Thông báo mời thầu

Thi công xây lắp tuyến cáp

    Đang xem    
Dự án Kế hoạch lựa chọn nhà thầu Thông báo mời thầu Kết quả mở thầu Kết quả lựa chọn nhà thầu
Tìm thấy: 17:15 06/08/2026
Trạng thái gói thầu
Đã đăng tải
Lĩnh vực MSC
Xây lắp
Tên dự án
Tuyến cáp quang 96FO từ Sóc Trăng đến Bạc Liêu
Tên gói thầu
Thi công xây lắp tuyến cáp
Mã KHLCNT
Tên KHLCNT
Tuyến cáp quang 96FO từ Sóc Trăng đến Bạc Liêu
Phân loại KHLCNT
Chi đầu tư phát triển
Trong nước/Quốc tế
Trong nước
Chi tiết nguồn vốn
Khấu hao TSCĐ
Phạm vi
Trong phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu
Phương thức lựa chọn nhà thầu
Một giai đoạn một túi hồ sơ
Loại hợp đồng
Trọn gói
Thời gian thực hiện hợp đồng
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Hình thức LCNT
Đấu thầu rộng rãi
Địa điểm thực hiện gói thầu
Thời điểm đóng thầu
09:00 17/08/2026
Hiệu lực hồ sơ dự thầu
90 Ngày
Ngành nghề AI phân loại
Số quyết định phê duyệt
3242/QĐ-VNPT Net2-KHĐT
Ngày phê duyệt
06/08/2026 17:13
Cơ quan ra quyết định phê duyệt
TRUNG TÂM HẠ TẦNG MẠNG MIỀN NAM - CHI NHÁNH TỔNG CÔNG TY HẠ TẦNG MẠNG
Quyết định phê duyệt

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file. Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Tham dự thầu

Hình thức dự thầu
Qua mạng
Nhận HSDT từ
17:14 06/08/2026
đến
09:00 17/08/2026
Chi phí nộp E-HSDT
330.000 VND
Địa điểm nhận E-HSDT
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

Mở thầu

Thời điểm mở thầu
09:00 17/08/2026
Địa điểm mở thầu
https://muasamcong.mpi.gov.vn
Giá gói thầu
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Bằng chữ
Để xem đầy đủ thông tin mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký
Kết quả mở thầu
Xem chi tiết tại đây. Bạn muốn nhận thông báo kết quả mở thầu tự động qua email, hãy nâng cấp tài khoản VIP1.
Kết quả lựa chọn nhà thầu
Chưa có kết quả. Hãy nâng cấp lên tài khoản VIP1 để nhận thông báo qua email ngay khi kết quả được đăng tải.

Bảo đảm dự thầu

Hình thức đảm bảo dự thầu
Thư bảo lãnh hoặc giấy chứng nhận bảo hiểm bảo lãnh
Số tiền đảm bảo dự thầu
75.206.000 VND
Số tiền bằng chữ
Bảy mươi lăm triệu hai trăm lẻ sáu nghìn đồng chẵn
Thời hạn đảm bảo
120 ngày kể từ thời điểm đóng thầu 17/08/2026 (15/12/2026)

Thông tin hồ sơ mời thầu

Hồ sơ mời thầu trên Hệ thống Mua Sắm Công có thể bị nhiễm virus hoặc lỗi, một số file đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client) mới có thể tải được. Sử dụng phần mềm DauThau.info bạn có thể kiểm tra tất cả các vấn đề trên cũng như xem trước tổng dung lượng hồ sơ mời thầu nhằm đề phòng tải thiếu file.
Việc tải file trực tiếp trên Hệ thống Mua Sắm Công mới đòi hỏi máy tính sử dụng Hệ điều hành Windows và cần cài đặt phần mềm Client Agent (HĐH Linux và MacOS chưa thể cài đặt phần mềm Client). Do vậy, để có thể tải file trên điện thoại thông minh, máy tính bảng hay các máy tính dùng hệ điều hành khác Windows, bạn cần sử dụng phần mềm DauThau.info để tải file.
Để tải về, mời bạn Đăng nhập hoặc Đăng ký

File có biểu tượng này không được hệ thống mua sắm công hỗ trợ tải trực tiếp theo chế độ thường. Truy cập DauThau.info và chọn chế độ Tải về nhanh để tải file nếu bạn không sử dụng Windows có cài Agent. DauThau.info hỗ trợ tải về trên hầu hết trình duyệt và thiết bị hiện đại!
Trường hợp phát hiện BMT không đính kèm đầy đủ file E-HSMT và hồ sơ thiết kế, đề nghị nhà thầu thông báo ngay cho Chủ đầu tư hoặc Người có thẩm quyền theo địa chỉ nêu tại Chương II-Bảng dữ liệu trong E-HSMT và phản ánh tới đường dây nóng Báo Đấu thầu: 024 37686611

Yêu cầu về thiết bị thi công chủ yếu

STT Loại thiết bị và đặc điểm thiết bị Số lượng tối thiểu cần có
1
Cần trục ô tô 10T
1
2
Đầm dùi 1,5KW
1
3
Máy cắt uốn 5KW
1
4
Máy hàn 23KW
1
5
Máy mài 2,7KW
1
6
Ôtô tự đổ 5 tấn
1
7
Máy hàn cáp quang
1
8
Máy đo cáp quang OTDR
1

Danh sách hạng mục xây lắp:

Mẫu số 01A. Bảng kê hạng mục công việc:

Xem lịch sử yêu cầu tải dữ liệu hàng hóa tại đây
STT Mô tả công việc mời thầu Khối lượng Đơn vị tính Yêu cầu kỹ thuật/Chỉ dẫn kỹ thuật chính Ghi chú
1
Đóng trực tiếp điện cực chiều dài L ≤ 2,5 m xuống đất, kích thước điện cực ≤ 75x75x7 (≤ F 75) mm
57
1 điện cực (cọc)
2
Lắp đặt dây đất cho tuyến cột treo cáp
57
1 bộ
3
Nối điện cực tiếp đất với dây liên kết bằng bộ kẹp tiếp đất (ốc xiếc cáp 8mm)
57
1 điện cực
4
Đắp đất công trình bằng đầm đất cầm tay 70kg, độ chặt yêu cầu K = 0,95
0.1397
100m3
5
Bulong M14x350
4
cây
6
Bulong M14x250
266
cây
7
Bulong M14x140
138
cây
8
Kẹp cáp 2 rảnh 3 lỗ
414
cái
9
Cọc đất L50x50x5-1500
57
cọc
10
Giá quấn dự trữ cáp
36
bộ
11
Biển báo cáp quang
66
cái
12
Biển báo cao độ
31
cái
13
Thẻ xác định tài sản
186
cái
14
Phá dỡ nền gạch xi măng, gạch gốm các loại
245.1
m2
15
Đào kênh mương, rãnh thoát nước, đường ống, đường cáp bằng thủ công, rộng ≤1m, sâu ≤1m - Cấp đất II (khối lượng xem bảng tính)
145.0175
1m3
16
Lắp ống dẫn cáp loại Fi ≤ 114 nong một đầu, số lượng ống ≤ 3
8.17
100 m/1 ống
17
Ống Nhựa PVC Fi110 dày 5mm nong 1 đầu
817
m
18
Phân rải và đầm nén cát tuyến ống dẫn cáp thông tin. Đầm bằng thủ công (khối lượng xem bảng tính)
58.519
1 m3
19
Đắp đất nền móng công trình, nền đường bằng thủ công (Lắp đất rảnh cáp: Khối lượng xem bảng tính)
78.737
m3
20
Hoàn trả Bê tông nền SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, M150, đá 1x2, PCB40
24.51
m3
21
Hoàn trả nền gạch vĩa hè - Tiết diện gạch ≤ 0,09m2, vữa XM M75, PCB40
245.1
m2
22
Phá dỡ nền gạch xi măng, gạch gốm các loại
33.75
m2
23
Đào móng cột, trụ, hố kiểm tra bằng thủ công, rộng ≤1m, sâu >1m - Cấp đất II (Đào đất hố khoan và hố chờ: khối lượng xem bảng tính)
43.875
1m3
24
Lắp đặt ống thép xuyên ngầm qua đường trên đất, đá cấp I-III
43
m
25
Ống nhựa HI3P-F110 dày 6,8mm nong một đầu
43
m
26
Đắp đất nền móng công trình, nền đường bằng thủ công (Lắp đất hố khoan và hố chờ)
33.75
m3
27
Hoàn trả Bê tông nền SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, M150, đá 1x2, PCB40
3.375
m3
28
Hoàn trả nền gạch vĩa hè - Tiết diện gạch ≤ 0,09m2, vữa XM M75, PCB40
33.75
m2
29
Phá dỡ nền gạch xi măng, gạch gốm các loại
37.168
m2
30
Đào móng cột, trụ, hố kiểm tra bằng thủ công, rộng ≤1m, sâu >1m - Cấp đất II (Đào đất xây bể: khối lượng xem bảng tính)
34.67
1m3
31
Xây bể cáp thông tin (bể 1 nắp đan dọc) bằng bê tông dưới hè 1 tầng ống
11
bể
32
Gia công khung bể cho bể bê tông (khung bể cáp dưới hè), loại bể cáp 1 đan dọc
11
bể
33
Gia công chân khung bể cáp cho loại bể cáp 1 đan dọc
11
bể
34
Sản xuất nắp đan bể bê tông, dưới hè
11
nắp đan
35
Lắp đặt cấu kiện đối với bể 1 tầng cống, loại nắp đan 1 đan dọc
11
bể
36
Xây bể cáp thông tin (bể 2 nắp đan vuông) bằng bê tông dưới hè 1 tầng ống
9
bể
37
Gia công khung bể cho bể bê tông (khung bể cáp dưới hè), loại bể cáp 2 đan vuông
9
bể
38
Gia công chân khung bể cáp cho loại bể cáp 2 đan vuông
9
bể
39
Gia công thanh đỡ nắp đan bể dưới hè (cho bể xây và bể bê tông) , loại bể cáp 2 đan vuông
9
bể
40
Sản xuất nắp đan bể bê tông, dưới hè
18
nắp đan
41
Lắp đặt cấu kiện đối với bể 1 tầng cống, loại nắp đan 2 đan vuông
9
bể
42
Lắp đặt 1 ống PVC HI - 3P từ bể cáp tới cột treo cáp
15
m
43
Lắp đặt co cong F110
5
1 cái
44
Ống PVC F110x5 nong một đầu
15
m
45
Ống cong PVC R500
5
cái
46
Đào bùn trong mọi điều kiện, bùn lẫn rác (nạo vét bể cáp hiện hữu, thông ghi)
4.0821
m3
47
Ra, kéo cáp quang trong cống bể có sẵn, loại cáp ≤ 96 sợi (Cáp 96FO)
1.105
1 km cáp
48
Đeo thẻ xác định cáp tại bể
27
1 cái/bể
49
Biển xác định cáp tại bể cáp + dây rút Inox bộc nhựa 4.6mm+100mm
27
cái
50
Vận chuyển

Tiện ích dành cho bạn

Theo dõi thông báo mời thầu
Chức năng Theo dõi gói thầu giúp bạn nhanh chóng và kịp thời nhận thông báo qua email các thay đổi của gói thầu "Thi công xây lắp tuyến cáp". Ngoài ra, bạn cũng sẽ nhận được thông báo kết quả mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu khi kết quả được đăng tải lên hệ thống.
Nhận thông báo mời thầu tương tự qua email
Để trở thành một trong những người đầu tiên nhận qua email các thông báo mời thầu của các gói thầu tương tự gói: "Thi công xây lắp tuyến cáp" ngay khi chúng được đăng tải, hãy đăng ký sử dụng gói VIP 1 của DauThau.info.

Tiện ích tính toán chi phí dự thầu

Chi phí liên quan đến nhà thầu khi thực hiện đấu thầu trên mua sắm công (Điều 12 Nghị định 24/2024/NĐ-CP)

Loại chi phí Công thức tính Mức phí áp dụng (VND)
Chi phí duy trì tài khoản hàng năm
Chi phí nộp hồ sơ dự thầu
Chi phí nộp hồ sơ đề xuất
Chi phí trúng thầu
Chi phí kết nối bảo lãnh dự thầu điện tử
Tổng chi phí dự kiến

Để xem chi phí dự thầu

Bạn cần Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem chi phí dự thầu.
Hỗ trợ và báo lỗi
Hỗ trợ
Bạn cần hỗ trợ gì?
Báo lỗi
Dữ liệu trên trang có lỗi? Bạn sẽ được thưởng nếu phát hiện ra gói thầu và KHLCNT chưa đáp ứng quy định về đấu thầu qua mạng nhưng DauThau.info không cảnh báo hoặc cảnh báo sai.
Đã xem: 38

Video Huong dan su dung dauthau.info
Bạn đã không sử dụng site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây