Thông báo mời thầu

Thi công xây dựng, lắp đặt thiết bị

Tìm thấy: 09:38 16/09/2025
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Đầu tư xây dựng căn cứ sân bay Năm Căn Giai đoạn 2
Tên gói thầu
Thi công xây dựng, lắp đặt thiết bị
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Kế hoạch hoạch lựa chọn nhà thầu đợt 3 (Dự án đầu tư xây dựng căn cứ sân bay Năm Căn - giai đoạn 2)
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Vốn nhà nước có tại Tổng Công ty
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Theo đơn giá cố định
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Xã Đất Mới, Tỉnh Cà Mau
Các thông báo liên quan
Thời điểm đóng thầu
08:30 01/10/2025
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
150 Ngày
Số quyết định phê duyệt
693/QĐ-TTMN
Ngày phê duyệt
16/09/2025 09:35
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
TỔNG CÔNG TY TRỰC THĂNG VIỆT NAM - CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
09:37 16/09/2025
đến
08:30 01/10/2025
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
08:30 01/10/2025
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
1.186.165.345 VND
Số tiền bằng chữ
Một tỷ một trăm tám mươi sáu triệu một trăm sáu mươi lăm nghìn ba trăm bốn mươi lăm đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
180 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 01/10/2025 (30/03/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty TNHH một thành viên thiết kế và tư vấn xây dựng công trình hàng không ADCC Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 180, Trường Chinh, phường Kim Liên, Hà Nội
2 Viện Kỹ thuật Công trình Đặc Biệt/ Học viện Kỹ thuật Quân sự Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 236 Hoàng Quốc Việt, phường Bắc Từ Liêm, Hà Nội
3 Công ty Cổ phần Tư vấn Xây dựng Tín Nghĩa Tư vấn lập E-HSMT Số D1-2/13 Khu TTĐT Chí Linh, phường Tam Thắng, thành phố Hồ Chí Minh
4 Chi nhánh TCT Trực thăng Việt Nam – Công ty TNHH Công ty Trực thăng Miền Nam Tư vấn thẩm định E-HSMT Số 36 Đường 30/4, phường Tam Thắng, thành phố Hồ Chí Minh
5 Công ty Cổ phần Tư vấn Xây dựng Tín Nghĩa Tư vấn đánh giá E-HSDT Số D1-2/13 Khu TTĐT Chí Linh, phường Tam Thắng, thành phố Hồ Chí Minh
6 TỔNG CÔNG TY TRỰC THĂNG VIỆT NAM - CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 172, Đường Trường Chinh, Phường Kim Liên, Thành phố Hà Nội

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Ô tô vận tải thùng 7 tấn (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
2
2
Ô tô tự đổ - trọng tải: 10 Tấn (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
2
3
Máy đào một gầu, bánh xích - dung tích gầu: 1,25 m3 (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
2
4
Cần cẩu bánh xích - sức nâng: 10 Tấn (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
1
5
Cần cẩu bánh hơi - sức nâng: 16 Tấn (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
1
6
Máy lu bánh hơi 16 tấn (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
1
7
Máy lu rung 25 tấn (tải trọng tĩnh 12 tấn) (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
1
8
Máy lu bánh thép 10 tấn (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
2
9
Máy rải 50- 60 m3/h (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
1
10
Máy ủi 110 CV (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
1
11
Ô tô tưới nước 5 m3 (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
1
12
Máy nén khí diezel 360 - 600 m3/h (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
1
13
Xe nâng 12 m (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
1
14
Máy khoan cọc đất ( 2 cần) (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
1
15
Máy trộn vữa xi măng 1600lít (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
1
16
Máy bơm vữa 32-53m3 (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
1
17
Máy ép cọc trước - lực ép : 200 T (Đính kèm tài liệu quy định tại điểm e mục 10.8 E-CDNT)
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01B. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
NHÀ ĐIỀU HÀNH
Theo quy định tại Chương V
2
NHÀ ĐIỀU HÀNH - PHẦN KẾT CẤU
Theo quy định tại Chương V
3
Đổ bê tông đúc sẵn bằng thủ công - vữa bê tông thương phẩm. Bê tông cọc, cột, đá 1x2, mác 350
335.067
m3
Theo quy định tại Chương V
4
Công tác gia công, lắp dựng, tháo dỡ ván khuôn. Ván khuôn thép, ván khuôn cọc, cột
16.698
100m2
Theo quy định tại Chương V
5
SXLĐ cốt thép cọc, đường kính D<10mm
16.255
tấn
Theo quy định tại Chương V
6
Công tác gia công, lắp đặt cốt thép bê tông đúc sẵn. Cốt thép cọc đường kính <= 18mm
20.886
tấn
Theo quy định tại Chương V
7
Công tác gia công, lắp đặt cốt thép bê tông đúc sẵn. Cốt thép cọc đường kính > 18mm
0.21
tấn
Theo quy định tại Chương V
8
Gia công thép đầu cọc bằng thép tấm
0.914
tấn
Theo quy định tại Chương V
9
Lắp đặt thép đầu cọc bằng thép tấm
0.914
tấn
Theo quy định tại Chương V
10
Gia công thép mũi cọc bằng thép ống
0.03
tấn
Theo quy định tại Chương V
11
Lắp đặt thép mũi cọc bằng thép ống
0.03
tấn
Theo quy định tại Chương V
12
Nối cọc bê tông cốt thép, kích thước cọc 40x40cm
156
mối nối
Theo quy định tại Chương V
13
Vận chuyển cọc bê tông từ bãi đúc đến vị trí đóng bằng ô tô 7T, cự ly vận chuyển <= 1km
83.767
10 tấn/1km
Theo quy định tại Chương V
14
Bốc xếp cấu kiện bê tông đúc sẵn trọng lượng <= 5T bằng cần cẩu - bốc xếp lên
208
cấu kiện
Theo quy định tại Chương V
15
Bốc xếp cấu kiện bê tông đúc sẵn trọng lượng <= 5T bằng cần cẩu - bốc xếp xuống
208
cấu kiện
Theo quy định tại Chương V
16
ép trước cọc bê tông cốt thép, chiều dài đoạn cọc >4 m, kích thước cọc 40x40 (cm), đất cấp I
14.441
100m
Theo quy định tại Chương V
17
Ép âm cọc bê tông cốt thép bằng máy ép cọc 200T, chiều dài đoạn cọc <= 4m, kích thước cọc 40x40cm, đất cấp I (Nhân công*1.05; Máy * 1.05 - chiều dài đóng âm trung bình 1m)
0.175
100m
Theo quy định tại Chương V
18
Chi phí cọc 400x400mm dẫn ép âm
2
cọc
Theo quy định tại Chương V
19
Đập đầu cọc
5.168
m3
Theo quy định tại Chương V
20
Bốc xúc phế thải lên phương tiện vận chuyển bằng máy đào 1,25m3
0.052
100m3
Theo quy định tại Chương V
21
Đào móng công trình, chiều rộng móng <= 6m, bằng máy đào 1,25m3, đất cấp I
0.978
100m3
Theo quy định tại Chương V
22
Đào đất móng băng bằng thủ công, rộng <= 3m, sâu <= 1m, đất cấp I
39.246
m3
Theo quy định tại Chương V
23
Bê tông lót móng M100 đá 4x6cm
21.407
m3
Theo quy định tại Chương V
24
Đổ bê tông thủ công vữa bê tông thương phẩm, chiều rộng <= 250 cm, đá 1x2, mác 350
74.107
m3
Theo quy định tại Chương V
25
Ván khuôn thép. Ván khuôn móng cột
1.133
100m2
Theo quy định tại Chương V
26
Ván khuôn thép. Ván khuôn móng dài
2.779
100m2
Theo quy định tại Chương V
27
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép móng, đường kính cốt thép < 10mm
1.27
tấn
Theo quy định tại Chương V
28
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép móng, đường kính cốt thép = 10mm
0.269
tấn
Theo quy định tại Chương V
29
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép móng, đường kính cốt thép <= 18mm
2.988
tấn
Theo quy định tại Chương V
30
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép móng, đường kính cốt thép > 18mm
6.202
tấn
Theo quy định tại Chương V
31
Xây gạch 4x8x18cm, xây móng chiều dày <= 30cm, vữa XM mác 75
4.102
m3
Theo quy định tại Chương V
32
Đắp hoàn trả bằng đầm đất cầm tay 70kg, độ chặt yêu cầu K=0,95
0.729
100m3
Theo quy định tại Chương V
33
Đắp đất tôn nền bằng đầm đất cầm tay 70kg, độ chặt yêu cầu K=0,95
2.229
100m3
Theo quy định tại Chương V
34
Đắp cát tôn nền bằng máy đầm đất cầm tay 70kg, độ chặt yêu cầu K=0,90
0.198
100m3
Theo quy định tại Chương V
35
Rải lớp vải địa kỹ thuật 50kN/m
3.997
100m2
Theo quy định tại Chương V
36
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông nền, đá 1x2, mác 350
68.691
m3
Theo quy định tại Chương V
37
Ván khuôn thép. Ván khuôn bê tông nền
0.138
100m2
Theo quy định tại Chương V
38
SXLĐ cốt thép nền, đường kính D=10mm
6.447
tấn
Theo quy định tại Chương V
39
Đổ bê tông thủ công, vữa bê tông thương phẩm, bê tông cột, tiết diện cột <= 0,1m2, chiều cao <= 28m, đá 1x2, mác 350
22.455
m3
Theo quy định tại Chương V
40
Ván khuôn thép, khung xương thép, cột chống bằng thép ống. Ván khuôn cột vuông, chữ nhật, chiều cao <= 28m
3.637
100m2
Theo quy định tại Chương V
41
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép cột, trụ, đường kính cốt thép < 10mm, chiều cao <= 28m
0.387
tấn
Theo quy định tại Chương V
42
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép cột, trụ, đường kính cốt thép <= 18mm, chiều cao <= 28m
6.216
tấn
Theo quy định tại Chương V
43
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép cột, trụ, đường kính cốt thép >18mm, chiều cao <= 28m
3.268
tấn
Theo quy định tại Chương V
44
Đổ bê tông thủ công vữa bê tông thương phẩm, bê tông xà dầm, giằng nhà, chiều cao <= 28m, đá 1x2, mác 350
40.758
m3
Theo quy định tại Chương V
45
Ván khuôn thép, khung xương thép, cột chống bằng thép ống. Ván khuôn xà, dầm, giằng, chiều cao <= 28m
5.032
100m2
Theo quy định tại Chương V
46
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép xà dầm, giằng, đường kính cốt thép <10mm, chiều cao <= 28m
1.686
tấn
Theo quy định tại Chương V
47
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép xà dầm, giằng, đường kính cốt thép =10mm, chiều cao <= 28m
0.246
tấn
Theo quy định tại Chương V
48
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép xà dầm, giằng, đường kính cốt thép <= 18mm, chiều cao <= 28m
1.932
tấn
Theo quy định tại Chương V
49
Công tác gia công lắp dựng cốt thép. Cốt thép xà dầm, giằng, đường kính cốt thép > 18mm, chiều cao <= 28m
6.762
tấn
Theo quy định tại Chương V
50
Đổ bê tông thủ công vữa bê tông thương phẩm, bê tông sàn mái, đá 1x2, mác 350
74.72
m3
Theo quy định tại Chương V

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây dựng, lắp đặt thiết bị". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây dựng, lắp đặt thiết bị" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 82

QC LuatVietnam giua trang
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây