Thông báo mời thầu

Thi công xây lắp

E-HSMT có nội dung cần làm rõ hoặc có nội dung chưa rõ ràng!

-- Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện cảnh báo bị sai! Xem hướng dẫn tại đây!

Tìm thấy: 11:27 26/12/2025
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Lắp đặt tụ bù tại thanh cái trung áp TBA 110kV Tằng Loỏng 2, tỉnh Lào Cai, Lắp đặt tụ bù tại thanh cái trung áp TBA 110kV Tằng Loỏng 3, tỉnh Lào Cai
Tên gói thầu
Thi công xây lắp
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Kế hoạch lựa chọn nhà thầu Gói thầu: "Thi công xây lắp" thuộc 02 dự án (1. Dự án: Lắp đặt tụ bù tại thanh cái trung áp TBA 110kV Tằng Loỏng 2, tỉnh Lào Cai; 2. Dự án: Lắp đặt tụ bù tại thanh cái trung áp TBA 110kV Tằng Loỏng 3, tỉnh Lào Cai)
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Vốn vay tín dụng thương mại và Khấu hao cơ bản của Tổng công ty Điện lực miền Bắc
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Theo đơn giá cố định
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Các thông báo liên quan
Thời điểm đóng thầu
09:00 02/01/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Lĩnh vực AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
2490/QĐ-PCLK
Ngày phê duyệt
26/12/2025 11:20
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
CÔNG TY ĐIỆN LỰC LÀO CAI - CHI NHÁNH TỔNG CÔNG TY ĐIỆN LỰC MIỀN BẮC
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
11:21 26/12/2025
đến
09:00 02/01/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
09:00 02/01/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
240.000.000 VND
Số tiền bằng chữ
Hai trăm bốn mươi triệu đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 02/01/2026 (02/05/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 Công ty Dịch vụ Điện lực miền Bắc Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 2 khu VP1, bán đảo Linh Đàm, phường Hoàng Liệt, thành phố Hà Nội
2 Công ty Điện lực Lào Cai - Chi nhánh Tổng công ty Điện lực miền Bắc Tư vấn thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán Số 307A, đường Nguyễn Tất Thành, phường Văn Phú, tỉnh Lào Cai
3 Công ty Điện lực Lào Cai - Chi nhánh Tổng công ty Điện lực miền Bắc Tư vấn lập E-HSMT Số 307A, đường Nguyễn Tất Thành, phường Văn Phú, tỉnh Lào Cai
4 Công ty Điện lực Lào Cai - Chi nhánh Tổng công ty Điện lực miền Bắc Tư vấn thẩm định E-HSMT Số 307A, đường Nguyễn Tất Thành, phường Văn Phú, tỉnh Lào Cai
5 Công ty Điện lực Lào Cai - Chi nhánh Tổng công ty Điện lực miền Bắc Tư vấn đánh giá E-HSDT Số 307A, đường Nguyễn Tất Thành, phường Văn Phú, tỉnh Lào Cai
6 Công ty Điện lực Lào Cai - Chi nhánh Tổng công ty Điện lực miền Bắc Tư vấn thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu Số 307A, đường Nguyễn Tất Thành, phường Văn Phú, tỉnh Lào Cai

Nội dung làm rõ HSMT

Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Ô tô trọng tải ≥ 5 Tấn
1
2
Xe cẩu tự hành ≥ 5 Tấn
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01B. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Tháo dỡ, lắp đặt lại Trụ đỡ MBA tự dùng
1
Bộ
Theo quy định tại Chương V
2
Tháo dỡ, lắp đặt lại Nắp tấm đan mương cáp hiện trạng
302
Tấm
Theo quy định tại Chương V
3
Thu gom và rải lại đá nền trạm (đá 2x4, dày 100mm)
48
m2
Theo quy định tại Chương V
4
Phá dỡ móng MBA tự dùng hiện có
0.64
m3
Theo quy định tại Chương V
5
Phá dỡ nền sân bê tông trước khi thi công móng trụ đỡ thiết bị (dày 100 mm)
70.1
m2
Theo quy định tại Chương V
6
Phần thiết bị (Nhà thầu cung cấp và lắp đặt) thuộc Dự án: Lắp đặt tụ bù tại thanh cái trung áp TBA 110kV Tằng Loỏng 2, tỉnh Lào Cai
Theo quy định tại Chương V
7
Máy cắt 3 pha ngoài trời cách điện SF6 72kV-630A, 25kA/1s
2
Máy
Theo quy định tại Chương V
8
Dao cách ly 3 pha, trang bị 1 dao nối đất, có điều khiển 38,5 kV-630A
2
Bộ
Theo quy định tại Chương V
9
Giàn Tụ bù 3 pha 35kV - 5MVAr (trọn bộ bao gồm cả khung giá đỡ, thanh cái đấu nối, sứ cách điện)
2
Trọn bộ
Theo quy định tại Chương V
10
Giàn kháng điện 3 pha 35kV (trọn bộ bao gồm cả sứ cách điện)
2
Trọn bộ
Theo quy định tại Chương V
11
Máy biến dòng điện 35kV
6
Bộ (1 pha)
Theo quy định tại Chương V
12
Máy biến dòng điện không cân bằng 35kV
2
Bộ (1 pha)
Theo quy định tại Chương V
13
Chống sét van 35 kV
2
Bộ (3 pha)
Theo quy định tại Chương V
14
Tủ điều khiển bảo vệ 02 ngăn tụ bù (CRP)
1
Tủ
Theo quy định tại Chương V
15
Tủ đấu dây ngoài trời (MK)
2
Tủ
Theo quy định tại Chương V
16
Phần Xây dựng (Vật tư, vật liệu do Nhà thầu cung cấp, xây dựng và lắp đặt) thuộc Dự án: Lắp đặt tụ bù tại thanh cái trung áp TBA 110kV Tằng Loỏng 2, tỉnh Lào Cai
Theo quy định tại Chương V
17
Móng trụ đỡ giàn Tụ bù 3 pha 35kV
2
Móng
Theo quy định tại Chương V
18
Móng trụ đỡ giàn Kháng điện 3 pha 35kV
2
Móng
Theo quy định tại Chương V
19
Móng trụ đỡ MT1
12
Móng
Theo quy định tại Chương V
20
Bệ đỡ tủ Tủ đấu dây ngoài trời (MK)
2
Móng
Theo quy định tại Chương V
21
Mương cáp B800
30
m
Theo quy định tại Chương V
22
Ghế thao tác Máy cắt 3 pha ngoài trời 72kV-630A
2
Bộ
Theo quy định tại Chương V
23
Hàng rào lưới thép B40
13.5
m
Theo quy định tại Chương V
24
Lắp đặt bổ sung máng cáp treo tường trong phòng phân phối
1
Toàn bộ
Theo quy định tại Chương V
25
Trụ đỡ giàn Tụ bù 3 pha 35kV
2
Bộ
Theo quy định tại Chương V
26
Trụ đỡ giàn Kháng điện 3 pha 35kV
2
Bộ
Theo quy định tại Chương V
27
Trụ đỡ Máy biến dòng điện 35kV kèm chống sét van
2
Bộ
Theo quy định tại Chương V
28
Trụ đỡ Máy cắt 3 pha ngoài trời 72kV-630A
2
Bộ
Theo quy định tại Chương V
29
Trụ đỡ Dao cách ly 3 pha có điều khiển 38,5 kV-630A
2
Bộ
Theo quy định tại Chương V
30
Cáp ngầm Cu/XLPE/PVC/Fr-20/35(40,5) kV 1x120 mm2
238
m
Theo quy định tại Chương V
31
Hộp đầu cáp ngầm 35 kV sử dụng ngoài trời 1 pha, co nguội 1x120 mm2 (cáp đồng)
6
Bộ (1 pha)
Theo quy định tại Chương V
32
Hộp đầu cáp ngầm 35 kV sử dụng trong nhà 1 pha, co nguội 1x120 mm2 (cáp đồng)
6
Bộ (1 pha)
Theo quy định tại Chương V
33
Dây dẫn AC185/29 mm2
72
m
Theo quy định tại Chương V
34
Đầu cốt ép dây đồng nhôm AM185 (1 lỗ)
38
Cái
Theo quy định tại Chương V
35
Ống nhựa xoắn HDPE D85/65
24
m
Theo quy định tại Chương V
36
Dây nối đất Cu/PVC-0,6/1kV-1x95mm2
94.2
m
Theo quy định tại Chương V
37
Đầu cốt ép dây đồng M95 (1 lỗ)
72
Cái
Theo quy định tại Chương V
38
Aptomat 2 pha ≥ 20A, 220Vdc và phụ kiện lắp đặt
4
Cái
Theo quy định tại Chương V
39
Aptomat 2 pha ≥ 20A, 220Vac và phụ kiện lắp đặt
2
Cái
Theo quy định tại Chương V
40
Dây điện Cu/PVC-0,6/1kV-1x4mm2
80
m
Theo quy định tại Chương V
41
Thanh cái đồng 6x80mm
12
m
Theo quy định tại Chương V
42
Sứ đỡ thanh cái trung thế 35kV
6
Quả
Theo quy định tại Chương V
43
Dây nối tiếp địa bổ sung
1
Bộ
Theo quy định tại Chương V
44
Cáp hạ áp, điện áp 0,6-1kV, ruột đồng, cách điện PVC, có giáp bảo vệ, vỏ bọc PVC, loại chống cháy Cu/PVC/PVC/DSTA/PVC-Fr; 4x2.5 mm² (có đầy đủ vòng bít cáp đáy tủ, đầu cos, kẹp bó cáp, nhãn cáp đi kèm)
600
m
Theo quy định tại Chương V
45
Cáp hạ áp, điện áp 0,6-1kV, ruột đồng, cách điện PVC, có giáp bảo vệ, vỏ bọc PVC, loại chống cháy Cu/PVC/PVC/DSTA/PVC-Fr; 4x4.0 mm² (có đầy đủ vòng bít cáp đáy tủ, đầu cos, kẹp bó cáp, nhãn cáp đi kèm)
1000
m
Theo quy định tại Chương V
46
Cáp hạ áp, điện áp 0,6-1kV, ruột đồng, cách điện PVC, có giáp bảo vệ, vỏ bọc PVC, loại chống cháy Cu/PVC/PVC/DSTA/PVC-Fr; 19x1.5 mm² (có đầy đủ vòng bít cáp đáy tủ, đầu cos, kẹp bó cáp, nhãn cáp đi kèm)
900
m
Theo quy định tại Chương V
47
Tháo dỡ, lắp đặt lại nắp tấm đan mương cáp hiện trạng
76
Tấm
Theo quy định tại Chương V
48
Thu gom và rải đá nền trạm (đá 2x4, dày 100mm)
211
m2
Theo quy định tại Chương V
49
Tháo dỡ, lắp đặt lại Hàng rào lưới thép B40
20.3
m
Theo quy định tại Chương V
50
Tháo dỡ, lắp đặt lại Cửa hàng rào lưới thép (KT: 1x1.8m)
1
Bộ
Theo quy định tại Chương V

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây lắp". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây lắp" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 69

Đăng ký làm Diễn giả
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây