
19.36
m3
12
Vải địa kỹ thuật F>=13,5kN/m
3.28
100m2
13
PHẦN XỬ LÝ TƯỜNG KÈ BỊ GÃY CỪ VÁN SW500
14
Phá bỏ tường kè BTCT cũ bằng búa căn
4.5
m3
15
Bê tông tường kè M300
10.512
m3
16
Ván khuôn tường kè
0.242
100m2
17
Cốt thép tường kè D<=18
0.62
tấn
18
Đệm đá dăm lọc 1x2
0.99
m3
19
Vải địa kỹ thuật F>=13,5kN/m
0.045
100m2
20
Đắp bao đất
76.5
m3
21
HẠNG MỤC: ĐÊ ĐOẠN 7 - ĐOẠN ĐÊ BAO TỪ ĐẦU CẦU RẠCH SUỐT VÀ CẦU RẠCH MƯƠNG
22
Bóc hữu cơ
4.774
100m3
23
Vận chuyển đất bằng ôtô tự đổ 7 tấn trong phạm vi <= 1000m, đất cấp I
4.774
100m3
24
Vận chuyển đất bằng ôtô tự đổ 7 tấn trong phạm vi 4km tiếp theo, đất cấp I
4.774
100m3
25
Vận chuyển đất bằng ôtô tự đổ 7 tấn trong phạm vi 10km tiếp theo, đất cấp I
4.774
100m3
26
Đào móng công trình
1.25
100m3
27
Đắp lề đường/ mái taluy bằng đất phún sỏi, bằng thủ công, độ chặt yêu cầu K=0,90 (đất mua)
534.285
m3
28
Đắp bù cao độ nền đường bằng đất phún sỏi, độ chặt yêu cầu K=0,90 (đất mua)
4.313
100m3
29
Thi công mặt đường cấp phối đá dăm lớp trên, độ chặt yêu cầu K >= 0,95
5.863
100m3
30
Bê tông lót móng gờ bê tông M150
3.155
m3
31
Bê tông gờ bê tông M200
21.05
m3
32
Ván khuôn móng dài
0.624
100m2
33
Bê tông lót móng mái đá hộc xây
1
m3
34
Xây đá hộc, xây mái dốc thẳng, vữa XM mác 100, PC40
53.78
m3
35
Đóng cọc tràm Fi 8-10 cm bằng máy đào 0,5m3, chiều dài cọc > 2,5m, đất cấp I
179.2
100m
36
Vải địa kỹ thuật F>=13,5kN/m
3.45
100m2
37
Tháo dỡ hộ lan tôn lượng sóng
99.7
m
38
Lắp dựng lại hộ lan tôn lượng sóng
99.7
m
39
HẠNG MỤC: ĐÊ ĐOẠN 8 - ĐOẠN ĐÊ BAO TỪ NHÀ QUẢN LÝ ĐẾN TỈNH LỘ 15
40
Bóc hữu cơ
5.376
100m3
41
Vận chuyển đất bằng ôtô tự đổ 7 tấn trong phạm vi <= 1000m, đất cấp I
5.376
100m3
42
Vận chuyển đất bằng ôtô tự đổ 7 tấn trong phạm vi 4km tiếp theo, đất cấp I
5.376
100m3
43
Vận chuyển đất bằng ôtô tự đổ 7 tấn trong phạm vi 10km tiếp theo, đất cấp I
5.376
100m3
44
Đào móng công trình
0.785
100m3
45
Đắp lề đường/ mái taluy bằng đất phún sỏi, bằng thủ công, độ chặt yêu cầu K=0,90 (đất mua)
1062.748
m3
46
Đắp bù cao độ nền đường bằng đất phún sỏi, độ chặt yêu cầu K=0,90 (đất mua)
8.578
100m3
47
Thi công mặt đường cấp phối đá dăm lớp trên, độ chặt yêu cầu K >= 0,95
5.789
100m3
48
Bê tông lót móng gờ bê tông M150
2.125
m3
49
Bê tông gờ bê tông M200
17
m3
50
Ván khuôn móng dài
0.383
100m2

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây dựng". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây dựng" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 19

Đăng ký làm Diễn giả
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây