Thông báo mời thầu

Thi công xây lắp tuyến cáp

Tìm thấy: 16:57 27/07/2026
Click để xem phân tích của DauThau.info (bạn sẽ bị trừ 2 điểm).
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Tuyến cáp quang từ trạm Viễn thông Bình Dương đến trạm Mặt đất Bến Cát
Tên gói thầu
Thi công xây lắp tuyến cáp
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Tuyến cáp quang từ trạm Viễn thông Bình Dương đến trạm Mặt đất Bến Cát
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Khấu hao tài sản cố định
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Phường Bình Dương, Thành phố Hồ Chí Minh
Thời điểm đóng thầu
15:00 05/08/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
150 Ngày
Ngành nghề AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
3103/QĐ-VNPT Net2-KHĐT n gày 27/07/2026
Ngày phê duyệt
27/07/2026 16:54
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
TRUNG TÂM HẠ TẦNG MẠNG MIỀN NAM - CHI NHÁNH TỔNG CÔNG TY HẠ TẦNG MẠNG
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
16:55 27/07/2026
đến
15:00 05/08/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
15:00 05/08/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả lựa chọn nhà thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Cam kết (Trường hợp nhà thầu có tên trong danh sách không bảo đảm uy tín khi tham dự thầu thì hình thức bảo đảm dự thầu là Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh)
Số tiền đảm bảo dự thầu
33.018.000 VND
Số tiền bằng chữ
Ba mươi ba triệu không trăm mười tám nghìn đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
180 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 05/08/2026 (01/02/2027)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Danh sách đơn vị tư vấn đã tham gia gói thầu

STT Tên đơn vị tư vấn Vai trò Địa chỉ
1 CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ VIỄN THÔNG AN PHÚ Tư vấn lập thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công (đối với công trình thiết kế hai bước), dự toán 23/47 Tân Thới Nhất 18 - phường Tân Thới Nhất - Quận 12 - TP. Hồ Chí Minh

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Cần trục ô tô 10T
1
2
Đầm dùi 1,5KW
1
3
Máy cắt uốn 5KW
1
4
Máy hàn 23KW
1
5
Máy mài 2,7KW
1
6
Ôtô tự đổ 5 tấn
1
7
Máy hàn cáp quang: đảm bảo chất lượng mối hàn có giá trị suy hao của mối hàn ≤ 0,05 dB.
1
8
Máy đo cáp quang OTDR: đảm bảo đo được tại nhiều bước sóng và kiểu sợi quang khác nhau (bước sóng 1310nm, 1550nm…) xác định được suy hao gây ra bởi các đầu connector, các mối hàn, suy hao do uốn cong…
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Đắp đất công trình bằng đầm đất cầm tay 70kg, độ chặt yêu cầu K=0,90; (lấp đất hố khoan)
2.498
100m3
2
Lấp đá rãnh cáp bằng đá 0-4cm (hố khoan + hố đón mũi khoan)
4.803
1m3
3
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông mương cáp, rãnh nước, đá 1x2, mác 200; (hoàn trả rãnh đào, hố khoan); độ sụt 2-4cm; mã cấp phối C322.2
5.242
m3
4
Bốc xếp vật liệu rời lên phương tiện vận chuyển bằng thủ công - đất; (đất thừa xây hố khoan)
14.205
m3
5
Cắt mặt đường bê tông Asphalt chiều dày lớp cắt <= 5cm (cắt bêtông, nhựa)
0.32
100m
6
Cắt mặt đường bê tông Asphan chiều dày lớp cắt <= 7cm (cắt bêtông vỉa hè, đường nhựa)
50.56
100m
7
Phá dỡ nền gạch xi măng, gạch gốm các loại
45.6
m2
8
Phá dỡ nền bê tông không cốt thép
107.093
m3
9
Đào kênh mương, chiều rộng <= 6m, máy đào 0,4m3, đất cấp III (đào đất rãnh cáp)
13.8336
100m3
10
Đào kênh mương, chiều rộng <= 6m, máy đào 0,4m3, đất cấp IV (đào đất rãnh cáp)
0.0308
100m3
11
Đục lỗ thông tường bê tông, chiều dày tường <=22cm, tiết diện lỗ <= 0,04m2
4
1lỗ
12
Lắp đặt cút cong F110 (ngoi từ bể lên cột đỡ cầu cáp nhập trạm)
1
1 cái
13
Lắp ống dẫn cáp loại Fi <= 114 nong một đầu, số lượng ống <= 3 (ống PVC F110x5)
37.35
100 m/ 1 ống
14
Lắp đặt ống thép thép tráng kẽm nối bằng phương pháp măng sông đoạn ống dài 8m, đường kính ống 110mm; ống dài 6m, hệ số NC đc= 1/0,95=1,053
0.31
100m
15
Lắp đặt nút bịt ống dẫn cáp F110
76
1 nút bịt ống
16
Phân rải và đầm nén cát tuyến ống dẫn cáp thông tin. Đầm bằng máy (cát mới)
362.94
1 m3
17
Phân rải và đầm nén cát tuyến ống dẫn cáp thông tin. Đầm bằng máy (cát tận dụng lại)
87.829
1 m3
18
Đắp đất công trình bằng đầm đất cầm tay 70kg, độ chặt yêu cầu K=0,90
7.8079
100m3
19
Lấp đá rãnh cáp bằng đá 0-4cm
119.616
1m3
20
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông mương cáp, rãnh nước, đá 1x2, mác 200; (hoàn trả rãnh đào mương cáp); độ sụt 2-4cm; mã cấp phối C322.2
95.473
m3
21
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông mương cáp, rãnh nước, đá 1x2, mác 300
11.057
m3
22
Lát gạch sân, nền đường, vỉa hè bằng gạch xi măng, vữa XM mác 75
45.6
m2
23
Bốc xếp vật liệu rời lên phương tiện vận chuyển bằng thủ công - đất; (đất thừa xây cống cáp)
627.07
m3
24
Ống cong PVC F110/R900
1
cái
25
Ống nhựa PVC F110x5
3509
m
26
Ống nhựa PVC F110x6,8 (HI-3P)
369
m
27
Ống thép mạ kẽm nhúng nóng F113,5x4 (ống dài 6m, 2 đầu có ren)
195
m
28
Bộ nối ống thép dạng ren F113,5
30
bộ
29
Ra kéo cáp: Ra, kéo cáp quang trong cống bể có sẵn, loại cáp <= 96 sợi
16.243
1 km cáp
30
Cáp quang kéo cống 96FO có lớp bảo vệ bằng kim loại (Vật tư A cấp)
16.62
km
31
Hàn nối cáp: Hàn nối măng sông cáp sợi quang từ, loại cáp quang <= 100 FO
5
bộ MX
32
Hàn nối ODF cáp sợi quang, loại cáp quang >48 FO
2
1 bộ ODF
33
Đeo biển cáp tại bể cho cáp cống (thẻ xác định cáp tại bể)
242
1 cái/bể
34
Vận chuyển toàn bộ đất thừa khỏi chân công trình (ngoài phạm vi 10km)
1
Công trình
35
Vận chuyển, bốc xếp toàn bộ vật tư của Chủ đầu tư cấp (từ kho Nhơn Trạch – Đồng Nai) và vật tư của Nhà thầu đến chân công trình
1
Công trình
36
Xây dựng bể cáp dưới hè: Cắt mặt đường bê tông Asphan chiều dày lớp cắt <= 7cm (cắt bêtông vỉa hè, đường nhựa)
2.272
100m
37
Phá dỡ nền bê tông không cốt thép
7.835
m3
38
Đào móng công trình, chiều rộng móng <= 6m, bằng máy đào 0,4m3, đất cấp III; Đào đất bể cáp
1.3144
100m3
39
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông hố van, hố ga, đá 1x2, mác 150 (đáy hố ga)
10.7734
m3
40
Ván khuôn gỗ. Ván khuôn móng cột, móng vuông, chữ nhật
5.353
100m2
41
Đổ bê tông thủ công bằng máy trộn, bê tông hố van, hố ga, đá 1x2, mác 250
37.3728
m3
42
Gia công cấu kiện thép đặt sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <= 10 kg
0.4615
tấn
43
Gia công cấu kiện thép đặt sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <= 50 kg
3.8643
tấn
44
Công tác gia công, lắp đặt cốt thép bê tông đúc sẵn. Cốt thép tấm đan, hàng rào, cửa sổ, lá chớp, nan hoa, con sơn
0.2718
tấn
45
Sơn sắt thép bằng sơn các loại, 1 nước lót, 2 nước phủ
63.888
m2
46
Đổ bê tông đúc sẵn bằng thủ công - sản xuất bằng máy trộn. Bê tông tấm đan, mái hắt, lanh tô, đá 1x2, mác 300
3.234
m3
47
Lắp đặt cấu kiện thép đặt sẵn trong bê tông, khối lượng một cấu kiện <= 50 kg
2.3084
tấn
48
Bốc xếp cấu kiện bê tông đúc sẵn trọng lượng <= 200kg (nắp đan bể cáp)
10.2443
tấn
49
Vận chuyển bằng thủ công 10m khởi điểm - cấu kiện bê tông đúc sẵn trọng lượng <= 200kg (nắp đan bể cáp)
10.2443
tấn
50
Thép L75x75x8 khung bể 1 đan; hệ số hao hụt 2,5%
1976.7
kg

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây lắp tuyến cáp". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây lắp tuyến cáp" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 37

QC LuatVietnam giua trang
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây